[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

The Tank

Xe điện
sai cái ccc.
cháu bé đến sớm rồi biết thân biết phận, ngồi gốc cây ngoài sân trường chứ có xin cô cấu ccc gì đâu?
lớp công là của công, cô cướp làm nơi "đối đãi cao " thu tiền à?
Nó ngồi gốc cây thế quả xà cừ rơi vào đầu rồi thành Newton thì ai chịu trách nhiệm hả cụ?
Giờ đó là quy định giờ ngủ của toàn trường, tự dưng có mấy đứa đuổi bướm, hái hoa ngoài sân thì bọn tù kia nó ngủ kiểu rì?

quangsot

Xe lăn
Mẹ bỉm sữa này hiền thế. Bốc mả cả trường, cả hiệu trưởng lẫn bảo vệ lên mà chửi. Sợ đíu gì bố con thằng nào mà phải quăng bức xúc lên mạng :|
Sợ là đến trường các phụ huynh khác chửi cho không ngẩng mặt lên được ấy nên mới phải lên mạng chửi :D

sthd

Xe lăn
thật quá tội nghiệp cho cháu bé.
phơi nắng là một chuyện.
bị kì thị, bị đuổi khỏi cộng đồng vì nghèo sẽ là chấn thương tâm lý không bao giờ lành.
những kì thị như thế này sẽ tách cháu bé ra khỏi cộng đồng, thu mình lại, dần dần dẫn đến tự kỉ. ảnh hưởng cả cuộc đời.

giáo viên tiểu học được học môn tâm lý rất kĩ. không hiểu cô học kiểu gì mà hành xử vô học thế

zhangthang

Xe hơi
Cụ quẳng con cụ ở cổng trường, nó làm sao thì vẫn ảnh hưởng đến nhà trường và cô giáo nhé. Cô giáo nhắc các con không được đến sớm là vậy, chứ nếu không có trách nhiệm thì kệ con cụ.
cô giáo có quyền phạt con em, có quyền gọi điện nói chuyện với em, có quyền chụp cái mặt xấu hổ của con em lúc bị phạt gửi cho em, tuy nhiên cô giáo hay trường chả có quyền gửi ảnh xấu hổ của con em cho cụ, vợ cụ hay họ hàng và hàng xóm của cụ
.
Vụ việc thế này thì nên tách rõ các khâu để tránh bị nhầm lẫn cụ ạ:
- Nhà trường có phải chịu trách nhiệm với việc cháu bé đứng nắng không? - Không, nhà trường chỉ phải chịu trách nhiệm về cháu bé từ sau 1h30, trước thời điểm đấy gia đình cháu bé phải chịu trách nhiệm, nhà trường có thể hỗ trợ nếu thích nhưng chả có luật nào bắt phải hỗ trợ.
- Cô giáo có quyền phạt học sinh không? - Có, em học sinh đã vi phạm nội quy, do đó cô giáo có thể phạt học sinh theo nội quy nhà trường.
- Cô giáo có quyền chụp ảnh up group Zalo không? -Không, hình ảnh của trẻ em cần được bảo mật để tránh tổn thương sức khỏe, tâm lý không đáng có.

The Tank

Xe điện
thật quá tội nghiệp cho cháu bé.
phơi nắng là một chuyện.
bị kì thị, bị đuổi khỏi cộng đồng vì nghèo sẽ là chấn thương tâm lý không bao giờ lành.
những kì thị như thế này sẽ tách cháu bé ra khỏi cộng đồng, thu mình lại, dần dần dẫn đến tự kỉ. ảnh hưởng cả cuộc đời.

giáo viên tiểu học được học môn tâm lý rất kĩ. không hiểu cô học kiểu gì mà hành xử vô học thế
Cụ chửi nhầm roài. Vụ đuổi ra khỏi trường (nếu có) thì lại ko liên quan gì đến cô giáo của cháu.

Thằng hề 06

Xe tăng
Muốn nói gì thì nói nhưng trẻ ko có lỗi, người lớn(bao gồm cả gia đình, trường học, xã hội) luôn phải có trách nhiệm và yêu thương lấy chúng, đễ xảy ra tình trạng này trách nhiệm thuộc về bà mẹ nghèo là phần lớn nhưng nhà trường cũng phải chịu một phần trách nhiệm, như một số ọp phơ nói bà mẹ nghèo lên nói để nhờ bv, thầy cô giúp đỡ nhưng, chả lẽ ko có lời nhờ vả kia mà nỡ bỏ mặc cháu bé giữa trời nắng nóng à, vô cảm hết sức
Rồi những ai yêu cầu phải nhờ mới giúp sẽ hiểu khi lâm vào hoàn cảnh tương tự thôi

thattinhvt

Xe buýt
Sợ là đến trường các phụ huynh khác chửi cho không ngẩng mặt lên được ấy nên mới phải lên mạng chửi :D
Cụ chắc nhà giàu cho con học trường tư có đưa đón đoàng hoàng nhỉ? Xã hội có còn nhiều lắm những hoàn cảnh nghèo khó, cho con đi học cũng đã là một sự cố gắng lớn. Nhất là với một bà mẹ đơn thân, một mình nuôi con. Họ không có tiền cho con ăn bán trú, buổi trưa có đón con về cho ăn rồi mớilại đưa đến trường sớm để còn kịp giờ đi làm. Chứ không phải là họ đèo đến và vứt con ở cổng trường như một số cụ trong này không đọc đã nói. Trong thâm tâm em và có lẽ rất nhiều người, thì mái trường là nơi an toàn nhất cho trẻ con ngoài gia đình. Có lẽ cụ và một số cụ cho rằng nghèo là có tội, nghèo thì chúng mày chỉ được hưởng đến thế thôi?

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Thông tin mới

toimuondie

Xe container
cô giáo có quyền phạt con em, có quyền gọi điện nói chuyện với em, có quyền chụp cái mặt xấu hổ của con em lúc bị phạt gửi cho em, tuy nhiên cô giáo hay trường chả có quyền gửi ảnh xấu hổ của con em cho cụ, vợ cụ hay họ hàng và hàng xóm của cụ
.
Vụ việc thế này thì nên tách rõ các khâu để tránh bị nhầm lẫn cụ ạ:
- Nhà trường có phải chịu trách nhiệm với việc cháu bé đứng nắng không? - Không, nhà trường chỉ phải chịu trách nhiệm về cháu bé từ sau 1h30, trước thời điểm đấy gia đình cháu bé phải chịu trách nhiệm, nhà trường có thể hỗ trợ nếu thích nhưng chả có luật nào bắt phải hỗ trợ.
- Cô giáo có quyền phạt học sinh không? - Có, em học sinh đã vi phạm nội quy, do đó cô giáo có thể phạt học sinh theo nội quy nhà trường.
- Cô giáo có quyền chụp ảnh up group Zalo không? -Không, hình ảnh của trẻ em cần được bảo mật để tránh tổn thương sức khỏe, tâm lý không đáng có.
Thôi, nhường hết cho ông.

thanhgamo

Xe container
Cái sảy nảy cái ung rồi.
Cơ hội cho người biết nắm bắt cơ hội, keke

MrTyphn

Xe tải
Phụ huynh chắc cũng hơi keo bẩn, ít tiền không đăng ký bán trú nhưng cứ thích tận dụng nhà trường trông con mình miễn phí.

Cô giáo chắc bị nhiều lần phải trông miễn phí nên tức. Tuy nhiên hành xử vậy là nặng kỳ thị, không xứng đáng làm sư phạm.

Chung quy cũng tại mặt bằng xã hội thấp, chênh lệch giàu nghèo, dẫn đến ức chế lẫn nhau.
Khốn nạn, trẻ con thì có tội gì

Dan du an

Xe ba gác
vâng. em xin lỗi chị nhà giàu. em nghèo nhưng em không keo kiệt ạ.
em chồng chết, nhà thuê , làm công nhân, covid mất việc, không đủ tiền gửi con bán trú chứ không keo kiệt ạ.
em cũng biết thân biết phận dặn con ngồi dưới gốc cây chứ không dám hưởng ké cái mái nhà của chị ạ
Em ủng hộ cụ. Trường với cô sai lè ra mà vẫn bênh, nhưng nếu mà phải con các cụ mợ đó được đối xử như thế thì chắc lại ....

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Theo thông tin mới, lỗi tạm kết luận như sau:
- Cô giáo phê bình học sinh hơi nóng vội.
- Nhà trường cần sát sao hơn về vấn đề học sinh đi sớm.
- Phụ huynh cần kết nối với nhà trường khi gặp vướng mắc.
Túm lại cả 3 đều sai, nhưng 3 lỗi khác nhau
.

Haolo1992

Xe tăng
Chửi cha mẹ trước.
Trường quy định 1h30 vào lớp, nếu đưa con đến sớm thì phải nhờ, nhờ cô nhờ bảo vệ, nói khó nột tiếng ngta còn thương, ai đời vất toẹt nó trong trường, đến lúc nó làm sao lại đi ăn vạ nhà trường. @@ Giờ cứ hoàn cảnh khó khăn là có quyền làm vương làm tướng à? @@
Cô giáo cũng đã trả lời là nên gửi bảo vệ rồi.
Nói chung chỉ tội đứa trẻ con.

toimuondie

Xe container
Chẳng có sao đỏ nào đuổi học sinh nhé.
Cái thể loại phụ huynh gặp chuyện bé xíu, chưa trao đổi với giáo viên và nhà trường, hơi tý thì đưa lên mạng xã hội thế này thì chỉ khổ đứa con thôi.

toimuondie

Xe container
Chửi cha mẹ trước.
Trường quy định 1h30 vào lớp, nếu đưa con đến sớm thì phải nhờ, nhờ cô nhờ bảo vệ, nói khó nột tiếng ngta còn thương, ai đời vất toẹt nó trong trường, đến lúc nó làm sao lại đi ăn vạ nhà trường. @@ Giờ cứ hoàn cảnh khó khăn là có quyền làm vương làm tướng à? @@
Cô giáo cũng đã trả lời là nên gửi bảo vệ rồi.
Nói chung chỉ tội đứa trẻ con.
Cô giáo có trách nhiệm đấy.
Cái sai duy nhất là cô chụp ảnh, dù đưa lên nhóm zalo kín, lẽ ra chỉ nên nhắc nhở phụ huynh thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng