[Funland] Vụ này đang ầm ĩ với nhiều ý kiến trái chiều, theo các cụ mợ thì sao?

Chelski

Xe điện
Gần đây nhất là trước tết em xuống Bãi cháy Hạ Long là xem chương trình live show của Mỹ Tâm, thấy ăn uống vẫn ngon, giá vừa phải không đắt. Cũng tham khảo các cụ trên of nhà mình nên cũng ăn ở bên Bãi cháy là nhà hàng : Phương Nam có view đối diện ks Vinperl Hạ long, rồi Hồng Hạnh 3...Sau đó tắm nước nóng ở Quang Hanh Cẩm phả và ăn buffek Nhật Bản tại đó luôn . Thấy vẫn ổn và đẹp

Altis 2011

Xe điện

fromantoan

Xe tăng
Em cứ nghĩ Ruốc là con tôm nhỏ xíu ;))
Như em biết ở Việt Nam mình từ ruốc được dùng cho 4 loài/loại :
1. Ruốc - Chà bông: là thịt các loại như lợn, bò, gà, cóc... Ủ gia vị, hấp lên rồi sên trên cháo
2. Ruốc - Tép biển: tên ruốc miền nam hay dùng, miền bắc là tép biển còn miền Trung hay gọi là moi
3. Ruốc - bạch tuộc mini: là con đang nói trong bài
4. Ruốc - ruốc sông, ruốc hôi: con này loài giáp xác phù du gì ấy , bé như hạt cám, tanh mùi tôm cá người ta hay vớt về làm ruốc rang hay ruốc kho ăn rất tốn cơm. Món này dân Đông Triều, Hải Phòng, Thái Bình, Hải Dương mới biết nhiều

hauyenhd

Xe container
Như em biết ở Việt Nam mình từ ruốc được dùng cho 4 loài/loại :
1. Ruốc - Chà bông: là thịt các loại như lợn, bò, gà, cóc... Ủ gia vị, hấp lên rồi sên trên cháo
2. Ruốc - Tép biển: tên ruốc miền nam hay dùng, miền bắc là tép biển còn miền Trung hay gọi là moi
3. Ruốc - bạch tuộc mini: là con đang nói trong bài
4. Ruốc - ruốc sông, ruốc hôi: con này loài giáp xác phù du gì ấy , bé như hạt cám, tanh mùi tôm cá người ta hay vớt về làm ruốc rang hay ruốc kho ăn rất tốn cơm. Món này dân Đông Triều, Hải Phòng, Thái Bình, Hải Dương mới biết nhiều
Theo e biết thì con ruốc nó cùng họ thôi cụ còn nó có lớn đc nữa đâu mà xúc tu nó bé và dài còn con bạch tuộc xúc tu nó to và ngắn.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thật mà, em rất sợ mất mặt với tự đưa mình vào thế khó, nên vùng an toàn của em rất cao :) hỏi nhà hàng giá rồi mới gọi hoặc tra mạng chán chê rồi mới quyết vào ăn ở đâu, em sợ nhất nhỡ ăn xong ko du tiền người ta lại bắt mình ở lại rửa bát thì dở lắm. Nên dự kiến chi 1M thì em chỉ tìm chỗ nào 700 thôi phát sinh lên còn xoay được.
Em hay bảo chỉ ước đc như cụ Thắng, bên ngoài đẹp giai hào sảng bên trong nhiều tiền, trồng trọt tăng gia cũng mát tay lại yêu lao động, để em có cơ hội đi mua sắm hay ăn uống gì vào đâu cũng tự tin đập bàn gọi phục vụ, mang cái đắt nhất ra đây cho chị!
Em lom dom lắm, ăn uống toàn hàng bình dân, mua sắm toàn săn sale hàng giá rẻ. :(

phuongmit

Xe cút kít
Thật mà, em rất sợ mất mặt với tự đưa mình vào thế khó, nên vùng an toàn của em rất cao :) hỏi nhà hàng giá rồi mới gọi hoặc tra mạng chán chê rồi mới quyết vào ăn ở đâu, em sợ nhất nhỡ ăn xong ko du tiền người ta lại bắt mình ở lại rửa bát thì dở lắm. Nên dự kiến chi 1M thì em chỉ tìm chỗ nào 700 thôi phát sinh lên còn xoay được.
Em hay bảo chỉ ước đc như cụ Thắng, bên ngoài đẹp giai hào sảng bên trong nhiều tiền, trồng trọt tăng gia cũng mát tay lại yêu lao động, để em có cơ hội đi mua sắm hay ăn uống gì vào đâu cũng tự tin đập bàn gọi phục vụ, mang cái đắt nhất ra đây cho chị!
Bữa nào mợ chẳng may bị ở lại rửa bát thì thuê e chở máy rửa bát qua cho nhé, e lấy rẻ thôi :)) rửa bát trừ tiền cũng phải flex chứ k đùa dc :))

hauyenhd

Xe container
may mà nạn nhân không vào đây. toàn đại gia tiêu tiền không phải nghĩ!

thu nhập trung bình của người VN là 3000$, 70tr. cả năm mới thu nhập được 70tr mà ăn 1tr không phải nghĩ? nên đừng bỉ bôi đại đa số người VN.

bề bề với ruốc kia thì 1 bữa chỉ 300k. ruốc kia chợ chỉ 150k một kg. dân qn nói đúng đấy.
Chính ra nạn nhân tiêu tiền như đại gia ấy chứ mấy cụ of thì còn lâu cụ nhé mua bán cái gì trên đây mặc cả muốn nản luôn ấy chứ🤣

alceste

Xe điện
Bữa nào mợ chẳng may bị ở lại rửa bát thì thuê e chở máy rửa bát qua cho nhé, e lấy rẻ thôi :)) rửa bát trừ tiền cũng phải flex chứ k đùa dc :))
Nhỡ lại kẹt ở tận Quảng Bình Hạ Long thì giáo sư cứu net được không để em còn biết đường thủ sẵn găng tay rửa bát trong xe a?

phuongmit

Xe cút kít
Nhỡ lại kẹt ở tận Quảng Bình Hạ Long thì giáo sư cứu net được không để em còn biết đường thủ sẵn găng tay rửa bát trong xe a?
Xa cỡ đâu cũng có mrb sip tận nơi, vấn đề là giá rổ có làm cho nhau rung động hay k thôi mợ ạ :))

Dân miền núi TM

Xe điện
may mà nạn nhân không vào đây. toàn đại gia tiêu tiền không phải nghĩ!

thu nhập trung bình của người VN là 3000$, 70tr. cả năm mới thu nhập được 70tr mà ăn 1tr không phải nghĩ? nên đừng bỉ bôi đại đa số người VN.

bề bề với ruốc kia thì 1 bữa chỉ 300k. ruốc kia chợ chỉ 150k một kg. dân qn nói đúng đấy.
Giá của cụ là ruốc đông lạnh chưa chế biến.

hxduong

Xe lăn
Giá cả như này là hoàn toàn bình thường, nhất là thời điểm ăn
- Nếu nhà hàng có niêm yết giá thì tố cái gì? Khách tự mua về mang theo xe mà nấu nướng nhé.
- Nếu nhà hàng không niêm yết giá thì kỹ năng của khách quá kém, ăn uống mua bán thứ gì ở chỗ lạ cũng nên hỏi giá cho cụ thể, ưng thì ăn đắt thì nhịn.

Arizona

Xe tăng
Cụ toàn đoán mò thôi. Sau một hồi suy đoán thì bắt nhịp được vụ cân điêu. Mời cụ vào SG xem chuỗi Rạn Biển, nó viết tay theo ngày đấy xem có vớ vẩn không. Tất cả các nhà hàng Hải sản xịn sò đều ghi đơn giá: THEO THỜI GIÁ đấy.
Em cũng thấy tụi Rạn Biển này ăn uống hợp lý.

taton7983

Xe buýt
Chính ra nạn nhân tiêu tiền như đại gia ấy chứ mấy cụ of thì còn lâu cụ nhé mua bán cái gì trên đây mặc cả muốn nản luôn ấy chứ🤣
Nói như đại gia nhưng tiêu như tiểu nhị =))
Nhỡ có bị chém cũng ngậm bồ hòn

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Cụ cứ đi cho biết, đồ ăn tự mang, nhà thì mua cái lều cũng được mà.
20 năm chưa quay lại Ha Long Quảng Ninh, năm vừa rồi đi thanh lân mà thấy ngột ngạt quá, hàng năm e rong ruổi tử Quảng Bình quê em tới Phú Yên.. rất thú vị về hải sản. Ưng nhất ghé phú yên chén tôm hùm bông tại bè giá 1,8 triệu/kg

Langthang_Mercedes

Xe container
Nói thế này thì nhà hàng nó còn cửa nó làm điêu. Thế mới

lafm hư hết lxe
Ít kính nghiệm thì cũng dễ dính, biết và giao trước thì luôn ổn, Nam Bắc cũng thế thôi, đâu cũng có bọn mất dạy, tuy nhiên em thấy không còn nhiều như trước. Bọn bán hàng con sâu làm rầu nồi canh và người ăn ham rẻ thì mắc câu thôi.