[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nắng nhạt

Xe điện
Em liên tưởng việc ăn bán trú với việc chiếm dụng các bãi biển để kinh doanh. Hồi xưa chưa có bán trú thì trường là của các em học sinh. Hồi đó có bạn thậm chí còn đến lớp từ tờ mờ sáng vẫn chẳng sao. Bây giờ nhà trường chiếm dụng lớp học thành nơi bán trú, ăn ngủ nghỉ cho học sinh vô tình đã làm các bạn không ăn bán trú như đi ở nhờ nếu đến trường sớm một chút. Trường của các em ngày xưa đâu rồi? Giống như bãi biển ngày xưa của người dân, giờ muốn tắm biển thì phải trả tiền vào resort. Nên trách nhiệm của tất cả các trường học là phải bố trí phòng bán trú riêng cho các bạn ăn bán trú, nếu số lượng ăn bán trú nhiều thì phải bố trí phòng chờ cho các bạn đến sớm. 1h30 mới cho học sinh vào lớp là rất vô lý. Đi muộn bị phạt, đi sớm bị khiển trách. Làm sao để đi được đúng giờ vì có rất nhiều yếu tố khách quan, chủ quan ảnh hưởng đến giờ giấc. Có phải lúc nào cũng như cái máy đúng giờ 100% đâu.
Đó là em phản ánh tình hình chung của tất cả các trường. Còn vụ này cứ cho là bạn học sinh vì sợ mà tự ý bỏ ra ngoài cổng đứng như lời cô giáo nói chứng tỏ việc bắt học sinh xếp hàng chụp ảnh đưa lên nhóm lớp gây ảnh hưởng rất lớn đến tâm lý của bạn ấy . Việc này cô giáo sai hoàn toàn. Còn phía chị phụ huynh kia thì em chưa rõ lắm nên chưa biết đáng thương hay đáng trách

Chỉnh sửa cuối:

hamaxink

Xe máy
Tóm lại là giải tán hết. Hoặc là bán trú thì bán trú cả, hoặc là giải tán hết cho bố mẹ tự trông. Gớm nẫu ruột, giời đất như 2 hôm nay mà cho đứng gốc cây hay cổng trường đều chết khô chết nỏ cả. Con mẹ vứt con thế mà cũng vứt đc thì chịu. Còn con cô bắt các cháu đi học sớm đứng lên bục giảng để phạt đc thì đầu óc có vấn đề, thiếu *** j cách giải quyết cô cũng óc lợn đi

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
học sinh bán trú mất tiền nhưng về cơ bản ko thể lấy hết quyền lợi của học sinh ko bán chú cho học sinh bán trú được. Luật ở đâu bảo học sinh ko bán chú ko dc phép đi sớm để cho học sinh bán trú ngủ. Nhà trường nếu muốn tạo đk cho học sinh bán trú thì phỉ có chỗ ở sân cho học sinh vào ngồi đấy đuổi khỏi trường ra cổng đứng còn có cụ gân cổ vào cãi. Toàn nói phét là bà mẹ vô trách nhiệm vs gì xin lỗi ở quê tôi hàng trăm học sinh kìa bố mẹ chỉ chở đến cổng trường rồi tự vào nhé làm gì có thời gian rảnh như các bố các mẹ mà dẫn con vào rồi ngồi chờ

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Em liên tưởng việc ăn bán trú với việc chiếm dụng các bãi biển để kinh doanh. Hồi xưa chưa có bán trú thì trường là của các em học sinh. Hồi đó có bạn thậm chí còn đến lớp từ tờ mờ sáng vẫn chẳng sao. Bây giờ nhà trường chiếm dụng lớp học thành nơi bán trú, ăn ngủ nghỉ cho học sinh vô tình đã làm các bạn không ăn bán trú như đi ở nhờ nếu đến trường sớm một chút. Trường của các em ngày xưa đâu rồi? Giống như bãi biển ngày xưa của người dân, giờ muốn tắm biển thì phải trả tiền vào resort. Nên trách nhiệm của tất cả các trường học là phải bố trí phòng bán trú riêng cho các bạn ăn bán trú, nếu số lượng ăn bán trú nhiều thì phải bố trí phòng chờ cho các bạn đến sớm. 1h30 mới cho học sinh vào lớp là rất vô lý. Đi muộn bị phạt, đi sớm bị khiển trách. Làm sao để đi được đúng giờ vì có rất nhiều yếu tố khách quan, chủ quan ảnh hưởng đến giờ giấc. Có phải lúc nào cũng như cái máy đúng giờ 100% đâu.
Đó là em phản ánh tình hình chung của tất cả các trường. Còn vụ này cứ cho là bạn học sinh vì sợ mà tự ý bỏ ra ngoài cổng đứng như lời cô giáo nói chứng tỏ việc bắt học sinh xếp hàng chụp ảnh đưa lên nhóm lớp gây ảnh hưởng rất lớn đến tâm lý của bạn ấy . Việc này cô giáo sai hoàn toàn. Còn phía chị phụ huynh kia thì em chưa rõ lắm nên chưa biết đáng thương hay đáng trách
Em thấy cụ còm rất đúng ạ. Suy cho cùng cũng là tiền thôi ạ, có học sinh bán trú thì có cái đớp đâm ra phải ép, giống như học thêm ý ko học thì bị trù đi hoc thêm thì dc thầy giáo quý

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Vẫn bà mẹ đó, mai lại bảo tôi có việc mưu sinh ko đón con được, kệ cmn con qua đêm, cdm chém sao nhỉ?
Chém cái gì mà chém nếu mà như vậy cô giáo sữ đưa về trực tiếp và báo cáo nhà trường ngay . Hai vấn đề khác nhau hoàn toàn về bản chất một là nhà trường thiếu trách nhiệm hai là bà mẹ kia thiếu trách nhiệm

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Ở trường f1 nhà em có trường hợp, học sinh đến sớm, xong đi lang thang trong trường, rồi leo trèo ngã từ tầng 2 xuống rất thương tấm. Vậy các cụ ở địa vị nhà trường thì thế nào? Họ cũng phải đề phòng những trường hợp như vậy.
Cái này lỗi do phụ huynh nó ko nằm trong giờ quản lý của nhà trường. Nhà trường chẳng liên can gì

vitngoc

Xe điện
Bộ Giáo Dục Israel đang xem xét trường hợp gây sốc khi bé gái 7 tuổi nước này bị cô giáo yêu cầu thay váy không tay em mặc đến trường bằng áo phông vì ko đúng quy định, cô giáo chưa rõ em mặc quần sóc hay chỉ quần lót :T
https://www.ynetnews.com/article/SyT11DIEjI

Canphaidinh01

Xe tăng
Vẫn ngoa lắm, lỗi luôn ở người khác.

Vote bêu tên thị chúng để nhận được bài học.

Zemakic

Xe hơi
Được học cái chữ mà khổ kinh dị.Ai cũng sai người lớn sai, nhà trường sai, phụ huynh sai chỉ khổ con trẻ.Thời buổi có tiền cô giáo đón tận nơi không khéo quát học trò còn bị kỉ luật; không tiền thì giữa trưa ra đứng nắng người lớn thì cãi nhau sau này đi học bạn bè không ai chơi thầy cô thì thù ghét.

anduong_hp

Xe hơi
cụ này đúng là 1 người làm việc dựa trên nguyên tắc mà.

Chỉ là giữa người với người, ngoài nguyên tắc ra thì còn 1 thứ gọi là TÌNH NGƯỜI nữa. Con người khác với máy móc cũng ở chỗ đó. Dù vì bất cứ lý do gì, bắt 1 đứa trẻ 6 tuổi đứng NGOÀI cổng trường GIỮA trưa nắng thì là 1 hành động không có tình người!
Việt Nam giải quyết công việc chỉ thích trên cơ sở tình người nhưng khi ý thức,dân trí chưa cao thì cái tình người ấy nó sẽ là trở ngại cho sự phát triển của xã hội.Ở xã hội các nước phát triển người ta siết bằng những biện pháp, kế hoạch khung, sau đó khi xã hội vận hành ổn định theo khung người ta mới giãn dần dần.Trong trường hợp này cụ bảo nhà trường và cô giáo không có tình người thế phụ huynh em học sinh có giải quyết tình người với nhà trường và cô giáo không hay chỉ vì cái hiếu thắng bản thân tung hết lên mạng xã hội để lấy tình thương của cộng đồng mạng.

sthd

Xe lăn
Việt Nam giải quyết công việc chỉ thích trên cơ sở tình người nhưng khi ý thức,dân trí chưa cao thì cái tình người ấy nó sẽ là trở ngại cho sự phát triển của xã hội.Ở xã hội các nước phát triển người ta siết bằng những biện pháp, kế hoạch khung, sau đó khi xã hội vận hành ổn định theo khung người ta mới giãn dần dần.Trong trường hợp này cụ bảo nhà trường và cô giáo không có tình người thế phụ huynh em học sinh có giải quyết tình người với nhà trường và cô giáo không hay chỉ vì cái hiếu thắng bản thân tung hết lên mạng xã hội để lấy tình thương của cộng đồng mạng.
không cần tình người. chỉ cần để yên cho cháu bé đứng dưới bóng cây trong sân trường, đừng sai sao đỏ đuổi ra vỉa hè. nắng 41 độ cũng phải chịu.

sthd

Xe lăn
quả thực mấy ngày vừa rồi nắng kinh khủng, nhiệt độ mặt đường lên tới 55 độ. mình ra một chút mà thấy như đang trên chảo rang. vậy mà cháu bé 6 tuổi bị đuổi ra vỉa hè!

mẹ cháu già, đơn thân, mất việc, nợ tiền thuê nhà, cháu không được ăn bán trú, không được bằng bạn bằng bè đã khổ lắm rồi, đừng làm nhà cháu khổ thêm nữa.

trẻ con cực kỳ sợ cô giáo. bị phê bình, bị đấu tố, bị kì thị sẽ là cú sốc tâm lý kinh khủng, vết sẹo tâm hồn cả đời. thậm chí có thể sinh ra tự kỉ. ngay ở đây nhiều cụ vẫn nhớ như in những vết sẹo tâm hồn 30 năm trước.
mong cô giáo, nhà trường, người lớn, toàn xã hội đừng làm họ khổ thêm nữa

sjmple

Xe hơi
Cô giáo thất đức quá. Đọc mà ức chế

anduong_hp

Xe hơi
quả thực mấy ngày vừa rồi nắng kinh khủng, nhiệt độ mặt đường lên tới 55 độ. mình ra một chút mà thấy như đang trên chảo rang. vậy mà cháu bé 6 tuổi bị đuổi ra vỉa hè!

mẹ cháu già, đơn thân, mất việc, nợ tiền thuê nhà, cháu không được ăn bán trú, không được bằng bạn bằng bè đã khổ lắm rồi, đừng làm nhà cháu khổ thêm nữa.

trẻ con cực kỳ sợ cô giáo. bị phê bình, bị đấu tố, bị kì thị sẽ là cú sốc tâm lý kinh khủng, vết sẹo tâm hồn cả đời. thậm chí có thể sinh ra tự kỉ. ngay ở đây nhiều cụ vẫn nhớ như in những vết sẹo tâm hồn 30 năm trước.
mong cô giáo, nhà trường, người lớn, toàn xã hội đừng làm họ khổ thêm nữa
Chính mẹ cháu làm cháu khổ chứ ai,đã xác định mình là yếu thế thì mình phải mở mồm ra xin hay có văn bản nhờ giúp đỡ trong trường hợp đấy không ai người ta vô tình nhưng đây cậy mình nghèo mình lu loa lên cho cả xã hội biết và đẩy vấn đề lên cao nhờ cộng đồng mạng vào tình thương cho người nghèo, nói thật cháu bé có người mẹ như thế này muôn đời khổ.

VoCan

Xe điện
Chính mẹ cháu làm cháu khổ chứ ai,đã xác định mình là yếu thế thì mình phải mở mồm ra xin hay có văn bản nhờ giúp đỡ trong trường hợp đấy không ai người ta vô tình nhưng đây cậy mình nghèo mình lu loa lên cho cả xã hội biết và đẩy vấn đề lên cao nhờ cộng đồng mạng vào tình thương cho người nghèo, nói thật cháu bé có người mẹ như thế này muôn đời khổ.
Không nhờ , vứt con đấy , bỏ mặc nó 1 mình rồi lại gào mồm lên . haizz

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Làm gì phải xin bố con thằng nào , không bù lu bù loa lên để các vị làm bố tướng ak. Xin lỗi sau vụ này tất cả các trường kiểu bán trú ntn phải chấn chỉnh lại ngay ko dám ngược nữa đâu.

sjmple

Xe hơi
Có nhiều cách để xử lý, chứ ko phải vô cảm như vậy, cụ cứ đứng đường giữa trưa đi rồi phán.
Nhà trường hoàn toàn bố trí được 1 phòng trống để cho các cháu vào ngồi tạm đợi đến giờ vào lớp: phòng thể chất, phòng đọc sách, phòng họp, phòng bảo vệ, nếu có tâm .. phòng hiệu trưởng.
Còn việc mang cách cháu ra xỉ nhục nữa, cô giáo có quyền gì, quyền cái con ***, các cháu sai cái gì mà để phải đứng lên bục.
Cô giáo là mẹ hiền hay là áo ộp.
Cụ nói đúng ý em

VoCan

Xe điện
Làm gì phải xin bố con thằng nào , không bù lu bù loa lên để các vị làm bố tướng ak. Xin lỗi sau vụ này tất cả các trường kiểu bán trú ntn phải chấn chỉnh lại ngay ko dám ngược nữa đâu.
Bù lu bù loa có tốt cho đứa bé hơn không , hay chỉ để chửi cho sướng cái miệng .
À CDM chắc chỉ cần 1 cái cớ để chửi chứ càn gì biết sẽ ảnh hưởng đến đứa bé ntn

anduong_hp

Xe hơi
Đã không xin thì cứ đúng nguyên tắc mà làm, mà đã sai nguyên tắc thì bu loa lên có khác gì thằng chí phèo không??Còn sau này nguyên tắc thay đổi thì trường lại thực hiện đúng theo nguyên tắc được ban thế lên đừng đổ trách nhiệm lên nhà trường và cô giáo.Còn cụ comment này lên em cũng đoán được con người cụ như thế nào.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Có nhiều cách để xử lý, chứ ko phải vô cảm như vậy, cụ cứ đứng đường giữa trưa đi rồi phán.
Nhà trường hoàn toàn bố trí được 1 phòng trống để cho các cháu vào ngồi tạm đợi đến giờ vào lớp: phòng thể chất, phòng đọc sách, phòng họp, phòng bảo vệ, nếu có tâm .. phòng hiệu trưởng.
Còn việc mang cách cháu ra xỉ nhục nữa, cô giáo có quyền gì, quyền cái con ***, các cháu sai cái gì mà để phải đứng lên bục.
Cô giáo là mẹ hiền hay là áo ộp.
Nhà nghèo, đứa bé lại gầy gò ốm yếu, ăn mặc xấu xí, bảo đóng quỹ thì chậm, ngày lễ tết chả có vẹo gì cho cô, dịch vụ bán trú thì không mua. Thì chả bị ghét, nó ghét thì nó hành hạ thôi chứ sao. Thử lắm tiền thơm tho xem ngon ngay.

Trạng thái
Thớt đang đóng