[TNGT] Vụ này đáng lẽ chết tự chịu, lái xe ko phải đền bù chịu trách nhiệm gì để làm gương cho đứa khác. Xem mà bức xúc cho tài xế vụ này quá

TÔN

Xe container
Cách đây 7, 8 năm bên Sinh có vụ lái xe đâm chít người đi bộ ở khu Mustapha (Tiểu Ấn). Bị dân Ấn nó quây sau đó thành bạo loạn mất mấy ngày mới yên.
E sang đấy từ 2007

caisua

Xe lăn
Khổ ông lxe. Mất khối cho vụ này. E dự đền nhà nạn nhân vài trăm & thêm vài trăm cho các a nữa
Có công thức rồi cụ: ông thày ăn 1, bà cốt ăn 2. Vụ này nếu ko có tay to thì đi 3 tỏi sẽ khỏi bóc lịch. Nếu có voucher thì được giảm 50%

TÔN

Xe container
Có công thức rồi cụ: ông thày ăn 1, bà cốt ăn 2. Vụ này nếu ko có tay to thì đi 3 tỏi sẽ khỏi bóc lịch. Nếu có voucher thì được giảm 50%
Làm gì mà đến 3 tỏi hả cụ, nếu thế thì nhiều người đi tù lắm. Ông anh em làm chết 2 mạng, lo hết hơn tỷ gồm cả án treo

New car 2023

Xe container
Đền đúng bằng số tiền bảo hiểm đền thôi.
Lái xe mất thêm ít tiền cúng viếng và tiền bị giam xe.
Muốn lấy xe ra nhanh thì thêm tiền cho gia đình nạn nhân để thỏa thuận, còn mặc kệ thì cũng lấy được xe ra nhưng hơi lâu, đợi kết thúc điều tra.
Tất nhiên CA sẽ tìm hiểu xem có lỗi khác không như nồng độ cồn, ma túy, bằng lái, xe đã sang tên chính chủ, đăng kiểm...
Bảo hiểm TNDS của cái xe bồi thường lỗi lái xe gây ra, bác ạ.
Ở #1, tôi không rõ lái xe mắc lỗi gì.
Có lẽ lỗi Số đen chăng?

Dan du an

Xe ba gác
Những vụ như thế này bức thiết cần xử để răn đe cộng đồng. 1. Tham gia giao thông là sai đúng rõ ràng không phân biệt ông đi bộ hay đi xe thô sơ hay cưỡi ngựa. Cứ đúng sai mà nã, thiệt hại rồi nhưng gia đình phải đền. 2. Ông liên đới làm ra hậu quả phải chịu trách nhiệm bồi thường, ví dụ xe khách thả khách xuống chỗ đó hoặc bên quản lý cầu đường để có chỗ trống cho dân chui qua....

New car 2023

Xe container
Chịu khó tìm hiểu trước khi gõ phím.
Cái bảo hiểm thân vỏ nó mới là bồi thường khi lỗi lái xe.
Còn bảo hiểm trách nhiệm dân sự nó sẽ bồi thường cho bên thứ 3 khi có tai nạn xảy ra mà không quan tâm lỗi do đâu.
Nó chỉ không bồi thường nếu:

- Bên thứ ba cố tình gây thêm thiệt hại tai nạn

- Lái xe cố ý bỏ chạy sau khi gây tai nạn

- Tài xế ô tô không có giấy phép lái xe hợp lệ

- Hậu quả gián tiếp như hỏng nhà cửa, cây cối, tài sản bị mất cắp trong tai nạn
Bác đã đặt câu hỏi Bồi thường cho ai?, trước khi gõ phím chưa?
Bảo hiểm TNDS bồi thường cho nạn nhân, khi lái xe là thủ phạm.
Còn khi Lái xe không sai, thì Bảo hiểm TNDS nó đứng vỗ tay thôi bác ạ.
Và bác, chủ xe, tự đi tìm thủ phạm mà đòi bồi thường, nếu thích.

"Còn bảo hiểm trách nhiệm dân sự nó sẽ bồi thường cho bên thứ 3 khi có tai nạn xảy ra mà không quan tâm lỗi do đâu": Chúc mừng bác được sống và làm việc ở một xứ sở thật là nhân văn và có định hướng tốt đẹp, phỏng ạ?
Cái trích dẫn ở trên, nó nằm chỗ nào vậy bác?

TÔN

Xe container
Bác đã đặt câu hỏi Bồi thường cho ai?, trước khi gõ phím chưa?
Bảo hiểm TNDS bồi thường cho nạn nhân, khi lái xe là thủ phạm.
Còn khi Lái xe không sai, thì Bảo hiểm TNDS nó đứng vỗ tay thôi bác ạ.
Và bác, chủ xe, tự đi tìm thủ phạm mà đòi bồi thường, nếu thích.

"Còn bảo hiểm trách nhiệm dân sự nó sẽ bồi thường cho bên thứ 3 khi có tai nạn xảy ra mà không quan tâm lỗi do đâu": Chúc mừng bác được sống và làm việc ở một xứ sở thật là nhân văn và có định hướng tốt đẹp, phỏng ạ?
Cái trích dẫn ở trên, nó nằm chỗ nào vậy bác?
Cụ nói đúng. E kể cụ nghe vụ này, e trực tiếp tham gia và và có cả sự giúp đỡ quan trọng của cụ Ngọc bhhd trên OF nhà mình.
Việc nó như sau :
Thằng con nhà ông anh zai e ở Hải Dương, lúc ấy nó 17 tuổi nhưng cũng vào dạng hư hỏng, bỏ học giữa chừng. Nó bỏ nhà lên chỗ thành phố HD xin làm thuê. Chủ chỗ nó làm giao cho nó cái xe máy đi chở hàng ( ko đủ tuổi nên cũng ko có bằng lái xe ) đi đường quốc lộ 5. Có thằng công te nơ nó đỗ ven đường quốc lộ để vào quán ăn trưa, xe đỗ gọn ở ven đường rồi. Ko hiểu ông con đi kiểu gì húc vào đít xe của người ta chết tại chỗ. Lúc này công an thông báo về thì gia đình mới biết nó bỏ nhà lên đấy xin việc làm thuê. Phía chủ thuê nó nhiều cái sai lẽ ra phải lo ma chay rồi bền bù nhưng nó vô trách nhiệm, đưa vào triệu rồi té. Về phần xe công thì cái xe đấy lại mua bảo hiểm của bên cụ Ngọc, tai nạn lại đúng địa bàn của cụ ý. Bên bảo hiểm và bên công an với bên chủ xe công làm việc với nhau, rõ ràng theo luật thì cả 3 bên đều đồng nhất là xe công ko sai nên ko phải bồi thường. Người Việt mình sống theo cái tình nên dù ki sai nhưng nhiều khi vẫn hỗ trợ nạn nhân 1 ít ( hỗ trợ thôi nhé, nhiều người cho rằng phải là bắt buộc là ko đúng đâu ) nên những vụ như này thì thường lái xe hỗ trợ nhà nạn nhân 2-3 chục. Nhưng cậu lái xe này nhà nghèo lắm, hoàn cảnh khó khăn nên ko có tiền hỗ trợ. E phi về HD gặp cụ Ngọc, anh em chơi với nhau từ trước, khi biết vụ này nạn nhân là thằng cháu em, nên cụ ý vì tình nghĩa anh em nên mới giúp đỡ cho gia đình ông em bằng cách : đành phải xào nấu lại hồ sơ, cho thằng công kia đúng thành sai, rồi từ đó phía bảo hiểm mới đền tiền cho nạn nhân. Cũng chỉ chút ít thôi chứ ko nhiều nhặn gì, nhưng đây là trường hợp nhạy cảm, chỗ anh em nên mới vậy. Chứ thẳng tưng ra thì thằng bảo hiểm nó sẽ từ chối đền bù cho khách hàng của nó luôn. Gia đình nạn nhân thích ra toà bỏ tiền ra mà kiện, bh nó sẵn sàng theo hầu.lúc ấy chỉ có mấy người mất luôn cả tiền
Giờ mới hiểu câu thùng rỗng kêu to
Em rất dị ứng với những người hơi tí mở luật google ra chìa vào người khác như này. Luật trên google với hoàn cảnh thực tế nó còn cách xa nhau lắm. Ko phải cứ mở luật ra thế nào thì sẽ phải là vậy, ko có đâu. Cụ có biết là ngoài luật ra thì còn có rất nhiều các thông tư nghị định của cp rồi các bộ ngành đan xen chồng chéo lên nhau ko ? Những cái đấy nó mới là quan trọng và phải dựa vào đấy thực hiện, chứ ko phải thực hiện theo luật trên google. Cụ cứ thử ra các cơ quan chính quyền bảo họ là tôi đọc trên gg thấy nó như này và các vị phải làm đúng theo gg xem nào =))

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Còn bảo hiểm trách nhiệm dân sự nó sẽ bồi thường cho bên thứ 3 khi có tai nạn xảy ra mà không quan tâm lỗi do đâu
Chả ông bảo hiểm nào đền thẳng cho người thứ ba trừ trường hợp người được bảo hiểm chết hoặc Tòa xác định mất năng lực hành vi dân sự.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng. E kể cụ nghe vụ này, e trực tiếp tham gia và và có cả sự giúp đỡ quan trọng của cụ Ngọc bhhd trên OF nhà mình.
Việc nó như sau :
Thằng con nhà ông anh zai e ở Hải Dương, lúc ấy nó 17 tuổi nhưng cũng vào dạng hư hỏng, bỏ học giữa chừng. Nó bỏ nhà lên chỗ thành phố HD xin làm thuê. Chủ chỗ nó làm giao cho nó cái xe máy đi chở hàng ( ko đủ tuổi nên cũng ko có bằng lái xe ) đi đường quốc lộ 5. Có thằng công te nơ nó đỗ ven đường quốc lộ để vào quán ăn trưa, xe đỗ gọn ở ven đường rồi. Ko hiểu ông con đi kiểu gì húc vào đít xe của người ta chết tại chỗ. Lúc này công an thông báo về thì gia đình mới biết nó bỏ nhà lên đấy xin việc làm thuê. Phía chủ thuê nó nhiều cái sai lẽ ra phải lo ma chay rồi bền bù nhưng nó vô trách nhiệm, đưa vào triệu rồi té. Về phần xe công thì cái xe đấy lại mua bảo hiểm của bên cụ Ngọc, tai nạn lại đúng địa bàn của cụ ý. Bên bảo hiểm và bên công an với bên chủ xe công làm việc với nhau, rõ ràng theo luật thì cả 3 bên đều đồng nhất là xe công ko sai nên ko phải bồi thường. Người Việt mình sống theo cái tình nên dù ki sai nhưng nhiều khi vẫn hỗ trợ nạn nhân 1 ít ( hỗ trợ thôi nhé, nhiều người cho rằng phải là bắt buộc là ko đúng đâu ) nên những vụ như này thì thường lái xe hỗ trợ nhà nạn nhân 2-3 chục. Nhưng cậu lái xe này nhà nghèo lắm, hoàn cảnh khó khăn nên ko có tiền hỗ trợ. E phi về HD gặp cụ Ngọc, anh em chơi với nhau từ trước, khi biết vụ này nạn nhân là thằng cháu em, nên cụ ý vì tình nghĩa anh em nên mới giúp đỡ cho gia đình ông em bằng cách : đành phải xào nấu lại hồ sơ, cho thằng công kia đúng thành sai, rồi từ đó phía bảo hiểm mới đền tiền cho nạn nhân. Cũng chỉ chút ít thôi chứ ko nhiều nhặn gì, nhưng đây là trường hợp nhạy cảm, chỗ anh em nên mới vậy. Chứ thẳng tưng ra thì thằng bảo hiểm nó sẽ từ chối đền bù cho khách hàng của nó luôn. Gia đình nạn nhân thích ra toà bỏ tiền ra mà kiện, bh nó sẵn sàng theo hầu.lúc ấy chỉ có mấy người mất luôn cả tiền

Em rất dị ứng với những người hơi tí mở luật google ra chìa vào người khác như này. Luật trên google với hoàn cảnh thực tế nó còn cách xa nhau lắm. Ko phải cứ mở luật ra thế nào thì sẽ phải là vậy, ko có đâu. Cụ có biết là ngoài luật ra thì còn có rất nhiều các thông tư nghị định của cp rồi các bộ ngành đan xen chồng chéo lên nhau ko ? Những cái đấy nó mới là quan trọng và phải dựa vào đấy thực hiện, chứ ko phải thực hiện theo luật trên google. Cụ cứ thử ra các cơ quan chính quyền bảo họ là tôi đọc trên gg thấy nó như này và các vị phải làm đúng theo gg xem nào =))
Cái cụ Ngọc nào đó mà bác đề cập đến, chả biết gì rồi. Cần gì sửa hồ sơ, vẫn được bảo hiểm như bình thường.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Cái bảo hiểm thân vỏ nó mới là bồi thường khi lỗi lái xe.
Bảo hiểm thân vỏ bổi thường theo hợp đồng chứ không bồi thường theo lỗi của người điều khiển phương tiện bác nhé.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có biết là ngoài luật ra thì còn có rất nhiều các thông tư nghị định của cp rồi các bộ ngành đan xen chồng chéo lên nhau ko ?
Thông tư, nghị định không là Luật hả bác?

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ vụ đấy tin được.
Bảo hiểm sẽ đền khi có tai nạn do xe cơ giới gây ra (không cần biết đúng sai).
Nhưng nếu ô tô đỗ đúng, ông xe máy đâm vào thì xe máy gây tai nạn chứ không phải ô tô gây tai nạn nên bảo hiểm ô tô nó không đền đâu, vì xe ô tô có tham gia giao thông đâu.
Nhưng nếu ô tô đỗ sai thì ô tô lại coi như là tham gia giao thông, bảo hiểm ô tô sẽ đền.
Nhưng ở đây thì ông lái xe ô tô sẽ chẳng dại nộp đơn đòi bảo hiểm.
Cần phân biệt lỗi vi phạm các quy định khi tham gia giao thông - đây là lỗi hành chính/hình sự và lỗi gây ra thiệt hại - đây là lỗi dân sự bác ạ. Hợp đồng bảo hiểm thể hiện các quan hệ dân sự nên chỉ quan tâm đến lỗi dân sự thôi.

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
ông lái xe ô tô sẽ chẳng dại nộp đơn đòi bảo hiểm.
Thoải mái đòi bồi thường bác ạ, kể cả ông lái xe có lỗi đỗ xe không đúng quy định gây ra hậu quả chết người cũng không sợ truy cứu trách nhiệm hình sự.