Vụ tai nạn Altis tối hôm trước- Túi khi ko nổ.

ghi đông

Xe tải
hị hị! em quên, nhưng mà cụ phải gi nhận cho em là người đầu tiên xưng hô " ĐẠI CA" trên OF nhé! em đăng kí bản quyền rồi đấy!
Haha em ghi nhận cụ Jun là người đầu tiên xưng hô "Đại ca" còn cụ Chí Phèo nhà bác Lưu là người đầu tiên gọi "Sếp" , chụp hình cái đã.

ghi đông

Xe tải
Chào bác! Nào em có biết bác hanoimeric là ai đâu! Khổ quá, nếu là bạn em thật thì phải biết ai với ai chứ! bác bớt giận nhé!~X(
Chắc bác ý mới vào OF nên chưa phân biệt rõ ỹ mà :-?
Bác Hanoimeric xin lỗi bác Junyong đi cho phải đạo! bác Junyong viết là phải đọc kỹ mới hiểu đấy :-?
Loại đấy chả biết xin lỗi ai đâu. Thôi em xin phép xin lỗi cụ Jun thay cho Chí vậy. Cũng tại em mà cụ Jun bị chém nhầm, khổ thế.

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
bác ơi thế ai là fan phe toy ạ

bumbin

Xe hơi
ko biết lái xe có sao ko các bác :-s

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
Ông LUU vào bảo anh em nhà ông đi nhé! Chém lung ta lung tung! Chém cả anh em thế này thì hơi khó chịu đấy cụ LUU ạ, Đừng để bạn cụ làm mang tiếng anh em đi TOY!
bác cũng đi altis à. Em xin lỗi chém nhầm ng nhà. He he

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
bác ơi hôm nào sửa lại chữ ký hộ em, em muốn thêm cả số điện thoại vào

ying80

Xe buýt
mịe.. thế nào là đâm đúng cách? Chắc phải đâm tụt capô lại mới nổ chắc...hài vãi

junyong

Xe buýt

hanoimeric

[Tịch thu bằng lái]
em có lits ngừoi nhà rồi. He he

toan1477

Xe điện
Bác nhầm lẫn to rồi! Nick LLH sao phải làm âm binh, bác suy diễn cũng đủ thấy quá non kinh nghiệm :-?
Chỉ là anh em tham gia ngẫu nhiên thôi! hè hè :D
Ko ai quen biết ai cả [-X Cứ trao đổi thẳng thắn đi
Em cứ đưa dẫn chứng ra đây cho cụ Lưu xem nhé.

ha ha. Các chú hàn tự ái khi bị nói ra sự thật. Bác lưu đúng là thông thái đã chỉ cho tôi thấy điều đó. Các chú cứ cày đủ tièn mua cái xe nhật đàng hoàng đi rồi sẽ ngấm thía lời tôi nói. Đẳng cấp quốc tế nó khác. Nhật mãi mãi là nhật

tôi
tôi đi xe altis vào tận các mỏ đá không sao, không như xe hàn ko mỏ nào dám dùng. Không chủ mỏ nào dám mua
he he. Các bác quá khen. Có như thế lầ nhờ bác lưu đã chỉ dạy cho em một số chiêu

Luu Lehong

Xe container
Cái này chắc là nhờ cụ Lưu đây mà.
Cũng có thể bác ý nhờ ai đăng ký hộ thật :-? Bác Toan 1477 nghĩ mà theo logic bình thường cũng phải nhưng sự thật lại ko phải vậy! Hè hè ;))
Này nhé! nếu em quen bác hanoimeric thật thì chí ít em cũng nói cách thức tối thiểu tranh luận với các fan hàn như thông thường em vẫn comment và phải tranh luận thế nào. Vậy bác có thấy cách thức tranh luận giống nhau tý nào không?
Thứ nữa em lại ở CQ quản lý, bác ý có thể là 1 đơn vị tư vấn nào đó. Vì vậy, bác ý có thể biết em thôi chứ em lại ko thể biết hết mọi người![-X
Thậm chí mà nếu có quen đi nữa mỗi người một quan điểm, em ko thể và cũng ko là gì để mà can thiệp chuyện riêng hay ý kiến của cá nhân ai. Nếu bác xem nhiều topic thì bác sẽ rõ thôi :-?

saigonpad

Xe đạp
Ko phải xe cứ bị đâm là túi khí bung đâu các Bác ah, Nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm như : Lực va chạm, góc va cham....
Nói chung nếu nó chạm dúng cảm biến thì nó sẽ bung thôi

toan1477

Xe điện
Cũng có thể bác ý nhờ ai đăng ký hộ thật :-? Bác Toan 1477 nghĩ mà theo logic bình thường cũng phải nhưng sự thật lại ko phải vậy! Hè hè ;))
Này nhé! nếu em quen bác hanoimeric thật thì chí ít em cũng nói cách thức tối thiểu tranh luận với các fan hàn như thông thường em vẫn comment và phải tranh luận thế nào. Vậy bác có thấy cách thức tranh luận giống nhau tý nào không?
Thứ nữa em lại ở CQ quản lý, bác ý có thể là 1 đơn vị tư vấn nào đó. Vì vậy, bác ý có thể biết em thôi chứ em lại ko thể biết hết mọi người![-X
Thậm chí mà nếu có quen đi nữa mỗi người một quan điểm, em ko thể và cũng ko là gì để mà can thiệp chuyện riêng hay ý kiến của cá nhân ai. Nếu bác xem nhiều topic thì bác sẽ rõ thôi :-?
Em cũng nghĩ Chí Phèo không phải là cụ, vì Chí đi Altis vào tận mỏ. Tuy nhiên Chí chắc chắn là có biết cụ, thấy cụ bị chém nên bức xúc lập nick chém lại thôi. Tuy nhiên Chí đi vá lốp rồi, chả biết có được xem Chí diễn trò nữa không đây?

Luu Lehong

Xe container
Em cũng nghĩ Chí Phèo không phải là cụ, vì Chí đi Altis vào tận mỏ. Tuy nhiên Chí chắc chắn là có biết cụ, thấy cụ bị chém nên bức xúc lập nick chém lại thôi. Tuy nhiên Chí đi vá lốp rồi, chả biết có được xem Chí diễn trò nữa không đây?
Dẫn chứng thêm cho bác những cái bác ý viết là do em góp ý ở đây bên box K-H sau một số còm:
Em nghĩ bác cứ nên bình tĩnh! Anh em đi xe hàn nhìn chung là tốt :)), nhiều khi nói thế thôi chứ cũng chỉ có vài mươi người là quá đáng!:-?
Bác không nên lấy độc trị độc và nhất là không nên như họ mà làm ảnh hưởng hình ảnh của mình!:-?
Em cũng một lần vì bác Xe Đêu gây chuyện mạt sát những người đi xe Nhật (bị gọi là cuồng) bên box Toyota, thấy bị xúc phạm mà nói lại là bác ấy xứng đáng làm chủ tịch hội do bác ấy nghĩ ra. Chả biết thế là bị động chạm, các lãnh đạo hiểu lầm cảnh cáo 10 ngày đấy! Định xong vụ đó em khiếu nại nhưng nghĩ rằng Diễn đàn OF cũng chỉ là vui và trao đổi không nên lăn tăn vài cái lẻ tẻ mà cho qua luôn![-X
Cảnh báo với bác thêm là bác Mazspeed (thành viên từ những năm 2006) còn bị một số nick âm binh của những fan xe Hàn chủ động gây chuyện chửi bới giăng bẫy cuốn vào vòng xoáy tranh luận dẫn đến bị Min Mod khoá nick vài lần! ^#(^
Đã tham gia ở những chỗ nhạy cảm này, bác cần hết sức cẩn trọng tránh va chạm để phiền phức không đáng có! Bác khen nhiệt tình xe hàn hoặc kéo bè cánh gây chuyện mạt sát những người đi xe Nhật nếu có ý kiến sẽ được họ tán thưởng cao, rồi tham gia vào hội nọ hội kia hoặc thậm chí còn có chức sắc ở các hội ý. Nhưng nếu nói chính kiến khách quan và nhất là chê thì hãy coi chừng ~X(
Tốt nhất, để nói chính kiến về xe cộ nên bóng gió xa xôi chỉ những người có va chạm chuyên môn, xã hội hiểu được là tốt! Chỗ Publick nhạy cảm chớ nói rõ quá lại bị cuốn vào vòng tranh luận vòng quanh!:-?
Bác mới tham gia OF nên e vài lời chân tình góp ý, mong bác đừng giận :-bd

imbenley

Xe tải
hơ hơ em đọc comment của các cụ thấy hay quá. các cụ cuồng quá nên hay đa nghi nên đá lẫn nhau, nhiều cụ nóng quá hóa rồ, loạn hết cả ngôn. có mỗi cái túi khí của toy kông nổ mà domino toàn fan toy tạch nổ. các cụ chung sống hòa bình đi.

Luu Lehong

Xe container
Bên này mọi người khen chê tranh luận thoả sức đa chiều! bên Box K-H vừa mới có thớt "Huyndai ơi bạn đã chịu dừng chưa..." được mấy anh fan hàn tung hô ca ngợi mãi chả sao, khi có vài ý kiến tranh luận phản biện chất lượng, vấn đề thị phần..đã bị xoá béng:-/!

Có lẽ em từ giờ cũng phải hạn chế sang chơi bên đó thật vì chả dám ý kiến gì nữa! :D

phuongtv_76

Xe container
Hế hế:
Toàn toi Toàn tạch, trí cũng toi(trí thông minh, tức IQ cao như cụ Toàn),
Chí tốt, Chí lớn ,Chí ko tạch
E thay chữ toi bằng tạch cho hay hơn

Chỉnh sửa cuối:

toan1477

Xe điện