[Funland] Vụ việc đau lòng, em gái liệu mấy năm tù?

anbinhloi

Xe tải
Vài năm tù thôi, có thể hưởng án treo?

E vote cho ở nhà nuôi con nhỏ, đủ tháng đi trả án.
Sắp đi thì lại vừ a dính, lại hoãn...
Fun vậy thôi, tiền đâu khắc phục hậu quả, tạm giam/châp hành án mất nguồn thu nhập, nghèo đi với hèn... :(
Thằng chết thì xứng đáng rồi!

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Lý thuyết và thực chiến nó khác nhau lắm gái ơi
Đâm chết người thì đúng là thực chiến khác lý thuyết. Còn chạy trốn, la hét cầu cứu, nếu tập luyện hàng ngày thì không khác mấy giữa lý thuyết và thực chiến ạ.

Bokap

Xe điện
Ông nào phê phán e Cúc thủ dao hi vọng có ngày rơi vào trường hợp như vậy xem xử lý thế nào? Chạy á? Báo C.A á? Báo quản lý á? Bảo vệ cty ra can á? Quỳ xuống xin bọn nó đừng đánh nữa á? 😂😂😂.
Không chọn cách né chúng nó ra để tránh mâu thuân, ẩu đả. Chọn cách cầm dao xơi chết người thì lại sáng suốt quá, oai hùng quá.

Đâm chết người thì đúng là thực chiến khác lý thuyết. Còn chạy trốn, la hét cầu cứu, nếu tập luyện hàng ngày thì không khác mấy giữa lý thuyết và thực chiến ạ.
Video trên mạng gái xem không có âm thanh thì phải, gái kết luận sớm thế

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
E vote cho ở nhà nuôi con nhỏ, đủ tháng đi trả án.
Sắp đi thì lại vừ a dính, lại hoãn...
Fun vậy thôi, tiền đâu khắc phục hậu quả, tạm giam/châp hành án mất nguồn thu nhập, nghèo đi với hèn... :(
Thằng chết thì xứng đáng rồi!
Bạn Cúc có con nhỏ 15 tháng tuổi nên 21 tháng nữa bạn mới phải trả án (cái này thì không phải chạy chọt gì cả). Nếu có bầu em bé thứ hai, tốn tiền chạy chọt, thì khi nào em bé thứ hai 36 tháng tuổi mới phải trả án. Bồi thường dân sự cho người chết khoảng 150 ~ 200 triệu.

Chỉnh sửa cuối:

Bokap

Xe điện
Cụ nói đúng, mỗi người có một lựa chọn riêng, và họ sẽ phải nhận hậu quả lẫn trách nhiệm về sự lựa chọn đó. Cho nên rất lạ là nhiều cụ bảo chia phe, rồi chọn bênh em Cúc hay không bênh.
Chắc em dát chết nên không dám chiến đối đầu kiểu đấy cụ ạ :D
Tết vừa rồi em đi với anh bạn mua cành đào cho anh bạn, đến lúc về thì bị 3 ông nhõi con đi xe máy kẹp 3 đánh võng tông thẳng vào đèn pha vỡ tan, chúng nó nhảy xuống hung hăng lắm, mình đành nhẫn nhịn ngồi im trong xe, đường thì vắng, xuống cũng không chơi lại được 3 thằng máu cho', còn muốn hung hăng máu cho' như chúng nó thì trong xe sẵn cái cưa tay của Nhật vừa dùng cưa cành đào ấy, nhưng thôi. Né va chạm cho lành, anh hùng 1 phút thì lại ngu cả đời cụ ạ.
Em đã từng làm quản lý ở một doanh nghiệp may hơn 2000 công nhân, chuyện va chạm trong xưởng như này thi thoảng vẫn xảy ra, như trường hợp em Cúc có thể né được va chạm từ trước, vì đã xảy ra mâu thuẫn từ trước đó rồi. Đứa nào dát nó sẽ báo với bộ phận quản lý để được bảo vệ, chẳng công ty nào từ chối cả, vì nó liên quan đến an ninh trật tự, thậm chí nếu để xảy ra án mạng là ảnh hưởng đến công ty rất nhiều.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Thì cụ có lựa chọn riêng mà :D
Em cũng không cổ vũ hành động thù hằn tới cao độ như thế, thiếu gì cách giải quyết đâu.
Chắc em dát chết nên không dám chiến đối đầu kiểu đấy cụ ạ :D
Tết vừa rồi em đi với anh bạn mua cành đào cho anh bạn, đến lúc về thì bị 3 ông nhõi con đi xe máy kẹp 3 đánh võng tông thẳng vào đèn pha vỡ tan, chúng nó nhảy xuống hung hăng lắm, mình đành nhẫn nhịn ngồi im trong xe, đường thì vắng, xuống cũng không chơi lại được 3 thằng máu cho', còn muốn hung hăng máu cho' như chúng nó thì trong xe sẵn cái cưa tay của Nhật vừa dùng cưa cành đào ấy, nhưng thôi. Né va chạm cho lành, anh hùng 1 phút thì lại ngu cả đời cụ ạ.
Em đã từng làm quản lý ở một doanh nghiệp may hơn 2000 công nhân, chuyện va chạm trong xưởng như này thi thoảng vẫn xảy ra, như trường hợp em Cúc có thể né được va chạm từ trước, vì đã xảy ra mâu thuẫn từ trước đó rồi. Đứa nào dát nó sẽ báo với bộ phận quản lý để được bảo vệ, chẳng công ty nào từ chối cả, vì nó liên quan đến an ninh trật tự, thậm chí nếu để xảy ra án mạng là ảnh hưởng đến công ty rất nhiều.

ngxchinhs

Xe tải
Không bênh. Nhưng đứng về phía em gái kia. 5 thằng phe đấm đá thì đáng cmnl, nói chung không nên ép người quá đáng. Vụ này thi vẫn tù thôi. Khổ thân.

Xe gia đình

Xe điện
Làm gì có ai ngoài pháp luật họ quyết định được xử ntn cụ? Tội nó có khung, có tình tiết rồi, dân làm gì có quyền mà nói xử được ntn.
Kể cả nó chém người rành rành đấy, nếu gia đình không có đơn, chưa có giám định thương tật cũng tại ngoại bình thường, tạm giam bao nhiêu lâu cũng có quy định cả.
Vâng cụ
Em hỏi như thế để xem thực sự các cụ/mợ mong muốn gì khi tranh cãi về việc của em Cúc

tienaka

Xe điện
Này nếu em gái thuê luật sư từ đầu. Và khai đúng như tư vấn may ra dính nhẹ. Xem clip ông lấy cung hỏi rất chi là ko được

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Này nếu em gái thuê luật sư từ đầu. Và khai đúng như tư vấn may ra dính nhẹ. Xem clip ông lấy cung hỏi rất chi là ko được
Có một chi tiết khá quan trọng mà không thấy nguồn tin báo chí nào đề cập: đó là thương tích của chồng bạn Cúc.

Hình ảnh khoẻ mạnh của bạn Cúc trong clip, những câu hỏi cung có tính định hướng, thương tích của chồng bạn Cúc không được đề cập, làm cháu có cảm giác "lành ít dữ nhiều" với bạn này.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Báo Tiền Phong còn gán cho bạn Cúc biệt danh "hotgirl", không hiểu là chỉ thuần túy câu view hay có ý định khác?

toyennha

Xe lăn
Trộm vào nhà bị chủ nhà oánh chủ nhà bị đi tù. Vụ này ko cho em gái vào tù. Chánh án bé = con kiến

toyennha

Xe lăn
Báo Tiền Phong còn gán cho bạn Cúc biệt danh "hotgirl", không hiểu là chỉ thuần túy câu view hay có ý định khác?

Dân đại học gọi là vô học, còn xe ôm truyền thống như em gọi là mất dạy

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Ông nào phê phán e Cúc thủ dao hi vọng có ngày rơi vào trường hợp như vậy xem xử lý thế nào? Chạy á? Báo C.A á? Báo quản lý á? Bảo vệ cty ra can á? Quỳ xuống xin bọn nó đừng đánh nữa á? 😂😂😂.
Mây thằng đạo đức giả nói chi cụ. Đối với bọn mất nhân tính chó đàn đánh người thế này, em ủng hộ Cúc 100%. Thực sự loại du côn như thằng Du chết đi là điều tốt cho xã hội!

danlinh21

Xe hơi
E thấy rơi vào trường hợp của e nó cụ nào mà cùn lên thì ko phải 1 mạng đâu, bản năng lúc lúc đấy khó có thể kiểm soát được. Cứ phải ở trong hoàn cảnh ngta mới thấu hiểu được các cụ ạ. Con giun mà xéo mãi cũng quằn đấy thôi.