[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

TPS

Xe điện
À là giờ phải chửi bảo vệ đúng k cụ? @@
Nhắn tin xin nhưng người ta chưa đồng ý nhé, chưa đồng ý đã vứt tét nó ở đó thì có tâm không?
Vứt nó ở trong sân trường và dưới bóng cây. Cụ ạ.
Một đứa bé tư duy bình thường thôi nó rất sợ nóng. Không có ai nói gì nó sẽ đứng ở bóng cây trong sân, chả có chuyện nó tự đi ra ngoài cổng nắng đứng 1 mình đâu. Nó mới 6 tuổi.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
À là giờ phải chửi bảo vệ đúng k cụ? @@
Nhắn tin xin nhưng người ta chưa đồng ý nhé, chưa đồng ý đã vứt tét nó ở đó thì có tâm không?
Có thể nhường người khuyết tật, người già, người mang thai, trẻ con.
Nhưng em không bao giờ nhường người không biết xếp hàng dù giàu nay nghèo!
Chắc em chả có tâm :))

TPS

Xe điện
người mẹ để đứa con nhỏ 1 mình giữa cổng trường , không bàn giao không nhờ vả ai là đúng hay sai !
Hôm nay là cổng trường , liệu sẽ có những cái cổng khác mà bé sẽ phải đứng một mình .
Và cuối cùng đứa bé bị phạt đứng nắng hay không , không bị phạt thì lũ lều báo đã dắt mũi không ít các cụ trên này hoặc các cụ cố tình bị dắt mũi để được chửi.
Trường sai nhưng mẹ đứa bé thì cũng chả đúng .( Nếu không muốn nói có thể là sắp xếp để trả đũa vụ giáo viên chụp ảnh bêu con mình trong nhóm phụ huynh )
Haizz , người lớn sai bắt trẻ nhỏ chịu khổ kéo theo một đống người chửi hùa theo .
Ở đây chả ai bảo bà mẹ đúng. Bà sai nhưng không có nghĩa là nhà trường, cô giáo, và ông bảo vệ kia đúng khi để 1 đứa trẻ 6 tuổi giữa nắng nóng ra đứng ở cổng trường cả. Cụ nào bảo đúng thì xuống đường lúc 1.30 đứng 15 phút xem, chọn hôm 41 độ ấy.

Haolo1992

Xe tăng
Vứt nó ở trong sân trường và dưới bóng cây. Cụ ạ.
Một đứa bé tư duy bình thường thôi nó rất sợ nóng. Không có ai nói gì nó sẽ đứng ở bóng cây trong sân, chả có chuyện nó tự đi ra ngoài cổng nắng đứng 1 mình đâu. Nó mới 6 tuổi.
một đứa bé tư duy bình thường nó sẽ mặc kệ nóng mà chạy nhảy nô đùa hái hoa bắt bướm chứ k có chuyện đứng im dưới bóng cây đâu cụ ơi.
Mà đứng im dưới bóng cây nói dại nhỡ gặp hs đầu gấu hoặc gặp người lớn í đồ xấu thì sao?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
người mẹ để đứa con nhỏ 1 mình giữa cổng trường , không bàn giao không nhờ vả ai là đúng hay sai !
Hôm nay là cổng trường , liệu sẽ có những cái cổng khác mà bé sẽ phải đứng một mình .
Và cuối cùng đứa bé bị phạt đứng nắng hay không , không bị phạt thì lũ lều báo đã dắt mũi không ít các cụ trên này hoặc các cụ cố tình bị dắt mũi để được chửi.
Trường sai nhưng mẹ đứa bé thì cũng chả đúng .( Nếu không muốn nói có thể là sắp xếp để trả đũa vụ giáo viên chụp ảnh bêu con mình trong nhóm phụ huynh )
Haizz , người lớn sai bắt trẻ nhỏ chịu khổ kéo theo một đống người chửi hùa theo .
Ở đây chả ai bảo bà mẹ đúng. Bà sai nhưng không có nghĩa là nhà trường, cô giáo, và ông bảo vệ kia đúng khi để 1 đứa trẻ 6 tuổi giữa nắng nóng ra đứng ở cổng trường cả. Cụ nào bảo đúng thì xuống đường lúc 1.30 đứng 15 phút xem, chọn hôm 41 độ ấy.
Vụ này người lớn đều sai. Cô giáo sai khi chụp ảnh phạt hs, hiệu trưởng sai khi chưa bố trí phòng chờ, bảo vệ thiếu quan tâm khi thấy cháu bé đứng đó mà không có biện pháp. Nhưng bà mẹ sai nhiều nhất.

Mũi tên bạc

Xe container
Bà mẹ đơn thân nhà nghèo này nếu đúng như báo đăng thì kèm cả thần kinh và nham hiểm nhỉ! Điên hay sao mà đã nghèo đã không có thế lực lại còn đi gây sự với cô giáo. Các cháu được vào trường lại còn quay vào lén gọi con ra đứng ở cổng rồi đóng cổng lại chụp ảnh! Thật là quan ngại, oan ức quá :D:D:D

Mà đã có gan làm vậy rồi xong lại xin lỗi rối rít điên thật.
Cụ ngây thơ thật.
Like câu cuối của cụ nhưng em và cụ có ai chứng kiến đâu. Chỉ có các bậc phụ huynh ơi trường này họ mới biết đc bài báo đúng hay ko!

TPS

Xe điện
một đứa bé tư duy bình thường nó sẽ mặc kệ nóng mà chạy nhảy nô đùa hái hoa bắt bướm chứ k có chuyện đứng im dưới bóng cây đâu cụ ơi.
Mà đứng im dưới bóng cây nói dại nhỡ gặp hs đầu gấu hoặc gặp người lớn í đồ xấu thì sao?
Cụ cùn quá, đứng 1 mình ngoài cổng trường, nắng 41 độ thì hiệu ứng nhà kính phả nóng từ mặt đường lên nhiệt còn cao hơn nhiều. hoa bướm nó cũng chết khô nếu vứt ở ngoài cổng chỗ đấy. Em còm ở đây là không muốn tình cảnh 1 đứa trẻ con bị vứt ra ngoài đường đứng bất kể là mẹ nó có sai phạm hay cô ghét mẹ nó thì an toàn tính mạng của nó phải được đặt lên hàng đầu. Trẻ con gan thận yếu nó dễ bị sốc nóng hơn người lớn.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Lũ bán chữ kèm bán cơm tìm đủ thủ đoạn để ép các cháu không học bán trú mà lắm đứa gân cổ lên bênh vực được thì quả là vô lương tâm, không có tính người
Nhiều phụ huynh phải van xin trường tổ chức cho các cháu ăn bán trú đấy cụ nhé, vì buổi trưa gia đình không lo được cho các cháu. Quy định chỉ học 1 buổi thôi, chả trường nào ép bán trú cả.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Trả lời rồi, cụ đọc không thấy có 3 đối tượng đáng ăn chửi đấy à?
Chửi xong cụ mợ thoã mãn chưa? Dù sao thì, trường đó đang tốt lên, lãnh đạo đã kịp thời hoả tốc ra công văn, yêu cầu hỗ trợ các cháu do điều kiện phải đưa đón sớm.
Và tất nhiên cái phòng đưa đón sớm đó nó cũng sẽ bình đẳng, giàu nghèo hay hoàn cảnh gì các cháu vẫn bình đẳng.

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Nhiều phụ huynh phải van xin trường tổ chức cho các cháu ăn bán trú đấy cụ nhé, vì buổi trưa gia đình không lo được cho các cháu. Quy định chỉ học 1 buổi thôi, chả trường nào ép bán trú cả.
Nhiều là bao nhiêu ? Hay là làm sẵn cái giấy xin tự nguyện rồi đưa về cho phụ huynh để ép ?

QuangSunlight

Xe điện
Cụ nên phân biệt cho rõ : phòng học , sân trường và cổng trường .
Bà mẹ để con ở sân trường , không phải cổng trường .
Khi nào cụ phân biệt được 2 cái đấy thì bi bô tiếp .

NNS

Xe ngựa
Cụ đang chuyển vấn đề mang cái nghèo ra để ... chửi người ta..
Giờ thế này 1 đứa bé 6 tuổi, không cần biết gia cảnh nghèo hay giàu, nó được mẹ chở đến, đứng trong sân trường, dưới bóng cây. Nắng nóng 41 độ C có cả bảo vệ lẫn sao đỏ, lúc sau cháu bị ra cửa đứng. Hỏi xem người lớn để như thế có đáng bị trách vì thiếu cái TÂM không?
Không cần biết sau đó giải quyết thế nào với phụ huynh hay trường để tránh tái diễn, nhưng để như thế là nguy cơ an toàn tính mạng đứa bé. Đáng bị chửi.
theo em, cả 2 bên trường cô với phụ huynh đều chưa sâu sát với học sinh, với con, cách hành xử chưa đúng mực với trẻ, chứ cũng chả sai.
- về nhà trường, mịe, lớp còn chả đủ chỗ ngồi, lấy đâu ra phòng riêng cho học sinh tới sớm, chả đứng ở sân trường thì ở đâu bây giờ.
- cô giáo pạt, nhắn tin zalo group để phụ huynh nhắc nhở các con về việc đùa nghịch ầm ỹ ảnh hưởng đến các bạn khác đang ngủ trưa chứ ko phải phạt vì .... đến sớm
- về phụ huynh: có thể hoàn toàn do cháu bé ko phân biệt nổi lỗi gì, thấy các bạn bị nhắc nhở thì sợ, bỏ ra đứng ngoài, điều đó hoàn toàn có thể, nên việc tung ảnh tung tin lên cũng gây tai tiếng, nhưng ảnh hưởng nhất lại chính là con chị ta. Nếu chị ta bận việc, mà chắc coi mặt thì có lẽ chị ta là dân lao động chứ ko phải dân công sở, dù sao cũng dễ linh động thời gian hơn, thì tại sao ko đưa con tới đúng giờ, ko làm ảnh hưởng đến người khác vì lí do riêng của mình? còn nếu ko thể thu xếp, vẫn có thể đưa con đến lớp sớm, nhưng có trao đổi trước với gv chủ nhiệm để rõ ràng trách nhiệm, cô giáo cũng biết hs mình cụ thể thế nào vvv
dân mạng alo xô chửi cô giáo, nhà trường .... em thấy chả có gì hay ho. Việc gì cũng có 2 mặt của nó, nhìn 1 mặt chưa chắc mặt kia đã ... đáng chửi.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Chửi xong cụ mợ thoã mãn chưa? Dù sao thì, trường đó đang tốt lên, lãnh đạo đã kịp thời hoả tốc ra công văn, yêu cầu hỗ trợ các cháu do điều kiện phải đưa đón sớm.
Và tất nhiên cái phòng đưa đón sớm đó nó cũng sẽ bình đẳng, giàu nghèo hay hoàn cảnh gì các cháu vẫn bình đẳng.
Phòng đưa đón sớm được lập ra, chắc sẽ có quy định cụ thể là mở cửa từ mấy giờ, ví dụ trước giờ học 30 phút chả hạn.
Nhưng rồi cũng phát sinh ngoại lệ như là có người bận, đưa con đến sớm hơn cả giờ mở cửa của cái phòng này.
Rồi lại một câu chuyện khác bắt đầu :))

hauyenhd

Xe container
Nhiều là bao nhiêu ? Hay là làm sẵn cái giấy xin tự nguyện rồi đưa về cho phụ huynh để ép ?
Nhiều trường hợp k đưa đón được đâu cụ chứ k phải chỗ nào cũng ép phụ huynh đâu, nhà chị vợ e c2 còn đang chạy cho con vào trường có bán trú đấy, bản thân thằng f1 nhà e đợt mới đi học lại vừa rồi trường chưa tổ chức ăn bán chú 2 vợ chồng vã mồ hôi ra đưa đón.

QuangSunlight

Xe điện
Núi sông dễ đổi bản tính khó thay .
Đã vô cảm thì các biện pháp chỉ là che đậy thôi . Cần nghiêm khắc hơn nữa để tránh những chuyện đáng tiếc hơn có thể xảy ra trong tương lai .

P H Ê QUÁ

Xe tăng
Nhiều trường hợp k đưa đón được đâu cụ chứ k phải chỗ nào cũng ép phụ huynh đâu, nhà chị vợ e c2 còn đang chạy cho con vào trường có bán trú đấy, bản thân thằng f1 nhà e đợt mới đi học lại vừa rồi trường chưa tổ chức ăn bán chú 2 vợ chồng vã mồ hôi ra đưa đón.
Đấy là nhà cụ và 1 số người khác. Không phải ai cũng có cái nhu cầu đó nên mới bị đối xử phân biệt như vậy

Haolo1992

Xe tăng
Cụ cùn quá, đứng 1 mình ngoài cổng trường, nắng 41 độ thì hiệu ứng nhà kính phả nóng từ mặt đường lên nhiệt còn cao hơn nhiều. hoa bướm nó cũng chết khô nếu vứt ở ngoài cổng chỗ đấy. Em còm ở đây là không muốn tình cảnh 1 đứa trẻ con bị vứt ra ngoài đường đứng bất kể là mẹ nó có sai phạm hay cô ghét mẹ nó thì an toàn tính mạng của nó phải được đặt lên hàng đầu. Trẻ con gan thận yếu nó dễ bị sốc nóng hơn người lớn.
Cụ hỏi tâm của người lớn ở đâu, em giả nhời cụ bà mẹ vô tâm nhất, thì cụ bảo em cùn? @@
Nhắc lại cho cụ là thời điểm mẹ cháu vứt cháu ở đó cô không có mặt.
Cô cũng đã nói mẹ cháu có thể gửi bảo vệ nhưng mẹ cháu k làm hoặc bv không làm.
Nhưng cụ vẫn muốn chửi cô, chửi bảo vệ, với chửi ban giám hiệu, còn mẹ thì kệ?
Ai cùn? @@

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Phòng đưa đón sớm được lập ra, chắc sẽ có quy định cụ thể là mở cửa từ mấy giờ, ví dụ trước giờ học 30 phút chả hạn.
Nhưng rồi cũng phát sinh ngoại lệ như là có người bận, đưa con đến sớm hơn cả giờ mở cửa của cái phòng này.
Rồi lại một câu chuyện khác bắt đầu :))
Thì sai ta lại sửa? Ngày xưa ở hang hốc giờ ở phòng máy lạnh đấy thây :)) cụ thấy em lạc quan không :))

darkks

[Tịch thu bằng lái]
trường công, lại ở tỉnh nên chả có chuyện kí nhận đâu.
công nhân, mất việc mấy tháng nay do covid, mẹ đơn thân, lấy đâu tiền cho con ăn ở trường?
1g30 mẹ vào ca, không 1g15 đưa đến trường thì mấy giờ?

cả lũ gv trường này vô nhân tính. Cố ý bắt đứa trẻ con nhà nghèo , học sinh của mình đứng phơi nắng giữa trưa mà chúng nó làm được thì đúng là loại súc sinh.
chỉ vì vài ngàn tiền cơm mà chúng nó nỡ đầy đọa đứa trẻ giữa trời nắng?
mở cổng cho cháu bé ngồi trong hành lang đơn giản và có mất mát gì đâu mà chúng nó cũng không làm được!
chó cũng không để cn nó phải phơi nắng
cái trưo
Hình như link báo cụ post nhưng cụ cũng không đọc

"Người mẹ ấy đã rút kinh nghiệm hôm sau đưa con đi học sớm nhưng dặn con đứng vào gốc cây ở trong sân trường, đợi các bạn dậy thì mới vào lớp.

Đi được một lúc, người mẹ không an tâm nên quay lại xem con thì thấy cháu đã bị đuổi ra ngoài cổng trường, đứng giữa trời nắng.

Chị hỏi con sao không làm như lời mẹ dặn thì cháu nói các anh chị Sao Đỏ "Không cho đứng trong sân trường"."
sao đỏ nào ko cho đứng trong trường. sao đỏ chỉ có nhiệm vụ xem ai đi học muộn thì ghi sổ, còn đã tới mức đuổi ra ngoài thì sao đỏ hay bảo vệ ko có quyền mà liên quan tới các cô r.

Trạng thái
Thớt đang đóng