[Funland] Vụ sữa lại có vẻ xôm rồi các cụ nhể :)

chamuchalong

Xe tải
Éo bao giờ tin mấy thằng đó, giờ cho con uống sữa chỉ là giải khát, về sữa thì vẫn có chút cảm tình với Mộc Châu thanh trùng không đường thôi. SỮA vẫn chỉ bố cháu dùng là chính thôi cc à :D

NNS

Xe ngựa
E cũng chả hiểu sao bố mẹ cho con uống lắm sữa vậy.
Có cụ nào cho con uống mà biết rõ mục đích uống ko?
Calci thì chả đúng, hay để cho con béo như bò
đâu ra mà lắm, đa phần trẻ em vn éo có mà mút ý. những đứa đc ngập mồm ăn uống tẩm bổ có khi béo mẹ nó phì chỉ là 1 số ít ỏi

Phucghe

Xe tăng
Báo giáo dục và vinamilk đang tẩn nhau mà. Em ra

Ducanh28

Xe tăng
đâu ra mà lắm, đa phần trẻ em vn éo có mà mút ý. những đứa đc ngập mồm ăn uống tẩm bổ có khi béo mẹ nó phì chỉ là 1 số ít ỏi
Em ở tỉnh lẻ nhưng trẻ đứa nào chả ngày 1-2 hộp.
Rồi béo trắng ra, chạy thì chậm...
Nói ko cần uống khi nó ăn uống tốt mà ko tin.

fanmu1234

Xe container
E cũng chả hiểu sao bố mẹ cho con uống lắm sữa vậy.
Có cụ nào cho con uống mà biết rõ mục đích uống ko?
Calci thì chả đúng, hay để cho con béo như bò
Nhà em uống sữa cũng nhiều lắm, sáng ra mỗi người từ 300 đến 400ml sữa vào bụng, 2 phút thôi, thay ăn sáng.

Em biết vậy là không cân bằng dinh dưỡng, nhưng ai cũng ngủ đến 7g mới dậy, ăn không kịp, và ăn ngoài thì bẩn mà đắt tiền, uống sữa cho nhanh.

Trưa ăn bù,

Vậy nên bọn trẻ nhà em, bắt chúng ăn sáng , chúng cũng không ăn được, vì không quen.

NNS

Xe ngựa
Em ở tỉnh lẻ nhưng trẻ đứa nào chả ngày 1-2 hộp.
Rồi béo trắng ra, chạy thì chậm...
Nói ko cần uống khi nó ăn uống tốt mà ko tin.
quê cụ thật phồn vinh=))
quê em bên cạnh RR với Bentley vẫn đầy cảnh éo le, lấy éo đâu ra mà béo trắng cả bầy =))

--Lamborghini--

Xe cút kít
nói cũng oan cho các cô, thường những trò mua đồng phục, sách gk hay tham gia những thứ hoạt động ngoại khóa có ... đóng tiền: các đối tác cung cấp ăn chia ác với hiệu trưởng, và hiệu trưởng nó ép các cô, chứ các cô xơi đc xu mẹ nào đâu
Các cô mở lớp dậy thêm :)

NNS

Xe ngựa
Các cô mở lớp dậy thêm :)
uh, có thể, nhưng nhu cầu học thêm của hs là có, đa phần phụ huynh có dậy đc con mình éo đâu, 1 là éo có thời gian, 2 là éo có kiến thức 3 là có cả tgian lẫn kiến thức thì éo có phương pháp sư phạm dạy cho con.
các vị cứ dẩu mồm ra chửi gv ép trẻ học thêm, ép ép cái éo gì, các cụ éo cần học thêm thì cứ mạnh dạn cho con ở nhà tự học tự dạy thôi, cô giáo ăn thịt đc con mình éo đâu.
em ghét nhất các vị phụ huynh hèn như tó, vừa éo dám ko đi học thêm sợ cô đì, hay biếu xén phong bì cho cô nhưng cho đi học hay biếu đc vài lít quà cáp thì dẩu mồm ra chửi chính đứa dạy con cái các vị, thậm chí chửi trước mặt các con.
khi trẻ nó đã éo tôn trọng đứa dạy nó học thì các vị nghĩ là con nó sẽ tiếp nhận những thứ tốt đẹp vào đầu ư?=))

Dân Tổ

Xe container
Sữa này chuẩn nhất các cụ nhỉ?

TÔM

Xe buýt
Em thấy nản quá các cụ ạ :(

--Lamborghini--

Xe cút kít
uh, có thể, nhưng nhu cầu học thêm của hs là có, đa phần phụ huynh có dậy đc con mình éo đâu, 1 là éo có thời gian, 2 là éo có kiến thức 3 là có cả tgian lẫn kiến thức thì éo có phương pháp sư phạm dạy cho con.
các vị cứ dẩu mồm ra chửi gv ép trẻ học thêm, ép ép cái éo gì, các cụ éo cần học thêm thì cứ mạnh dạn cho con ở nhà tự học tự dạy thôi, cô giáo ăn thịt đc con mình éo đâu.
em ghét nhất các vị phụ huynh hèn như tó, vừa éo dám ko đi học thêm sợ cô đì, hay biếu xén phong bì cho cô nhưng cho đi học hay biếu đc vài lít quà cáp thì dẩu mồm ra chửi chính đứa dạy con cái các vị, thậm chí chửi trước mặt các con.
khi trẻ nó đã éo tôn trọng đứa dạy nó học thì các vị nghĩ là con nó sẽ tiếp nhận những thứ tốt đẹp vào đầu ư?=))
Cụ hơi nóng rồi, nói thì lại bảo chửi ế độ.
Nhưng thể chế này nó tạo ra nhiều cái biến tướng mang tính tiêu cực.
Chương trình học thay đổi liên toành toạch, ngày xưa cấp 1 chỉ là học đọc giờ học đủ thứ trên đời nhưng cái kiến thức thưc tế bên ngoài gần như là đ éo có.
Giống như mấy con gà công nghiệp, GD thì mang nặng thành tích nên áp lực cho bố mẹ rồi bố mẹ áp lực lại con trẻ.
Ngày xưa bố mẹ em vẫn dậy được em, chương trình học về cơ bản nó cũng chả khác nhiều nhưng cách dậy nó khác, cùng một bài toán cứ giải ra đúng kết quả là đươc, nhưng không nó phải đúng cách nữa ạ. Nên nói là bố mẹ không dậy được con là không đúng mà cách dậy nó không phù hợp với chương trình học thôi.
Xã hội thì đảo điên vì tiền nên nghề giáo nó cũng mất mẹ đi cái cao quý của nó, dậy chữ không còn là mục tiêu hàng đầu mà nó vẫn đứng sau việc làm kinh tế ạ.
Còn quan điểm của em là đ éo học thêm học nếm gì hết, còn cô thích gọi lên nói chuyện e nói thẳng con tôi chỉ mong nó làm công nhân cũng được nhưng tay nghề nó giỏi là được chứ đ éo mong làm giáo sư bác sỹ, chứ ai cũng làm thầy thì biết dậy ai.

NNS

Xe ngựa
Cụ hơi nóng rồi, nói thì lại bảo chửi ế độ.
Nhưng thể chế này nó tạo ra nhiều cái biến tướng mang tính tiêu cực.
Chương trình học thay đổi liên toành toạch, ngày xưa cấp 1 chỉ là học đọc giờ học đủ thứ trên đời nhưng cái kiến thức thưc tế bên ngoài gần như là đ éo có.
Giống như mấy con gà công nghiệp, GD thì mang nặng thành tích nên áp lực cho bố mẹ rồi bố mẹ áp lực lại con trẻ.
Ngày xưa bố mẹ em vẫn dậy được em, chương trình học về cơ bản nó cũng chả khác nhiều nhưng cách dậy nó khác, cùng một bài toán cứ giải ra đúng kết quả là đươc, nhưng không nó phải đúng cách nữa ạ. Nên nói là bố mẹ không dậy được con là không đúng mà cách dậy nó không phù hợp với chương trình học thôi.
Xã hội thì đảo điên vì tiền nên nghề giáo nó cũng mất mẹ đi cái cao quý của nó, dậy chữ không còn là mục tiêu hàng đầu mà nó vẫn đứng sau việc làm kinh tế ạ.
Còn quan điểm của em là đ éo học thêm học nếm gì hết, còn cô thích gọi lên nói chuyện e nói thẳng con tôi chỉ mong nó làm công nhân cũng được nhưng tay nghề nó giỏi là được chứ đ éo mong làm giáo sư bác sỹ, chứ ai cũng làm thầy thì biết dậy ai.
em trái lại, em dạy đc con nhưng thường con nó éo thích mình dạy, căn bản mình cũng dễ nổi nóng với nó, nên em để nó tự học, minh chỉ check coi nó có hoàn thành nhiệm vụ mà thôi
còn học thêm, em chỉ trú trọng học ngoại ngữ, và các hoạt động ngoại khóa như võ, bơi lội, bóng bàn, cờ vua, chứ học chữ éo đứa nào nó chả biết đọc biết viết, nên em tùy nó, nó thích học thêm cô giáo thì nó tự đi học, mình chỉ cho tiền, ko thích thì thôi, chả sợ éo cô nào đì

