[Funland] Vụ sữa lại có vẻ xôm rồi các cụ nhể :)

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
Hic, em lúc đầu ko đăng ký, sau bà ngoại về bảo cả lớp đăng ký rồi. Em chỉ sợ con tủi thân nên lại ngậm ngùi chặc luỡi vậy. Đã thế con em còn rất hay được uống thêm nếu đột xuất có bạn ko đi học, vì con em còi nhất lớp :D.
con bác đã còi thì mỗi ngày tống 1 hộp sữa ngoại vào ba lô cháu, uống mấy cái nước pha bộ sữa bổ béo gì mà bác cười.

URAL CCCP

Xe ba gác

Sữa này là ngon nhất, đã thế bình lại còn đẹp và sạch. Tiện dung khi đi xa, cả con và bố đều dùng được:))

Big Bang

Xe điện
Hic, em lúc đầu ko đăng ký, sau bà ngoại về bảo cả lớp đăng ký rồi. Em chỉ sợ con tủi thân nên lại ngậm ngùi chặc luỡi vậy. Đã thế con em còn rất hay được uống thêm nếu đột xuất có bạn ko đi học, vì con em còi nhất lớp :D.
Cụ cân nhắc vậy là chuẩn rồi. Còn nhớ có vụ nhà trường tổ chức xem xiếc tại trường, một số em do phụ huynh không đóng tiền, thế là nhà trường tống hết vào một lớp và giữ trong đó, không cho ra xem. Nghĩ cũng tội các cháu trong hoàn cảnh đó

bau67

Xe container
Sữa mẹ là chuẩn nhất
Nhà Cháu đang nói về vụ sữa tươi bán trên thị trường ạ !
Mộc Châu họ có đàn bò thật, rất đông và có từ lâu đời, đồng cỏ thật, sản phẩm ngoài 1 tí Bánh Sữa ra thì chỉ có sữa tươi. Tắc QL6 1 cái là sữa không về đươc, chứng tỏ là họ chả lấy sữa từ nguồn khác.
Xưa, thằng Vinamilk lấy sữa bột hòa nước rồi bán cho trẻ em bẩu đấy là sữa tươi nhà Cháu hãi nắm dồi !

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Mộc Châu họ có đàn bò thật, rất đông và có từ lâu đời, đồng cỏ thật, sản phẩm ngoài 1 tí Bánh Sữa ra thì chỉ có sữa tươi. Tắc QL6 1 cái là sữa không về đươc, chứng tỏ là họ chả lấy sữa từ nguồn khác.
Xưa, thằng Vinamilk lấy sữa bột hòa nước rồi bán cho trẻ em bẩu đấy là sữa tươi nhà Cháu hãi nắm dồi !
Sữa Trâu có bổ có tốt hông?

ô tô 30

Xe tải
Nhìn thấy cái link của báo vô giáo dục là em ko muốn bấm vào rồi, oánh đấm vớ vẫn.
Bản chất các chương trình đại trà thì người ta chỉ phục vụ đại trà. Còn ai có nhu cầu riêng thì nhà trường có ép đâu. Như con em cần giảm cân, cháu dùng sữa ít béo riêng ko dùng sữa học đường. Nhưng ko thế mà ko ủng hộ nó vì nó quá rẻ. Và ở trg nó sẽ uống đều đặn hơn.

Các DN sữa, hạ giá hộp bán ngoài xuống 3.000 đ/cốc đi, bố mẹ các cháu chắc ko ai cho con uống sữa học đường. Đây các a chị vẫn muốn 8-10n/250ml rồi lấy tiền ý thuê báo trí đánh đấm vớ vẫn vô lương tâm.
Cụ chuẩn

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đù mịa giờ các cô còn dặn con là về bảo bố mẹ phải mua sách của nhà trường bán,không mua ở ngoài vì ....tất cả sách ở ngoài là...sách nhái,dởm.....

Đấy dạy dỗ con trẻ như thế đấy!
ngoài dậy chữ, các cô còn rất giỏi làm kinh tế nữa cụ ah :)

bút hêt mực

Xe tăng
Một dãy toàn sữa tươi, em sợ các anh ấy quá.

fanmu1234

Xe container
clgt?=))
em chưa tìm hiểu nên cũng éo hiểu nó khác gì nhau, nhưng có vẻ nó đánh bả người tiêu dùng bằng mớ thuật ngữ lằng ngoằng
thanh trùng: chắc nó đun sơ sơ gọi là, có tí rọi tia cực lọ cực chai
tiệt trùng: chắc đun kĩ hơn, khử lọc tốt hơn
nguyên chất: éo bỏ rì vầu, bóp vú bò ra đưa đi tiệt sản, à lộn, tiệt trùng
éo nhắc nhở gì đến nguyên chất hay tạp chất: pha tít mù éo ai quản, thậm chí là nó pha mẹ nó ra từ sữa bột=))
Cụ kém tắm quá, có thể mà cũng không hiểu

Sữa tươi nguyên chất tiệt trùng: 100% sữa tươi, được tiệt trùng

Sữa tươi tiệt trùng: 10% sữa tươi, 90% sữa bộ hoàn nguyên =))=))=))

Em vẫn ấn tượng thằng Phó tổng của VNM giải thích" đừng lăn tăn về nhãn hiệu sữa, vì sữa bộ hoàn nguyên và sữa tươi thì hàm lượng dinh dưỡng như nhau" =))=))=))

Tổ sư bố nó, nó bán mỡ lợn sè bằng giá thịt bò thăn, ghi là bán thịt bò thăn, rồi bảo mỡ lợn sề và thịt bò thăn có hàm lượng dinh dưỡng như nhau nên đừng thắc mắc, chịu nổi không

Sau vụ om sòm này, VNM chính thức thừa nhận "có sai sót" về nhãn sữa

http://agro.gov.vn/vn/tID530_Vinamilk-co-sai-sot-nhung-khong-gian-lan-.html

fanmu1234

Xe container
Nếu không phải là công ty có vốn lớn của NN< thì nó toi rồi, bọn gian lận

NNS

Xe ngựa
Mấy trò này giở ra nói thật chỉ lo thêm cho con mình cccm ạ, sữa học đường à, bắt nộp em cứ nộp tiền còn em gửi sữa đi nhờ các cô cho uống, cái đó các cô thích cho ai thì cho cho khỏi bảo bố mẹ chống đối, Nào là thực phẩm phải mua của cty do nhà nước qui định mới đảm bảo, nói chung chả ra mẹ gì ạ.
1 chương trình rất nhân văn, sao lắm cụ auto chửi thế nhỉ? 1 hộp sữa mút thêm với các gia đình có điều kiện, vùng thành phố sung túc chả giá trị gì mấy, chúng ta có thể coi nhẹ, như trẻ xúc miệng, lắm khi trẻ nó chê éo thèm mút, nhưng với các vùng cao, nông thôn, 1 hộp sữa cho con hàng ngày với nhiều nhà đã là niềm hạnh phúc. Trẻ vn còi cọc vì đã quá lâu bị xem nhẹ dinh dưỡng, rèn luyện lẫn ko gian cho nó tiếp xúc với nắng, gió, khí trời tươi....lớn lên người VN cũng còi, lắm bệnh vì dinh dưỡng bất hợp lí vvv. Nhiều quốc gia như Nhật lùn, Hàn xẻng nó cũng bắt đầu những chương trình dinh dưỡng học đường. Tiền cho chương trình sữa học đường này cũng chủ yếu từ nhà nc, hãng tài trợ, gia đình chỉ tí ti đâu vài chục 1 tháng. Nhân văn thế, hữu ích thế, chửi chi?
cái cần soi, cần chửi nếu có là sự gian lận, ăn bớt, bất nhân của người lớn thực hiện chương trình như đưa sữa đểu, sữa hết date, sữa hoàn nguyên pha từ bột sữa khéo nhập khựa rẻ như cám, tính giá quá mẹ giá bán lẻ túm lại là trục lợi từ 1 chương trình hữu ích và nhân văn.

NNS

Xe ngựa

Em vẫn ấn tượng thằng Phó tổng của VNM giải thích" đừng lăn tăn về nhãn hiệu sữa, vì sữa bộ hoàn nguyên và sữa tươi thì hàm lượng dinh dưỡng như nhau" =))=))=))

Tổ sư bố nó, nó bán mỡ lợn sè bằng giá thịt bò thăn, ghi là bán thịt bò thăn, rồi bảo mỡ lợn sề và thịt bò thăn có hàm lượng dinh dưỡng như nhau nên đừng thắc mắc, chịu nổi không

sư cụ chúng nó, thà nó vắt sữa bò thẳng ra cho trẻ nó uống em lại thấy an tâm
sữa tươi để từ sáng đến chiều ko dùng hay bảo quản tốt chắc nó hư mẹ.

Ducanh28

Xe tăng

E cũng chả hiểu sao bố mẹ cho con uống lắm sữa vậy.
Có cụ nào cho con uống mà biết rõ mục đích uống ko?
Calci thì chả đúng, hay để cho con béo như bò

NNS

Xe ngựa
ngoài dậy chữ, các cô còn rất giỏi làm kinh tế nữa cụ ah :)
nói cũng oan cho các cô, thường những trò mua đồng phục, sách gk hay tham gia những thứ hoạt động ngoại khóa có ... đóng tiền: các đối tác cung cấp ăn chia ác với hiệu trưởng, và hiệu trưởng nó ép các cô, chứ các cô xơi đc xu mẹ nào đâu