[Thảo luận] Vụ xe của bác "thich 4 banh" bị thanh tra liên ngành tạm giữ đã được đưa lên báo .

BốCuTôm

Xe buýt
Phóng tin viên đi theo đoàn thì rõ là loại phóng tin theo định hướng rồi. E ứ thèm để ý ợ

08150

Xe hơi
Việc ai người ấy làm mà.:D

Mr.Google

Xe buýt
Thường thì báo chí mình bây h đa năng lắm ợ. Ngoài nhiệm vụ chính là đưa tin lại còn kết hợp cả bình phẩm, bình loạn, lồng quan điểm cá nhân vào bài viết nữa. Nên nói chung bi h đọc báo cần bt chắt lọc thông tin.

CHIANTHI

Xe tăng
Bọn họ trắng trợn quá chẳng coi dân ra gì .Luật giao thông thì phải cụ thể hóa bằng các biển báo chứ . Xem ra họ cũng chả coi vụ Tiên lãng ra gì.

baogiomuaduocxe

Xe điện
đỗ xe như thế là sai rồi còn gì, không hiểu cụ kia quay phim làm gì, định uy hiếp xxx chăng?

thanh_hoi

Xe điện
Sao mà sai hả cụ, cụ ngồi trên này xem mỗi cái ảnh mà phán như đúng rồi. Không có biển cấm đỗ thì đương nhiên được phép đỗ cụ à.
Công dân được làm những gì Pháp luật không cấm.
Còn Chính quyền chỉ làm được những gì mà Luật pháp cho phép.
đỗ xe như thế là sai rồi còn gì, không hiểu cụ kia quay phim làm gì, định uy hiếp xxx chăng?

baogiomuaduocxe

Xe điện
Sao mà sai hả cụ, cụ ngồi trên này xem mỗi cái ảnh mà phán như đúng rồi. Không có biển cấm đỗ thì đương nhiên được phép đỗ cụ à.
Công dân được làm những gì Pháp luật không cấm.
Còn Chính quyền chỉ làm được những gì mà Luật pháp cho phép.
UBND TP ra quyết định về cấm đỗ xe trên 1 số tuyến phố và đã có hiệu lực sau t/g công bố trên phương tiện tt đại chúng thì xxx có quyền làm rồi mà cụ?
1 số cụ em thấy hay phản ứng thái quá với cơ quan xxx, tùy từng lúc và từng t/h thôi, cứ bị xxx sờ đến là chống đối và bao biện dù sai lè.
xxx nó đã xử lý xe vi phạm thì cũng phải dựa vào pl, ko bao giờ làm liều đâu

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Phóng tinh viên nói thế nào chả được, thuyết minh theo kiểu công cụ của CCVS , không phản ánh trung thực sự việc . Nhìn sự việc dưới góc độ xxx !

thaygiao

Xe buýt
UBND TP ra quyết định về cấm đỗ xe trên 1 số tuyến phố và đã có hiệu lực sau t/g công bố trên phương tiện tt đại chúng thì xxx có quyền làm rồi mà cụ?
1 số cụ em thấy hay phản ứng thái quá với cơ quan xxx, tùy từng lúc và từng t/h thôi, cứ bị xxx sờ đến là chống đối và bao biện dù sai lè.
cụ đọc hết tên các phố đấy ra xem nào?
cụ có nhớ được ko?

thuysinh.tl

Xe container
Túm lại đã bị bắt thì đành chịu thôi. Sau đấy về đội giải quyết ợ. Cái vụ này rồi cũng loằng ngoằng như vụ cụ ĐÔng và e là lẽ phải thuộc về đầy tớ. Nhà cháu hồi này là vào nội thành cũng không dám dùng 4B. Cứ 2B đi cho nó lành. Đang chiến dịch, tránh voi chẳng xấu mặt nào

bes

Xe lăn
cụ đọc hết tên các phố đấy ra xem nào?
cụ có nhớ được ko?
Cụ không nói thế được, nhớ tên phố cấm là việc của lái xe chứ :)
Không biết mua phải đồ trộm cắp vẫn bị quy là có tội cơ mà.
Không biết là phố cấm thì vẫn bị phạt ạ.
Là em nghĩ vậy.

lai thue

Xe điện
Bó tay với cụ này, em ở HP lên HN em làm sao biết được cái quyết định gì đấy cấm cái gì đấy của các bác gì đấy kí cái gì ấy được, từ lúc học lái xe đến giờ em chỉ thấy luật nó bảo phải tuân theo biển báo thôi à, mà cụ có thuộc hết các tuyến phố không, hay cụ lại phải google

Jaispierre

Xe buýt
Chắc ra qdinh nhanh quá nên chưa kịp sản xuất biển báo để cắm:))(e fun tí). Nói Chung chỉ có vn mới có kiểu ra văn bản ko cần biển báo vẫn phạt. E ủng hô việc thông thoáng lòng đường, vỉa hè nhưng những người thực thi PL phải hành pháp cho đúng.

Cụ không nói thế được, nhớ tên phố cấm là việc của lái xe chứ :)
Không biết mua phải đồ trộm cắp vẫn bị quy là có tội cơ mà.
Không biết là phố cấm thì vẫn bị phạt ạ.
Là em nghĩ vậy.
Khi lưu hành trên đường lái xe chỉ phải tuân thủ luật giao thông đường bộ.

@Bes: bác sai rồi, nếu chính quyền địa phương có qui định về đường cấm đỗ thì phải thể hiện trên hiện trường bằng biển cấm đỗ. Cái qui định của UBND TP HN nếu không thể hiện cụ thể bằng biển báo thì không có hiệu lực thi hành. Nếu lái xe ở các tỉnh thành khác về HN thì làm sao mà biết đường nào cấm đỗ theo qui định đó. Nếu giả sử bác đi các tỉnh cũng thế, không thể phạt bác vì qui định địa phương nếu không có biển báo.

Cách hành xử này là phép vua thua lệ làng đây.

ThichToy

Xe tải
Taxi taxi taxi ... cho lành :)) , em đi đâu thấy nghi nghi là em tìm chỗ có chữ P, em gửi sau đó em gọi taxi chở em tới chỗ cần đến , mất 15k tiền taxi, đưa hẳn cho lxe 50k lxe cảm ơn rối rít, mình đỡ bị cẩu xe mất 5000k ạ

oto_dream

Xe buýt
mời cụ sớt gu gồ, nếu ko nhớ được mà dính đúng tuyến phố cấm thì trách ai hở cụ
em nói trước là em cũng chả bênh gì xxx.
Đang lái xe có Gu Gồ được ko? Mà cụ có thuộc được quy định Làng e ko? :-?

thanh_hoi

Xe điện
Văn bản này là Xóa các điểm trông giữ xe dưới lòng đường, hè phố chứ không phải Cấm đỗ xe, dừng xe. Chỉ cần tháo các biển "Điểm trông giữ xe ngày và đêm" ở các phố đó, chứ không phải cắm thêm biển nào khác.
Bác đọc cho nó kỹ vào rồi hãy phát biểu.
Chắc ra qdinh nhanh quá nên chưa kịp sản xuất biển báo để cắm:))(e fun tí). Nói Chung chỉ có vn mới có kiểu ra văn bản ko cần biển báo vẫn phạt. E ủng hô việc thông thoáng lòng đường, vỉa hè nhưng những người thực thi PL phải hành pháp cho đúng.

Chỉnh sửa cuối: