[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Matizcoi

Xe cút kít
Bà này thú nhận, văn bản của chính quyền....nhưng trên fb các phụ huynh vẫn không tin, cho là bị ép. Họ một mực tin câu chuyện từ đầu và cái ảnh là sự thật. K gì có thể lay chuyển niềm tin đó.
Làm kách mệnh zất cần những con người như thế :P

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Bà này thú nhận, văn bản của chính quyền....nhưng trên fb các phụ huynh vẫn không tin, cho là bị ép. Họ một mực tin câu chuyện từ đầu và cái ảnh là sự thật. K gì có thể lay chuyển niềm tin đó.
Càng ngày mình càng thấy chính quyền dân túy là vớ vẫn! Sợ chịu sức ép dự luận mà méo dám tìm hiểu bảo vệ cấn bộ nhân viên của minh!
Tóm lại nếu chửi thì mình cũng chửi là chính quyền và hiệu trưởng trường này hèn!

Bemagauvn

Xe điện
Không được,
Bản thân em thấy nhà trường cũng như thành phố đã rất cầu thị để giải quyết vấn đề dù đúng hay sai chưa rõ ràng.
Cô giáo cũng tham gia họp hết sức thành khẩn rút kinh nghiệm về những hành động chưa chuẩn với sư phạm ( theo em chụp ảnh hs vi phạm là rất nhậy cảm ).
Phụ huynh thì nên có hiểu biết và gửi đơn từ nếu có khó khăn, hành động kiểu kia là hại con hại mình hại cả lòng tốt của xã hội.
Trường cũng phải cơ cấu xem xét lại những gì mình chưa chuẩn qua vụ việc tạo môi trường tốt hơn cho học sinh.
Em tự nhận em hèn, thấy mùi nhưng sợ số đông. Dưng qua đây em vẫn đứng lên đòi lại mặt mũi cho bác Quangsot, cụ Linh betha, những người dám đưa ra chính kiến mặc dù phải chịu nhiều ấm ức tổn thương.
Các cụ có thể chửi em thoải mái, nhưng em đề nghị các cụ đã vang và mạt sát cụ Quangsot, Linh betha cùng một vài cụ dũng cảm khác nữa, hãy xin lỗi các cụ ý. Các cụ ý cũng chỉ nêu quan điểm bản thân qua vụ việc thôi khi thấy không hợp lý.
Các cụ không thể cứ hấp diêm người ta xong rồi khi sự thật được sáng tỏ cứ thể bỏ đi để nạn nhân trong ê chề và nhục nhã vì mang tiếng không thông cảm với một em bé . Em cần một lời xin lỗi.
Forum cần sạch hơn ngoài kia.

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
Càng ngày mình càng thấy chính quyền dân túy là vớ vẫn! Sợ chịu sức ép dự luận mà méo dám tìm hiểu bảo vệ cấn bộ nhân viên của minh!
Tóm lại nếu chửi thì mình cũng chửi là chính quyền và hiệu trưởng trường này hèn!
Cụ tham gia sinh hoạt trên mạng mà ko biết bọn CĐM đông và nguy hiểm cỡ nào à, nhất là khi đã được xỏ mũi dắt đi ....
Chính quyền thì như em nói, đang kỳ Đại hội Đ các cấp, vớ vẩn mất chân trong Đ thì con đường chính chị coi như xong nhé.

Nắng nhạt

Xe điện
Cụ nói chuẩn đấy, em hoàn toàn ủng hộ cái cụ mong muốn.
Cơ mà cái đội chửi cô giáo tè le sao cụ không bảo họ vào xin lỗi cô giáo đi, chơi fair là phải vậy chứ, ai lại thế bao giờ :))
Đội chửi với đội bênh cũng một chín một mười thôi. Nên nhìn nhận mọi vấn đề một cách tổng quát và khách quan nhất. Căn cứ vào thực tế chứ không nên căn cứ vào trường hợp của mình mà suy ra tất cả

Matizcoi

Xe cút kít
Không được,
Bản thân em thấy nhà trường cũng như thành phố đã rất cầu thị để giải quyết vấn đề dù đúng hay sai chưa rõ ràng.
Cô giáo cũng tham gia họp hết sức thành khẩn rút kinh nghiệm về những hành động chưa chuẩn với sư phạm ( theo em chụp ảnh hs vi phạm là rất nhậy cảm ).
Phụ huynh thì nên có hiểu biết và gửi đơn từ nếu có khó khăn, hành động kiểu kia là hại con hại mình hại cả lòng tốt của xã hội.
Trường cũng phải cơ cấu xem xét lại những gì mình chưa chuẩn qua vụ việc tạo môi trường tốt hơn cho học sinh.
Em tự nhận em hèn, thấy mùi nhưng sợ số đông. Dưng qua đây em vẫn đứng lên đòi lại mặt mũi cho bác Quangsot, cụ Linh betha, những người dám đưa ra chính kiến mặc dù phải chịu nhiều ấm ức tổn thương.
Các cụ có thể chửi em thoải mái, nhưng em đề nghị các cụ đã vang và mạt sát cụ Quangsot, Linh betha và một vài cụ dũng cảm hãy xin lỗi các cụ ý.
Forum cần sạch hơn ngoài kia.
Các cụ kia còm nhiều, còn em thì còm ít hơn chút mà chỉ đi zót rượu thôi, nhưng là người duy nhất được mời ra đứng nắng 15 phút giữa trưa đấy =))

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
thì em đã nói ở dòng trên "hãy nuôi dưỡng sự thần thánh hóa, trong sáng hóa hình ảnh người thầy người cô trong tâm hồn con các vị càng lâu càng tốt, dù rồi cũng có ngày chúng đủ lớn để nhận ra là thầy cô cũng là người như cha mẹ chúng nó, mà thôi. "
Như bên Tây thì là chuyện Santa Klaus thôi, hãy dừng tin khi đã đủ nhận thức.
Ở chuyện này sau khi có cái clip tòi ra, em muốn chửi cái con mẹ đưa con mình từ tấm bé vào trò con Cám bịa nhảm.
Ở thiên đường là cấm nó nuôi con rồi.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tham gia sinh hoạt trên mạng mà ko biết bọn CĐM đông và nguy hiểm cỡ nào à, nhất là khi đã được xỏ mũi dắt đi ....
Chính quyền thì như em nói, đang kỳ Đại hội Đ các cấp, vớ vẩn mất chân trong Đ thì con đường chính chị coi như xong nhé.
Vì những cái như cụ nói mà không dám đứng về công lý, về lẽ phải. Chèn ép chính cán bộ nhân viên mình nhận lỗi để vừa lòng cộng đồng mạng thì càng méo xứng đáng làm lãnh đạo.
Dân túy quá mức thì thằng dân sẽ được những thằng lãnh đạo có tài nói khoác dẫn dắt thôi ( người ta nói là mị dân đó)

Teaser

Xe tải

Cuối cùng cũng đăng ký cho con học bán trú. Vậy là câu chuyện kết thúc êm đẹp.

Bọn nào chửi phụ nữ và trẻ em là hèn :))
Còn chửi cô giáo thì là chấy sỹ đấu tranh cho dân chủ =))

VCHDHN

Xe container
Dân túy nguy hiểm phết. Chúng nó lại bẩu đúng thì sao phải xin lỗi 😞

Matizcoi

Xe cút kít
Vì những cái như cụ nói mà không dám đứng về công lý, về lẽ phải. Chèn ép chính cán bộ nhân viên mình nhận lỗi để vừa lòng cộng đồng mạng thì càng méo xứng đáng làm lãnh đạo.
Dân túy quá mức thì thằng dân sẽ được những thằng lãnh đạo có tài nói khoác dẫn dắt thôi ( người ta nói là mị dân đó)
Món này muốn chính xác phải đợi xong kì đại hội, khi bầu bán xong xuôi đã. Cụ tin nếu sự vụ này xảy ra sau Đại hội Đ toàn quốc thì việc xử lí của chính quyền sẽ khác ko?

VoCan

Xe điện
Vẫn câu nói cũ của em , người lớn làm sai , trẻ con chịu khổ

kienvinh

Xe lăn

Ngay từ khi đọc những cái tít kiểu "sao lại phơi nắng một đứa trẻ" tôi đã bẩu chính mẹ nó đã phơi nắng nó đấy chứ.

Giờ thú vị là mời cộng đồng mạng đi tìm động cơ của phụ huynh Mùi.

Tôi có 2 xu này: Phụ huynh Mùi tức giận vì con mình hôm trước bị phê bình, và chụp ảnh gửi lên nhóm Zalo. Người làm việc đó là cô giáo tên Lan. Phụ huynh Mùi đã dàn dựng chụp ảnh để trả thù cô giáo Lan.

Sau khi thành phố Hải Phòng có thông báo kết luận giải quyết vụ việc, phụ huynh Mùi phản đối thông báo này bằng các lý luận như sau:

Người mẹ chỉ ra hai nguyên nhân khiến học sinh đi học sớm không được vào lớp, vào trường và đã trình bày trong cuộc họp chiều 21/5. Thứ nhất, giáo viên chủ nhiệm cấm học sinh đi học sớm và vào lớp trong khi các bạn bán trú đang ngủ. Học sinh nào đi sớm sẽ bị gọi lên trước lớp phê bình, chụp hình đăng lên mạng xã hội, gửi cho phụ huynh. Thứ hai, học sinh đi sớm ngồi chơi dưới sân trường lại bị tổ Sao đỏ ngăn cản, không cho chơi.

"Hiện tại tinh thần con gái tôi chưa ổn định. Mỗi khi nói đến việc đi học sớm, cháu kêu sợ cô giáo lắm! Còn việc kiến nghị tiếp với trường thì thôi, để dư luận lên tiếng. Bây giờ tôi kiến nghị lại sợ ảnh hưởng đến việc học hành của cháu sau này", người mẹ nói.
Tưởng chừng như đã đạt được mục đích (trường từ nay sẽ bố trí chỗ ngồi chờ cho các học sinh đến sớm, thì phụ huynh Mùi phải hài lòng. Nhưng có vẻ như còn phải đập cô giáo Lan đã, mục đích này chưa đạt được.

Chỉnh sửa cuối:

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Món này muốn chính xác phải đợi xong kì đại hội, khi bầu bán xong xuôi đã. Cụ tin nếu sự vụ này xảy ra sau Đại hội Đ toàn quốc thì việc xử lí của chính quyền sẽ khác ko?
Theo mình vẫn thế! Những thằng vì đại hộ, muốn giữ ghế mà không dám bảo vệ công lý, bảo vệ sự thật. Làm chính trị kiểu dân túy cho vừa lòng cộng đồng mạng thì dù bất cứ là nguyên nhân gì thời điểm nào đều méo xứng đáng làm lãnh đạo.
Cán bộ mà đã méo có bản lĩnh như vậy rồi, thì bầu nó , nó cũng vì cái lợi bản thân mà phá nát cái lợi tập thể.

trungduong2211

Xe điện
Cụ ấy đang nói video fake, chính quyền và nhà trường ép 2 mẹ con diễn kịch để quay video lại, giải oan cho nhà trường.
Cụ ấy nói bóng nắng trong ảnh khác bóng nắng trong video
Thế thì kiểu định kiến trong đầu khó gỡ hoặc cố đấm ăn xôi k dám nhận mình đã bị 2 chân biến thành 4 chân cho người khác xỏ dây kéo đi.
Trả lời Cụ nốt cho tỏ.
Thứ 1 cái clip đó rất nhòe và mờ, khó xác định ngày tháng bị chỉnh sửa không, hình dáng, mặt mũi nhân vật khó nhận biết.
Thứ 2 nhìn hướng bóng nắng đổ so với nhau, ta thấy có sự khác biệt.
Vậy bức ảnh đầu tiên rõ ràng và chứng thực nhất.
Cụ căn cứ vào đâu nói bóng đổ khác biệt

hatinh5760

Xe điện
Câu chuyện cái áo cái quần đồng phục là để phục vụ mục đích loại bỏ sự phân biệt giàu nghèo trong cộng đồng hs là chính, thế mà qua mồm mấy chị kem trộn, mấy anh bán hàng online tự nhiên thành chuyện miếng cơm manh áo của nhà trường, của cô thầy .... Giờ mà lập lớp riêng thì dăm bữa nửa tháng là lên báo, lên truyền hình ngay :D
Về cái vụ đồng phục thì cụ không biết rồi .
Mua bên ngoài thường rẻ hơn mua tại trường 50k - 100k mỗi bộ tùy theo bộ mùa đông hay bộ mùa hè ( tính ra chênh tầm 30% ) . Mà chất liệu vải lại ngon hơn .
Tất nhiên là mùa ngoài thì không có phù hiệu trường .
Chắc là mua lẻ nên chi phí rẻ hơn đặt mua số lượng lớn . Hoặc giá trị gia tăng nó nằm ở công đoạn dán logo :)
Vv đồng phục, e thấy trường Am khá ổn. Áo trắng quần xanh. Chất liệu gì không quan trọng. Đến trường mua cái phù hiệu vải in sẵn, may vào là xong.
Trẻ con cấp 3, gầy béo, cao thấp khác nhau.
Thiếu gì cửa ăn.
Các cụ cứ suy diễn cho tội nhà trường!

Website
www.facebook.com

Ngay từ khi đọc những cái tít kiểu "sao lại phơi nắng một đứa trẻ" tôi đã bẩu chính mẹ nó đã phơi nắng nó đấy chứ.

Giờ thú vị là mời cộng đồng mạng đi tìm động cơ của phụ huynh Mùi.

Tôi có 2 xu này: Phụ huynh Mùi tức giận vì con mình hôm trước bị phê bình, và chụp ảnh gửi lên nhóm Zalo. Người làm việc đó là cô giáo tên Thanh. Phụ huynh Mùi đã dàn dựng chụp ảnh để trả thù cô giáo Thanh.

Sau khi thành phố Hải Phòng có thông báo kết luận giải quyết vụ việc, phụ huynh Mùi phản đối thông báo này bằng các lý luận như sau:

Tưởng chừng như đã đạt được mục đích (trường từ nay sẽ bố trí chỗ ngồi chờ cho các học sinh đến sớm, thì phụ huynh Mùi phải hài lòng. Nhưng có vẻ như còn phải đập cô giáo Thanh đã, mục đích này chưa đạt được.
Cô giáo tên Lan. Mẹ cháu lưu trong danh bạ là Cô giáo Thanh có nghĩa là cô giáo của Thanh.
Thanh là tên cháu bé.

Trạng thái
Thớt đang đóng