[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

obelix

Xe đạp
vâng, thì rõ ràng coi clip kẻ ra người vào rầm rầm, có ai cấm đâu?, thậm chí nhiều bạn phụ huynh ý thức tồi nó phi mẹ nó cả xe máy vào trường, có thấy đứa nào bị đuổi ra đâu?
trường này thế là còn lỏng lẻo, chứ trường con em thì sáng với chiều giờ vào với tan nó còn đc công an, dân phòng phường nó chặn mẹ cả 2 đầu đường ko cho ô tô vào, xe máy vô đc nhưng ko vào đc trường
Phải phê bình ban giám hiệu trường này vì chưa đến h học mà để mở cổng cho phụ huynh phi cả xe máy vào trường tự do.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
2 cụ lày định làm nhà đạo đức mạng à?
Bảo yêu mình, mà chạ dót cho mình, thế mà nà yêu à, đó nà ghét mình dồiiiiiiiii !
:)) :)) :))
em cũng thấy phục các cô giáo, mầm non phục 1 cách mà các bậc học phục cách khác, éo mẹ, cả nhà mình dạy nhõn 1-2 thằng con lắm lúc lộn mẹ nó cả mề lên, đằng này các cô dưới tay vài chục đứa.
nhiều vị phụ huynh thật đ,éo biết điều, họ muốn những gì tốt nhất cô dành cả cho quí tử nhà họ, thế con nhà khác nhin à? hoặc cửa miệng tụng câu "chăm sự nhờ cô" hỡi ơi, nhà dạy là chính, nhất là với nhân cách trẻ, cô chỉ giúp thôi, chứ nhờ cả cô thì khả năng con các vị mất dại là éo thấp. =))
nhiều vị đưa đc chút quà, hoa, phong bì cho cô rồi sau lưng chửi như hát hay, đcm, em ko hề phản đối biếu cô thầy của con, tốt là khác, thầy cô cũng khó khăn bỏ mẹ, trừ 1 số trường khu vực nhà giàu ra, còn nói chung cũng ko phải là bở lắm. Nhưng đưa hãy đưa với sự biết ơn, chứ đừng đưa vì trục lợi, đưa để hi vọng cô dành cho con mình miếng nạc hơn học sinh khác. Nếu các vị muốn con các vị lớn lên có nhân cách tốt, hãy nuôi dưỡng sự thần thánh hóa, trong sáng hóa hình ảnh người thầy người cô trong tâm hồn con các vị càng lâu càng tốt, dù rồi cũng có ngày chúng đủ lớn để nhận ra là thầy cô cũng là người như cha mẹ chúng nó, mà thôi... nên những gì xấu, những mặt trái của giáo dục, đừng bô bô chửi trước mặt chúng nó. Các bạn nghĩ con các bạn sẽ học đc ccc gì tốt đẹp ko khi nó coi thường người dạy nó?
các vị sợ, thỏa hiệp với những tiêu cực ở trường vì sợ con bị đì? thế là hèn. thường thì các trường tốt, cô giáo tốt nó cũng chả thèm đì đâu, trường làng vùng xa thì em cũng ko rõ, nhưng như con em học, nó thích em cho nó đi học thêm, nó vướng lịch môn khác như tiếng A thì nó nghỉ, nó thích đọc báo thì em đặt, nó chán rồi thì em thôi, dù đó là phong trào lớp, cũng chả thấy ai đì con em, em để nó thích gì chọn nấy éo phải sợ gì
Quan điểm e cũng giống lão

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Vừa làm vài cuốc kiếm cơm, quay lại thấy các cụ chửi trường (trong đó có em) bị đì kinh quá :))
Thế méo nào đội chửi trường lại thành nhà đạo đức với rận chủ mạng và kết luận là sống như LOL.
Em lại còm phát để xin ít gạch: em vẫn giữ quan điểm trường không phải chỉ để dành riêng cho các bạn bán trú, khi chuẩn bị đến giờ học và trường mở cổng là con em được vào thế thôi.
Các bạn bán trú thì trả tiền mua thêm dịch vụ Các bạn méo chịu trả thêm tiền bán trú thì chỉ được hưởng trong gói dịch vụ theo thời gian đã quy định thôi. Méo có cái vụ trông trẻ không công nhá!
Vào trước giờ nhà trường quản lý, đi chơi nhởi lung tung trèo cây ngã chết ai chịu trách nhiệm????
Cha mẹ co nhiệm vụ đưa đón con đúng giờ quy định , ngoài giờ đó nhà trường không chịu trách nhiệm.
Cụ đi làm sớm bảo vệ nó méo mở của cho vào, cụ cũng phải vất vưởng ngoài mà chờ!

