[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungduong2211

Xe điện
Có một điều các cụ mải chửi mà quên rằng, nhà trường chỉ mở cổng khi tới giờ. Vậy khi bà mẹ kia đưa con đến sớm có lời nhờ vả bảo vệ, qua đó alo cô giáo nhờ giúp đỡ không, hay tự thả con ngoài cổng rồi chụp ảnh bù lu bù loa trên mạng. Em không tin là cháu bé kia đã vào được sân trường rồi lại bị đuổi ra. Thứ nhất, nếu nhờ vả bảo vệ cho vào sớm, người ta đã nhận thì sẽ không đuổi ra. Thông thường những trường hợp này theo em biết, bảo vệ cũng k tự quyết được, mà phải hỏi rõ học lớp nào, cô nào, alo cô xác nhận thị họ mới dám nhận.
Thêm nữa nhiều cụ bảo nhận cho vào một lớp trống chờ tới giờ, không đơn giản thế đâu ạ. Nó liên quan đến trách nhiệm, đến sinh mệnh thầy cô, nhà trường, nếu không có sự thống nhất giữa ban phụ huynh với nhà trường, tự nhiên đột xuất vậy k ai dám nhận đâu. Lấy ai ra trông nếu không thu xếp trước, rồi trong 15 phút đó xảy ra chuyện gì với em bé thì ai chịu trách nhiệm.
Như vậy rõ ràng trong chuyện này lỗi bà mẹ là lớn nhất. Nếu có vấn đề, thì phải đề xuất với cô giáo trước để báo cáo nhà trường thu xếp, nếu nhiều mẹ đăng ký đưa đón con sớm muộn, thì nhà trường mới thu xếp người bàn giao, trông nom, và thường những người này không phải giáo viên, sẽ phải trả tiền dịch vụ. Như với các lớp mẫu giáo ý. Người mẹ có trách nhiệm với con mình, thì phải đề xuất, trao đổi với giáo viên, nhà trường, thống nhất phương án rồi mới cho con tới sớm được. Chứ thả con ngoài cổng trường trước giờ thế này, rồi chụp ảnh bù lu bù loa, hiện chưa có thông tin phản hồi ngược lại, thì bà mẹ đó cũng không có gì tốt đẹp cả đâu.

RubynamitnA

Xe điện
Có link ko cụ?
Có vụ trẻ bị ô tô cán trong sân mà còn phải xem xét các kiểu, học sinh tự chơi mà bị thương như cụ nói thì khó mà đổ lỗi cho nhà trường được
Xảy ra vào giờ nghỉ trưa mà cụ.

Nine

Xe điện
Thì em nói rồi đấy. Vấn đề nuôi, dậy nó là sự kết hợp giữa gia đình và nhà trường. Gia đình không tôn trọng nhà trường thì đừng trông chờ gì cả.
Vâng cụ. Suy ra là con bé có làm sao là gia đình phải chịu cụ nhỉ

quangsot

Xe lăn
Có một điều các cụ mải chửi mà quên rằng, nhà trường chỉ mở cổng khi tới giờ. Vậy khi bà mẹ kia đưa con đến sớm có lời nhờ vả bảo vệ, qua đó alo cô giáo nhờ giúp đỡ không, hay tự thả con ngoài cổng rồi chụp ảnh bù lu bù loa trên mạng. Em không tin là cháu bé kia đã vào được sân trường rồi lại bị đuổi ra. Thứ nhất, nếu nhờ vả bảo vệ cho vào sớm, người ta đã nhận thì sẽ không đuổi ra. Thông thường những trường hợp này theo em biết, bảo vệ cũng k tự quyết được, mà phải hỏi rõ học lớp nào, cô nào, alo cô xác nhận thị họ mới dám nhận.
Thêm nữa nhiều cụ bảo nhận cho vào một lớp trống chờ tới giờ, không đơn giản thế đâu ạ. Nó liên quan đến trách nhiệm, đến sinh mệnh thầy cô, nhà trường, nếu không có sự thống nhất giữa ban phụ huynh với nhà trường, tự nhiên đột xuất vậy k ai dám nhận đâu. Lấy ai ra trông nếu không thu xếp trước, rồi trong 15 phút đó xảy ra chuyện gì với em bé thì ai chịu trách nhiệm.
Như vậy rõ ràng trong chuyện này lỗi bà mẹ là lớn nhất. Nếu có vấn đề, thì phải đề xuất với cô giáo trước để báo cáo nhà trường thu xếp, nếu nhiều mẹ đăng ký đưa đón con sớm muộn, thì nhà trường mới thu xếp người bàn giao, trông nom, và thường những người này không phải giáo viên, sẽ phải trả tiền dịch vụ. Như với các lớp mẫu giáo ý. Người mẹ có trách nhiệm với con mình, thì phải đề xuất, trao đổi với giáo viên, nhà trường, thống nhất phương án rồi mới cho con tới sớm được. Chứ thả con ngoài cổng trường trước giờ thế này, rồi chụp ảnh bù lu bù loa, hiện chưa có thông tin phản hồi ngược lại, thì bà mẹ đó cũng không có gì tốt đẹp cả đâu.
Đưa con đến sớm xong vẫn còn có thời gian quay lại chụp ảnh :D Cái con mẹ này là con khốn nạn.

The Tank

Xe điện
Em thấy quy định cùa nhà trường là sai hoàn toàn. 1:30 vào lớp mà 1:30 mới cho hs vào trường. Hs vào chờ ở sân trường thì đuổi ra ngoài. Rồi lại còn bắt đứng phạt, chụp ảnh. Thật chẳng hiểu nổi
Do cụ nghĩ thế thôi. 1:30 cổng trường mới mở, có thể 2h mới học.
Cứ theo quy định thì vụ này phụ huynh sai, XH ùa vào chửi do cảm tính thương trẻ con thôi.
Theo e thì cái nghèo ló sinh cái hèn, đc ăn to nói lớn như ofers đã tốt, đây bà mẹ chắc ko dám nói chuyện nhờ bảo vệ, GVCN, thậm chí Hệu trưởng nên mới ra cơ sự, chứ dám nói thì họ cũng ko dám để thế đâu.

hưvô

Xe lăn
Kết luận là ai cũng có phần đúng phần sai, có lý lẽ riêng của mình, ng này có thể cho là ích kỷ, ko thể chấp nhận dc, ng khác lại cho là giữ an toàn cho bản thân, làm đúng quy trình, ko lại ôm rơm nặng bụng, có thể hiểu dc vì sao họ làm vậy( giống như tranh cãi về việc giúp đỡ ng gặp tai nạn), chung quy là do xh và quy trình làm con người ngày càng xa cách nhau. Và điều quan trọng nhất để hạn chế những vấn đề này xảy ra với mình là cần có nhiều tiền, :))), tiền ko giải quyết dc tất cả mọi vấn đề nhưng coá rất nhiều vấn đề có thể giải quyết bằng tiền
Cụ là tay lái lụa đấy, kkk :))

quangsot

Xe lăn
Vâng cụ. Suy ra là con bé có làm sao là gia đình phải chịu cụ nhỉ
Em hiểu ý Cụ muốn nói. Cái trò đá đểu em không thèm chấp. Theo quy định của nhà trường giờ vào học, giờ tan học nó có hết cả rồi, phụ huynh cứ việc tuạn thủ mà đưa đón con. Việc thả con trước cổng trường không đúng giờ vào lớp rồi điinhj đổ lỗi cho nhà trường thì là thái độ vô trách nhiệm của phụ huynh.

one day

Xe buýt
Cứ theo quy định thì vụ này phụ huynh sai, XH ùa vào chửi do cảm tính thương trẻ con thôi.
Theo e thì cái nghèo ló sinh cái hèn, đc ăn to nói lớn như ofers đã tốt, đây bà mẹ chắc ko dám nói chuyện nhờ bảo vệ, GVCN, thậm chí Hệu trưởng nên mới ra cơ sự, chứ dám nói thì họ cũng ko dám để thế đâu.
Thấy viết 1:30 vào lớp đấy cụ

fromantoan

Xe tăng
Hì, vào đọc thì chính là trường cấp 1 Quang Trung, ngôi trường thơ ấu của em gần 40 năm về trước

one day

Xe buýt
Em hiểu ý Cụ muốn nói. Cái trò đá đểu em không thèm chấp. Theo quy định của nhà trường giờ vào học, giờ tan học nó có hết cả rồi, phụ huynh cứ việc tuạn thủ mà đưa đón con. Việc thả con trước cổng trường không đúng giờ vào lớp rồi điinhj đổ lỗi cho nhà trường thì là thái độ vô trách nhiệm của phụ huynh.
Giờ vào lớp khác giờ vào trường chứ cụ. Đây là con bé nó vào trường chứ có vào lớp đâu

toimuondie

Xe container
Chính xác là 13h45 vào lớp, 14h bắt đầu giờ học.

quangsot

Xe lăn
Giờ vào lớp khác giờ vào trường chứ cụ. Đây là con bé nó vào trường chứ có vào lớp đâu
cacs trường khác em không biết nhưng trường F1 nhà em nó quy định đúng giờ mở cổng trường và sau đó khoá lại, đến sớm hay đến muộn phải chịu.

trungduong2211

Xe điện
Những ông mồm to tỏ vẻ đạo đức nhất thớt này, nếu rơi vào tay các ông ấy, nếu vợ các ông ấy là giáo viên trong vụ này thì có khi lại là những ông từ chối mạnh mẽ nhất, chửi rủa bà mẹ kia nhiều nhất. Đời nó vậy. Môi trường tập thể, liên quan đến sức khỏe, sinh mệnh trẻ con, mỗi người đã được phân công trách nhiệm hết rồi. Giờ ăn thì cô trông ăn, về lớp ngủ trưa thì cô giáo chủ nhiệm. Học sinh nào ăn bán trú, phải đăng ký từng ngày với cô, để còn nắm danh sách quản lý. Lúc đó cô chỉ phải chịu trách nhiệm với số học sinh đăng ký đàng hoàng, trông nom chúng, nhắc nhở chúng ngủ, tuổi hs nhiều cháu hiếu động đợi chúng ngủ hết cũng gần hết thời gian nghỉ trưa rồi, xong thì lại soạn giáo án buổi chiều, chấm bài này nọ. Rồi tự nhiên có một cháu không đăng ký, không có lời nhờ vả bảo lãnh đưa vào, thì các ông có bảo vợ các ông phải chịu trách nhiệm không?

Dungha

Xe điện
Em nghĩ lỗi đầu tiên tại trường, không cắt cử ban bệ đón cháu sớm.
Chứ nếu cô giáo cũng là người, cũng phải ăn phải ngủ, 22/22 ngày ra đón cháu lúc 1h15 thì sức đâu.
Và học sinh khác còn đang ngủ nữa.
Đọc bài viết thì cháu nó vào đứng trong sân trường thì bị đuổi ra cụ ạ. Cô giáo còn bêu tên các bạn đi học sớm lên nhóm zalo lớp nên cô mới toang.

one day

Xe buýt
cacs trường khác em không biết nhưng trường F1 nhà em nó quy định đúng giờ mở cổng trường và sau đó khoá lại, đến sớm hay đến muộn phải chịu.
Đúng là giờ mở cổng thì phải tuân theo. Trong trường hợp này, nhà trường ko cho vào trường khi chỉ còn 15p vào lớp thì ko hiểu hs nó bay vào lớp hay là sao. Thấy viết là đã vào trong trường rồi, mà bị sao đỏ đuổi ra, thì chắc là cổng đã mở rồi chứ

pain

Xe ba gác
Haiz đất nước này có những trường học không còn tình người.
Bình tĩnh nào! Đừng cảm tính thế chứ!

Khoan nói việc khác, chuyện rèn kỷ luật là có cần không?. Đưng vì bọn mồm vuông mà cái gì cũng.... :D. Nghe em:D

Nine

Xe điện
Vầng. Cụ nói hay quá. Em nhớ cụ có còm 1 câu đại ý là đừng vội phê phán gì đó. Himhf như còm này của cụ đang vả vào cái còm đó ạ.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Đọc bài viết thì cháu nó vào đứng trong sân trường thì bị đuổi ra cụ ạ. Cô giáo còn bêu tên các bạn đi học sớm lên nhóm zalo lớp nên cô mới toang.
Theo lời kể thì là đội sao đỏ đuổi cụ ạ

laibuacay

Xe tải
Cô giáo như cái đầu bờ

Trạng thái
Thớt đang đóng