[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

kienvinh

Xe lăn
Cháu nhà em tiểu học - cấp 1, chẳng phải chịu cái loại phí đấy đâu.
Họ phải trông những học sinh bị đón muộn, và có giá phải trả cho dịch vụ ấy. Trường tiểu học nhà cháu bác họ không trông, nên không thu tiền. Hết giờ học là họ hết trách nhiệm. Tôi thì thích trả tiền hơn là miễn phí và không ai chịu trách nhiệm.

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Bởi vì k có ai xem đc đầy đủ đoạn chat cụ ạ.
Ngay ở dưới đoạn cắt cúp đó, cô bảo đến sớm làm ồn thì có nên phạt không, mẹ cháu bảo thế từ mai tôi dặn con tôi đứng cổng trường thì (có lẽ là) cô cũng đã trả lời là nên gửi bảo vệ rồi.
Tội lỗi chính là thằng hiệu trưởng

Cần phải cách chức và đuổi ngay thằng hiệu trưởng phản giáo dục này

Haolo1992

Xe tăng
Cháu nhà em tiểu học - cấp 1, chẳng phải chịu cái loại phí đấy đâu.
thế thì tuỳ trường thôi, nhà em vẫn có.
Mà nếu cháu nhà cụ cấp 1 mà để thả ra đến 6h30-7h mới về, có ng nhà trông thì k nói, nhưng nếu k có ai trông thì lỡ may (em nói lỡ may thôi nhé) xảy ra chuyện gì thì cụ đừng bắt đền nhà trường/bảo vệ nhé.

NualycafE

Xe buýt
Cô giáo chụp ảnh lên zalo là k hay thật, nhưng nó là group lớp thôi.
Mẹ cháu bốc luôn cái ảnh đó đăng fb cụ ạ :))))
Cô giáo chụp ảnh phê bình đưa lên group là đã sai nghiêm trọng trong chuyên môn giáo dục
Phản ánh cái sai trên MXH là sai sao cụ? Hay phải gọi là "bêu riếu"
:)

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

custardapple

Xe buýt
Em thấy các cô trường tiểu học chắc vì sợ hãi nên giải trình chưa gãy gọn thôi.
Thực tế là bình thường nhà trường vẫn cho các cháu đến sớm vào trường. Bằng chứng là ngày 19.5 có 7 cháu ở lớp 1A đến sớm.
Tuy nhiên các cháu này gây ồn ào, ảnh hưởng tới các cháu đang ngủ nên trường thắt chặt việc thực hiện nội quy 13h30 mới nhận hs vào trường.
Cái này là nội quy nên OK, không có gì phải tranh cãi cả.
Mẹ cháu kia không thể đổ cho hoàn cảnh cá nhân để bắt nhà trường làm trái nội quy được. Ở bất cứ nơi nào cũng thế thôi.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Họ phải trông những học sinh bị đón muộn, và có giá phải trả cho dịch vụ ấy. Trường tiểu học nhà cháu bác họ không trông, nên không thu tiền. Hết giờ học là họ hết trách nhiệm. Tôi thì thích trả tiền hơn là miễn phí và không ai chịu trách nhiệm.
Thì đấy là cụ tự nguyện trả phí, nó không phản ánh cái chung.

HTDA

Xe buýt
Cụ ơi cấp II khác rồi không.còn bán trú đâu ạ. Đây là trường tiểu học, học sinh đại học chữ to, cần quan tâm.đặc biêt.:)). Em lại thấy vị PHHS này dũng cảm, vì có nhiều nhà không có điều kiện ăn bán trú, nhưng lại e ngại không dám lên tiếng.
Dạ ko em ko nói vụ bán trú ạ. Em muốn đề cập tới thái độ của ng làm báo thôi. Từ vc của Hp bắt đầu bới bèo ra bọ lôi vc của trường Lqđ ở Hà nội ra khiến nhà trường phải giải trình mà thực tế vc này đã điẽn ra lâu rồi chứ có phải mới tuần này đâu.
Nhà báo dẫn dắt dư luận thế ko ổn, đặc biệt là hnay e lại xem vtv, 1 btv trẻ nhưng nói năng đầy hùng hồn lý lẽ mang tính mỉa mai nhà trường. Em nghĩ bc ko nên như vậy ạ!
Cũng có thể vụ này e hơi nghiêng về nhà trường bởi thực tế sau nhiều năm cho con đi học, e hiểu sự vất vả của cô giáo khi phải trông trưa. (Em còn nhớ ở trường con e cũng đề nghị phụ huynh nếu ko cho con ăn bán trú thì cũng ko nên cho con đến trường sớm, ảnh hưởng tới các bạn ngủ trưa và cũng có thể xảy ra chuyện ko may như ở trường DVb). Thế nên e nghĩ phụ huynh phải đưa con đi học đúng theo quy định về giờ giấc. Lúc đó con mới có thể vào trường và nhà trường mới chịu trách nhiệm về con.
Còn về vc học bán trú, em nói thật là e bỏ tiền ra cho con ăn ngủ tại trường, e còn thấy biết ơn cô giáo cơ. Làm sao mà mình có thời gian, tâm sức đưa đón, nấu nướng cho con. Đến nay con em ở gần ông bà hơn thì e cũng đã thôi bán trú cho con Và cũng có thể em gặp đc các thày cô giáo tốt mà đến giờ con e ko hề bị trù dập hay đối xử lạnh nhạt
Cụ đừng nghĩ dũng cảm hay ko mà cứ thấy làm gì tốt cho con thì làm em tin các thày cô cũng ko làm khó con mình đâu ạ. E tin thế.!

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
thế thì tuỳ trường thôi, nhà em vẫn có.
Mà nếu cháu nhà cụ cấp 1 mà để thả ra đến 6h30-7h mới về, có ng nhà trông thì k nói, nhưng nếu k có ai trông thì lỡ may (em nói lỡ may thôi nhé) xảy ra chuyện gì thì cụ đừng bắt đền nhà trường/bảo vệ nhé.
Có ràng buộc gì đâu cụ, ngoài giờ học mà, cháu chơi trong sân trường có bảo vệ và camera an ninh nên em cũng khá yên tâm chứ không phải ngoài đường.

Haolo1992

Xe tăng
Cô giáo chụp ảnh phê bình đưa lên group là đã sai nghiêm trọng trong chuyên môn giáo dục
Thế tại sao lại là sai nghiêm trọng, vì nó ảnh hưởng đến tâm lý các em, dù là chỉ trong group kín 40-50ng nhìn thấy.
Bốc lên fb cả nghìn người nhìn thấy thì có ảnh hưởng đến tâm lý nhân nghìn lần k? @@ Phản ánh cái sai một cách rất sai có được chưa cụ?

VCHDHN

Xe container
Bởi vì k có ai xem đc đầy đủ đoạn chat cụ ạ.
Ngay ở dưới đoạn cắt cúp đó, cô bảo đến sớm làm ồn thì có nên phạt không, mẹ cháu bảo thế từ mai tôi dặn con tôi đứng cổng trường thì (có lẽ là) cô cũng đã trả lời là nên gửi bảo vệ rồi.
Phụ huynh này không phải dạng vừa.

kienvinh

Xe lăn
Thì đấy là cụ tự nguyện trả phí, nó không phản ánh cái chung.
Tôi không thích trả phí nên thường thu xếp để đón đúng giờ, nhưng có những lúc tắc đường lọ chai không đến kịp giờ, những lúc ấy tôi chấp nhận luật chơi và cũng thấy yên tâm hơn khi con mình được ngồi trong phòng điều hòa, có người quản lý. Để đưa được một cháu bé ra khỏi phòng đấy thì người đón phải xuất trình thẻ đưa đón và giấy tờ tùy thân chứ không phải đơn giản.

Luật là luật.

VCHDHN

Xe container
Việc này cũng như họp phụ huynh cô giáo đưa ra nói, đăng trong nhóm riêng của lớp mang tính tức thời để gia đình cùng nhà trường phối hợp làm cho tốt nội quy, cụ lưu ý là nhóm riêng của lớp. Bây giờ cấp nào lớp nào cũng có nhóm này để 2 bên trao đổi.

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Thế tại sao lại là sai nghiêm trọng, vì nó ảnh hưởng đến tâm lý các em, dù là chỉ trong group kín 40-50ng nhìn thấy.
Bốc lên fb cả nghìn người nhìn thấy thì có ảnh hưởng đến tâm lý nhân nghìn lần k? @@ Phản ánh cái sai một cách rất sai có được chưa cụ?
Việc làm của giáo viên là sai (chụp hình các em đi sớm), và càng sai khi post ra cộng đồng (nhỏ)
Việc làm của phụ huynh là đúng (chụp hình trẻ em bị đứng nắng ngoài cổng trường), và càng đúng khi post ra cộng đồng (lớn)

Và việc làm đúng thì cần phải nhân lên nghìn lần

• Vodka
Reactions: VLC

1.25 ton

Xe điện
Tôi không thích trả phí nên thường thu xếp để đón đúng giờ, nhưng có những lúc tắc đường nọ chai không đến kịp giờ, những lúc ấy tôi chấp nhận luật chơi và cũng thấy yên tâm hơn khi con mình được ngồi trong phòng điều hòa, có người quản lý. Để đưa được một cháu bé ra khỏi phòng đấy thì người đón phải xuất trình thẻ đưa đón và giấy tờ tùy thân chứ không phải đơn giản.

Luật là luật.
Nhóc bé nhà em mẫu giáo. Các cô bàn giao học sinh từ 16h30 đến 17h. Hết giờ thì các con xuống bảo vệ ngồi. Nhà nào đón muộn thì nộp 10k. Em mấy lần đón muộn, nên nộp theo tháng luôn ( 50k/ tháng ) để phòng tránh cái tính nhớ nhớ quên quên .🤣🤣🤣

Haolo1992

Xe tăng
Việc làm của giáo viên là sai (chụp hình các em đi sớm), và càng sai khi post ra cộng đồng (nhỏ)
Việc làm của phụ huynh là đúng (chụp hình trẻ em bị đứng nắng ngoài cổng trường), và càng đúng khi post ra cộng đồng (lớn)

Và việc làm đúng thì cần phải nhân lên nghìn lần
Cụ k hiểu ý em à, cô pốt hình 7 bạn bị phạt lên nhóm lớp, phụ huynh lấy luôn hình 7 bạn đấy đăng lên mạng nhé. Chứ k phải hình cháu bé.

Azeglio

Xe điện
Đến giờ học thì vào lớp. Chưa đến giờ thì ở ngoài. Bà mẹ tranh thủ gửi con sớm 15p để đi kiếm ăn. Thế cô giáo phải chi tiền cho 15p đấy à???

kienvinh

Xe lăn
Cụ k hiểu ý em à, cô pốt hình 7 bạn bị phạt lên nhóm lớp, phụ huynh lấy luôn hình 7 bạn đấy đăng lên mạng nhé. Chứ k phải hình cháu bé.
Không biết nữ phụ huynh ấy khi đăng hình 7 bạn nhỏ có che mặt các bạn í đi không?

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Điều đó diễn giải cho nguyên nhân cháu bé gái "sợ giáo viên" phạt "vì đi sớm" mà phải cố chịu đứng nắng ngoài cổng trường

Tóm lại như tôi đã nói
Cái này là BGH nhà trường sai cmn rồi

Cần cách chức và đuổi ngay tên hiệu trưởng, chính nó mới là nguyên nhân dẫn tới việc giáo viên phải chụp hình đăng báo phạt học sinh đi sớm và "đội cờ đỏ" đuổi học sinh ra đứng nắng ngoài cồng trường

Trạng thái
Thớt đang đóng