[Funland] Vụ sáng nay ở chung cư Eco Green 286 Nguyễn Xiển Hà Nội

dracula_bg

Xe điện
Thời buổi giờ, trẻ con được ăn uống đầy đủ, nên tâm sinh lý nó phát triển hơn so với ngày xưa; đúng tuổi dậy thì. Em nghĩ có lẽ còn nguyên nhân khác mới khiến cháu làm điều dại dột như thế này. Khổ bố mẹ cháu ở lại quá ạ
em nghĩ không phải do thực phẩm. mà là do môi trường sống. cuộc sống hiện đại lên, văn hóa đời sống cao hơn, mọi thứ nó cũng khác hơn.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Do áp lực cuộc sống hiện đại quá khốc liệt thôi. Đến người lớn còn nhiều lúc nghĩ đến chuyện giải thoát thì trách sao được bọn trẻ con chưa vững vàng về tâm lý. Các cháu đáng thương hơn là đáng trách.

beomap2

Xe container
Với cái tuổi dở dở ương ương này Bố Mẹ mà nóng vội, hành xử cứng quá là có khi gãy đấy !
Cứ nhẹ nhàng, mềm dẻo mà nắn dần. Hết cái tuổi này là chúng tự hết thôi mà !
Có khi không phải do bố mẹ mà do giáo viên, hoặc các bạn khác quây đánh (Đã có vài vụ rồi). Có lần tôi nói trong OF là các bé gái tầm 12 đến 14 tuổi đã yêu đương, cần lưu ý giáo dục, mà có mấy cụ vào vang, chắc các cụ ý có con gái không muốn tin chuyện đó, cho là tôi bịa, nói quá lên.

banhran_13

Xe hơi
Vòng xoáy cơm áo gạo tiền nó chiếm hết thời gian của bố mẹ. Áp lực công việc của người lớn có khi lại thành đè nặng lên bọn trẻ nhỏ. Bữa ăn gia đình đáng lẽ vui vẻ lại biến thành nơi hỏi tội trẻ con!

namson229

Xe điện
sợ quá, con e lớp 6; học cũng kém, cũng ko ép học nhiều....áp lực quá; còn cháu lớp 7 này ko rõ nguyên nhân? chắc chết, R.I.P cháu

congngo

Xe điện
Bạn em ở khu này nghe ngóng dc: Em bé đó làm mất vợt cầu lông của bố nên bị bố mắng. Chắc có thể còn có những nguyên nhân khác. Ngay buổi sáng bố đi xuống hầm lấy xe để đưa bé đi học thì bé lặng lẽ đi lên tầng cao nhảy xuống. Qua vụ này rất mong các bố mẹ, nhất là những người quá nóng tính, cục tính nếu mắng con vì bất cứ nguyên nhân gì thì cũng nên cân nhắc thật kĩ về ngôn ngữ, hành vi. Đôi khi bố mẹ cứ nghĩ là chuyện nhỏ, mắng xong là thôi, nhưng với đứa trẻ lại gây tổn thương không thể cứu vãn.
Em rất dị ứng với kiểu bố, mẹ mà con làm mất đồ, hỏng đồ thì chửi mắng thậm chí còn đánh con. Mất thì mất rồi, hỏng thì hỏng rồi chỉ nên nhắc nhở để con cái nó cẩn thận hơn thôi. Con nhà em khi học lớp 6, mất cái xe đạp hơn 5 củ mới mua được mấy tháng, nó đi học về nem nép rơm rớm nước mắt bảo bố ơi con làm mất xe rồi (F1 nhà em con gái, tính cách thì em rõ nên bảo mất thì đúng là mất), em chỉ cười bảo mất thì mua cái khác lần sao con có để đâu thì cẩn thận hơn là được.

LeoMessi85

Xe buýt
Hic ngày xưa e nhớ toàn ăn gậy với cán chổi :( , nhất là mỗi lần họp phụ huynh cuối năm

namson229

Xe điện
em đăng trong này thì bọn trẻ nó ko vào mấy cái forum này đâu. ngaiy cả tiêu đề em cũng ko đăng rõ nội dung. chủ yếu để cảnh báo và nhắc nhở nhau kiếm chế khi dạy con thôi
cafe trong OF thì cũng ko rộng rãi như face; thấy bảo do làm mất vợt cầu lông của bố, bị mắng; e thì cũng ít khi mắng bọn trẻ, thằng bé 8 tuổi rồi còn chưa 1 lần ăn roi, nó toàn khoe với bạn là chưa bị bố đánh bao giờ luôn

