[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kim ngưu 101

Xe tải
Đúng rồi, thế nên càng phải bàn giao cho đàng hoàng, đến đúng giờ thì bàn giao cho cô giáo, đến sớm hơn thì bàn giao cho bảo vệ. chứ đừng nói là cứ chui vào trường là trường phải chịu trách nhiệm.
Cháu đó ko chui. Cháu nó đi qua cổng trường 1 cách đoàng hoàng, ngay trước cửa phòng bảo vệ dù trong phòng đó có bảo vệ hay ko thì ko biết.

vitngoc

Xe điện
Vâng đúng. Em không biết bà mẹ bạn HS kia thế nào, nhưng thấy phương pháp tiếp cận vấn đề thiệt cho con và đương nhiên thiệt cho cả mẹ nữa. Nhãn tiền là không thành công trong cuộc sống.
Ít người nghĩ sâu dc thế lắm! Kể cả IQ cao!

ftts

Xe buýt
Lớp có 35 bạn, 34 bạn bán trú, 13h30 các bạn mới ngủ dậy. Vậy không thể vì 1 bạn mà 34 bạn kia bị ảnh hưởng.
Cô chưa khéo, nhà trường chưa rõ ràng với phụ huynh. Nếu phải đứng về phía nào thì em đứng về phía cô giáo.
Mời cụ đọc chỉ thị của Sở GD-ĐT Đà Nẵng. Cháu nào cũng có quyền lợi như nhau cụ nhé. Nhà trường không muốn làm ảnh hưởng 34 cháu kia thì sắp xếp phòng trống cho cháu không bán trú ngồi chờ đến giờ vào lớp.

Việc này rất dễ và là trách nhiệm của nhà trường. Dừng đổ lỗi cho cháu là ảnh hưởng đến các bạn bán trú.

sthd

Xe lăn
Vâng đúng. Em không biết bà mẹ bạn HS kia thế nào, nhưng thấy phương pháp tiếp cận vấn đề thiệt cho con và đương nhiên thiệt cho cả mẹ nữa. Nhãn tiền là không thành công trong cuộc sống.
à vâng. nhãn tiền là những người đi bằng đầu gối, luôn mồm Xin thì thành công, sung sướng rồi. bà mẹ này nghèo, tinh tướng, không thèm xin xỏ gì, chấp nhận cho con đứng gốc cây,

vấn đề là có người tàn ác gốc cây cũng không cho đứng

Haolo1992

Xe tăng
Cháu đó ko chui. Cháu nó đi qua cổng trường 1 cách đoàng hoàng, ngay trước cửa phòng bảo vệ dù trong phòng đó có bảo vệ hay ko thì ko biết.

Và không có nhờ bảo vệ hay là ai khác trông cháu.
Vậy thì không ai biết là một cháu bé như thế trong sân hay trước cổng cả.
vậy thì để cháu bé đứng nắng, lỗi đầu tiên là tại ai?

Haolo1992

Xe tăng
à vâng. nhãn tiền là những người đi bằng đầu gối, luôn mồm Xin thì thành công, sung sướng rồi. bà mẹ này nghèo, tinh tướng, không thèm xin xỏ gì, chấp nhận cho con đứng gốc cây,

vấn đề là có người tàn ác gốc cây cũng không cho đứng

Chỉ có những người chuyên luồn cúi mới nghĩ rằng ai cũng luồn cúi như mình, ấy gọi là suy bụng ta ra bụng người.
Còn người tử tế, họ sẽ nghĩ là mình muốn người khác giúp đỡ thì mình phải nhờ vả đàng hoàng, đấy gọi là phép lịch sự tối thiểu.

Kim ngưu 101

Xe tải
Cụ nhầm. Nếu ko ai biết cháu bé đó ở trong sân trường hay trước cổng thì cháu bé đã yên ổn tránh nắng dưới bóng cây và đợi đến giờ vào lớp. Đằng này đã có những người biết và ko muốn cháu được yên ổn như thế.

sthd

Xe lăn
Mời cụ đọc chỉ thị của Sở GD-ĐT Đà Nẵng. Cháu nào cũng có quyền lợi như nhau cụ nhé. Nhà trường không muốn làm ảnh hưởng 34 cháu kia thì sắp xếp phòng trống cho cháu không bán trú ngồi chờ đến giờ vào lớp.

Việc này rất dễ và là trách nhiệm của nhà trường. Dừng đổ lỗi cho cháu là ảnh hưởng đến các bạn bán trú.
sao Đà nẵng lo học sinh đứng ngoài cổng trường nguy hiểm? mà Hải phòng thì bắt đứng ngoài? mà HP còn nhiều Hoa cải hơn Đn nhiều

sthd

Xe lăn
không biết sao sai Sao đỏ ra đuổi?

thichduthu2011

Tầu Hỏa

Cái này em nói nhỏ với cụ. ĐN không áp vào HP được đâu trừ khi HP có cái văn bản tương tự :))

Haolo1992

Xe tăng
không ai sai bảo sao đội Sao đỏ ra đuổi làm gì?
Đội sao đỏ nó đang làm đúng nhiệm vụ của nó là bạn nào đi lêu bêu ở sân trong giờ ngủ trưa thì nó nhắc vào lớp.
Mắt cụ nhìn hay tai cụ nghe thấy có người sai sao đỏ ra đuổi?
Nếu k thấy thì đừng ngậm máu phun người, hình như câu này lúc nãy em đã thấy cụ phê phán ai đó.

