[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

binhsu7273

Xe cút kít
Quan trọng là cứ phải đối diện mới ra sự việc chứ! Có thể tới hiện trường rồi vẫn chưa phục nhau, nhưng chưa thử làm sao biết được.
Ảo không xong nên mới cần thực! Thẳng người lên mà nhận kèo đi cụ!
Cụ xem Chí Phèo chửi Lý Trưởng chửa...? ;))

Matizcoi

Xe cút kít
Quan trọng là cứ phải đối diện mới ra sự việc chứ! Có thể tới hiện trường rồi vẫn chưa phục nhau, nhưng chưa thử làm sao biết được.
Ảo không xong nên mới cần thực! Thẳng người lên mà nhận kèo đi cụ!
Thẳng người lên để rơi ngay chục củ à =))

binhsu7273

Xe cút kít

mrductk111

Xe buýt
Em nghĩ đút lót là do cụ suy diễm chụp mũ, mình đọc mấy còm của cụ kia thì thấy việc quà cáp nó rất bình thường.
Cũng có thể là do em hơi nóng vội.
Nhưng cụ ấy đưa em đi lòng vòng từ từ trốn thuế rồi thu nhập cá nhân các kiểu để chứng minh em cũng giống thế, Xoay một hồi thì lại bảo chỉ là quà cáp cảm ơn bình thường nên em cũng chả biết đường nào mà lần.

Mà thôi cụ ấy bảo không quote lại nên em cũng sẽ không bàn thêm về chuyện này nữa. Dừng ở đây là được rồi.
Lần sau em sẽ chú ý tiết chế lời nói của mình, cảm ơn cụ đã góp ý.

Dancingwiththewind

Xe điện
Em giống cụ, lúc nào cũng thương và cảm thông với Giáo viên. Mình trông 2 thằng con với sự giúp đỡ của 2 giúp việc đắc lực, có cả ông bà qua lại thăm nom mà em còn thấy ong thủ, nữa là 1-2 cô với mấy chục cháu nhỏ. Vậy nên em ko bao giờ săm soi hay đòi hỏi giáo viên phải thế này thế nọ với con mình. Em cũng dặn các con tôn trọng và biết ơn giáo viên, tôn trọng và biết ơn các bác bảo vệ, lao công. Con em 1 đứa lớp 8, 1 đứa lớp 6, nhưng từ ngày đầu đi mẫu giáo cho tới bây giờ, mỗi ngày đi học là 1 ngày vui.
Em cũng y mợ. Em vẫn bảo là em không thể làm đc cái nghề ấy, quá vất vả tỉ thứ việc. Con em học trường công nhưng rất vui vẻ. Ví dụ mua đồng phục thì em vẫn đăng ký mua ủng hộ trường 1 bộ sau đó em mua thêm bên ngoài. Việc con đc học bán trú là may mắn đối với gia đình em, em nói thật một tháng mấy trăm nghìn tiền ăn trưa và 150.000 trông bán trú mà có nhiều người bảo cô ép con bán trú để đc hưởng % này nọ hơi quá đáng. Trông trưa một lớp rất vất vả, đâu phải cô đi ngủ trưa đâu. Trường con em mấy cô lớn tuổi không trông trưa, cô bảo một là cô mệt, hai là tạo đk cho mấy cô trẻ, mấy cô dạy môn phụ có thêm chút thu nhập.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này chắc dừng ở đây được rồi!
Các nhà đạo đức mạng và rận chủ mạng đang kéo quân qua thớt cây đổ đè chết học sinh rồi.
Để xem các ngài ấy phán,lên án, bày nhà trường phải làm ra sao????

Duc Sang

Xe container
Nói chung tình huống như thế này:
1. Có việc cô giáo bêu các cháu đến sớm.
2. Có việc học sinh phải đứng ngoài cổng trường nếu đến sớm.
(2 điều này đã được trường xác nhận)
bat-ngo-ket-luan-vu-hs-lop-1-di-som-bi-phe-binh-hoc-sinh-tu-ra-cong-truong-dung-di-hoc-som-hoc...jpg

3. Có vẻ có sự dàn dựng chụp lại ảnh của phụ huynh nhưng cũng như cái thớt và con dao mua ngoài chợ, việc này không ảnh hưởng đến "bản chất sự việc" hội đồng mạng tối cao phán: "nhà trường và giáo viên có lỗi".
Phán quyết là chung thẩm, các bên không được kháng cự.
Bãi trào!
(Ù ù ù ù ù ...té chạy)
🏃‍♂️

binhsu7273

Xe cút kít
Nói chung tình huống như thế này:
1. Có việc cô giáo bêu các cháu đến sớm.
2. Có việc học sinh phải đứng ngoài cổng trường nếu đến sớm.
(2 điều này đã được trường xác nhận)
bat-ngo-ket-luan-vu-hs-lop-1-di-som-bi-phe-binh-hoc-sinh-tu-ra-cong-truong-dung-di-hoc-som-hoc...jpg

3. Có vẻ có sự dàn dựng chụp lại ảnh của phụ huynh nhưng cũng như cái thớt và con dao mua ngoài chợ, việc này không ảnh hưởng đến "bản chất sự việc" hội đồng mạng tối cao phán: "nhà trường và giáo viên có lỗi".
Phán quyết là chung thẩm, các bên không được kháng cự.
Bãi trào!
(Ù ù ù ù ù ...té chạy)
🏃‍♂️
Chuẩn là như vậy, có bẻ lái kiểu gì cũng không thể bác bỏ 2 điều trên.
Cháu té cùng Cụ. :D

RubynamitnA

Xe điện

UyểnGiang88

Xe máy
Nên bảo tồn thớt này thành điển hình của fake news trên OF

Teaser

Xe tải
Chuẩn là như vậy, có bẻ lái kiểu gì cũng không thể bác bỏ 2 điều trên.
Cháu té cùng Cụ. :D
Cụ thì nên té khỏi OF luôn đi, cụ là kẻ điển hình truyền bá tin giả trên OF. Những kẻ như cụ đang làm xuống cấp diễn đàn nghiêm trọng

mn2t

Xe điện
Chưa biết thực hư thế nào? Nếu đúng là dàn dựng thì nhiều ông chót chửi người chắc sẽ ngượng mồm nhỉ.
Cho các cụ nhanh tìm, đoạn thứ 2:34 trở đi nhé

binhsu7273

Xe cút kít
điển hình truyền bá tin giả trên OF
Xin lỗi cụ!
Cụ có thể đưa 1 vài chứng cớ ra được không ạ, hãy tỏ ra mình là con người được giáo dục Tử Tế. :)

vaxilia

Xe hơi
Mấy ông lúc đầu lỡ chửi giờ ngượng mặt xóa bài trốn sạch =))

Trạng thái
Thớt đang đóng