[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

VCHDHN

Xe container
Việc làm của giáo viên là sai (chụp hình các em đi sớm), và càng sai khi post ra cộng đồng (nhỏ)
Việc làm của phụ huynh là đúng (chụp hình trẻ em bị đứng nắng ngoài cổng trường), và càng đúng khi post ra cộng đồng (lớn)

Và việc làm đúng thì cần phải nhân lên nghìn lần
Việc này nếu làm ra ngô ra khoai, có mục đích dàn dựng...cũng dễ toang lắm. Nhưng bà này k biết chọn chỗ nắng gắt hơn để chụp cho hiệu ứng mạnh hơn, cái ảnh chỗ cháu bé đứng hẵng còn râm mát chán.

anduong_hp

Xe hơi
Việc làm của giáo viên là sai, và càng sai khi post ra cộng đồng (nhỏ)
Việc làm của phụ huynh là đúng, và càng đúng khi post ra cộng đồng (lớn)

Và việc làm đúng thì cần phải nhân lên nghìn lần
Cụ chứng minh phụ huynh đúng đi khi trong thớt này, các cụ khác đã chứng minh phụ huynh sai lè,ngay sau đó phụ huynh cũng nhận sai rồi,Nói chung nghĩ được 1 tý lợi trước mắt, hả hê được trước mắt thôi, chứ tội vẫn là cháu bé, phụ huynh mà chỉ có tầm nhìn ngắn như thế thì muôn đời khổ.

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Việc này nếu làm ra ngô ra khoai, có mục đích dàn dựng...cũng dễ toang lắm. Nhưng bà này k biết chọn chỗ nắng gắt hơn để chụp cho hiệu ứng mạnh hơn, cái ảnh chỗ cháu bé đứng hẵng còn râm mát chán.
Điều đó không cần thiết, sự thật là cháu bé đẫ bị hệ thống nhà trường hắt hủi để phải ra đứng ngoài cổng trường trong thời tiết khắc nghiệt

Cái này là BGH nhà trường sai cmn rồi

Cần cách chức và đuổi ngay tên hiệu trưởng, chính nó mới là nguyên nhân dẫn tới việc giáo viên phải chụp hình đăng báo phạt học sinh đi sớm và "đội cờ đỏ" đuổi học sinh ra đứng nắng ngoài cồng trường

kienvinh

Xe lăn
Nhóc bé nhà em mẫu giáo. Các cô bàn giao học sinh từ 16h30 đến 17h. Hết giờ thì các con xuống bảo vệ ngồi. Nhà nào đón muộn thì nộp 10k. Em mấy lần đón muộn, nên nộp theo tháng luôn ( 50k/ tháng ) để phòng tránh cái tính nhớ nhớ quên quên .🤣🤣🤣
Thực sự là mẫu giáo họ cũng áp dụng như thế nhưng chỉ ghi sổ và như nhà tôi thì cuối tháng không thấy phạt thật... Có lẽ mình muộn ít nên bỏ qua.

Còn trường tiểu học thì tiền mặt luôn. Học sinh đông mà, số học sinh bị đón muộn rất nhiều.

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chứng minh phụ huynh đúng đi khi trong thớt này, các cụ khác đã chứng minh phụ huynh sai lè,ngay sau đó phụ huynh cũng nhận sai rồi,Nói chung nghĩ được 1 tý lợi trước mắt, hả hê được trước mắt thôi, chứ tội vẫn là cháu bé, phụ huynh mà chỉ có tầm nhìn ngắn như thế thì muôn đời khổ.
1h30 là giờ học, trường mở của lúc 1 giờ, phụ huynh đưa con tới 1h15 thì phụ huynh sai chỗ nào vậy cụ?

Trước giờ học thì trường nào cũng phải mở cổng trường trước 15-30 phút
Đi trễ là nghiêm cấm, thì tất nhiên đi sớm 10-15 phút là hợp lý

anduong_hp

Xe hơi
1h30 là giờ học, trường mở của lúc 1 giờ, phụ huynh đưa con tới 1h15 thì phụ huynh sai chỗ nào vậy cụ?

Trước giờ học thì trường nào cũng phải mở công trường trước 15-30 phút
cụ đọc lại đi 14h mới là giờ học 13h30 trường đón học sinh đến lớp tức là sớm 30 phút rồi cụ còn đòi hỏi gì nữa???Hay là cụ bận 1 ngày cụ cứ vất con ở đấy xong rồi bắt nhà trường chịu trách nhiệm.

kienvinh

Xe lăn

Trước giờ học thì trường nào cũng phải mở cổng trường trước 15-30 phút
Đi trễ là nghiêm cấm, thì tất nhiên đi sớm 10-15 phút là hợp lý
Giờ học 2pm mới là đáp án đúng.

linhnamesd

Xe tải
Tin mới của quận là hình như mẹ em này dàn cảnh để chụp ảnh. Em này hay đi sớm, cô giáo bắt các học sinh đi sớm sắp hàng chụp ảnh gửi zalo cho phụ huynh (lẽ ra không nên thế). Sao đỏ thì cho nó ngồi vào vị trí khác chứ không phải ra cổng trường.

Mẹ em chơi lại cô bằng cách bảo nó ra nắng chụp ảnh rồi đưa lên mạng.
Nguồn đâu ? Đừng vu khống phụ nữ cho nó hèn con người ra

VCHDHN

Xe container
Điều đó không cần thiết, sự thật là cháu bé đẫ bị hệ thống nhà trường hắt hủi để phải ra đứng ngoài cổng trường trong thời tiết khắc nghiệt

Cái này là BGH nhà trường sai cmn rồi

Cần cách chức và đuổi ngay tên hiệu trưởng, chính nó mới là nguyên nhân dẫn tới việc giáo viên phải chụp hình đăng báo phạt học sinh đi sớm và "đội cờ đỏ" đuổi học sinh ra đứng nắng ngoài cồng trường
Nếu cô giáo đó là người nhà của cụ, thì cách nhìn của cụ có nhã hơn không.

vitngoc

Xe điện
Tin mới của quận là hình như mẹ em này dàn cảnh để chụp ảnh. Em này hay đi sớm, cô giáo bắt các học sinh đi sớm sắp hàng chụp ảnh gửi zalo cho phụ huynh (lẽ ra không nên thế). Sao đỏ thì cho nó ngồi vào vị trí khác chứ không phải ra cổng trường.

Mẹ em chơi lại cô bằng cách bảo nó ra nắng chụp ảnh rồi đưa lên mạng.
Nó không thay đổi bản chất vấn đề cụ ôi L-)

1.25 ton

Xe điện
Cháu bé tội gì hả cụ? Không nhẽ nhà trường sẽ trả thù không để yên ?🤔🤔🤔

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cô giáo đó là người nhà của cụ, thì cách nhìn của cụ có nhã hơn không.
Cụ đọc mà không hiểu à?

Cô giáo, học sinh và đội cờ đỏ đều là tay sai or nạn nhân của tên hiệu trưởng

anduong_hp

Xe hơi
Cháu bé tội gì hả cụ? Không nhẽ nhà trường sẽ trả thù không để yên🤔🤔🤔
Chẳng có nhà trường nào trả thù cả chỉ có cụ nghĩ ra nhưng trong thâm tâm bất kì 1 cô giáo nào sau này làm chủ nhiệm lớp của bé sẽ luôn mang tâm lý đề phòng phụ huynh của bé đó mà sống để mà đề phòng nhau thì cụ biết rồi đó.

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
cụ đọc lại đi 14h mới là giờ học 13h30 trường đón học sinh đến lớp tức là sớm 30 phút rồi cụ còn đòi hỏi gì nữa???Hay là cụ bận 1 ngày cụ cứ vất con ở đấy xong rồi bắt nhà trường chịu trách nhiệm.
Cụ đọc kỹ lại đi
Trường nói là 1h30 học, cổng trường mở của lúc 1h

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Chẳng có nhà trường nào trả thù cả chỉ có cụ nghĩ ra nhưng trong thâm tâm bất kì 1 cô giáo nào sau này làm chủ nhiệm lớp của bé sẽ luôn mang tâm lý đề phòng phụ huynh của bé đó mà sống để mà đề phòng nhau thì cụ biết rồi đó.
trả thù, lắm cụ cứ nghĩ cô giáo là quỷ dữ hay sao ấy. Trần đời em đi học mười mấy năm, chưa thấy học sinh nào bị nhà trường trù dập. Có chăng thì ở Thành Phố ông anh có bảo là, không đi học thêm cô không cho điểm cao thôi :))

anduong_hp

Xe hơi
Cụ đọc mà không hiểu à?

Cô giáo, học sinh và đội cờ đỏ đều là tay sai or nạn nhân của tên hiệu trưởng
Cụ cứu lảng tránh, câu hỏi của cụ bên trên có nhiều người giải đáp rồi đó, còn cụ thử đặt mình vào cô hiêu trưởng quản lý bao nhiêu công việc cụ mới thấm chứ không phải cái gì cũng đòi sa thải đâu.Cả hệ thống các trường đều vận hành như thế thôi muốn thay đổi phải thay đổi cả cơ chế cơ.

linhnamesd

Xe tải
Đấy , bảo thương mình , bảo yêu mình
Coi mình như búp trên cành mà mình đi học lúc 1h15 lại quy là hành vi sai trái thì rõ là ghét mình dồi .

Haolo1992

Xe tăng
Cụ đọc kỹ lại đi
Trường nói là 1h30 học, cổng trường mở của lúc 1h

k cụ nhé, cô giáo trong trường đã confirm là 14h5p học rồi.
Hs bán trú dậy lúc 13h30, dậy xong nó còn ăn uống chơi bời các kiểu nữa mới học nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng