Vụ xe điên Trần Đăng Ninh - em cần tư vấn

Cúc cù cu

Xe điện
mà em thấy lạ là người gây tai nạn ko có tên tuổi gì à ?????

mà đụng vào xxx nó ko trừ thủ đoạn nào để chối tội
Thường thì những người thực thi pháp luật luôn vận dụng pháp luật để đối diện với những gì mà pháp luật cấm đoán. Thế mới có chuyện cụ ạ. Những người trên xe, em nghe vỉa hè biết rõ đủ tên tuổi. Vì là vỉa hè đồn nên thực hư chưa rõ. Do vậy post lên sợ không hợp lắm khi post ở đây. Nêu nếu cần cụ chủ thớt cứ PM cho em. Còn thực hư theo vỉa hè đồn đại thế nào thì cụ tự tìm hiểu hay hơn. Nhưng với em, từ lâu, mấy cái tin vỉa hè nó lại hợp gu em. Cho dù các thông tin chính thống nó được tin dùng về mặt công nhận của NN. :D

Chỉnh sửa cuối:

Đường bộ

Xe điện
Chính là người cầm lái cụ ạ. Vợ chủ xe cũng đã công nhận thế ạ.

1976 - Bính Thìn.
Sao chiếu mạng là Thổ Tú, hạn là Ngũ Hộ.

Người này là chủ xe thì khớp. Và có phải chính là người cầm lái!

fordka

Xe buýt
Xin chia buồn với gia đình bị nạn. Cụ chủ nên ghi chép lại tất cả các lần làm việc để sau này có thể dùng đến. Chúc cụ chủ may mắn

Đại Ba

Xe điện
Chính là người cầm lái cụ ạ. Vợ chủ xe cũng đã công nhận thế ạ.
Hồi mua cái xe Camry đã bị chăn dắt rồi.
Dính vào vụ tai nạn này, lúc đầu chạy 1 cửa, tiền nong đưa hết cho nó để rồi nó vỗ tuột. Lại phải long đong chạy cửa khác......

Khi lái xe, gây tai nạn không phải do quá say rượu, cũng không phải do dùng ma túy, mà là bị kích động mạnh vì chuyện riêng.

Lời khuyên dành cho lái xe Camry: Đừng chạy chọt nữa mà hãy đối diện với luật pháp cũng như đối diện với người nhà nạn nhân. Đấy là cách khiến ông hao tiền tốn của ít nhất, gặp rắc rối ít nhất.
Nên đến chùa cầu an.
Khi đi làm, hãy dừng lại trước cửa nhà 5 phút nhắm mắt tĩnh tâm để quên đi mọi phiền muộn trong gia đình. Khi về nhà, hãy dừng lại trước cửa nhà 5 phút nhắm mắt tĩnh tâm để quên đi mọi sự phiền hà đã gặp trên đường.

Nam mô cứu khổ, cứu nạn Quan Thế Âm Bồ Tát, bá thiên vạn ức Phật, hằng hà sa số Phật, vô lượng công đức Phật. Phật cáo A Nan ngôn, thử kinh Đại Thánh, năng cứu ngục tù, năng cứu trọng bịnh, năng cứu tam tai bá nạn khổ.

Mustang1253m

Xe buýt
Hồi mua cái xe Camry đã bị chăn dắt rồi.
Dính vào vụ tai nạn này, lúc đầu chạy 1 cửa, tiền nong đưa hết cho nó để rồi nó vỗ tuột. Lại phải long đong chạy cửa khác......

Khi lái xe, gây tai nạn không phải do quá say rượu, cũng không phải do dùng ma túy, mà là bị kích động mạnh vì chuyện riêng.

Lời khuyên dành cho lái xe Camry: Đừng chạy chọt nữa mà hãy đối diện với luật pháp cũng như đối diện với người nhà nạn nhân. Đấy là cách khiến ông hao tiền tốn của ít nhất, gặp rắc rối ít nhất.
Nên đến chùa cầu an.
Khi đi làm, hãy dừng lại trước cửa nhà 5 phút nhắm mắt tĩnh tâm để quên đi mọi phiền muộn trong gia đình. Khi về nhà, hãy dừng lại trước cửa nhà 5 phút nhắm mắt tĩnh tâm để quên đi mọi sự phiền hà đã gặp trên đường.

Nam mô cứu khổ, cứu nạn Quan Thế Âm Bồ Tát, bá thiên vạn ức Phật, hằng hà sa số Phật, vô lượng công đức Phật. Phật cáo A Nan ngôn, thử kinh Đại Thánh, năng cứu ngục tù, năng cứu trọng bịnh, năng cứu tam tai bá nạn khổ.
Cụ biết lai lịch thằng CR hay cụ trên thông thiên văn dưới tường địa lí thế ah ? Nếu cụ biết thằng CR thì lời cụ khuyên em bên TNGT em xin ghi nhận, còn nếu cụ biết quá khứ, đọc hiện tai và đoán tương lại được thì em nhờ cụ xem giúp tuổi em với cô bạn gái được ko ợ :P
À, cụ bảo không phải do quá say rượu có nghĩa là vẫn say nhưng chưa quá đúng ko ợ

Chỉnh sửa cuối:

Đường bộ

Xe điện
Nhà cháu vừa cập nhật tiếp tình hình nạn nhân: Cháu T vẫn tiếp tục xấu đi ạ. Cháu H thì chưa đủ tiêu chuẩn thập tử nhất sinh nên sẽ không được nhập Việt Đức, và hai bên gia đình vẫn phải chia hai ngả chăm sóc ạ.

Lời khuyên của cụ Đại Ba trên kia dành cho lái xe rất chuẩn xác ạ.

Đường bộ

Xe điện
Nhà cháu thấy ông bệ vệ mà nhà cháu nhắc đến ở trên (là xếp của chủ xe) nói thằng này xưa nay cũng không rượu chè gì ạ. Không biết thực hư ra sao?

Cụ biết lai lịch thằng CR hay cụ trên thông thiên văn dưới tường địa lí thế ah ? Nếu cụ biết thằng CR thì lời cụ khuyên em bên TNGT em xin ghi nhận, còn nếu cụ biết quá khứ, đọc hiện tai và đoán tương lại được thì em nhờ cụ xem giúp tuổi em với cô bạn gái được ko ợ :P
À, cụ bảo không phải do quá say rượu có nghĩa là vẫn say nhưng chưa quá đúng ko ợ

lyhoa75

Xe điện
Nhà cháu vừa cập nhật tiếp tình hình nạn nhân: Cháu T vẫn tiếp tục xấu đi ạ. Cháu H thì chưa đủ tiêu chuẩn thập tử nhất sinh nên sẽ không được nhập Việt Đức, và hai bên gia đình vẫn phải chia hai ngả chăm sóc ạ.

Lời khuyên của cụ Đại Ba trên kia dành cho lái xe rất chuẩn xác ạ.
Trời ơi cậu chồng không đỡ hơn tí nào hả cụ ? còn cô vợ thì bao giờ xuất viện được ạ? :((

Đường bộ

Xe điện
Cụ/mợ ơi, chồng không đỡ hơn, mà xấu dần đi. Còn vợ thì chưa thể xuất viện được ạ - chưa đủ tiêu chuẩn thập tử nhất sinh để vào Việt Đức nhưng như nhà cháu đã nói, hiện nó vẫn phải nằm nghiêng sang một phía không được trở mình vì vết thương ạ - nhà cháu mà nằm thế một lúc chắc mỏi chết mất!

Trời ơi cậu chồng không đỡ hơn tí nào hả cụ ? còn cô vợ thì bao giờ xuất viện được ạ? :((

Phong Vân

Xe buýt
Khổ thật. Cầu chúc cho cậu chồng và cả gia đình cậu ấy tai qua nạn khỏi.
Nhưng việc nào ra việc nấy, gia đình nên có người tỉnh táo thu thập và lưu giữ hồ sơ tai nạn để tránh bị lật lọng.

lyhoa75

Xe điện
Cụ/mợ ơi, chồng không đỡ hơn, mà xấu dần đi. Còn vợ thì chưa thể xuất viện được ạ - chưa đủ tiêu chuẩn thập tử nhất sinh để vào Việt Đức nhưng như nhà cháu đã nói, hiện nó vẫn phải nằm nghiêng sang một phía không được trở mình vì vết thương ạ - nhà cháu mà nằm thế một lúc chắc mỏi chết mất!
em là mợ ạ. thật là buồn khi cứ mong thấy cụ vào thông báo tin buồn thế này :( tội nghiệp bé con quá, nhưng chắc mấy hôm vắng mẹ sẽ ngoan cho bà đỡ vất vả. Cụ cho em hỏi có phải anh chồng không đội mũ BH lúc đó k ạ, nếu có đội mũ BH xịn sẽ không bị rơi vào tình trạng ngày xấu đi chứ ạ? ? em đang đội mũ BH đểu,mấy lần định mua mũ xịn mà cứ ngại. Chắc chiều về phải mua ngay cái mũ xịn thôi. :((

Đại Ba

Xe điện
Cụ biết lai lịch thằng CR .....
Không. Em không quen biết.......
Em biết chút về chiêm tinh thôi ạ. Cũng còn phải tu tập nhiều, nên không dám xem cho người, để tránh chuyện đã không giúp được người, lại còn vô tình hại người.
Vì thế, em xin phép không xem cho cụ và bạn gái cụ nhé. Cứ sinh hoạt với nhau thấy hòa hợp, và cả 2 đều lấy chữ nhẫn nhịn làm trọng thì dù có xung khắc cũng sẽ cải thiện dần và hạnh phúc thôi cụ ạ.

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
Em biết chút về chiêm tinh thôi ạ. Cũng còn phải tu tập nhiều, nên không dám xem cho người, để tránh chuyện đã không giúp được người, lại còn vô tình hại người.
Vì thế, em xin phép không xem cho cụ và bạn gái cụ nhé. Cứ sinh hoạt với nhau thấy hòa hợp, và cả 2 đều lấy chữ nhẫn nhịn làm trọng thì dù có xung khắc cũng sẽ cải thiện dần và hạnh phúc thôi cụ ạ.
Chuẩn không cần chỉnh =D>

Đường bộ

Xe điện
Vâng, nhà cháu lại báo cáo các cụ mợ thêm ạ.

Cháu H bị sốt vì căng sữa, mẹ nó đang phải giúp nó vắt bỏ. Cháu sẽ phải chụp chiếu lại, vì bác sỹ nói sau 72 giờ (kể từ khi tai nạn) chụp chiếu lại mới rõ có những chấn thương gì. Thằng bé con ở nhà do trước cũng được bà nội trông nên ban ngày thì cũng tàm tạm, nhưng đến tối thì lại đòi mẹ ạ.

Vâng đúng là lái xe là phó đồn, cho nên cái ông tự nhận là "doanh nghiệp" mà nhà cháu kể trên kia có lẽ lè ông trưởng đồn ạ (ô hay, thế đồn là doanh nghiệp?). Nhà cháu thiển nghĩ, chừng nào xxx mà còn chưa tự giác chấp hành luật lệ, chừng ấy chưa thể đưa xã hội trở thành xã hội văn minh được ạ (câu này nhà cháu muốn dành cho các vị ấy ạ).

Nhà cháu xin trả lời mợ Lyhoa rằng các cháu ấy có đội mũ bảo hiểm đầy đủ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

lyhoa75

Xe điện
Vâng, nhà cháu lại báo cáo các cụ mợ thêm ạ.

Cháu H bị sốt vì căng sữa, mẹ nó đang phải giúp nó vắt bỏ. Cháu sẽ phải chụp chiếu lại, vì bác sỹ nói sau 72 giờ (kể từ khi tai nạn) chụp chiếu lại mới rõ có những chấn thương gì. Thằng bé con ở nhà do trước cũng được bà nội trông nên ban ngày thì cũng tàm tạm, nhưng đến tối thì lại đòi mẹ ạ.

Vâng đúng là lái xe là phó đồn, cho nên cái ông tự nhận là "doanh nghiệp" mà nhà cháu kể trên kia có lẽ lè ông trưởng đồn ạ (ô hay, thế đồn là doanh nghiệp?). Nhà cháu thiển nghĩ, chừng nào xxx mà còn chưa tự giác chấp hành luật lệ, chừng ấy chưa thể đưa xã hội trở thành xã hội văn minh được ạ (câu này nhà cháu muốn dành cho các vị ấy ạ).

Nhà cháu xin trả lời mợ Lyhoa rằng các cháu ấy có đội mũ bảo hiểm đầy đủ ạ.
Trưởng hay phó đồn mà lái xe gây tai nạn xong bỏ chạy thì cũng phải xử đúng tội ạ. Nhưng Em nghĩ thế nào rồi con voi thành con kiến thôi :(
Cầu mong cho cậu T kia tai qua nạn khỏi [-O<

Thanhz

Xe tăng
Em biết chút về chiêm tinh thôi ạ.
Cầu chúc nạn nhân tai qua nạn khỏi.
Họa vô đơn chí. Ở đời khó có thể lường được chữ ngờ. Cố gắng tu thân, tích đức, dưỡng dục tinh thần vậy. Việc gì có thể đừng thì nên đừng.
Cụ xem cho nhà nạn nhân một quẻ và cho nhà nạn nhân một lời tụng niệm tai qua nạn khỏi.

Mustang1253m

Xe buýt
Em cũng sống như cụ nói thế mà xong 1 tập rồi đấy ạ. Đang tính tập 2 nhưng hơi hãi nên phải xem cho kĩ :P

Đại Ba

Xe điện
Theo em, gia đình thử xin phép bác sỹ cho cháu bé vào thăm mẹ và thăm bố.

Trong tình trạng bất tỉnh do chấn thương sọ não thì tuy rằng ý thức bị tê liệt, nhưng tiềm thức vẫn hoạt động tốt, nên bố cháu có thể vẫn nhận ra cháu. Hy vọng mong manh rằng tình phụ tử, nỗi lo lắng cho tương lai của đứa con thơ sẽ giúp bố của cháu bé tỉnh lại.
Tương tự như vậy với mẹ của cháu bé. Cũng nên cho cháu bé bú mẹ, nếu có thể. Khi tiết sữa, bản năng làm mẹ sẽ trỗi dậy, và có thể giúp mẹ cháu hồi phục sức khỏe nhanh hơn.

Tuy nhiên, nếu bác sỹ không cho phép cháu bé vào thăm bố mẹ thì gia đình nên thuận theo. Vì em không phải là thầy thuốc, nhất là lại không nắm được tình trạng chấn thương cụ thể và khả năng tai biến của cả 2 vợ chồng khi có những chấn động về tâm thần, thế nên quyết định của bác sỹ điều trị sẽ là quyết định chính xác nhất.