ftts

Xe buýt
Cái này em nói nhỏ với cụ. ĐN không áp vào HP được đâu trừ khi HP có cái văn bản tương tự :))
Hải Phòng đang học tập đó cụ, đã yêu cầu trường Quang Trung sắp xếp phòng chờ cho các cháu không bán trú rồi. Và cũng đang yêu cầu rà soát các trường khác trong khu vực nữa đó.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hải Phòng đang học tập đó cụ, đã yêu cầu trường Quang Trung sắp xếp phòng chờ cho các cháu không bán trú rồi. Và cũng đang yêu cầu rà soát các trường khác trong khu vực nữa đó.
Trước khi chưa có thì không phải sai mà là không hợp tình hợp lý, em chỉ muốn nói như vậy thôi :))

Bò lốp

Xe lăn
Em vừa xem tivi xong, 4 chuyên gia tiến sỹ tâm ly đều nói ko thể chấp nhận đc cách xử lý cứng nhắc của gv và nhà trường, nó làm hết hằn trong tâm hồn của bé...nói chung là tởm hơn nữa với cái kết luận của nhà trường và chính quyền, lũ tó

Haolo1992

Xe tăng
Cụ nhầm. Nếu ko ai biết cháu bé đó ở trong sân trường hay trước cổng thì cháu bé đã yên ổn tránh nắng dưới bóng cây và đợi đến giờ vào lớp. Đằng này đã có những người biết và ko muốn cháu được yên ổn như thế.
Thế nếu k ai biết cháu bé nó đứng dưới gốc cây và nói dại, lỡ may gặp chuyện gì, thì mẹ cháu cũng đừng bắt đền trường nhé.

Kim ngưu 101

Xe tải
Đội sao đỏ nó đang làm đúng nhiệm vụ của nó là bạn nào đi lêu bêu ở sân trong giờ ngủ trưa thì nó nhắc vào lớp.
Mắt cụ nhìn hay tai cụ nghe thấy có người sai sao đỏ ra đuổi?
Nếu k thấy thì đừng ngậm máu phun người, hình như câu này lúc nãy em đã thấy cụ phê phán ai đó.
Vào lớp thì cô giáo phạt, phải đứng để cô chụp ảnh đăng lên nhóm zalo với nội dung các bạn bị phê bình vì đi sớm. Sao đỏ thì ko cho đứng ở sân trường ( còn đuổi ra hay đuổi vào thì chưa rõ). Vậy những điều này bạn có cho rằng do cô giáo và sao đỏ tự ý làm ko. Cô giáo và sao đỏ có quyền to vậy ah.

Kim ngưu 101

Xe tải
Em vừa xem tivi xong, 4 chuyên gia tiến sỹ tâm ly đều nói ko thể chấp nhận đc cách xử lý cứng nhắc của gv và nhà trường, nó làm hết hằn trong tâm hồn của bé...nói chung là tởm hơn nữa với cái kết luận của nhà trường và chính quyền, lũ tó
Vậy mad rất nhiều chuyên gia trên này lại lập luận vững chắc đó là lỗi của phụ huynh, của học sinh.

type

Xe tăng
Theo như bài báo viết thì hoàn cảnh chị này thật đáng thương nhưng qua vụ này cũng thấy chính chị ấy là người đáng trách đầu tiên.

Hoàn cảnh khó khăn thì nhờ sự giúp đỡ của XH, cách thứ nhất là trình bày hoàn cảnh với cô giáo của con để cô giáo biết được trường hợp đặc biệt mà thông cảm cách thứ hai là trình bày hoàn cảnh với nơi mình làm việc để xin đi trễ 15 phút.

Cách thứ 3 là nếu thấy việc con mình đi trễ nhà trường phải có trách nhiệm bố trí chỗ chờ thì mạnh dạn làm đơn hoặc gặp BGH để nêu rõ ý kiến (làm rồi mà không đạt kết quả thì làm tiếp những bước sau, như kiểu chị ấy đang làm chẳng hạn).

Sẽ có người ngụy biện là chị ấy thà "rách cho thơm" chứ không muốn mang tiếng nhờ vả thêm nữa sợ nói ra hoàn cảnh thì con mình sẽ bị bạn bè kỳ thị. Lý do ấy sẽ đúng nếu như chị ấy không đưa mọi việc lên face vì như vậy rõ ràng đã "nhờ vả" tiếng nói của dư luận và điều quan trọng hơn cả là không ít thì nhiều làm ảnh hưởng đến tâm lý của con mình cho đến mãi sau này (cái đáng được cân nhắc nhất trong mỗi hành động của bậc làm cha làm mẹ).

Sự việc đơn giản nhưng không giải quyết bằng cách đơn giản do đó không phải là bài học hay để mọi người noi theo :))

p/s : em không muốn tranh cãi việc đưa lên face là đúng sai vì trong vụ này chính người trong cuộc nhận sai đã là quá đủ, căn cứ như dưới :

“Những gì tôi đăng là sự thật. Tôi không nói sai cho cô giáo nhưng tôi nhận sai vì đã không phản ánh lên Ban giám hiệu nhà trường mà đăng lên Facebook, gây ảnh hưởng đến uy tín của tập thể”, bà Mùi nói.
Ờ cụ là người có học và là người có điều kiện và biết biết suy nghĩ.

Trạng thái
Thớt đang đóng