[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nắng nhạt

Xe điện
Không bán trú thì ở lại trường nhịn đói à? Bố mẹ không đón về cho ăn ngủ, cứ vạ vật ở trường thôi à? Còn đã về lại còn đòi thích lúc nào đến thì đến chắc? Về ăn xong 12h quay lại trường nó cũng phải mở cửa cho vào à?
Cụ còm có chất lượng tí đi. Vì điều kiện, hoàn cảnh có em phải mang cơm đến lớp ăn trưa thì sao? Hay lại cái kiểu như nhận ghế đá công viên của nhà mình. Mua nước thì được ngồi ghế đá. Mang nước đến ngồi thì bị đuổi?

Ongrungf

Xe điện
Cụ đưa quy định của ngành lên đây em xem
Đó là nội quy nhà trường là văn bản có giá trị thấp nhất.
Nó ghi rõ giờ đóng mở cổng trường đấy.
Học sinh mà đến muộn, cổng đã đóng thì xin mời đứng đường chờ hết tiết.
Đến sớm khi cổng chính chưa mở, nếu không phải đối tượng trực nhật, sao-cờ đỏ thì cũng đứng đường chờ nốt.
Nước có quốc pháp
Nhà có gia phong
Trường có nội quy.
Cứ thế mà làm.
Đối tượng nào vi phạm sẽ phải chịu trách nhiệm về hành vi của mình.
Vỡ ra chửa ???
Sống trên đời mà không hiểu điều ấy thì tốt nhất là không nên sống nữa !!!

ung_sung_tu_tai

Xe container
Về cán bộ, công nhân, viên chức thì:
Ai về thì về.Ai ở lại thì ở lại.
Học sinh, ngoài giờ học không được phép ở lại trường.
1/2 gia đình nhà tôi làm giáo nên thông những quy định của ngành lắm !!!
Vâng
Cán bộ, công nhân, viên chức... ở lại buổi trưa thì cũng phải có ý thức trật tự, biết điều im ắng nhá. Chứ cứ nô đùa, trò chuyện, đi lại lung tung hoặc bật nhạc, thậm chí bật điện sáng chưng à ? Thì rùi cũng có người đuổi thẳng cổ ngay ạ.

Nôm na, có ở lại buổi trưa thì cũng ở đúng chỗ. (tất nhiên "đúng chỗ" ở đây là theo cái thông lệ của mỗi cơ qua- vì toàn người lớn cả)

Ongrungf

Xe điện
Vâng
Cán bộ, công nhân, viên chức... ở lại buổi trưa thì cũng phải có ý thức trật tự, biết điều im ắng nhá. Chứ cứ nô đùa, trò chuyện, đi lại lung tung hoặc bật nhạc, thậm chí bật điện sáng chưng à ? Thì rùi cũng có người đuổi thẳng cổ ngay ạ.

Nôm na, có ở lại buổi trưa thì cũng ở đúng chỗ. (tất nhiên "đúng chỗ" ở đây là theo cái thông lệ của mỗi cơ qua- vì toàn người lớn cả)
Chả phải chỉ giờ nghỉ trưa mà trong giờ làm việc, cán bộ viên chức mà làm ồn vô cớ cũng sẽ được nhắc nhở :D

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Cụ còm có chất lượng tí đi. Vì điều kiện, hoàn cảnh có em phải mang cơm đến lớp ăn trưa thì sao? Hay lại cái kiểu như nhận ghế đá công viên của nhà mình. Mua nước thì được ngồi ghế đá. Mang nước đến ngồi thì bị đuổi?
Cái đấy phụ huynh không đăng ký thì trường trả lời kiểu gì? Đã có trường hợp nào bị đuổi thế chưa?

VoCan

Xe điện
Làm giáo viên nhục thật , vô cớ bị chửi , có bằng chứng dán dựng rồi vẫn bị chửi , cấp trên thì không bênh vực , GS ,TS , ĐB QH cũng không , đều là những bài giáo dục về lòng nhân ái với trẻ em , với người nghèo, với abc . Nhưng đệch chả có đứa nào suy nghĩ cho cô giáo và con cô , gia đình cô ntn khi bị cả xã hội chửi , họ mặc nhiên coi việc dàn dựng của bà mẹ là bt
Như cái ông PGS nào đó trong cái bài này , éo biết lúc ông ta làm thứ trưởng BGD ông ta có nghĩ đến những vấn đề này không , có giải quyết những vấn đề này không ,đã làm những việc gi lo cho học sinh nhưng khi là "nguyên" ông ta nói những lời đạo đức học như đúng rồi , nếu ông ta quan tâm như vậy sao trước khi là nguyên ông ta không làm đi nhỉ

Nắng nhạt

Xe điện
Đó là nội quy nhà trường là văn bản có giá trị thấp nhất.
Nó ghi rõ giờ đóng mở cổng trường đấy.
Học sinh mà đến muộn, cổng đã đóng thì xin mời đứng đường chờ hết tiết.
Đến sớm khi cổng chính chưa mở, nếu không phải đối tượng trực nhật, sao-cờ đỏ thì cũng đứng đường chờ nốt.
Nước có quốc pháp
Nhà có gia phong
Trường có nội quy.
Cứ thế mà làm.
Đối tượng nào vi phạm sẽ phải chịu trách nhiệm về hành vi của mình.
Vỡ ra chửa ???
Sống trên đời mà không hiểu điều ấy thì tốt nhất là không nên sống nữa !!!
Nội quy nhà trường nhưng nó vô lý quá ảnh hưởng đến quyền lợi của dân thì trên phải chấn chỉnh. Hình như đã có văn bản yêu cầu các trường phải có phòng cho hs đến sớm rồi thì phải. Chưa có thì chắc chắn sẽ phải có nay mai thôi

Nắng nhạt

Xe điện
Vậy đứa nào viết ở đây ???
Nắng To chắc :)):)):)):)):)):)):))
Vãi cả đặc lần lỏng cho hạng dùng tiêu chuẩn kép =))=))=))=))=))=))=))
Cụ gọi ai là hạng đấy? Nếu nhà cụ có nửa số người là giáo viên thì bảo họ giáo dục lại cụ đi. Hay giáo viên nhà cụ dạy cụ ăn nói như thế?

Ongrungf

Xe điện
Nội quy nhà trường nhưng nó vô lý quá ảnh hưởng đến quyền lợi của dân thì trên phải chấn chỉnh. Hình như đã có văn bản yêu cầu các trường phải có phòng cho hs đến sớm rồi thì phải. Chưa có thì chắc chắn sẽ phải có bay mai thôi
Lại Hình như
Lại Chắc chăn sẽ...
Vãi =))=))=))=))=))=))=))
Toàn những điều mơ hồ !!!
Phải chăng mợ đang muốn gieo rắc sự MƠ HỒ ở đây ???

đam123

Xe tải
Đúng là vụ bé như con kiến này mà om sòm lâu quá!
Con em đầy lần đến sớm, tìm chỗ ngồi yên trong khi các bạn ngủ ( dù đang ăn bán trú và xin về 1 buổi). Đứa lớn cáp 2 hiện giờ, dù nắng to hay mua to thì vẫn đứng cổng chờ đến giờ, em thấy thế là bình thường. Em tán thành việc thực hiện nội quy nhà trường. Nếu không sẽ thành cái chợ. Cong chuyện xử lý làm sao cho cso tình người nó ko có trong nội quy, tình với em này thì ko tình với em khác, trong khi em khác đang đúng...
Em trước kia đi học sớm đứng ngoài chờ bv mở cổng nhé, hết giờ phắn cho bv khóa cửa. Có sao đâu. Giờ các bố các mẹ cứ chuyện nọ xọ chuyện kia, chuyện nội quy khác chuyện chất lượng, chuyện thầy cô khác chuyện mua điểm, cứ xâu chuỗi áp đặt linh tinh lên giờ xã hội nháo nhào.

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ trường mở cửa lúc 12h50. Cháu nào đến lúc 12h40 sẽ đứng đội nắng mưa ngoài cổng trường 10 phút. Cha chả là ác.

mrductk111

Xe buýt
Ha ha dân trí thấp, em không thèm nói chuyện nữa và đã báo cáo mod, nói phí nhời
Mợ đừng rep còm của cụ ấy nữa, không là bị kéo xuống ngang bằng với cụ ấy đấy.

Em vì cứ ngược chiều cụ ấy nên cụ ấy còn bảo em là nhợn nữa kìa.
Mà em nghĩ khả năng cao cụ này là DLV lắm.

Ongrungf

Xe điện
Bây giờ trường mở cửa lúc 12h50. Cháu nào đến lúc 12h40 sẽ đứng đội nắng mưa ngoài cổng trường 10 phút. Cha chả là ác.
Vậy đứa nào là Kẻ ÁC ???
Quy định giờ mở cổng trường hay con mẹ SM của bé ???

Ongrungf

Xe điện

Hay.
Giờ lại thêm 1 anh hàng MŨ
Vãi =))=))=))=))=))=))=))

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Cụ không đủ trình làm DLV nên nếu được đưa lên ngang bằng là hơi thiên vị đấy :))

Trạng thái
Thớt đang đóng