[Funland] Vụ khủng bố 11/9 đã 20 năm, tưởng như nháy mắt, các bạn đã có tiến triển gì trong cuộc sống ?

dzoro

Xe điện
"quả 11/9 là đòn đánh thành công và đến giờ chú Sam vẫn còn tổn thương về cả chính trị và kinh tế." Đoạn này thì có người nói là cả thế giới bị tổn thương cụ ạ.
Bất ổn, máu chảy đầu rơi, chi phí chiến tranh bổ đầu cho toàn thế giới. Nghe lạ phết, nên Mỹ là đầu tàu là vậy hay "một con ngựa đau cả tàu không ăn cỏ". :-??
Em hóng được thế nên đừng ai hỏi em, em chịu. Ngồi nắn vỗ vỗ cái CPU có khi ...nại ra. :D
Em chỉ đưa ra quan điểm cá nhân và chỉ dám nhận xét về chú Sam thôi. Cả thế giới thì hơi quá tầm của em do không có đủ thông tin để tham khảo. Nếu chém thêm thì em thấy là sau 20 năm thì anh hàng xóm và anh Gấu tại thời điểm này đối trọng tốt hơn với chú Sam so với cách đây 20 năm.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Vâng hiện tại thì ta nói riêng và TG đang chổng mông lên chống cô vit.

Chu An

Xe điện
Chán thì nên đi chỗ khác chơi cho đỡ chán.
Bám nhằng nhẵng ở chỗ chán mà làm gì ???
Ơ hay, thớt của bác à? Em chán bác thôi chứ có chán mọi người đâu? Mà lạ nhề, tép diu như em mà cũng có đặc vụ 5 xu 1 hào theo dõi là sao? Đến khổ! :))

Nhị_Lạng_Đinh

[Tịch thu bằng lái]
Ơ hay, thớt của bác à? Em chán bác thôi chứ có chán mọi người đâu? Mà lạ nhề, tép diu như em mà cũng có đặc vụ 5 xu 1 hào theo dõi là sao? Đến khổ! :))
Chơi mà khổ thế thì chơi làm gì ???
lên OF là để thư giãn cơ mà :D

BinhOT

Xe hơi
Mình không nhớ hồi đó đã có OF chưa, nhưng trên các diễn đàn thì nhiều người loan tin số người Mỹ chết một cách vui mừng. Nhiều bài viết nói về việc người Mỹ phải trả giá vì những tội ác họ đã gây ra cho các nơi khác. Thái độ chung khác bây giờ nhiều. Qua 20 năm, giờ đây thái độ của người Việt với Mỹ đã có sự biến chuyển.
Chắc nhờ internet cụ nhỉ! Em hồi sinh viên còn được trường động viên đi biểu tình chống Mỹ xâm lược Iraq mà!
Vụ 11/9 thì tối hôm đó em đang trên xe để vào Saigon nhập học Đại học!

Quan_woodman

Xe điện
Hồi đó, em đang làm nhân viên quản lý chất lượng cho Vinafor Sài Gòn, nhà máy Vinafor Biên Hòa, đặt tại khu phố Long Điềm, phường Long Bình Tân, tp Biên Hòa, Đồng Nai (nếu cụ nào cũng làm ở đó thời gian này có khi biết nhau).
Ngày hôm đó, em và 1 thằng cùng làm trong cty, bỏ làm ra quán nhậu chờ xem phim. Nguyên nhân cực kỳ củ chuối: hai thằng cãi nhau là bọn Tây bương chúng viết tay trái hay tay phải. Gọi 1 cái lẩu thập cẩm ra ngồi nhắm với rượu chuối hột chỉ để giải đáp thắc mắc trên.
Ngồi một lúc thì thấy tivi của quán chiếu cảnh đổ nát và tan hoang của 2 tòa tháp trên. Em vẫn nhớ như in cái cảm xúc lúc đó đến tận bây giờ. Thấy nó thực sự khủng khiếp.
Mới đó mà 20 năm cuộc đời rồi, nhanh thật!
(Thằng bạn em hôm đó tên Tạ Tấn, người Sóc Sơn, nếu nó có sinh hoạt trên này, chắc nó cũng nhận ra em thôi.)

hd-vt

Xe container
Em chỉ đưa ra quan điểm cá nhân và chỉ dám nhận xét về chú Sam thôi. Cả thế giới thì hơi quá tầm của em do không có đủ thông tin để tham khảo. Nếu chém thêm thì em thấy là sau 20 năm thì anh hàng xóm và anh Gấu tại thời điểm này đối trọng tốt hơn với chú Sam so với cách đây 20 năm.
Em chỉ kể là có người nói như thế thôi, chứ em tuổi giề mà bình.
Trong thớt có cụ rên vàng hồi ấy 500 ngàn đấy, tiếc hùi hụi :)). Giờ mà rẻ thế, em mua đúc cái ghế cho sướng cái thằng người, đúng kiểu ngồi trên đống vàng. :>

mypleasure

Xe buýt
ĐSQ Mỹ có thêm cái cotainer to uỳnh chắn ngang trước cửa và chiếm 1/3 đường Láng Hạ
Em ấn tượng nhất là ngay ngày hôm sau, Đại sứ quán các nước và khu ngoại giao đoàn ở Hà Nội được tăng viện thêm mỗi điểm 8 lính, 4 lính mũ sắt, áo lục quân, AK, áo giáp, 4 lính mũ sắt, áo rằn ri, cũng AK, áo giáp, còn chốt gác CA bên ngoài cũng thêm người, đứng rộng trên hè, có chỗ còn căng dây, ai mà lượn vào dừng xe là nhắc đi khỏi. Cảm giác không khí có nguy hiểm hơn, cứ thế kéo dài đến mấy tháng mới rút bớt dần.
Em nhớ là xe gì đó như xe quân sự chứ hầm hố lắm. Mà hình như sau đó con này trong lúc di chuyển ở ngã tư LH - HTK có gây họa, sau thấy chuyển thành quả công như bây giờ.

DidiLe

Xe container
Em biết ngay khi diễn ra, ông anh gọi vào xem Thời sự đêm 23h. Ngày ấy vừa ra trường ko nghĩ được tác động lớn lao của nó đến nền kinh tế. Cho quay ngược thời gian em sẽ cầm hết tiền đi mua vàng. Vàng ngày đó chưa đến 500k/chỉ ah.
Cụ chuẩn ạ.
Em đi cùng gấu về phòng mở espn/cnn xem trực tiếp luôn, cảm nhận là không biết chuyện gì xày ra.
2001 - 2021 thời gian trôi qua và bao cơ hội cứ đi theo thời gian, 2021 Taliban quay lại cai trị Af!

meodenminh

Xe điện
Takiban có liên quan đến 11.9 đâu nhỉ

Rone95

Xe tăng
Hoá ra Bin Laden và Al-Qeada từng là sản phẩm của Mỹ dùng để chống LX, mỉa mai thật, gậy ông đập lưng ông, nuôi ong tay áo

Rone95

Xe tăng
Dành cho nhiều cụ fan USA, Bin laden từng được Mỹ khen ngợi vì là chiến binh tự do chống LX, hài hước thật chống LX thì gọi là chiến binh tự do, chống Mỹ thì gọi là khủng bố

asensio

Xe tăng
The Falling Man
1 bức ảnh ám ảnh:(