Luxipe

Xe hơi
Em rất dị ứng với kiểu bố, mẹ mà con làm mất đồ, hỏng đồ thì chửi mắng thậm chí còn đánh con. Mất thì mất rồi, hỏng thì hỏng rồi chỉ nên nhắc nhở để con cái nó cẩn thận hơn thôi. Con nhà em khi học lớp 6, mất cái xe đạp hơn 5 củ mới mua được mấy tháng, nó đi học về nem nép rơm rớm nước mắt bảo bố ơi con làm mất xe rồi (F1 nhà em con gái, tính cách thì em rõ nên bảo mất thì đúng là mất), em chỉ cười bảo mất thì mua cái khác lần sao con có để đâu thì cẩn thận hơn là được.
Mất đồ mắng là đúng chứ sai gì nhỉ? Chẳng qua là lựa tính từng đứa để mắng như thế nào thôi.

datinh

Xe container
con lớn nhà này mới hay. nó nói với bố rằng sao người lớn làm rơi vỡ thì cười. trẻ con thì bị chửi .

cairong_2011

Xe container
Thế hệ ẩm ương ngày nay tiếp cận thông tin cả tốt và xấu, mặt tích cực và tiêu cực rất dễ nên làm cha mẹ thời này khó hơn các thời các cụ ngày xưa, hồi các cụ ở đây tuổi này bố mẹ có mắng phạt hay thậm chí rồi vọt thì cũng không có các luồng suy nghĩ tiêu cực trong đầu.
Gần nhà em có hai vợ chổng Tây thuê nhà. Vợ người Nga, chồng người Pháp. Thằng cu con khoảng 3-4 tuổi. Không rõ họ dạy dỗ thế nào nhưng tuyệt đối ko tự ý bật TV hay nhìn thấy TV hàng xóm mở nhưng ko bao giờ tự sang xem. Chỉ đứng ngó nhìn từ bên nhà. Trong nhà thì đầy các đồ chơi, nhạc cụ như đàn trống ..... Phải nói họ có cách dạy trẻ con ko tiếp xúc với các thành tựu CN mới rất tốt, hạn chế nghe xem, tự giác chấp hành, chơi các trò chơi đơn giản .... Và như vậy chắc sẽ tránh được nhiều điều tiêu cực do nghe nhìn thời nay đem lại. Ông bà, bố mẹ, thầy cô ở VN ko làm được nhiều như vậy. Chưa kể còn tạo áp lực về học hành cho các cháu.

xuin

Xe hơi
Con em có hôm đi học về muộn hơn bình thường, e hỏi lý do thì con bảo: Con phải ở lại lớp tìm bút cho bạn B. E lại hỏi, con đi học từ đầu năm đến giờ mất gần 10 cái bút mà k thấy ở lại tìm mà sao nay lại đi tìm bút cho bạn thì nó bảo: Nhưng mà bạn B sợ mẹ bạn ấy mắng.

xfate

Đi bộ
Em cũng có con gái, đọc comment của các cụ mà lo lắng quá

phuongan

Xe điện
cafe trong OF thì cũng ko rộng rãi như face; thấy bảo do làm mất vợt cầu lông của bố, bị mắng; e thì cũng ít khi mắng bọn trẻ, thằng bé 8 tuổi rồi còn chưa 1 lần ăn roi, nó toàn khoe với bạn là chưa bị bố đánh bao giờ luôn
Không phải mất vợt cầu lông của bố, bị mắng đâu ạ. Em đọc thấy bảo ntn

datinh

Xe container
Em cũng có con gái, đọc comment của các cụ mà lo lắng quá
chịu khó nô đùa . trò chuyện tếu vs chúng nó. giảm áp lực lên nó.
giống bố cu núi phim sóng ở đáy sông ý ; lái ô tô cũng tốt. mà đạp xích lô cũng tốt.

Điều hòa và lọc không khí tổng 0923.839.279
Website
dieuhoagiagoc.net
Thấy có fb đăng vụ sáng nay bé gái 13 tuổi lớp 7 ( nội dung còm là thế) nhảy lầu . Nghĩ mà thương con và thương người ở lại. Bé gái đó cũng trạc tuổi với con gái em. Giờ làm cha mẹ khó quá. Con vào độ tuổi ẩm ương, tiếp xúc với nhiều thông tin, Nhiều khi bực mình mắng, bực mình mắng quá đà xong nhìn thái độ con im im có khí lại rén. sợ nó tiêu cực vì lời nói của mình. Tầm này chúng nó dễ tổn thương lại hay suy nghĩ bồng bột
Có con E cho bé về quê học, dân giã ko quá áp lực kinh tế, ko nặng gánh thể hiện hão.