[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

anduong_hp

Xe hơi
Quy định là giờ ngủ trưa K được đi bêu mà phải ở trong lớp, cụ thủng chưa?
Ở trong lớp ngủ thì phải yên lặng k đc ồn, nếu ồn thì bị phạt, cụ thủng chưa?
Đi sớm trước giờ mở của muốn ngta linh động cho vào sớm thì phải xin, vào rồi ngta có trách nhiệm trông nom, xin xỏ đàng hoàng thì ngta bố trÍ đàng hoàng cụ thủng chưa
Dấm dúi đưa nó đến cho nó vào, mồm hô con tôi tôi chịu nhưng nó hơi xảy ra tí chuyện thì lên fb bóc phốt đấy gọi là ăn vạ, cụ thủng chưa?
Cụ trả lời làm gì khi người ta cố tình không hiểu bản chất vấn đề, xã hội bây giờ là thế mà.

NualycafE

Xe buýt
Phản ảnh là làm đơn hay gặp trực tiếp BGH còn bêu riếu ở chỗ nói ntn nhưng cuối cùng chấp nhận một sự thật khác :))
Cụ có thời gian và kinh tế tốt cụ thừa sức làm
Còn người trong cuộc họ không được coi trong lời nói dù là với GVCN thì họ chọn cách đưa lên MXH, tôi thấy chả vấn đề

"Chấp nhận một sự thật khác"?
Cụ nói kết luận tương đối công bằng rồi đừng nói người trong cuộc chấp nhận sai
Sau đó cụ nói họ bêu riếu vì chấp nhận một sự thật khác
Không lq phải như dưới :))

CĐM mắc cười thật, cứ có vụ gì là nhao lên đòi công bằng nhưng sau khi mọi việc đã được giải quyết (tạm xem là công bằng cho những người trong cuộc) thì lại tiếp tục nhao lên suy diễn người "bị hại" vì nghèo vì hèn nên bị "thế lực đen tối" ép phải chấp nhận :))

Lol cụ vui tính quá

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ có thời gian và kinh tế tốt cụ thừa sức làm
Còn người trong cuộc họ không được coi trong lời nói dù là với GVCN thì họ chọn cách đưa lên MXH, tôi thấy chả vấn đề

"Chấp nhận một sự thật khác"?
Cụ nói kết luận tương đối công bằng rồi đừng nói người trong cuộc chấp nhận sai
Sau đó cụ nói họ bêu riếu vì chấp nhận một sự thật khác

Lol cụ vui tính quá
Cụ lại chém không lq nữa rồi :))

1.25 ton

Xe điện
Quy định là giờ ngủ trưa K được đi bêu mà phải ở trong lớp, cụ thủng chưa?
Ở trong lớp ngủ thì phải yên lặng k đc ồn, nếu ồn thì bị phạt, cụ thủng chưa?
Đi sớm trước giờ mở của muốn ngta linh động cho vào sớm thì phải xin, vào rồi ngta có trách nhiệm trông nom, xin xỏ đàng hoàng thì ngta bố trÍ đàng hoàng cụ thủng chưa
Dấm dúi đưa nó đến cho nó vào, mồm hô con tôi tôi chịu nhưng nó hơi xảy ra tí chuyện thì lên fb bóc phốt đấy gọi là ăn vạ, cụ thủng chưa?
Em thủng rồi ạ. Tóm lại là nhà trường và cô GVCN không sai, phụ huynh muốn gì thì phải xin.
Thế cho em hỏi, nếu đúng như vậy. Nhà trường và GVCN sao phải xin lỗi? UBND Tp.HP sao phải ra công văn hỏa tốc?

anduong_hp

Xe hơi
Em thủng rồi ạ. Tóm lại là nhà trường và cô GVCN không sai, phụ huynh muốn gì thì phải xin.
Thế cho em hỏi, nếu đúng như vậy. Nhà trường và GVCN sao phải xin lỗi? UBND Tp.HP sao phải ra công văn hỏa tốc?
Tại vì cái cộng đồng mạng này khi chưa hiểu vấn đề đã lồng lộn lên, quan bây giờ lại sợ nhất cái này nên tốt nhất là xin lỗi cho im chuyện đi chứ sao/

mrductk111

Xe buýt
Em nói thật, phải em mà là Hiệu trưởng em xin đóng ngay cái vụ bán trú để rút kinh nghiệm từ giờ đến tháng 9 là năm học mới. Cho tự ở nhà trông nhau, trưa tự dắt nhau về chiều tự đưa nhau đến. Chứ con vua vua dấu, con chúa chúa yêu con nhà ai cũng là cành vàng lá ngọc cả. Nhà trường chỉ có chức năng giáo dục thì làm đúng chức năng, có phải mẫu giáo đâu mà bắt trông trẻ rồi thì đứa ngủ trưa, đứa đến sớm, đứa đi muộn. Trường công bây giờ cứ đúng quy định mà làm. Sáng dậy đến 11r chiều từ 2h hết giờ cô đi về nghỉ. Ko bán trú, ko dạy thêm học thêm tiểu học cần dell gì học lắm. Thế tự khắc PH có sắp xếp. Cô nhẹ đũng quần làm đúng chuyên môn tự khắc chất lượng giáo dục sẽ lên hê hê
Cụ làm đi. em cũng mong cụ làm được. Không phải ai cũng giống cụ, ai cũng kiếm tiền quang minh chính đại thì đất nước lên sao hỏa rồi.
Ngoài giờ làm việc của các cô thì em cũng không bắt các cô chịu trách nhiệm.

Haolo1992

Xe tăng
Em k nói nhà trường và gvcn k sai nhé, vấn đề là phụ huynh sai đầu tiên, sai nặng hơn nhưng k tự thức được cái sai của mình mà lên mạng bóc phốt như nạn nhân thật sự vậy.
Nói như cụ, họp hành xong phụ huynh cũng phải xin lỗi kia kìa? @@
Nạn nhân duy nhất ở đây là cháu bé, nó là nạn nhan của mẹ nó trước, sau đó mới đến cô giáo và nhà trường.

Minh Sang 2019

Xe tải
Vì sao còn tồn tại những người như cô giáo kia, như cô hiệu trưởng kia thì chúng ta đều biết cả. Vấn đề là có cô có thầy nào vì tình thương, tình yêu con trẻ mà dám vượt qua những quy định, những luật lệ cứng nhắc kia không ? Chắc cũng không nhiều.
Em sinh vào những năm 7x, cũng có những “ngày xưa” như cụ nói nhưng em cực ghét thói “cào bằng” khi so sánh cuộc sống xưa và nay để dạy con. Hồi xưa bố khổ thế, vất vả thế có ai kêu than đâu thì giờ các con cũng phải nếm chút khổ sở đi cho nó nên người à ? Đó là lối tư duy kiểu gì vậy ? Khi mà những khổ sở đó là thứ nghiễm nhiên con trẻ phải được hưởng điều kiện tốt hơn so với thời gian 20-30 năm trước.
Em đồng ý với cụ điều đó. Nhưng cụ tin là giáo viên ngày xưa tình thương dành cho học sinh tốt hơn bây giờ ko? Tại sao lại vậy? Tại vì bây giờ là thời đại Kinh tế thị trường rồi. Nghề giáo cũng bị ảnh hưởng bởi cái này?
muốn có điều kiện tốt thì phải có tiền (xã hội này nó thế, ko tiền thì chỉ có điều kiện tối thiểu mà nhà nước hỗ trợ thôi, a ít tiền a ko thể đòi hỏi được, sự thật nó phũ phàng như thế mà ở đất nước ta chưa quen vì mới Kinh tế thị trường được gần 30 năm thôi). Nên để hưởng nhiều cái tốt chính bản thân phải cày thôi cụ à! Con cái mình trước tiên mình phải lo trc hết,
Em k nói nhà trường và gvcn k sai nhé, vấn đề là phụ huynh sai đầu tiên, sai nặng hơn nhưng k tự thức được cái sai của mình mà lên mạng bóc phốt như nạn nhân thật sự vậy.
Nạn nhân duy nhất ở đây là cháu bé, nó là nạn nhan của mẹ nó trước, sau đó mới đến cô giáo và nhà trường.
Các cụ cứ ném đá em nhưng riêng bà mẹ em học sinh này nếu được tát em sẽ tát cho mụ này nát mặt luôn. Mẹ, riêng khoản thấy con bị nắng như vậy còn để nó như vậy thì ko coi đứa con ra gì? Đổ lỗi hết cho nhà trường thì đúng là mụ này nên sống lại thời bao cấp.

NualycafE

Xe buýt
Tức là cô giáo ngày 19/5 cho các bạn lên bục chụp ảnh gửi lên nhóm không phải sai đầu tiên, mà là các cháu làm ồn là sai đầu tiên :)

1.25 ton

Xe điện
Viết như cụ, có nghĩa là phụ huynh sai đầu tiên vì không có tiền để nộp ăn bán trú cho bé, không xin phép nhà trường tạo điều kiện để cháu bé nếu đến sớm thì được vào trong trường ?

Giải quyết sự việc này rất đơn giản và không có vẫn đề phát sinh ( học sinh phải ra cổng trường đứng dưới cái nắng 40o, phụ huynh không phải lên MXH khóc lóc, cô giao và nhà trường không phải xin lỗi, , UBND TP không phải ra công văn hỏa tốc ), nếu trường đó cho phép các cháu học sinh đến sớm, được vào trong trường ngồi đợi đến giờ vào lớp cụ ạ.

Kitcat

Xe container
Tình huống nó đơn giản thế này:
Bạn bé lêu bêu trong sân -> sao đỏ nó thấy, thì quy định là giờ ngủ trưa thì phải ở trong lớp -> nó bắt vào lớp -> chạy vào thấy các bạn đang ngủ -> sợ bị phạt như lần trước -> lớp k ở đc sân k ở đc thì nó chạy ra cổng.
Thời điểm đó k có thầy cô nào, nhóm trông bán trú riêng, cô chủ nhiệm 14h mới tới.
Sao các cụ đổi thành sao đỏ đuổi với cả cô xúi sao đỏ đuổi hay vậy? @@
Lớp bán trú khi ngủ mà không có giáo viên nào á?? Cụ nói sai rồi ah! Lớp nào cũng có giáo viên. Còn có cả cô ngồi o văn phòng nữa.

Nắng nhạt

Xe điện
Em nói thật, phải em mà là Hiệu trưởng em xin đóng ngay cái vụ bán trú để rút kinh nghiệm từ giờ đến tháng 9 là năm học mới. Cho tự ở nhà trông nhau, trưa tự dắt nhau về chiều tự đưa nhau đến. Chứ con vua vua dấu, con chúa chúa yêu con nhà ai cũng là cành vàng lá ngọc cả. Nhà trường chỉ có chức năng giáo dục thì làm đúng chức năng, có phải mẫu giáo đâu mà bắt trông trẻ rồi thì đứa ngủ trưa, đứa đến sớm, đứa đi muộn. Trường công bây giờ cứ đúng quy định mà làm. Sáng dậy đến 11r chiều từ 2h hết giờ cô đi về nghỉ. Ko bán trú, ko dạy thêm học thêm tiểu học cần dell gì học lắm. Thế tự khắc PH có sắp xếp. Cô nhẹ đũng quần làm đúng chuyên môn tự khắc chất lượng giáo dục sẽ lên hê hê
Thế cụ mới không làm hiệu trưởng được :) .Gớm cụ cứ làm như nhà trường nhón tay làm phúc cho ăn bán trú miễn phí, trông trẻ free. Nếu cụ có con ăn bán trú sẽ được thông báo tiền ăn bán trú bao nhiêu, tiền công trông coi trẻ bao nhiêu một tháng hoặc có trường gộp luôn vào một khoản gọi là tiền bán trú gồm tiền ăn và tiền trông trẻ. Cô giáo không trông trẻ cũng không nấu ăn cho trẻ mà thuê nhóm phụ bếp về làm. Họ được trả công để làm việc này chứ chẳng miễn phí đâu. Nếu nhà trường không thu tiền cơ sở vật chất mà chỉ thu tiền ăn với tiền công thì tự nhiên những trẻ ăn bán trú sẽ được lợi khoản đó. Những học sinh không ăn bán trú sẽ bị thiệt. Hoặc nếu nhà trường có thu mà không hạch toán vào khấu hao cơ sở vật chất, không dùng tiền đó dành một phòng cho những học sinh không ăn bán trú mà đến sớm thì khoản đó bỏ túi. Nhà trường chả thích các học sinh ăn bán trú bỏ xừ lên í. Cứ lương không thì chả nhảy vội sang nghề khác ngay

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Không lq phải như dưới :))

CĐM mắc cười thật, cứ có vụ gì là nhao lên đòi công bằng nhưng sau khi mọi việc đã được giải quyết (tạm xem là công bằng cho những người trong cuộc) thì lại tiếp tục nhao lên suy diễn người "bị hại" vì nghèo vì hèn nên bị "thế lực đen tối" ép phải chấp nhận :))
Vì chả có gì để chửi nữa =))

Haolo1992

Xe tăng
Lớp bán trưa khi ngủ mà không có giáo viên nào á?? Cụ nói sai rồi ah! Lớp nào cũng có giáo viên. Còn có cả cô ngồi o văn phòng nữa.
Đội trông trưa khác và đội gv dạy khác cụ nhé, cô đón sớm cũng đến từ 1h30 cơ.

anduong_hp

Xe hơi
Họ có hiểu đâu, các cô trông trưa là các cô buổi 2 được bố trí để dạy thay khi có giáo viên chính nghỉ nên thu nhập thấp vì thế nên trường thường bố trí các cô này phụ trách trông trưa.

Kitcat

Xe container
Thì cũng là các cô giáo thôi. O đây còm chung là các co. Thực tế là các cô luân phiên trông và dạy. Chỉ có đội nấu ăn là k phải giáo viên thôi. Anyway đây là lỗi của trường và giáo viên chủ nhiệm. Trg mở cũng lâu r tình hình k p mới. Hôm trc thì phạt, hôm sau thì đuổi ra.

Trạng thái
Thớt đang đóng