Bemagauvn

Xe điện
Như dưới mới chuẩn nhá :))
Rõ khổ,
Một ông quangsot thì bị chuốc vang say mèm, sợ có dám bén mảng nữa đâu.
Một ông linh betha thì bị tụt quần hấp ngay giữa thớt, chạy kịp nhưng cũng tổn thương.
Ây da phải rum wtt thì chắc cũng chả còn mạng lên đây trình bày.
Trường không hèn đâu cụ, như em còm thì cũng chưa chuẩn ( nhiều mảng ) nên bị lên cái cũng lúng túng.

Bemagauvn

Xe điện
Nếu các cụ để ý, các cô hiền nhất, yêu trẻ, và nhiều tuổi thường dạy lớp 1. Còn các cô trẻ hơn hay không nhu mì bằng sẽ dạy lớp cao hơn chút!
Chưa chừa à =))))))))
Em đề nghị các cụ sau tranh luận cần tôn trọng quan điểm đi ngược lại với số đông rồi đưa ra chính kiến.
Ai đời vang người ta túi bụi thật không ra thể thống gì cả!
Các cụ xem lại mặt phụ huynh hộ em cái, không tử tế một chút nào.

Mũi tên bạc

Xe container
Em vừa vào oto+ gớm bên đó còn đông và nguy hiểm hơn bên này nhiều. Toàn thám (tự) tử, đạo (chích) đức mạng đông như quân nguyên.
Em thấy như cụ nhưng trên fb rất rất rất rất rất ít khi em bình luận. Trên đó chửi bới và tung phụ khoa ra quá bình thường mà ko lo bị xì hơi lốp! :D

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Chưa chừa à =))))))))
Em đề nghị các cụ sau tranh luận cần tôn trọng quan điểm đi ngược lại với số đông rồi đưa ra chính kiến.
Trong thớt em chả vang ai :)) vì vang em cũng bị trừ mã, chả dại :))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Chưa chừa à =))))))))
Con nhà em cấp 1 trường tư. Cấp 2 trường công. Chấp nhận con viết kiểm điểm vì đi muôn, tự ý ra khỏi chỗ, phát ngôn bừa trong lớp. Đó là kỹ năng sống cần có

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Rõ khổ,
Một ông linh betha thì bị tụt quần hấp ngay giữa thớt, chạy kịp nhưng cũng tổn thương.
Trường không hèn đâu cụ, như em còm thì cũng chưa chuẩn ( nhiều mảng ) nên bị lên cái cũng lúng túng.
Bị hấp với vang như vậy thấm thía gì em, chẳng qua tại sức đề kháng của mấy lão ấy yếu nhưng bày đặt ra gió thôi :))

quangsot

Xe lăn
Rõ khổ,
Cụ cho em xin chén đê :D

Bemagauvn

Xe điện
Bị hấp với vang như vậy thấm thía gì em, chẳng qua tại sức đề kháng của mấy lão ấy yếu nhưng bày đặt ra gió thôi :))
Gớm, cụ cũng một trong mấy người thấy có gì không ổn.
cụ ra mặt lúc đấy chắc giờ em cũng phải làm bài nhắc đến cụ.

Mũi tên bạc

Xe container
em cũng thấy phục các cô giáo, mầm non phục 1 cách mà các bậc học phục cách khác, éo mẹ, cả nhà mình dạy nhõn 1-2 thằng con lắm lúc lộn mẹ nó cả mề lên, đằng này các cô dưới tay vài chục đứa.
nhiều vị phụ huynh thật đ,éo biết điều, họ muốn những gì tốt nhất cô dành cả cho quí tử nhà họ, thế con nhà khác nhin à? hoặc cửa miệng tụng câu "chăm sự nhờ cô" hỡi ơi, nhà dạy là chính, nhất là với nhân cách trẻ, cô chỉ giúp thôi, chứ nhờ cả cô thì khả năng con các vị mất dại là éo thấp. =))
nhiều vị đưa đc chút quà, hoa, phong bì cho cô rồi sau lưng chửi như hát hay, đcm, em ko hề phản đối biếu cô thầy của con, tốt là khác, thầy cô cũng khó khăn bỏ mẹ, trừ 1 số trường khu vực nhà giàu ra, còn nói chung cũng ko phải là bở lắm. Nhưng đưa hãy đưa với sự biết ơn, chứ đừng đưa vì trục lợi, đưa để hi vọng cô dành cho con mình miếng nạc hơn học sinh khác. Nếu các vị muốn con các vị lớn lên có nhân cách tốt, hãy nuôi dưỡng sự thần thánh hóa, trong sáng hóa hình ảnh người thầy người cô trong tâm hồn con các vị càng lâu càng tốt, dù rồi cũng có ngày chúng đủ lớn để nhận ra là thầy cô cũng là người như cha mẹ chúng nó, mà thôi... nên những gì xấu, những mặt trái của giáo dục, đừng bô bô chửi trước mặt chúng nó. Các bạn nghĩ con các bạn sẽ học đc ccc gì tốt đẹp ko khi nó coi thường người dạy nó?
các vị sợ, thỏa hiệp với những tiêu cực ở trường vì sợ con bị đì? thế là hèn. thường thì các trường tốt, cô giáo tốt nó cũng chả thèm đì đâu, trường làng vùng xa thì em cũng ko rõ, nhưng như con em học, nó thích em cho nó đi học thêm, nó vướng lịch môn khác như tiếng A thì nó nghỉ, nó thích đọc báo thì em đặt, nó chán rồi thì em thôi, dù đó là phong trào lớp, cũng chả thấy ai đì con em, em để nó thích gì chọn nấy éo phải sợ gì
Đọc Comment của cụ ko hổ danh cụ vào of từ 2007. Bố em dạy 39 năm, mẹ em 34 năm. Không mấy thày giáo chỉ làm giáo viên mà đc tặng Huân chương như bố em nên em quá hiểu ngành giáo dục. Con em từ nhỏ chỉ học mầm non tư, lớn vào trường công ngày Tết, 20-11 chưa năm nào em thiếu quà cho gv dạy con mình, kể cả gv dạy môn phụ. Nghĩ đến bố mẹ lại nghĩ đến họ quá vất vả!

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đọc Comment của cụ ko hổ danh cụ vào of từ 2007. Bố em dạy 39 năm, mẹ em 34 năm. Không mấy thày giáo chỉ làm giáo viên mà đc tặng Huân chương như bố em nên em quá hiểu ngành giáo dục. Con em từ nhỏ chỉ học mầm non tư, lớn vào trường công ngày Tết, 20-11 chưa năm nào em thiếu quà cho họ. Nghĩ đến bố mẹ lại nghĩ đến họ quá vất vả!
Chắc cụ mới em gia cảnh giống nhau :))

Lunokhod

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ thấy có một cái cụ còm nhiều nhất, nhưng vẫn chưa thấy nổi lên, k rõ cụ ấy sau này có chém nữa k :(
Ai thế hả cụ? Một nửa ly cà phê không phải là cà phê à? Hay là sthd?

Cứ yên tâm là một vài bữa nữa lại chém tưng bừng thôi. Nếu thành viên cứ trọng danh dự thì OF đâu lắm nick với bài như thế.

vaxilia

Xe hơi
Nếu bà mẹ kia mà bị luật ANM xử lý thì các cụ nào trót hùa theo có nên bị min/mod xử lý ko nhỉ

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nên thế, ko phải bất cứ cái gì cũng đưa lên mạng xã hội, nhất lại đang Đại hội Đ các cấp diễn ra như hiện nay, vì những thông tin giả tạo như vậy có thể ảnh hưởng tới uy tín chính chị của một số cán bộ lãnh đạo :D
Em ủng hộ cho bà phụ huynh này một bài học để cảnh tỉnh các bà khác.

Vâng

Giả sử như hôm 21 hoặc 22 là ngày đại hội Đ cấp quận; và vị hiệu trưởng (hoặc cô chủ nhiệm) là người có trong danh sách để bầu vào BCH ĐB quận thì sự việc sẽ là thế nào ?

Ủng hộ làm to chuyện. Tự do ngôn luận không có nghĩa là vu oan, đưa thông tin giả. Làm to chuyện để mọi người phải cẩn trọng với phát ngôn và thông tin mà mình sẽ đưa lên mạng
Dàn dựng để bôi nhọ thì liên quan đến hình sự rồi. Chán chưa.
Không nhầm thì chỉ 4 củ thôi lão à.
Sự việc ở đây nó đưa ra pháp luật thì hoàn toàn có lợi cho hội kền kền, nếu đúng thì được biểu dương, được bằng khen.... nếu không đúng thì đội ngũ lãnh đạo trường mất mớ to, lại có cơ hội cho con cháu CC.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng