Vụ xe điên Trần Đăng Ninh - em cần tư vấn

mai.thanh10

Xe container
Các cụ các mợ ạ, nhà cháu vừa biết sáng nay bệnh viện đã hỏi ý kiến gia đình xem có đưa cháu nó về nhà không, có nghĩa là ... Nhưng thôi thì còn nước còn tát, các bạn bè của gia đình nói cứ cho cháu nó ở viện ạ, may ra nó được sống để nuôi con nó ạ.
Buồn quá, xin chia buồn với gia đình cụ. Mong rằng luật pháp nghiêm minh, LX kia phải chịu hình phạt thích đáng.

jan23

Xe hơi
Vâng, cảm ơn các cụ mợ.
Hiện cháu chồng chỉ số gì gì ấy thấp quá nên không thể mổ được, nhưng nhà cháu cũng nghĩ còn nước còn tát ạ.
Cầu chúc cho nạn nhân được qua khỏi cơn nguy kịch

cwise

Xe container
Có hai cụ mustang và dangsaoviet, đề nghị hai cụ giúp đỡ chủ thớt trong việc làm chứng.

Huynguyennhat10

Xe hơi
Cầu mong cho gia đình bác xe Lead được bình yên, tai qua nạn khỏi

Đường bộ

Xe điện
Nhà cháu thật sự sốt ruột về cháu chồng. Không vào viện được mà cũng không dám thường xuyên nhấc máy để hỏi bố mẹ chúng nhiều quá. Nhà cháu nghĩ có lẽ Tùng nó cũng đang phải vất vả trong các bệnh viện để thay phiên trông cả hai đứa. Chỉ mong Tùng về để cập nhật thông tin thôi ạ.

Đường bộ

Xe điện
Nhà cháu sốt ruột quá, phải hỏi thông tin từ người khác ạ.
Đến bây giờ, tình hình cháu T vẫn là ngàn cân treo sợi tóc, rằng chỉ cố được mươi ngày nữa để cho cháu H hồi phục chút ít, vì nếu bây giờ cháu H - vốn đang rất sốc - lại nghe tin chồng không qua khỏi (cầu mong không phải như vậy) thì gay go. Mà cháu H bây giờ cũng đang đau đớn, lại chỉ được nằm yên và nghiêng về 1 bên không được giở mình. Buồn quá các cụ/mợ ạ.

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
Cầu mong cho gia đình bác xe Lead qua được kiếp nạn này [-O<[-O<

Quydo

Xe buýt
Cụ cứ đi thu thập nhiều ảnh hiện trường sẽ đầy đủ góc đối chiếu phòng khi xxx làm sai lệch hiện trường...

Z1K2010

Xe máy
Cầu mong nạn nhân tai qua nạn khỏi

lyhoa75

Xe điện
Nhà cháu sốt ruột quá, phải hỏi thông tin từ người khác ạ.
Đến bây giờ, tình hình cháu T vẫn là ngàn cân treo sợi tóc, rằng chỉ cố được mươi ngày nữa để cho cháu H hồi phục chút ít, vì nếu bây giờ cháu H - vốn đang rất sốc - lại nghe tin chồng không qua khỏi (cầu mong không phải như vậy) thì gay go. Mà cháu H bây giờ cũng đang đau đớn, lại chỉ được nằm yên và nghiêng về 1 bên không được giở mình. Buồn quá các cụ/mợ ạ.
Em nghe tin thấy buồn lắm cụ :(, cầu mong cho 2 vc tai qua nạn khỏi. Nghĩ thương cháu bé nữa..aizaaaa. Đúng là họa vô đơn chí. :(
Mai là ngày 1 tháng 7 mưa ngâu, tháng cô hồn, mong rằng mọi người càng cẩn thận hơn nhé.

tung.npvh

Xe tăng
Tình hình là hôm nay em trở lại hiện trường tai nạn, chụp được một số bức hình, hỏi han 2 chị em bán hàng nước cách đó 1 quãng (không thu lượm đc gì nhiều) và hỏi 1 bạn bảo vệ Ngân hàng An Bình (có ghi âm) nhưng cũng không được nhiều lắm. Hoặc là em dốt chưa biết cách khai thác thông tin.

Về quan sát hiện trường (quan sát của cá nhân em): chụp ảnh vết máu nạn nhân đã đc đánh dấu (cơ bản ko còn gì, chỉ còn 1 chút vệt đen). Sau đó vài chục mét là vệt cày mặt đường (chắc do xe Cam ủn xe máy lê trên mặt đường) kéo dài cỡ 30-40m, có nhiều vết đứt đoạn và song song với nhau). Trên mặt đường không thấy có vết phanh của ô tô. Có thể suy ra điểm va chạm sẽ phải cách vết máu 10-20m và lái xe ko phanh chút nào từ lúc va chạm. Từ vết máu đến vị trí xe Cam dừng trên dải phân cách cỡ 120m +. Cột điện phía trước biển quảng cáo bị xô nghiêng, mặt đất hở ra 1 khe rộng cỡ 3cm. Vụn kính và nhựa vỡ từ xe vẫn còn rất nhiều trên dải phân cách và kéo dài khoảng 5m. Từ vị trí xe máy nằm lại (vị trí đánh dấu) cách vị trí xe dừng ko dưới 50m. Em đã nhặt về 1 mảnh nhựa (chắc là mảnh đèn pha xe Cam) và miếng lót sàn xe Lead về cất để làm bằng chứng sau khi chụp ảnh vị trí các vật chứng.

Hiện trạng 2vc nạn nhân thì có cụ Đường bộ cập nhật nên em không nói gì nữa.

LX gây tai nạn là xxx phường bản địa. Không thấy báo chí đưa (ko biết có phải đã mưa móc để mua im lặng không). Vụ việc ban đầu được CA quận xử lý. Có thể do tính chất vụ việc nghiêm trọng (xxx gây tai nạn, bỏ chạy, gây thêm tai nạn) hay do sức ép dư luận, ... mà em nhà em nói vụ này đưa lên CATP thụ lý.

Chân thành cảm ơn sự quan tâm và chia sẻ của các cụ mợ!
Nguyễn Xuân Tùng.

lyhoa75

Xe điện
Nếu là xxx phường thì tội kiểu gì cũng nhẹ các cụ nhỉ? :( vậy ông LX đó CA phường giữ hay quận giữ hả cụ?

El Kun

Xe tải
Đọc diễn biến vụ này mà em thấy đi ra đường bây giờ sợ quá, tuy mình có đi cẩn thận nhưng vẫn còn phải phụ thuộc vào những người xung quanh nữa...nói chung là chỉ biết mong ông trời giúp cho luôn được bình yên mà thôi !!! Mong cho 2 vc nạn nhân thoát được kiếp nạn này...

bau67

Xe container
Chỉ còn biết cầu mong cho 2 nạn nhân chóng bình phục, khỏe mạnh !
Đọc bài bên TNGT của Cụ Mustang thì nhà Cháu cứ nghĩ lái xe là mấy thằng ranh, vớ được cái xe ra đường loi cha loi choi cơ, không ngờ lại là xxx phường. Bậy quá !

mercedes30k0694

[Tịch thu bằng lái]
Theo luật giao thông thì tội của lái xe camry có thể nhẹ, có thể nặng.

Nhưng theo luật trời, và theo lời kể của bác Mustang1253m, thì thằng lái xe này không được sống tiếp nữa. Em không xét dưới góc độ lái xe phạm tội, mà em xét đạo đức của nó theo cái cách mà nó đi lại trên đường.
Nó phải đi tù.

Nó không đi tù thì từ giờ, sẽ còn nhiều người khác chết dưới tay nó.
Vì sau khi gây ra 1 vụ như thế này mà nó không phải trả giá nặng thì nó sẽ coi trời bằng vung, cho rằng tiền và quyền lực sẽ giúp che dấu mọi tội lỗi.

Ông phó phường kia cũng đừng che giấu cho người thân của mình nữa. Ông che chắn cho nó, thì tôi xin đưa ra 1 lời tiên đoán rằng rồi thì cả nhà ông sẽ phải chết dưới tay thằng chó hại chủ này. Đau 1 lần rồi thôi, ông cho nó đi trại đi, may ra sau thời gian cải tạo, nó sẽ nên người.
cụ bức xúc quá

mercedes30k0694

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là hôm nay em trở lại hiện trường tai nạn, chụp được một số bức hình, hỏi han 2 chị em bán hàng nước cách đó 1 quãng (không thu lượm đc gì nhiều) và hỏi 1 bạn bảo vệ Ngân hàng An Bình (có ghi âm) nhưng cũng không được nhiều lắm. Hoặc là em dốt chưa biết cách khai thác thông tin.

Về quan sát hiện trường (quan sát của cá nhân em): chụp ảnh vết máu nạn nhân đã đc đánh dấu (cơ bản ko còn gì, chỉ còn 1 chút vệt đen). Sau đó vài chục mét là vệt cày mặt đường (chắc do xe Cam ủn xe máy lê trên mặt đường) kéo dài cỡ 30-40m, có nhiều vết đứt đoạn và song song với nhau). Trên mặt đường không thấy có vết phanh của ô tô. Có thể suy ra điểm va chạm sẽ phải cách vết máu 10-20m và lái xe ko phanh chút nào từ lúc va chạm. Từ vết máu đến vị trí xe Cam dừng trên dải phân cách cỡ 120m +. Cột điện phía trước biển quảng cáo bị xô nghiêng, mặt đất hở ra 1 khe rộng cỡ 3cm. Vụn kính và nhựa vỡ từ xe vẫn còn rất nhiều trên dải phân cách và kéo dài khoảng 5m. Từ vị trí xe máy nằm lại (vị trí đánh dấu) cách vị trí xe dừng ko dưới 50m. Em đã nhặt về 1 mảnh nhựa (chắc là mảnh đèn pha xe Cam) và miếng lót sàn xe Lead về cất để làm bằng chứng sau khi chụp ảnh vị trí các vật chứng.

Hiện trạng 2vc nạn nhân thì có cụ Đường bộ cập nhật nên em không nói gì nữa.

LX gây tai nạn là xxx phường bản địa. Không thấy báo chí đưa (ko biết có phải đã mưa móc để mua im lặng không). Vụ việc ban đầu được CA quận xử lý. Có thể do tính chất vụ việc nghiêm trọng (xxx gây tai nạn, bỏ chạy, gây thêm tai nạn) hay do sức ép dư luận, ... mà em nhà em nói vụ này đưa lên CATP thụ lý.

Chân thành cảm ơn sự quan tâm và chia sẻ của các cụ mợ!
Nguyễn Xuân Tùng.
cụ có biết tên cái thèng cờ hó xxx bản địa đấy kô, cụ pos lên cho anh em cùng biết với

cwise

Xe container
THấy lạ là sao báo chí k đưa tin gì là sao nhỉ, lúc này đang cần mấy ông Dâm trí, Ếch chết (express) thì éo thấy đâu.