[Funland] Vụ khủng bố 11/9 đã 20 năm, tưởng như nháy mắt, các bạn đã có tiến triển gì trong cuộc sống ?

hd-vt

Xe container
Trước đó anh Bill có sang và phát biểu ở trường cháu! Nói thật là hồi đó cháu thấy thích khi có thằng vả được cho chú Sam một phát! Có cụ khen anh Bush anh ấy phản ứng mạnh nhưng cháu thì cho là dở. Anh Biden vừa hoàn tất rút quân sau khi nướng nghìn tỏi buck vào đó. Sa lầy vào một số cuộc chơi tốn kém hậu chiến tranh lạnh lại chính là lý do và là cơ hội để anh hàng xóm chúng ta trỗi dậy. Tất nhiên một thế giới đa cực thì tốt hơn đơn cực nhưng xét về lợi ích riêng của chú Sam thì quả 11/9 là đòn đánh thành công và đến giờ chú Sam vẫn còn tổn thương về cả chính trị và kinh tế.
"quả 11/9 là đòn đánh thành công và đến giờ chú Sam vẫn còn tổn thương về cả chính trị và kinh tế." Đoạn này thì có người nói là cả thế giới bị tổn thương cụ ạ.
Bất ổn, máu chảy đầu rơi, chi phí chiến tranh bổ đầu cho toàn thế giới. Nghe lạ phết, nên Mỹ là đầu tàu là vậy hay "một con ngựa đau cả tàu không ăn cỏ". :-??
Em hóng được thế nên đừng ai hỏi em, em chịu. Ngồi nắn vỗ vỗ cái CPU có khi ...nại ra. :D

datto70

Xe container
Nhưng sau 20 năm mỹ vẫn ko xóa sổ được và thất bại trong cuộc chiến chống taliban cụ nhỉ.
Mỹ đánh taliban vì cáo buộc chứa ông cũng từ đầu tên BIN, đạt được mục đích là BIN đã chết.

Phỡn

Xe tăng
Ban phát dâm chủ quen rồi giờ nó ban phát lại cho thì thẫn thờ à :)) .
Dân nó không muốn ăn đòn thì đừng có bầu mấy thằng diều hâu lên là ok.

Trục

Xe ba gác
Nháy mắt đã 20 năm kể từ vụ khủng bố chấn động năm 2001.

Kể từ đó đến nay, các bạn đã giàu lên nhiều chưa?
Sau 20 năm nữa kỷ niệm 2 thập kỷ Covid, thì lại sẽ thế nào?

20 năm trôi qua nhanh như 1 tiếng sét.
Thời đó em mới 2 chục, giờ con em cũng sắp 18 rồi, thời gian trôi nhanh như chó chạy ngoài đồng, Cụ ạ.

XSim

Xe container
Bây giờ vẫn thế
Xua chó ra cắn mỹ nhưng gửi con sang mỹ học, xuất khẩu sang mỹ kiếm tiền, có tiền sang mỹ chữa bệnh
Tau khỏe, có chi mô nơ
Thì cũng như các thanh niên (cả VN lẫn Mỹ) miệng chửi TQ nhưng vẫn xài hàng Tàu hàng ngày đó thôi :)

xukthal.

Xe lăn

ATZ

Xe tải
Em nhớ là lúc đó mình đi công tác ở Tây Nguyên với Sếp người Nhật và 1 anh Việt Kiều người Hoa, sáng ra ăn sáng ở KS họ mới nói Mỹ bị tấn công khủng bố. Mình cũng xem nhưng lúc đó nó rất xa xôi và không có cảm giác ảnh hưởng nhiều đến mình.

Thậm chí lúc đó mình còn nghĩ hậu quả này là do sự ngông cuồng của Mỹ và họ đáng bị vậy, Bên nào lên kế hoạch quả là kỳ công và giỏi.

Sau đó khi thấy thiệt hại nhân mạng quá lớn, quá sốc mình cũng thấy đồng cảm với Mỹ và cho rằng cuộc chiến chống Taliban là cần thiết, và những tên khủng bố cuồng tín đáng bị tiêu diệt.

Ngoảnh mặt nhìn lại đã thấy thanh xuân đã qua, bao biến cố được mất của cuộc đời đã hằn lên những vết nhăn trên trán, thời gian trôi qua nhanh thật, đã chạm vào tuổi 50, trong những ngày giãn cách này bắt đầu nhìn lại để sống nhẹ nhàng hơn, bớt bon chen hơn.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
nhanh thật, đã 20 năm rồi. Hôm đó đi học về xem bản tin trưa 12h, cả nhà đang ngồi nói chuyện mà choáng váng, tưởng là lấy trên phim về.

11.9.2001.
Em đang xây nhà nên cả gia đình tá túc bên Nhạc phụ
Khi TV dừng chương trình phát sóng thường lệ để đưa tin, khi thấy 2 tòa nhà bị máy bay đâm vào và sụp, đổ thú thực ban đầu em có chút hả hê vì thấy nước Mỹ đã từng mang may bay sang ném bom ở VN nay phải nếm trải cảm giác này cũng đáng lắm.

Nhưng cảm xúc của em thay đổi khi sau đó em thấy có quá nhiều người chết và bị thương - và họ là những dân thường. Đến khi thấy hình ảnh của một viên Cảnh sát PCCC nước Mỹ mặt lấm lem khói bụi, quần áo tả tơi đứng nghiêm, vừa khóc vừa giơ tay chào vĩnh biệt đồng đội và những người dân còn kẹt lại khi tòa nhà sụp đổ thì em cũng ứa nước mắt theo. Những người trong tòa nhà không đáng bị như vậy, họ vô tội.

Nhạc phụ em thì lẩm bẩm ngay khi TV đưa tin xong: TG sắp bất ổn rồi.
Lúc đó em chỉ nghĩ đơn thuần sự bất ổn trên TG sẽ do bọn khủng bố sẽ tiếp tục đánh bom ở những nơi khác, nhưng Nhạc phụ giải thích: người Mỹ sẽ không để yên đâu, họ sẽ gây chiến tranh để trả thù và nhiều nước sẽ bị cuốn vào cuộc chiến này - đó mới điều gây bất ổn.
Sau này đúng như vậy và em rất nể tầm nhìn của Nhạc phụ, dù cụ chỉ là cán bộ cấp Sở.

xukthal.

Xe lăn
cho rằng cuộc chiến chống Taliban là cần thiết,
Hồi ý Mỹ nó ko điều tra được ai cứ đổ cho Biladen với Taliban rồi phát động chiến tranh với 1 số nước Hồi giáo để thỏa mãn cái tôi của họ bị chà đạp thôi.

Duongphong-dhl

Xe hơi
Hôm đó đang làm việc với một Đại ca ở New Century bàn về phương án triển khai làm đĩa bay T1!
Nhanh thật là nhanh, cứ tự đưa ra cho mình 5 năm lần 1 rồi 5 năm lần 2, nhưng cuối cùng đến giờ cũng mới chỉ có một vợ - hai con và chưa có cháu gọi bằng thằng :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Không cụ ơi, Think Pad T22 BÃI mua của Nguyên computer gì đó ở Kim Ngưu, 16.5 củ. Tiền đó là món các cụ cho cái xe máy, em có quyền chọn em đổi sang Laptop (bạn em toàn có xe máy từ cấp 3). Nhờ nó mà em ra khối việc được cho là nền tảng của việc nhớn cụ ạ. Chứ lúc đó đi làm kiểu xin tiền, tháng nào cũng vay Mama suốt:)).
Cụ chọn chuẩn thật. Quả laptop thời ấy mà phát huy tốt thì chả mấy chốc kiếm đc cái xm.

Demchinhhang.net

Xe container
Cụ chọn chuẩn thật. Quả laptop thời ấy mà phát huy tốt thì chả mấy chốc kiếm đc cái xm.
Em đi xe đạp hêtd 2003, 2006 đạp ngay con Vitara LD cũ, ném luôn xe máy, tính ra được đi xe máy tầm 3 năm:D

lx125_black

Xe container
11.9 là mới khai giảng được mấy hôm, sáng ti vi đưa tin, trưa bọn trẻ con ở trường bàn tán rầm rộ.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em nói đấy là về thời điểm 2001 mà. Kem đọc ko hết còm à :|
Vì mình đang tư duy từ "xóa sổ" theo hướng dập tắt, chấm dứt tồn tại, không còn có thể sống lại mạnh mẽ

• Vodka
Reactions: Kuu

lionking_vn

Xe đạp
Lướt qua comment thấy hồi đó nhiều cụ có vẻ hả hê khi nghe tin chú Sam bị khủng bố, em 2001 đang là SV năm 3 nhưng đã biết nhìn nhận sư việc đa chiều và khách quan.

Xolabaque

Xe tăng
Ngày 11/9 năm đó, khi Đài Truyền hình Nga tường thuật trực tiếp hình ảnh tháp thứ nhất đang bốc cháy thì bọn em đang đứng ở chợ Vòm, nhốn nháo cả lên, dọn hàng té sớm về kba xem tiếp, thấy buồn vì có quá nhiều người phải nhảy từ trên cao xuống để thoát thân khỏi khối lửa rừng rực, nhưng có ai thoát được đâu, mới đó đã 20 năm, nếu thoát khỏi đại dịch này thì chỉ cầu được 20 năm nữa thôi, quá đủ rồi...