[Thảo luận] Vụ TNGT đặc biệt nghiêm trọng giữa xe container và xe du lịch 5 chỗ làm 5 người chết

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Em nghĩ có lẽ phải xem lại chất lượng Toy, ở ĐN đã thế, bây h lại tròn vo thế này:

Khi xe công ủi xe altis vào *** xe khách làm xe altis bẹp dúm - thấy chưa đã xe công đã trèo cả phần đầu xe lên luôn, " chắc gì xe tăng ko bẹp nhỉ"

ZIN7588

Xe buýt
Xem TV và ảnh các cụ đưa lên em thấy đầu xe công gần như còn nguyên, đèn thậm trí ko vỡ... *** xe khách cũng chỉ vỡ chút ít, thế mà cái xe To ở giữa nát như tương bần. Chả hiểu đâm kiểu gì nhỉ?

noithatphuocdat

Xe hơi
Có 1 điều em vẫn thắc mắc. Xe hiện đại bây h dù bị nghiền nát bét như thế nhưng vẫn ko bị nổ bình xăng. Thiết kế bình xăng quá siêu các cụ nhỉ

luklak

Xe điện
EM hỏi tại sao lúc đâm, xe Inova không bay đi thật xa mà vướng cái gì phía trước lại bị bẹp rúm thế ? THường nếu đâm từ phía sau, xe sẽ bị bay đi thật xa, như thế chưa chắc đã chết người/
Cụ k đọc kỹ à, trước xe bị tai nạn là 1 xe khách to (hình như đi cùng đòan) nên e này bị kẹp. Mít xe khách bị hư hỏng rất nhẹ k đáng kể.

Nhìn vụ này nhìn còn khủng khiếp hơn vụ đà nẵng nhưng hậu quả 2 vụ là 100%
Xem TV và ảnh các cụ đưa lên em thấy đầu xe công gần như còn nguyên, đèn thậm trí ko vỡ... *** xe khách cũng chỉ vỡ chút ít, thế mà cái xe To ở giữa nát như tương bần. Chả hiểu đâm kiểu gì nhỉ?
Thế mới cần xem lại chất lượng xe, chỉ có thể là cơ thể quá "mềm yếu" nên mới lãnh đủ như vậy . Đôi khi ưu điểm (tk nhiên liệu) biến thành yếu điểm vì xác phải nhẹ để tk nhiên liệu dẫn đến mọi thứ đều mỏng manh dễ vỡ.

flowerhn

Xe điện
Dừng đèn đỏ bị vạ lây. Em đoán thế.
Ở hn đi đêm tối khi dừng đèn đỏ em toàn nhìn gương xem có chú nào đằng sau phi ko????? Có là em vít ngay:((( sợ lắm nhất là HỔ VỒ chạy tối ko bao giờ dừng đèn đỏ.....

1.6gli

Xe container
Chia buồn cùng với gia đình nạn nhân!

flowerhn

Xe điện
Em ko tin xe CÔNG mất phanh. Mất phanh thù phải biết tránh, đánh lái chứ????? Lấy cái tờ giấy TOY làm cột giảm tốc à?????
Các cụ đừng đổ tội cho vỏ xe Toy yếu mà gia đình bị chết thảm như vậy. Xe đầu kéo mất phanh, đổ dốc cầu đâm vào xe con, lại có cái xe 45 chỗ đứng trước làm đe thì xe nào chịu nổi ?
Ví dụ như có 1 vụ tai nạn, 2 xe sedan đối đầu, một xe hầu như không sao, cản lõm tí tẹo. Còn xe kia nát bươm, 3, 4 người die. Lúc đó mới nói xe kia rỏm.
Còn một khi container, xe tải 4 chân, xe khách... đâm vào xe con thì cứ xác văn định luôn các cụ ạ.

Cái này ở bển, Audi cũng rất hịn, nhưng dây với công thì.. (ảnh chỉ mang tính minh họa):

vhy107

Xe buýt
EM hỏi tại sao lúc đâm, xe Inova không bay đi thật xa mà vướng cái gì phía trước lại bị bẹp rúm thế ? THường nếu đâm từ phía sau, xe sẽ bị bay đi thật xa, như thế chưa chắc đã chết người/
Cụ lười đến nỗi không đọc nổi bài à? Ỉn dừng đèn đỏ sau xe 45 chỗ, nên mới khủng khiếp vậy

moimuaxe2013

Xe tăng
các cụ khi dừng chờ đèn đỏ giữa đêm cũng nên nhìn trước ngó sau. Bài học kinh nghiệm em rút ra là: Không dừng chờ sau một xe khác, nhất là xe to, nếu buộc phải dừng thì nên để khoảng cách tương đối, nếu thấy có biến là depa vọt luôn, kể cả phải vượt đèn đỏ.
Chuẩn chỉ luôn - em cũng tập như vậy.

moimuaxe2013

Xe tăng
Con công khoảng trên 25ton chạy 100km/h không phanh, con 45 chỗ trên 15 ton trong khi đó con altis có 1,2 ton + động lượng của con công qua con altis đẩy con 45 chỗ đang dừng đèn đỏ (phanh chân) lêngần 2 tầm xe. ĐL bảo toàn và chuyển hóa NL - công= búa, 45 chõ=đe. Búa nặng và chắc kê có họa xe tăgn T54 thì thoát.
Xe nào cũng thăng - đừng nói TOy kém.

Chỉnh sửa cuối:

pkhcsht

Xe điện
Tổ cha thằng lái công, trước khi chạy trốn còn hét to "xe mất thắng". Mất thắng thì lủi dọc theo con lươn bên cạnh mà giảm thiểu hậu quả chứ ai lao thẳng vào xe phía trước chết cả nhà người ta như thế, nó phê thuốc hay ngủ gật thì có.

Nhìn cái xác xe mà cảm thấy hối hận, chắc phải thay con Innova sang con khác quá.

PS: Làm như bác tài bên dưới này thì đâu đến nỗi.
Đ.c.m nó chứ, mất thắng cái đầu chúng nó ấy, xe công là chất lg tốt - đâu như các xe tải khá.Tai nạn này do chạy ẩu hoặc phê thuốc của bọn nó - khi xảy ra chúng đổ tội cho xe.
Theo các cụ, cần phải sửa luật để xử lý bọn tài xế như trường hợp này như thế nào:
- Tử hình;
- Chung thân;
-20 Năm.
Cá nhân em, nếu kiểm định (chuẩn) không phải tại thắng, thì hình phạt phải là tử hình. Em cũng ko muốn hình phạt đó đâu, nhưng chúng nó giết người dễ quá. A Di Đà Phật.

NKQA

Xe buýt
Con công khoảng trên 25ton chạy 100km/h không phanh, con 45 chỗ trên 15 ton trong khi đó con altis có 1,2 ton + động lượng của con công qua con altis đẩy con 45 chỗ đang dừng đèn đỏ (phanh chân) lêngần 2 tầm xe. ĐL bảo toàn và chuyển hóa NL - công= búa, 45 chõ=đe. Búa nặng và chắc kê có họa xe tăgn T54 thì thoát.
cụ xem lại cho: Có mỗi cái đầu kéo, và tốc độ đâu phải 100 km/ h.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Nếu là ở bên. Mẽo hay bên tư bản giãy chết thì chú toyota chắc chắn bị kiện, chỉ có cái xứ thiên đường mình là ko làm sao thôi. Ôi việt nam quê hương tôi

ZIN7588

Xe buýt
Cụ ơi có mỗi cái đầu kéo không thì làm gì đến 25 tấn hả cụ. Ngoài ra, theo định luật Newton thì lực phản bằng lực tác động, kiểu gì con công cũng bị một lực phản lại mà đầu nó không hề hấn gì, đèn cũng không vỡ nữa, trong khi con To bị vò nát không còn nhận ra là loại xe gì nữa....

HnKhangKhangHn

Xe tăng
Trên tivi nói cont chạy 55km/h theo thiết bị giám sát hành trình ghi lại , khả năng ngủ gật là rất cao Cụ nhé .

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Toy LD mỏng thì khỏi bàn.
Nhưng ca này họa chỉ có T54 thì mới thoát.
Chia buồn cùng tang quyến.

Bui Anh Tu

Xe buýt
Con công chạy 55 cây thì là quá bình thường. Xe lại có mỗi cái đầu chắc chỉ hơn 10 tấn thế mà đâm nát như vậy thì khó hiểu quá.

duongthienly

Xe buýt
Em xem hình mà ko nhận ra xe gì luôn!
Công ép dồn toa vào xe 50 chỗ thì đúng là Escalade, GL, LX570 thì cũng tèo chứ đừng nói là Toy.
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân!