Vụ Kụ Đông có tý đây LÀY

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Mai sẽ có báo bình về hai cái công văn của hai ông cơ quan chức năng.
Cơ quan chức năng ăn không nên đọi nói không nên lời mà kêu dân "ngoài việc nghiêm chỉnh chấp hành Luật Giao thông đường bộ, hiểu biết về các khái niệm đã được giải thích trong luật, quy tắc báo hiệu đường bộ còn phải biết thêm các văn bản quy định của Chính phủ, UBND TP.Hà Nội đã công khai nhiều năm như Nghị định 34 của Chính phủ, Quyết định 2053 của UBND TP.Hà Nội"

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ chửi cứ như hát hay ấy.

Cụ và các cụ vào đây hoan hô nhà báo cái nhá.

http://laodong.com.vn/Tin-tuc/So-GTVT-va-CSGT-noi-gi-ve-nga-ba/59004

Anh Tân và sở GTVT HN trả lời như thế là bố láo, phải đem tụt quần búng trym + vả vào mặt x-(
Đã luyên thuyên vòng vo tam quốc không trả lời đúng vào câu hỏi lại còn trứng khôn hơn vịt, đòi "dạy" tòa phải xử thế nào cho phải phép. Đm anh :)

Cái câu bôi đỏ nếu các cụ còn nhớ thì chính là nhai lại phán quyết của tòa CG đấy chứ ( ..."anh Đông là công dân có hộ khẩu thường trú tại HN, thường xuyên đi qua...blah blah... nên phải biết...blah blah...")

Có bác nào kiếm được nguyên bản mấy "bức thư tình" của TAND CG với CA và sở GTVT gửi cho nhau không ạ? em muốn xem các bạn TA, CA với GTVT "đẩy bóng" cho nhau kiểu gì, má ngoài hay má trong, chân trái, chân phải hay lại năm đầu ngón chân =))

Cụ lộc lộc phát phát tự viết hay kiếm ở đâu ra bài này cho em xin cái nguồn (link) với ạ! Em cứ hoan hô bác nào viết cái đã :)

etran

Xe buýt
Đội ơn cụ Havu cho cái link !!! Báo Lao động đăng thì cũng ngon rồi :)

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Theo em thì mấu chốt là ở chỗ:

1. Ông GTCC quên không cắm biển vì một lý do nào đó
2. Ông XXX Cầu Giấy thì lỡ phạt rồi thì không thể nhận mình sai được (Ông mà lại sai ah, láo!)

NTH

Xe điện
Chỗ đó ko phải ngã Ba - mà là ngã Bố...
TSB mấy bác công bộc cãi cùn

Cây Xăng

Xe hơi
Cá nhân tôi thấy phe mình bị tòa dẫn vào một khái niệm mơ hồ (ngã 3) để đánh tháo vụ kiện.

Theo luật, yếu tố chính quyết định việc gtcc phải cắm biển nhắc lại là khi "có xe đi vào đường ấy" từ một con đường khác.

Tại sao phải cắm biển nhắc lại tại các giao cắt? Tất cả chúng ta đều biết. Đó là vì xe đi từ đường khác vào sẽ không thể nhìn thấy biển báo cắm ở phía đầu đường chính.

Vì vậy, danh từ "ngã 3, ngã 4" ở đây chỉ là yếu tố phụ, là một bổ ngữ mang hàm ý một giao cắt, là nơi sẽ có xe đi từ đường khác vào. Danh từ "ngã 3, ngã 4" này còn dùng thay mặt cho cả các giao cắt ngã 5, ngã 6, ngã 7, vòng xuyến, v.v... nữa.

Do vậy, nếu bên nguyên nhấn mạnh vào yếu tố "có xe đi vào đường (từ ngã rẽ, giao cắt) ấy" và làm giảm ý nghĩa của danh từ "ngã 3, ngã 4" thì tòa hết đường cò quay thôi.

Theo luật GTĐB:
f) Nếu đoạn đường phải thi hành biển cấm có giá trị rất dài hoặc tại các ngã ba, ngã tư có xe đi vào đường ấy thì các biển cấm phải được nhắc lại.
Nếu thiếu yếu tố "có xe đi vào đường ấy" thì luật không yêu cầu cắm biển nhắc lại.

Trên thực tế tại những "ngã 3 (giao cắt) không có xe đi vào đường ấy" gtcc đã không cắm biển nhắc lại. Ví dụ: giao cắt với ngõ cụt, với ngõ chật ô tô không đi lọt, với ngõ cấm ô tô, ngã 3 với đường 1 chiều, v.v...

crod

Xe tăng
mỗi cái chuyện bé tẹo mà còn xử láo thì đủ biết cái XH này đang đi đến đâu...

vietran

Xe ba gác
Mai đặt báo Lao động thoai

quangdieu05

Xe buýt
Chủ nào tớ nấy
Có lẽ chúng ta quá ngu nên phải nộp thuế cho cái bọn đầy tớ ngu đấy

DungTri

Xe hơi
Qua vụ cụ Đông, tự dưng em có câu hỏi: không biết ngày xưa ở nơi lịch sử để lại mà vẫn đc gọi là NGÃ BA ĐỒNG LỘC khi đó có cắm biển ko các cụ nhỉ ~X(. Cụ nào biết trả lời hộ em cho tỏ?

anchibui

Xe điện
Báo Lao Động dạo này mạnh mồm phết...
Còn bài nào hay phọt luôn hết đê... Sợ nay mai Sở GT, CA C/G, Tòa TP họ cùng cửi công văn lên B-TT&TT "bịt mồm" báo thì AE ko đc đọc...

convoi

Xe buýt
Gấu nhà cháo hôm nay cũng nhờ đọc báo LĐ mà cũng biết về vụ cụ Đông và "ngã tam". Hoan hô cụ Đông, cụ và ý thức thượng tôn pháp luật đã thắng trong lòng bạn đọc rồi. Phí tiền thuế của dân cho mấy ông hành dân này.

viciv

Xe buýt
M.i.a, cái câu "KHÔNG CẮM BIỂN THÌ KHÔNG PHẢI NGÃ BA", nghe mà tức vì sao có thằng ngu thế mà mình vẫn đóng thuế trả lương cho nó. E mà gặp em bảo :
ông mà không mang theo cái CMT thì ông đ.e.c.k phải con người, còn là con gì thì tôi không biết (mặc dù nhìn qua thì cũng hơi giống con người đấy). Mà ông không phải con người thì thằng Luyện nó có chém ông vài chục phát cũng không thể xử nó tôi giết người nhá (vì nó tưởng là con Ỉn nhà nó thì sao)

Chỉnh sửa cuối:

viciv

Xe buýt
Mà nếu hiểu như CA Cầu Giấy thì gỡ tất cả biển nhắc đi vì chả cần nó nữa, vì không có biển báo nữa thì chỗ đó không phải ngã ba, mà ko phải ngã ba thì biển trước đó vẫn còn hiệu lực.

Vova

Xe container
CSGT em nghĩ cũng có lượn vào OF, tuy nhiên xem ra cũng không có chú nào có đủ dũng khí và kiến thức đứng ra giải thích cho bà con vụ NGÃ BA này nhỉ :(.

anchibui

Xe điện
CSGT em nghĩ cũng có lượn vào OF, tuy nhiên xem ra cũng không có chú nào có đủ dũng khí và kiến thức đứng ra giải thích cho bà con vụ NGÃ BA này nhỉ :(.
Trong này đầy xxx ngầm... Nhưng OF ta là 1 WWW quá văn hóa và hiểu biết... Họ vào đọc mà hoảng.

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Mai đặt báo Lao động thoai
Cụ và các cụ đặt đi nhá. Mai Báo Lao động lại đi tiếp bài về vụ này đấy.

Báo Lao Động dạo này mạnh mồm phết...
Còn bài nào hay phọt luôn hết đê... Sợ nay mai Sở GT, CA C/G, Tòa TP họ cùng cửi công văn lên B-TT&TT "bịt mồm" báo thì AE ko đc đọc...
Cụ không biết Báo Lao động luôn theo sát tình hình giao thông à? Tuổi gì mấy ông vớ vỉn bịt được mồm ai?

Trong này đầy xxx ngầm... Nhưng OF ta là 1 WWW quá văn hóa và hiểu biết... Họ vào đọc mà hoảng.
XXX ngầm thì cũng là con người. Là con người thì phải có đạo đức, dù ít gì nhiều, dù có bị chó gặm, cũng nên nghĩ đến tương lai của đất nước, nghĩ đến con đến cháu mình. Ngày mai con mình ra đường mà thằng nào nó lại bảo là nhợn đếch phải là người vì cái lý do đếch có luật nào quy định người là thế nào thì nhục chết đi được.