Vũ khí trên xe ^^!

nangct

Xe tăng
cái này đúng đấy ah, nhưng em thấy thủ quả súng điện cũng hay. cụ nào trên off bán thì alo em cái
0946868899

Taihoatu

Xe lăn
nếu bỏ đồ thì lại bị 141 bắt. thôi chung quy chỉ tại hên xui

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
Theo em các cụ ko nên sử dụng vũ khí, trong đa số trường hợp đều thiệt, rất dễ bị 141 kiểm tra xử lý, còn khi tự vệ, cụ nhỡ tay thì sẽ bị hình sự, mà nhẹ tay quá thì ko ăn thua.
Mũ xxx cũng ko nên, vì bây giờ nhiều xe dùng quá, toàn là mũ giả, xxx sẽ hỏi là vì sao có mũ, giấy tờ đâu là rất phiền phức.
Các cụ cứ làm 1 hoặc 1 đôi ống tuýp nước = sắt loại bằng ngón chân cái, dài 1m - 1,2m, để ở kính sau hoặc là cốp xe đều được, lúc cần thay lốp sẽ làm tay đòn rất hiệu quả, lúc tự vệ thì ăn đứt mấy con dao đểu và kiếm ngắn. Em đã dùng 1 lần rồi, dọa là chính thôi :D , cũng khá hiệu quả.
Quan trọng nhất là các cụ quan điểm về nhì và phải thật điềm tĩnh.
Chúc các cụ lái xe an toàn và may mắn.

HAco

Xe hơi

Không thì mua lấy 60cm loại xích này, to hơn cũng ok miễn cụ cầm vừa tay đảm bảo thèng nào lằng nhằng cụ lôi ra có mà són ra quần =))
đúng rồi cụ mua loại này dài 1,2met nhưng to bằng 2 lần cái xjch chó ở đầu bập cái khóa việt tiệp là ok. Với cái loại này cụ học lấy mấy miếng tự vệ đảm bảo chấp cả dao với kiếm. Em hay đi chuyển tiền với vàng một mình toàn sừ loại này thôi
Làm thêm lọ xịt muỗi nữa càng hay

Chỉnh sửa cuối:

jazz

Xe máy
Theo cá nhân e, e mà gặp bọn đấy thì cứ xin lỗi cho xong cụ ạ. Đấy như cụ kể thì mình kiểu gì cũng bị động nên mình bị dính đòn trước. Để đến khi đi lấy được thứ gì chống lại thì cũng nguy mà nhỡ mình lại nhỡ tay thì mình cũng lại dính dáng đến pháp luật.

phucloc8899

Xe container
Theo cá nhân e, e mà gặp bọn đấy thì cứ xin lỗi cho xong cụ ạ. Đấy như cụ kể thì mình kiểu gì cũng bị động nên mình bị dính đòn trước. Để đến khi đi lấy được thứ gì chống lại thì cũng nguy mà nhỡ mình lại nhỡ tay thì mình cũng lại dính dáng đến pháp luật.
Theo em cứ lên ép bọn chúng xuống rồi bảo "anh hôm nay để cuốc ở nhà chứ ko thì các chú như cây chuối bị hạ thôi":D

luckyboy

Xe container
có thằng xl rồi mà nó vẫn túm mình ra oánh thì sao cụ :D

ngon bổ rẻ

Xe đạp
làm con cờ lê mỏ lết to để của xe, ngon mà không pham luật

artmedia5881

Xe container
có thằng xl rồi mà nó vẫn túm mình ra oánh thì sao cụ :D
Chuẩn đấy ợh! Cái loại đã vô học xin nó cũng táng thì chúng ta phải làm sao! Chạy ưh? Chắc chỉ còn phương án đó.

pmha

Xe đạp
1 loại vũ khí phòng thân nữa là baton. vũ khí này cảnh sát 1 số nước có sử dụng, ko rõ ở ta có cho phép dùng như trang thiết bị tập võ côn nhị khúc...hay ko?
Nó là loại thép ống, rút 2-3 khúc bằng thép cường độ cao. baton khi sử dụng vẩy tay 1 cái là bung ra 3 đoạn.
loại tốt của mỹ thì thép rất cứng và có thể chẹt oto qua ko cong. đập gạch đá vỡ như không.
khi sử dụng kiểu ko có tập tành kỹ năng gì cũng có thể chống đỡ tàm tạm với các vũ khí khác, chống với tay không thì rõ ràng cầm baton lợi thế hơn hẳn.
nếu có rèn luyện kỹ năng sử dụng thì hiệu quả chắc sẽ cao hơn nhiều.
baton co nhiêu loại từ vài trăm ngàn và đắt hơn tùy chất lượng. mời các cụ xem video khả năng chiến đấu của baton:
http://www.youtube.com/watch?v=9aHmdCl8v1E