[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Matizcoi

Xe cút kít
Vv đồng phục, e thấy trường Am khá ổn. Áo trắng quần xanh. Chất liệu gì không quan trọng. Đến trường mua cái phù hiệu vải in sẵn, may vào là xong.
Trẻ con cấp 3, gầy béo, cao thấp khác nhau.
Thiếu gì cửa ăn.
Các cụ cứ suy diễn cho tội nhà trường!
1 cụ suy diễn thôi cụ, ai em ko biết chứ ko phải em :D

haivanphe

Xe container
120 trang trên coi OF vì mỗi cái fake news =))=))=))

cardreamer

Xe điện
Dừng lại được chưa các cụ? Sau khi đọc cái này

Mẹ bé gái lớp 1 đứng nắng trước cổng trường ở Hải Phòng thừa nhận: "Đoạn clip trên mạng quay 2 mẹ con là thật, vì xót con nên có nói không đúng sự thật !" Sáng 26/5, chị Mai Thị Mùi (phụ huynh của bé gái bị đứng trước cổng trường ở Hải Phòng) xác nhận với báo chí đoạn clip vừa tung trên mạng xã hội, có quay lại cảnh hai mẹ con chị trước cổng trường là thật, không phải dàn dựng. Phóng viên gặp chị Mùi khi chị đang làm tạp vụ cho một ngôi trường tư thục. Vào lúc này có nhiều cán bộ thuộc lực lượng chức năng đang chờ để làm việc. Tuy nhiên do tâm lý hoang mang nên chị Mùi chưa dám tiếp xúc ngay mà phải đợi người chủ của mình. Trao đổi nhanh về đoạn clip đang xôn xao trên mạng xã hội, chị Mùi xác nhận, đoạn clip này là thật, không có ai dàn dựng, hình ảnh đúng là của mẹ con chị Mùi. Theo chị, do điều kiện kinh tế khó khăn nên hôm 20/5, là ngày thứ 2 con gái chị không đăng ký ăn bán trú ở trường. Vì vậy, hôm đó chị đưa con đi học sớm hơn 15 phút và có đi vòng vào sân, sau đó quay ra cổng, bảo cháu bé đứng lại chụp tấm ảnh. "Trước đó cô giáo cũng có quy định không đến sớm 15 phút, tôi nghĩ do công việc mà nếu ngày nào cũng thế này thì con phải đứng ngoài cũng khổ. Cháu bảo không dám vào trong vì vào trong sao đỏ sẽ bảo vào lớp. Mà cháu sợ cô giáo mắng vào lớp sớm làm ồn nên bảo thôi để cháu đứng ngoài cổng. Lúc này, tôi đưa cháu ra ngoài chụp ảnh lại. Sau đó có đăng lên mạng vì bức xúc, tôi không ngờ hậu quả lại như thế. Bản chất sự việc không như vậy, nhưng nhiều người bình luận nói quá lên". Chị Mùi khẳng định, hôm 20/5 sau khi mạng xã hội đăng tải, phía công an có làm việc, chị cũng tường trình với đơn vị chị đang làm việc. Kể từ hôm đó chị không dám dùng điện thoại, con cái của chị tự xóa Facbook. -theo Toquoc.vn-

hatinh5760

Xe điện
Klq! Sao mặt mẹ hsinh lớp 1 mà nhàu cũ thế nhỉ!
Tâm sinh tướng! Toàn nghĩ những sự thấp hèn, bảo sao...

jazzzzz

Xe lăn
Bà này thú nhận, văn bản của chính quyền....nhưng trên fb các phụ huynh vẫn không tin, cho là bị ép. Họ một mực tin câu chuyện từ đầu và cái ảnh là sự thật. K gì có thể lay chuyển niềm tin đó.
Rất rất khó để huấn luyện mấy con bò cụ ạh, có thấy bò trong rạp xiếc bao giờ đâu.

Gcar

Xe container
Chị Mùi khẳng định, hôm 20/5 sau khi mạng xã hội đăng tải, phía công an có làm việc, chị cũng tường trình với đơn vị chị đang làm việc. Kể từ hôm đó chị không dám dùng điện thoại, con cái của chị tự xóa Facbook. -theo Toquoc.vn-
Cái trường mầm non của bà này đang làm chắc cũng chịu không xiết bà này nên tranh thủ làm tí áp lực! :D

anduong_hp

Xe hơi
Mấy trang đầu tiên bọn auto chửi nó chửi kinh thặc … :)) . Ko biết mấy ông auto chửi có vào Xin lỗi ko nhỉ ? Ko Xin lỗi thì méo phải đàn ông nha . :))
Đang được đi tập huấn chuẩn bị thi seagame về môn lặn rồi.kì này mình có hi vọng ăn trọn bộ huy chương.

provtc

Xe container
Mấy trang đầu tiên bọn auto chửi nó chửi kinh thặc … :)) . Ko biết mấy ông auto chửi có vào Xin lỗi ko nhỉ ? Ko Xin lỗi thì méo phải đàn ông nha . :))
Haiz có em xin lỗi, em không chửi chỉ chỉ trích thôi, nhưng cũng không lường được bà mẹ lại đưa con mình ra dựng 1 câu chuyện không có thật.

HuyArt

Xe lăn
Không được,
Bản thân em thấy nhà trường cũng như thành phố đã rất cầu thị để giải quyết vấn đề dù đúng hay sai chưa rõ ràng.
Cô giáo cũng tham gia họp hết sức thành khẩn rút kinh nghiệm về những hành động chưa chuẩn với sư phạm ( theo em chụp ảnh hs vi phạm là rất nhậy cảm ).
Phụ huynh thì nên có hiểu biết và gửi đơn từ nếu có khó khăn, hành động kiểu kia là hại con hại mình hại cả lòng tốt của xã hội.
Trường cũng phải cơ cấu xem xét lại những gì mình chưa chuẩn qua vụ việc tạo môi trường tốt hơn cho học sinh.
Em tự nhận em hèn, thấy mùi nhưng sợ số đông. Dưng qua đây em vẫn đứng lên đòi lại mặt mũi cho bác Quangsot, cụ Linh betha, những người dám đưa ra chính kiến mặc dù phải chịu nhiều ấm ức tổn thương.
Các cụ có thể chửi em thoải mái, nhưng em đề nghị các cụ đã vang và mạt sát cụ Quangsot, Linh betha cùng một vài cụ dũng cảm khác nữa, hãy xin lỗi các cụ ý. Các cụ ý cũng chỉ nêu quan điểm bản thân qua vụ việc thôi khi thấy không hợp lý.
Các cụ không thể cứ hấp diêm người ta xong rồi khi sự thật được sáng tỏ cứ thể bỏ đi để nạn nhân trong ê chề và nhục nhã vì mang tiếng không thông cảm với một em bé . Em cần một lời xin lỗi.
Forum cần sạch hơn ngoài kia.
Lời xin lỗi nó mắc ở quả khế nơi họng, khạc ra khó phết
Liêm sỉ là thứ xa xỉ

vitngoc

Xe điện
CĐM và nhiều cụ Of thành con bò của một đứa ất ơ, già mà dại. Haizzz
Nhà cháu phải add tham gia mấy nhóm phụ huynh trường- lớp F1 nên biết cái kiểu nhảy tưng tưng của các mợ, việc bằng cái móng tay cũng hô hào họp rồi biên bản các kiểu :))

jazzzzz

Xe lăn
Nhà cháu phải add tham gia mấy nhóm phụ huynh trường- lớp F1 nên biết cái kiểu nhảy tưng tưng của các mợ, việc bằng cái móng tay cũng hô hào họp rồi biên bản các kiểu :))
Nhà em 2 nhóc học C1 trường công, chưa bao giờ phải học thêm nhưng con vẫn đc cô quý.
Đơn giản là mọi vẫn đề của trường em đều giải quyết nhẹ nhàng và thẳng thắn, mọi hành động đều hướng đến các con, gấu ngồi im không đc tham gia vào mấy hội, nhóm phụ huynh.

provtc

Xe container
Tôi member off trước khi có vụ việc xảy ra tôi có những lời chỉ trích nhà trường, nay sau khi xem video tôi cảm thấy mình mồm miệng đi quá nhanh, tôi xin lỗi cô giáo và nhà trường, và toàn thể anh em bảo vệ cô giáo và nhà trường.
Sai thì mình nhận lỗi

HuyArt

Xe lăn
Tôi member off trước khi có vụ việc xảy ra tôi có những lời chỉ trích nhà trường, nay sau khi xem video tôi cảm thấy mình mồm miệng đi quá nhanh, tôi xin lỗi cô giáo và nhà trường, và toàn thể anh em bảo vệ cô giáo và nhà trường.
Sai thì mình nhận lỗi
Cụ manly phết
Chỉ trích, lên án cái xấu là tốt mà, thỏa hiệp với cái xấu mới tệ
Nhưng trên này có nhiều thành phần cực đoan, trí tuệ thì thấp kém, tư chất thì đồng nát, lật mặt nhanh hơn lật bàn tay. Tranh luận với thành phần này mệt hơn đêm tân hôn
OF sẽ ngày càng mất chất nếu còn dung túng những thành phần ntn

PING Travel

Xe đạp
Hôm nay em đọc báo thấy bảo CA sẽ vào cuộc!

vitngoc

Xe điện
Nhà em 2 nhóc học C1 trường công, chưa bao giờ phải học thêm nhưng con vẫn đc cô quý.
Đơn giản là mọi vẫn đề của trường em đều giải quyết nhẹ nhàng và thẳng thắn, mọi hành động đều hướng đến các con, gấu ngồi im không đc tham gia vào mấy hội, nhóm phụ huynh.
Vụ này nếu khéo chỉ giải quyết nội bộ trường lớp là xong, giờ bung bét!

provtc

Xe container
Cụ manly phết
Chỉ trích, lên án cái xấu là tốt mà, thỏa hiệp với cái xấu mới tệ
Nhưng trên này có nhiều thành phần cực đoan, trí tuệ thì thấp kém, tư chất thì đồng nát, lật mặt nhanh hơn lật bàn tay. Tranh luận với thành phần này mệt hơn đêm tân hôn
OF sẽ ngày càng mất chất nếu còn dung túng những thành phần ntn
Sáng sớm nay xem lão Lầm up lên trên FB mà mình ngã ngửa, haiz cuộc đời thật khốn nạn mà. Nếu không có video đó thì tiếng oan cả đời không gột rửa được.

Trạng thái
Thớt đang đóng