[Funland] Vụ này đang ầm ĩ với nhiều ý kiến trái chiều, theo các cụ mợ thì sao?

draqv

Xe máy
Tết mình đi làm thì x3 lương, người ta cũng vậy thôi, không muốn thì tự chuẩn bị. Giá niêm yết thì khêu gì

sthd

Xe lăn
Câu chuyện giờ là size của các loại hải sản chứ đơn giá thì chị T cũng ko hề nói là đắt. Ý kiến dân điaj phương đây.
may mà nạn nhân không vào đây. toàn đại gia tiêu tiền không phải nghĩ!

thu nhập trung bình của người VN là 3000$, 70tr. cả năm mới thu nhập được 70tr mà ăn 1tr không phải nghĩ? nên đừng bỉ bôi đại đa số người VN.

bề bề với ruốc kia thì 1 bữa chỉ 300k. ruốc kia chợ chỉ 150k một kg. dân qn nói đúng đấy.

Hieumos

Xe container
Nhìn cái bát nước chấm bên cạnh biết kích thước cái đĩa, 1.25kg bề bề nhét thế nào vào cái đĩa được mà bề bề lại bé chỉ xếp ngang thế kia.
Cụ đang tự suy diễn.

Làm sao biết được cái đĩa đó "phải" đựng 1.25kg bề bề?

botmingoc

Xe tải
Ruốc bé bé hấp lá ổi chấm mắm tôm uống bia thì cứ phải gọi là nhất các cụ nhỉ, nghĩ là thèm.
Bề bề trc rẻ chắc hơn trăm k một kg tí, hay đc cho vào bún phở cho đầy bát chứ ăn ko thấy ngon mấy mà giờ đắt nhỉ, rang muối cho bọn trẻ ăn còn đc.

Dan du an

Xe ba gác
Cụ đang tự suy diễn.

Làm sao biết được cái đĩa đó "phải" đựng 1.25kg bề bề?
Cụ nói chuẩn vì thông tin loằng ngoằng mình chỉ biết còm lăng nhăng. Tóm lại, chả biết ai đúng ai sai còn em thì cứ né ra khỏi chơi mấy trò chơi mạo hiểm này.

tự_lực

Xe buýt
Vâng Em biết có rất nhiều loại hào ngao ngán điệp đọt.. nhiều lắm. Nó bán còn cả vỏ, mua xong bảo nó bóc cho, Em đi mua cái khác sau quay lại lấy. Ngày nào E cũng đi chợ, có hôm quên tiền chúng nó còn cho vay thêm để đi mua cái gì thì mua. Nói thật E đi chợ cũng không biết giá cả bao nhiêu đâu, chỉ hỏi bao nhiêu tiền thì trả thôi. Về hàng xóm hỏi mua bao nhiêu E cũng ko biết trả lời sao. :D
Giá hải sản nó vô vàn lắm ạ. Hồi xưa em đi ăn ốc Bà ... hồ Tây,thấy có món sò huyết. Khi gọi nhân viên em nói rõ ràng sò huyết em mới trả tiền chứ mang sò gạo lên là em không đồng ý đâu. Vậy là họ k bán món sò đó cho e nữa. Ruốc cũng dăm loại ruốc và khác với bạch tuộc. Mực cũng vậy,nhiều nơi họ mang mực xà đại dương ra xào khách vẫn khen.
Nên nó loạn xạ ngầu lắm cụ ah.
Tất nhiên em k bênh ng bán nhé. Nhiều gian thương ở Hạ Long làm xấu mặt người Hạ Long,đơn cử như chả cá,cũng là chả cá Qn nhưng hàng em mua nó khác. Mà bạn bè em đi du lịch mua về thì họ ném,ăn k nổi.
Nên em phân tích thêm để cụ hiểu. Chứ mua bán như cụ là hay nhất rồi. Mua bán thoải mái sẽ hạn chế thấp nhất tỷ lệ bị người bán lừa và thậm chí có sự ưu tiên riêng. Vì ng bán xác định: lãi khách hàng chứ k lãi món hàng.

Xechaybangcom

Xe điện
Cụ toàn đoán mò thôi. Sau một hồi suy đoán thì bắt nhịp được vụ cân điêu. Mời cụ vào SG xem chuỗi Rạn Biển, nó viết tay theo ngày đấy xem có vớ vẩn không. Tất cả các nhà hàng Hải sản xịn sò đều ghi đơn giá: THEO THỜI GIÁ đấy.
Đúng rồi, giá theo ngày.
Em đi Cửa Lò, thứ 4 ghẹ giá 500k/kg, thứ 5 ghẹ giá 600k/kg nhưng đến tối thứ 6 thì giá 800k/kg. Đây là quán ven biển không phải nhà hàng xịn xò đâu.

hongsonphan82

Xe buýt
may mà nạn nhân không vào đây. toàn đại gia tiêu tiền không phải nghĩ!

thu nhập trung bình của người VN là 3000$, 70tr. cả năm mới thu nhập được 70tr mà ăn 1tr không phải nghĩ? nên đừng bỉ bôi đại đa số người VN.

bề bề với ruốc kia thì 1 bữa chỉ 300k. ruốc kia chợ chỉ 150k một kg. dân qn nói đúng đấy.
Nghèo thì nên có sự lựa chọn khác thôi cụ! Đâu có ai bỉ bôi?? Vì dân VN thu nhập chưa được 3000$ nên Apple nên bán IPhone 15 cho dân VN tầm 10 triệu là được rồi chứ nghe đâu giá sản xuất Iphone 15 chưa tới 200$.
Như em nghèo, đi tàu em tuyền phải gói theo thức ăn chứ nhà tàu bán suất ăn 50k/ suất mà ăn còn thua cơm bình dân em hay ăn 20k/ đĩa.
Em đi ăn nhà hàng( thực chất là hơn quán bình dân chút) 1 con cá mú làm 3 món nó tính 650k/kg. Vì có ngừoi quen cũng bán hải sản nên biết giá bán nó tầm 250k/ kg.
Ăn xong chê đắt, hôm sau mua về tự chế biến. Mất mẹ nó 1 buổi đi chợ mua nguyên vật liệu, chưa kể các loại gia vị để gia giảm( tính ra phải thêm tầm 100k nữa), về phải còn chế biến bục cả mặt, ăn xong dọn dẹp từa lưa. Lần sau cứ thế ra quán cho lành. Tưởng đâu rẻ mà thành ra mệt chết mịa mà thấy không ngon như ngoài quán.

polizia

Xe container
Mấy ông chê đắt toàn muốn được miễn phí dịch vụ.
1 ly cafe giá nguyên liệu đầu vào chỉ tầm 2000 đ, nó bán thấp lắm cũng 10000đ( quán cóc) chắc cũng là siêu chặt chém!
Cafe kiểu bình dân thì lãi nhất là trà túi lọc kiểu dâu, lipton, bạc hà =))
1 tép trà tính ra độ 2k, thêm 2 thìa đường 1 lát chanh đổ nc sôi bưng ra cho khách thì quán vớ vẩn cũng bán 20k, gần gấp 10 luôn =))
Chả có ai kêu ca gì .

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
E quê Miền Trung nên cứ ai rủ đi chơi Quảng Ninh là em từ chối luôn , thấy mấy ngày lễ nhà vợ bảo thôi đi QN cho tiện nhìn cái cảnh xếp hàng chen chúc nhau ăn uống tắm biển và giá tiền em choáng.. Miền bắc mình đất chật người đông gì cũng thấy khổ sở

draqv

Xe máy
E quê Miền Trung nên cứ ai rủ đi chơi Quảng Ninh là em từ chối luôn , thấy mấy ngày lễ nhà vợ bảo thôi đi QN cho tiện nhìn cái cảnh xếp hàng chen chúc nhau ăn uống tắm biển và giá tiền em choáng.. Miền bắc mình đất chật người đông gì cũng thấy khổ sở
Cụ cứ đi cho biết, đồ ăn tự mang, nhà thì mua cái lều cũng được mà.

Xechaybangcom

Xe điện
Em không biết ăn con bạch tuộc mini đang bơi ntn nhưng có lần em mua về sao mà nó mặn khủng khiếp. Từ đó món bạch tuộc cả mini lẫn cỡ đại bị loại khỏi món nhà em.

sthd

Xe lăn
Nghèo thì nên có sự lựa chọn khác thôi cụ! Đâu có ai bỉ bôi?? Vì dân VN thu nhập chưa được 3000$ nên Apple nên bán IPhone 15 cho dân VN tầm 10 triệu là được rồi chứ nghe đâu giá sản xuất Iphone 15 chưa tới 200$.
Như em nghèo, đi tàu em tuyền phải gói theo thức ăn chứ nhà tàu bán suất ăn 50k/ suất mà ăn còn thua cơm bình dân em hay ăn 20k/ đĩa.
Em đi ăn nhà hàng( thực chất là hơn quán bình dân chút) 1 con cá mú làm 3 món nó tính 650k/kg. Vì có ngừoi quen cũng bán hải sản nên biết giá bán nó tầm 250k/ kg.
Ăn xong chê đắt, hôm sau mua về tự chế biến. Mất mẹ nó 1 buổi đi chợ mua nguyên vật liệu, chưa kể các loại gia vị để gia giảm( tính ra phải thêm tầm 100k nữa), về phải còn chế biến bục cả mặt, ăn xong dọn dẹp từa lưa. Lần sau cứ thế ra quán cho lành. Tưởng đâu rẻ mà thành ra mệt chết mịa mà thấy không ngon như ngoài quán.
quán này là quán bình dân. nạn nhân đã không chọn Hồng Hạnh, chọn quán bình dân, nhưng lại bị tính giá như Hồng Hạnh

cụ thử bỏ 900k vào Hồng Hạnh một lần, xem con bề bề với con ruốc của nó thế nào

hongsonphan82

Xe buýt
quán này là quán bình dân. nạn nhân đã không chọn Hồng Hạnh, chọn quán bình dân, nhưng lại bị tính giá như Hồng Hạnh

cụ thử bỏ 900k vào Hồng Hạnh một lần, xem con bề bề với con ruốc của nó thế nào
Em thấy Iphone nó bán Apple store với mấy cửa hàng khác ( đẳng cấp thấp hơn) cũng same same à! Bề bề ở Đà Nẵng của em gọi là tôm tít em ăn loại 2,5 triệu 1 cân ở Mỹ Hạnh rồi nên thấy lọai kia size chắc cũng tầm khoảng 12-15cm. Loại này mua chợ ở Đà Nẵng cũng tầm 400k/ kg. Tính giá Tết như vậy theo em là không đắt.

tự_lực

Xe buýt
Em không biết ăn con bạch tuộc mini đang bơi ntn nhưng có lần em mua về sao mà nó mặn khủng khiếp. Từ đó món bạch tuộc cả mini lẫn cỡ đại bị loại khỏi món nhà em.

Đĩa này nhóc lớp 4 nhà em xơi hết sạch. Bạch tuộc do em tự nướng. Và vẫn phải chấm. Không rõ nhà cụ chế biến ntn để bị mặn.
Hàu nhà e gần như k ăn ướng mỡ hành. Em thì ăn vắt chanh mù tạt,còn ng trong gia đình thì em hấp lên. Cơ bản hải sản tươi sống gửi lên chủ yếu là ăn nguyên bản,gia vị ướp chủ yếu cho đẹp màu.

Chỉnh sửa cuối:

conco1978

Xe điện
Ở đâu cũng có quán này quán kia thôi cụ, mình ko biết quán hải sản ngon và giá hợp lý thì đành phải trả giá cao hơn hoặc ko hải sản ăn nữa

taton7983

Xe buýt
May mà đoàn khách này chưa gọi cua đấy. Cứ gọi là ngọt xớt =))
Sáng đi chùa Ba vàng, chiều đi ăn hải sản. Bảo sao QN nó ko giàu =))

Chỉnh sửa cuối:

fromantoan

Xe tăng
Hàng chợ hay quan via he khác hàng nhà hàng nữa cụ. Như cụ gì trang 8 có post cái bàn Hải sản (bàn nhựa xanh) lên, hàng đó chỉ quán vỉa hè thui. Có lần em mua mực đó về, rẻ lắm, chỉ bằng 1/3 mực thường mua, về ông chủ bảo bà đi chợ bị bán hàng nó lừa à? May hôm đó ông chủ dễ tính ko là ăn no đòn rồi.
Nhà hàng hẳn hoi, có cả phòng riêng, cũng gần bằng Vua Hải sản 3 đó chứ không phải quán vỉa hè nhé. Dân Quảng Ninh gốc ăn ở đó đông lắm, chả ai dám sang Bãi Cháy.

cap3hk

Xe tăng

Đĩa này nhóc lớp 4 nhà em xơi hết sạch. Bạch tuộc do em tự nướng. Và vẫn phải chấm. Không rõ nhà cụ chế biến ntn để bị mặn.
Hàu nhà e gần như k ăn ướng mỡ hành. Em thì ăn vắt chanh mù tạt,còn ng trong gia đình thì em hấp lên. Cơ bản hải sản tươi sống gửi lên chủ yếu là ăn nguyên bản,gia vị ướp chủ yếu cho đẹp màu.
Nhìn ngon quá :D. Chiều em cũng đặt mới được :D