[Funland] Vụ này đầu đuôi ntn nhỉ?

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Đi ăn giỗ về, được cho là có uống rượu, đâm chết 3 người được hưởng án treo. Nhìn cái xe dựng đứng thế này thì không biết tốc độ thế nào nhỉ?
Em nhớ vụ matiz năm 200X.. đâm em gái học sinh giỏi quốc gia ở đường Láng Hòa Lạc.
Em theo dõi 10 năm sau - em zai Matiz mới được khép tội.

Khi đó em đã hiểu tại sao cái xã hội này phát triển chậm như vậy

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
1. Tin đồn trên mạng xã hội Lâm Tươi là cháu vợ của một vị Phó Viện trưởng VKS tỉnh Bình Phước là một tin đồn sai sự thật.
2. Tin đồn sai sự thật này, xuất phát từ việc ông Nguyễn Việt Dũng - Kiểm sát viên VKS tỉnh Bình Phước, xuất hiện ở hiện trường tai nạn trước cả khi công an thị xã Đồng Xoài xuất hiện. Và mặc dù hôm xảy ra tai nạn là chủ nhật, nhưng ông Nguyễn Việt Dũng vẫn mặc đồng phục ngành nghiêm chỉnh. Sau này, ông Nguyễn Việt Dũng cũng tham gia một phiên tòa xét xử bác Phước với vai trò đại diện VKS tỉnh Bình Phước.

Cháu đánh dấu vị trí ông Nguyễn Việt Dũng bằng vòng màu đỏ.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
1. Tin đồn trên mạng xã hội Lâm Tươi là cháu vợ của một vị Phó Viện trưởng VKS tỉnh Bình Phước là một tin đồn sai sự thật.
2. Tin đồn sai sự thật này, xuất phát từ việc ông Nguyễn Việt Dũng - Kiểm sát viên VKS tỉnh Bình Phước, xuất hiện ở hiện trường tai nạn trước cả khi công an thị xã Đồng Xoài xuất hiện. Và mặc dù hôm xảy ra tai nạn là chủ nhật, nhưng ông Nguyễn Việt Dũng vẫn mặc đồng phục ngành nghiêm chỉnh. Sau này, ông Nguyễn Việt Dũng cũng tham gia một phiên tòa xét xử bác Phước với vai trò đại diện VKS tỉnh Bình Phước.

Không có 1 hình ảnh Lâm Tươi ( dung mạo thanh niên đó như thế nào ) ?
Khi xảy ra vụ việc hẳn là bên cơ quan giao thông phải chụp ảnh hiện trường và lập hồ sơ để làm bản án.
Nhưng tại sao giờ không có 1 bức ảnh hé lộ 1 thông tin A - Z gì đó về Lâm Tươi ?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Bác Phước sau khi được bỏ lệnh cấm đi khỏi nơi cứ trú - NHẬU.

Bác Phước cùng luật sư bào chữa, sau khi được bỏ lệnh cấm đi khỏi nơi cứ trú - NHẬU.

Bác Phước cùng luật sư bào chữa, cứ mỗi khi gặp nhau - NHẬU.

--------------

Bài học cháu rút ra:

Bác Phước thuê nhầm luật sư, bởi vì một luật sư lành nghề, trong một vụ án có liên quan đến nồng độ cồn trong máu, sẽ không bao giờ để hình ảnh của mình dính dáng đến nhậu nhẹt, và cũng sẽ khuyên thân chủ đừng bao giờ khoe ra những tấm ảnh nhậu nhẹt, trong suốt thời gian các vụ xét xử đang diễn ra.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Bác Phước sau khi được bỏ lệnh cấm đi khỏi nơi cứ trú - NHẬU.

Bác Phước cùng luật sư bào chữa, sau khi được bỏ lệnh cấm đi khỏi nơi cứ trú - NHẬU.

--------------

Bài học cháu rút ra:

Bác Phước thuê nhầm luật sư, bởi vì một luật sư lành nghề, trong một vụ án có liên quan đến nồng độ cồn trong máu, sẽ không bao giờ để hình ảnh của mình dính dáng đến nhậu nhẹt, và cũng sẽ khuyên thân chủ đừng bao giờ khoe ra những tấm ảnh nhậu nhẹt, trong suốt thời gian các vụ xét xử đang diễn ra.

Cháu có ảnh Lâm Tươi không ?
Tên lạ mà tìm mãi không ra ?
Chắc chưa làm CCCD

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
ông Phước
Cụ căn cứ vào thời điểm ông ấy uống rượu CỤ sẽ hiểu thôi :D Ông ấy nhậu lúc 11h
Nhưng 13h
( nghĩa là sau 2h uống )
Ông ấy mới di chuyển bằng xe máy và đèo Ông Quý nhé.

Nghĩa là sau 2h nhậu ( thì rượu của Cụ cũng tỉnh rồi ) trong máu của Ông ấy làm gì còn bao nhiêu cồn :D
À Ông ấy được vào bệnh viện đo mà LOL

Nếu Lâm Tươi chạy tòa vụ này bằng Tiền mà chuyển đổi được từ bị cáo sang phạt hành chính. Không rõ là mất bao nhiêu tiền

Vụ này là mùi của mối quan hệ .
Cứ điều tra nhân thân Lâm Tươi thì chắc chắn sẽ ra .
cụ bốc phét vừa thôi. Uống say đến nỗi đi nhầm dép phải quay lại lấy mà cụ bảo uống ít, lại chẳng say quắc cần câu.
Mà uống rượu 2h sau tỉnh thì cụ là tửu thần à, cứ phải 5-6h mới bắt đầu tỉnh táo nhé. Chứ ko cụ nghĩ nghị định 100 đem ra làm trò hề à

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Không có 1 hình ảnh Lâm Tươi ( dung mạo thanh niên đó như thế nào ) ?
Khi xảy ra vụ việc hẳn là bên cơ quan giao thông phải chụp ảnh hiện trường và lập hồ sơ để làm bản án.
Nhưng tại sao giờ không có 1 bức ảnh hé lộ 1 thông tin A - Z gì đó về Lâm Tươi ?
Nếu bác Phước không bị "xử oan" và lên Face chia sẻ rồi tự sát, có lẽ chị Mun cũng chẳng có tý chút thông tin gì về bác này.

Vậy thì không có thông tin về 1 Mr. Tươi nào đó, đâu có gì lạ.

Tôi đang đi tìm thông tin về Mr. Nghị Văn và Nghị Hĩu, mà cũng chưa thấy đây, cả hai luôn.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
ông Phước

cụ bốc phét vừa thôi. Uống say đến nỗi đi nhầm dép phải quay lại lấy mà cụ bảo uống ít, lại chẳng say quắc cần câu.
Mà uống rượu 2h sau tỉnh thì cụ là tửu thần à, cứ phải 5-6h mới bắt đầu tỉnh táo nhé. Chứ ko cụ nghĩ nghị định 100 đem ra làm trò hề à
Với mợ Mun, bác không được lớn giọng như rứa.
Chỉ nhạy cảm lắm.
Nhỡ cái

CBD

[Tịch thu bằng lái]

Sao cháu biết tin đồn đấy là sai sự thật? Cháu có gia phả của Lâm Tươi không?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu áp dụng nguyên tắc suy đoán vô tội ạ. Nghĩa là khi chưa có bằng chứng xác đáng, thì cháu luôn coi tin đồn là sai sự thật.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
1. Bác Phước lúc nào cũng kêu oan vì vụ nồng độ cồn trong máu trên FB.
2. Nhưng bác cứ up ảnh nhậu nhẹt tưng bừng mà vẫn mong muốn nhận được sự đồng cảm.
3. Thậm chí bác Phước còn sử dụng ảnh đại diện, tay đang cầm lon bia.

Thiệt tình.

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
1. Đang bị truy tố vì tai nạn giao thông có liên quan đến nồng độ cồn >>> đừng có dại dột up ảnh uống bia, rượu trên FB.
2. Đang bị truy tố vì tội đua xe >>> đừng có dại dột up ảnh bốc đầu xe trên FB.
3. Đang bị truy tố vì tội cố ý gây thương tích >>> đừng có dại dột up ảnh cầm dao, cầm phớ, trên FB.
Vân vân và mây mây.

Phải học kinh nghiệm của Lâm Tươi >>> không một thông tin nào, lặn mất tăm luôn.

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
cụ cứ rao lên sẵn sàng trả 12 củ cho người up thông tin lên, tự khắc có người bản địa họ đưa full info cho cụ. Giờ công khai thông tin người khác là bị phạt đấy

CBD

[Tịch thu bằng lái]
cụ cứ rao lên sẵn sàng trả 12 củ cho người up thông tin lên, tự khắc có người bản địa họ đưa full info cho cụ. Giờ công khai thông tin người khác là bị phạt đấy
À, tưởng cháu Jochi Daigaku có bằng chứng về tin đồn đó thì hỏi thôi, chứ mình cũng chả có nhu cầu mua thông tin. Mà cháu nó vẫn đưa ảnh bác Phước lên đấy thôi, nếu có ảnh Lâm Tươi trên FB thì đưa lên chắc chả ảnh hưởng gì đâu nhỉ? Hay với người đã chết thì không cần xin ý kiến nữa?

VCHDHN

Xe container
À, tưởng cháu Jochi Daigaku có bằng chứng về tin đồn đó thì hỏi thôi, chứ mình cũng chả có nhu cầu mua thông tin. Mà cháu nó vẫn đưa ảnh bác Phước lên đấy thôi, nếu có ảnh Lâm Tươi trên FB thì đưa lên chắc chả ảnh hưởng gì đâu nhỉ? Hay với người đã chết thì không cần xin ý kiến nữa?
Cụ dự xem vụ này liệu còn phiên nào nữa không ah.

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Chú Phỉnh em tin là định cho chìm vụ này.

Phiên nào nữa hả Cụ.

Em đang tưởng tượng ra viễn cảnh 2 ông bạn gặp nhau nơi suối vàng và cùng trò chuyện.

2 Ông bằng hữu kiếp sau đầu thai làm công dân quốc gia khác thôi.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Ảnh và bài của bác Phước đăng trên FB với mong muốn nhận được sự đồng cảm của cộng đồng mạng. Cháu đăng ảnh là không trái với ý nguyện của bác Phước.

Còn Lâm Tươi, cháu không rõ ý nguyện của anh này, nên nếu có ảnh Lâm Tươi, cháu sẽ không đăng.

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Viện KSNDTC đã yêu cầu rút hồ sơ, em cứ mạnh dạn dự là sẽ có kháng nghị. Và Toà án NDTC vụ này không bị vướng víu gì nên sẽ có phiên GĐT:

CBD

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh và bài của bác Phước đăng trên FB với mong muốn nhận được sự đồng cảm của cộng đồng mạng. Cháu đăng ảnh là không trái với ý nguyện của bác Phước.

Còn Lâm Tươi, cháu không rõ ý nguyện của anh này, nên nếu có ảnh Lâm Tươi, cháu sẽ không đăng.
Nhân đây cháu cho hỏi là với người đã chết mà không còn người thân thích thì mình có được tuỳ ý đăng ảnh họ không nhỉ? Rồi dùng hình ảnh đó cho mục đích thương mại chẳng hạn?