vụ sập nhà do nổ bình ga, có mấy câu hỏi day dứt muốn nhờ các cụ...

ducfbcp

Xe hơi
Chắc chắn ai cũng nghĩ rằng cha mẹ thật đáng trách đã có hành động rất "bản năng" gây nổ ga làm hai đứa con thiệt mạng, có điều sự việc đã xảy ra rồi nên mọi người không nhắc lại thôi, vì nhắc thêm đao lòng.

Nếu cụ trong ngành PCCC mà không thấy được sự yếu kém của lực lượng PCCC trong công tác cứu hộ cứu nạn bộc lộ qua sự việc này thì thật đáng buồn.

Họ không có trang thiết bị thích hợp cũng chẳng có một tí kiến thức và kỹ năng nào để cứu người bị bê tông đè.
Ít người biết rằng năm 2009 CP mới đưa CSPCCC là lực lượng làm cứu nạn cứu hộ thường nhật. Trước đó chỉ có Phòng CS PCCC CATP Hồ Chí Minh (Nay là sở CS PCCC &CNCH) có Đội cứu hộ cứu nạn.

Đỏ: Từ năm 2009 đến nay CS PCCC & CNCH được đầu tư khiêm tốn về thiết bị, tập huấn thì đã xảy ra rồi (Dẫn tới 6h mới đưa 2 cháu ra được). Vậy có nên nhắc đi nhắc lại rằng cứu nạn thế nọ, cứu hộ thế kia không.

Tôi có thấy sự yếu kém của công tác cứu nạn cứu hộ và kể cả công tác PCCC nữa nhưng nếu chỉ nói tập trung nói về lỗi của PCCC mà không nói lỗi của người sử dụng LPG là không công bằng.

Vậy thôi.

ducfbcp

Xe hơi
Cụ có vẻ tự ái nghề nghiệp hơi cao, nhưng em đồ là vụ này có hỏi 100 người thì 100 người chửi đội CH hôm đó.
Vầng. "100 người thì 100 người chửi đội CH hôm đó" và không ai ...... một người mẹ 2 con ngửi thấy mùi LPG rò rỉ lại bật bếp.

Mong 2 cháu siêu thoát.

xuantien_mobis

Xe lăn
Vầng. "100 người thì 100 người chửi đội CH hôm đó" và không ai ...... một người mẹ 2 con ngửi thấy mùi LPG rò rỉ lại bật bếp.

Mong 2 cháu siêu thoát.
Đương nhiên là người mẹ đã bất cẩn, điều đó thì nhiều người biết, nhưng vì nỗi đau mà người mẹ này phải gánh chịu cho việc đó là quá lớn nên không ai muốn nhắc đến và cũng không ai đi so sánh lỗi của người dân với CS PCCC vì đây là hai việc hoàn toàn khác nhau, chỉ có mỗi mình Cụ "móc" ra để "lấp liếm" sự yếu kém của CS PCCC kiêm CH CN (lại còn đòi sự công bằng của dư luận với người bị nạn nữa chứ...hài thật). Cụ còn bảo thủ thế này thì nhân dân chả mong được nhờ là phải (nhìn avatar của Cụ em nghĩ Cụ là người trong ngành). Các Cụ chỉ rình nơi nào đó có hỏa hoạn rồi đưa quân đến, lập biên bản bắt nộp phạt là nhanh nhất. Chả có nhẽ...

Chỉnh sửa cuối:

wall

Xe tăng

Mong 2 cháu siêu thoát.
Bật bếp éo đâu, chồng nói là bật điện mà. Cứu hộ phố của bò còn cãi chày cối, 6 tiếng mới đem ra thì người lớn còn ngỏm nữa là trẻ em :)

LeTai1979

Xe cút kít
Nhiệt tình+Ngu dốt=Phá hoại.
Cầu mong linh hồn 2 cháu bé sớm siêu thoát.

ducfbcp

Xe hơi
Đương nhiên là người mẹ đã bất cẩn, điều đó thì nhiều người biết, nhưng vì nỗi đau mà người mẹ này phải gánh chịu cho việc đó là quá lớn nên không ai muốn nhắc đến và cũng không ai đi so sánh lỗi của người dân với CS PCCC vì đây là hai việc hoàn toàn khác nhau, chỉ có mỗi mình Cụ "móc" ra để "lấp liếm" sự yếu kém của CS PCCC kiêm CH CN (lại còn đòi sự công bằng của dư luận với người bị nạn nữa chứ...hài thật). Cụ còn bảo thủ thế này thì nhân dân chả mong được nhờ là phải (nhìn avatar của Cụ em nghĩ Cụ là người trong ngành). Các Cụ chỉ rình nơi nào đó có hỏa hoạn rồi đưa quân đến, lập biên bản bắt nộp phạt là nhanh nhất. Chả có nhẽ...
Đỏ: Vầng, cũng đau lắm khi mà không làm được gì tốt hơn nữa. Dưng em tư hấy các cụ toàn chém CNCH cứ như có đồ trong tay mà không biết làm việc.
Đấy là ở Hà Nội còn được thế chứ nhiều địa phương khác thì các bác có khi bức xúc đòi "xử" hết mấy ông CNCH vì ở đó phương tiện còn không được như Hà Nội cơ.
Ai làm việc mà chả mong làm tốt nhất công việc của mình như cứu được người, cứu được tài sản.

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
EM không biết Post vào mục nào, post tạm vào đây vậy...Trước tiên chia buồn với gia đình bị nạn, đau xót quá khi cả hai đưa con đều vĩnh viễn ra đi...Đọc tin trên mạng, em có mấy câu hỏi mong các cụ trả lời hộ em..
1. Vụ tai nạn xảy ra lúc 5h45, đến 7h cái gọi là LỰC LƯỢNG CỨU HỘ mới có mặt tại hiện trường...hay các bác ấy làm theo giờ hành chính nhỉ??bắt đầu làm từ 7h???X_X:-/
2. Cái nhà con con, 20m2, mất 6h mới đưa được hai em ra ngoài..éo hiểu thế nào nữa..Có bác kỹ sư xây dựng gì có nói, chỉ cần 6 người, với dụng cụ cầm tay, khoảng 1h30 là bác ấy dọn sạch được đống đấy, bác nào làm trong ngành có ý kiến giúp em với..
3. DẠi mồm, nếu bị thế này, chắc tự mình đứng ra chỉ huy, thuê người em nghĩ sẽ tốt hơn là gọi LỰC LƯỢNG CỨU HỘ các cụ nhỉ???mà anh gì ở LLCH còn nói khen thưởng gì gì đấy cho cán bộ tham gia cứu hộ hay sao ý>>*** mại, bó Trim với các anh...
4. Kiểu này mà Vịt mình bị lụt giống thái lan (ko nói đến động đất hay sóng thần Nhật Bản nhé), chắc phải mất một tháng mới dọn được các cụ nhỉ???
Em hơi bi quan 1 chút nhưng xã hội VN hiện h chỉ cần có tác động lên bề mặt xã hội thôi là sẽ rất dễ loạn do ý thức xã hội và tâm lý bầy đàn dễ bị kích động của đồng bào ta.