BAYFUN

Xe tăng
em cũng chả quan tâm lắm, sữa éo gì cũng đc, miễn là sạch và ko có các phụ gia, độc hại.
tin éo gì vào những vi lượng vi chất, dha, xyk éo gì bọn hãng nó nổ trộn vào, con thông minh cao lớn éo gì như thánh, nhưng xong vẫn bị thòng vào câu "Sữa mẹ là tốt nhất"....
nên tốt nhất sữa tươi là sữa tươi thật, tiệt trùng, éo phải sữa bột nó pha ra, hay còn gọi là sữa hoàn nguyên
Cụ nói chuẩn luôn :)

cairong_2011

Xe container
Em đảm bảo sữa tươi uống kiểu vặn vòi bên kia còn hơn khối "tiệt trùng, nguyên chất" nhà mình

Lạt

Xe buýt
con bác đã còi thì mỗi ngày tống 1 hộp sữa ngoại vào ba lô cháu, uống mấy cái nước pha bộ sữa bổ béo gì mà bác cười.
Chắc cụ hiểu nhầm icon của em. Em ko muốn cháu uống ấy ạ. Chẳng qua sợ ảnh hưởng tâm lý con em nên em đành theo số đông thôi. Em đã ko muốn cho con uống mà con em còn “được” chú ý cho uống nhiều mới khổ ấy ạ :(

Lạt

Xe buýt
Nhà bán tuyền đặc sản mà lại để con còi. :((
Haaa. Cả nhà có mình em bình chân như vại thôi ạ. Mà em thấy con em chỉ nhẹ cân thôi chứ chiều cao vẫn bình thường, mọi thứ bình thường, sao cứ phải nhồi chất bổ chất béo làm gì ko biết? Lạ thật đấy ạ!
Hàng xóm nhà em nhìn con em rồi bảo mãi chả thấy lớn, còn con họ thì giờ đang phải hạn chế ăn vì trước nhồi nhiều quá. Em cứ tự thấy buồn cười thôi ấy!

114hangbong

Xe cút kít
Haaa. Cả nhà có mình em bình chân như vại thôi ạ. Mà em thấy con em chỉ nhẹ cân thôi chứ chiều cao vẫn bình thường, mọi thứ bình thường, sao cứ phải nhồi chất bổ chất béo làm gì ko biết? Lạ thật đấy ạ!
Hàng xóm nhà em nhìn con em rồi bảo mãi chả thấy lớn, còn con họ thì giờ đang phải hạn chế ăn vì trước nhồi nhiều quá. Em cứ tự thấy buồn cười thôi ấy!
Em đùa thôi chứ thằng con em xưa dặt dẹo làm em bị xì trét nhiều lắm, chỉ cần con ăn hết là em vui nhưng nó chỉ mải chơi thôi. Bây giờ nó 85 cân cao mét 78 rồi suốt ngày ghi lại xem nên bớt cái gì để giảm cân. =))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
em cũng chả quan tâm lắm, sữa éo gì cũng đc, miễn là sạch và ko có các phụ gia, độc hại.
tin éo gì vào những vi lượng vi chất, dha, xyk éo gì bọn hãng nó nổ trộn vào, con thông minh cao lớn éo gì như thánh, nhưng xong vẫn bị thòng vào câu "Sữa mẹ là tốt nhất"....
nên tốt nhất sữa tươi là sữa tươi thật, tiệt trùng, éo phải sữa bột nó pha ra, hay còn gọi là sữa hoàn nguyên
Em thì hiểu là sữa là do con bò mẹ sinh con ra mới có sữa để nuôi con, đằng này bọn Bò nó cứ sòn sòn ra sữa hàng ngày là tại sao? hihi...
Thế nên lũ trẻ nhà em uống sữa vui vui chứ ko được dùng sữa làm bữa chính, có lẽ thế nên chúng chỉ cao nhẳng chứ ko béo, không dậy thì sớm như những đứa trẻ cùng lứa, keke