[Funland] Vụ học sinh lớp 1 phải đứng ở cổng trường giữa trưa nắng vì... đi học sớm 15 phút

Trạng thái
Thớt đang đóng

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
các cụ buồn cười, cứ bắt người ta xin nhỗi
Những cụ auto chửi thì họ mặc định là đấu tranh cho 1 xã hội tốt đẹp hơn.
Chẳng may nhỡ miệng, đó là lỗi của lều báo lừa các cụ ấy. Mà họ vẫn đang bấu víu đó là clip fake, người mẹ bị sức ép nên thay đổi lời tố cáo ...
Vui vậy thôi, qua pic này cũng thấy 1 điều, các cụ ấy mà được làm cán bộ, chắc tranh công chối tôi, ngậm hột thị chả kém những người các cụ ấy đang xúc xỉa =))

QAZ

Xe container
Bây giờ đến giờ của lũ tiểu nhân đắc chí gáy vang trời !!!

Cortana

Xe tải
Phải nói là nhiều ng hèn thật :))
Ngồi lướt page mà đau cả bụng =))

Kitcat

Xe container
Thu nhập thấp cao khó nói mợ ạ, cấp cao hơn có dạy thêm các kiểu, chứ mẫu giáo và lớp 1 dạy cái gì đâu, cũng có cơ mà ít.
Đợt COVID vừa rồi, các cô hợp đồng khó khăn lắm, phải bán lặt vặt online kiếm sống, cơ mà có phải dân buôn bán đâu, em cũng thấy đăng zalo nên mua ủng hộ vài món, cũng lọ mọ ship tận nơi cơ :( Nhìn chung thì mỗi nghề có một cái khó, nhưng thiết nghĩ mọi người nên có cái nhìn bao dung hơn cho các thầy các cô, những người đang hàng ngày dạy dỗ con mình.
Vâng, mấy bà chị em giờ làm quản lý hết rồi, nhưng ngày mới ra trường cũng nhiều khi tới nhà thấy mất cả tiếng, vì trẻ con nó nghịch quá. Làm nghề có nhiều chuyện vui lắm, kể mấy trò của trẻ con có mà cả ngày chả hết. Rồi học sinh cũ mới nó tới nhà chơi, lúc nào mặt cũng tươi rói có thấy khổ sở gì đâu. Mấy bà chị của em nhìn trẻ hơn tuổi phải cả chục tuổi ý, chụp ảnh thì cứ như 2x.
Em thấy gv mà yêu nghề thì ít bon chen, sướng hơn chán vạn mấy cái nghề của mấy cụ mợ khác. Chả thế mà ng làm nghề giáo đắt chồng @@
GV hợp đồng thì khổ thôi chứ GV trường công thì vẫn có lương mà nhỉ?
Xôm nhỉ, theo em thì cả 2 phe trên này đều đúng:
1. Bà mẹ đáng bị phê phán khi mang con phó mặc tới trường khi hôm trước con đã bị phạt mà chưa có bàn với giáo viên phương án giải quyết.
Cũng đáng thông cảm vì nghèo ít học và nghĩ đơn giản, ngày xưa mình đứng ở trong sân trường chơi, chờ vào lớp được thì giờ con chờ 15ph cũng được. Bởi cô giáo không hề nói: hôm sau sẽ đuổi học trò không cho đứng trong sân trường nữa.
Nếu mà ở tây thì bà mẹ này có thể bị phạt thậm chí tước quyền nuôi con nếu đứa trẻ làm sao. Nhưng ta đang ở VN, tước quyền xong thì ai nuôi?
2. Cô giáo nhà trường: lỗi to. Biết có những em học trò sẽ tới trường sớm mà không thảo luận phương án xử lý.
Cô giáo thậm chí có thể nhắn bà mẹ: Chị đợi em phản ánh với nhà trường tìm phương án xử lý, trong thời gian chờ đợi thì chị xin đi làm muộn hoặc làm thế nào thì làm, trường chỉ mở cửa cho cháu vào lúc 1.30, trường không chịu trách nhiệm nếu cháu đến sớm hơn và đứng ngoài cổng.

Dựa vào bảo nghèo, khó khăn xong cho con vào cổng trường đứng thế này không ổn. Nếu trường mà cho vào phòng máy lạnh, cử cô trông riêng thì chi phí thế nào, bà mẹ có chịu đóng không? Vốn đã chả đóng vì nghèo rồi.
Không ai phải bỏ lại phía sau. Cái này phải có quỹ vì người nghèo, có quy định của nhà trường, chứ bảo vệ mà thương cho vào cổng đứng, rồi nhỡ không để ý, nó trèo cây tụt hố hay tai nạn bị thương thì ai chịu trách nhiệm khi ông ta không có trách nhiệm và không được đào tạo để trông trẻ?
Quan điểm của em từ đầu phân tách rõ ràng lỗi phía mẹ và phía trường nên mấy cái thông tin mới kia thêm lỗi cho bà mẹ, phía trường vẫn lỗi như thế.
Lãnh đạo ra chỉ thị phải có p đón trẻ tới sớm cũng là xác nhận đây là thiếu sót r. Bà mẹ lẽ ra trung thực thì chỉ cần post cái ảnh và thay mô tả: con sẽ hàng ngày phải đứng ntn dù trường mở cửa cho học sinh vào lúc 1h, con tới lúc 1h15.
Ảnh chat zalo về việc hs đến sớm bị phạt vẫn còn đó.
Nội dung e còm mà cụ quote về chuyện chạy tiền vs nhờ vả cũng vẫn k sai chứ? Xh sẽ tốt đẹp hơn nếu bớt thành phần khôn lỏi đưa tiền, đút lót.

Chỉnh sửa cuối:
Nội dung e còm mà cụ quote về chuyện chạy tiền vs nhờ vả cũng vẫn k sai chứ? Xh sẽ tốt đẹp hơn nếu bớt thành phần khôn lỏi đưa tiền, đút lót.
Cụ nghĩ đút lót cô giáo à? Thế 8/3, 20/10, 20/11, Tết,... đó là đút lót hay sao. Nếu đúng như vậy thì bạc quá.
Việc không liên quan tới việc quan tâm thày cô, nhưng nó là quan hệ xã hội, không lẽ đi taxi hết 40k trả 50k, ngồi vui vẻ uống bia có em phục vụ bàn, cho em nó 1-200k thì cũng là đút lót hay sao.
Không biết các cụ tranh luận sao nhưng cá nhân em thấy thế.

Kitcat

Xe container
Cụ nghĩ đút lót cô giáo à? Thế 8/3, 20/10, 20/11, Tết,... đó là đút lót hay sao. Nếu đúng như vậy thì bạc quá.
Việc không liên quan tới việc quan tâm thày cô, nhưng nó là quan hệ xã hội, không lẽ đi taxi hết 40k trả 50k, ngồi vui vẻ uống bia có em phục vụ bàn, cho em nó 1-200k thì cũng là đút lót hay sao.
Không biết các cụ tranh luận sao nhưng cá nhân em thấy thế.
Em k nghĩ mà ngay trong thread này có cụ nói như thế. Cụ lật lại mà xem

anduong_hp

Xe hơi
[/QUOTE]
Đúng rồi, điều đó là hiển nhiên nhưng làm sao để không có thành phần khôn lõi, đút lót thì cụ không nói,mà bản thân cụ cũng không biết thực hiện nó như thế nào đúng không????

just for fun

Xe lăn
Vâng, mấy bà chị em giờ làm quản lý hết rồi, nhưng ngày mới ra trường cũng nhiều khi tới nhà thấy mất cả tiếng, vì trẻ con nó nghịch quá. Làm nghề có nhiều chuyện vui lắm, kể mấy trò của trẻ con có mà cả ngày chả hết. Rồi học sinh cũ mới nó tới nhà chơi, lúc nào mặt cũng tươi rói có thấy khổ sở gì đâu. Mấy bà chị của em nhìn trẻ hơn tuổi phải cả chục tuổi ý, chụp ảnh thì cứ như 2x.
Em thấy gv mà yêu nghề thì ít bon chen, sướng hơn chán vạn mấy cái nghề của mấy cụ mợ khác. Chả thế mà ng làm nghề giáo đắt chồng @@
GV hợp đồng thì khổ thôi chứ GV trường công thì vẫn có lương mà nhỉ?

Quan điểm của em từ đầu phân tách rõ ràng lỗi phía mẹ và phía trường nên mấy cái thông tin mới kia thêm lỗi cho bà mẹ, phía trường vẫn lỗi như thế.
Lãnh đạo ra chỉ thị phải có p đón trẻ tới sớm cũng là xác nhận đây là thiếu sót r. Bà mẹ lẽ ra trung thực thì chỉ cần post cái ảnh và thay mô tả: con sẽ hàng ngày phải đứng ntn dù trường mở cửa cho học sinh vào lúc 1h, con tới lúc 1h15.
Ảnh chat zalo về việc hs đến sớm bị phạt vẫn còn đó.
Con ko bị phạt vì đến sớm, con bị phạt vì làm ồn. Làm ơn hãy nói đúng bản chất sự việc đi ạ. Còn việc do con ko có chỗ nào chơi, chỗ nào ngồi thì đấy ko phải là lỗi của cô giáo.

Kitcat

Xe container
Con ko bị phạt vì đến sớm, con bị phạt vì làm ồn. Làm ơn hãy nói đúng bản chất sự việc đi ạ. Còn việc do con ko có chỗ nào chơi, chỗ nào ngồi thì đấy ko phải là lỗi của cô giáo.
Trong ảnh zalo ghi rõ phạt vì đến sớm. Nhiều trang trc cũng có cụ post nội quy trg là k cấm đến sớm nhưng có lên danh sách các b tới sớm để phạt. Cụ cứ lộn lên mà xem. Ảnh chat zalo thì ngay Page đầu có ng up.

Kitcat

Xe container
Đúng rồi, điều đó là hiển nhiên nhưng làm sao để không có thành phần khôn lõi, đút lót thì cụ không nói,mà bản thân cụ cũng không biết thực hiện nó như thế nào đúng không????
[/QUOTE]
Nhật vừa có tóm 1 vụ công ty nhật qua Vn làm ăn p đút lót đó, phía Vn có nx đây là tham nhũng Vặt(triệu$ mà vặt). Muốn làm sao thì tự bản thân từng ng phải thấy xấu hổ khi đút lót còn nhà nc phải tam quyền phân lập. Phải cho điều tra tham nhũng tách biệt chứ hiện tại muốn điều tra thì theo chỉ thị lại phải xin phép cấp ủy quản lý đồng chí ấy cho mới dc điều tra... thôi loãng thớt mà cũng dừng còm đc rồi.

binhnq2

Xe tăng
Đây Cụ:

Chị Mùi gốc ở xã Tân Trào, huyện Kiến Thụy, lên thành phố mưu sinh đã khá lâu. Cách đây mấy năm, không may chồng chị bị tai nạn qua đời để lại cho chị 3 đứa con. Hiện nay, 2 cháu lớn đã lập gia đình, cháu Thanh đang học lớp 1 và ở cùng với chị tại 1 căn nhà trọ được thuê ở phường Vạn Mỹ, quận Ngô Quyền.

Chồng mất đột ngột, để lại gánh nặng lớn, chị Mùi phải làm đủ thứ để mưu sinh như dọn nhà cửa thuê, làm ô sin, tạp vụ, nhặt ve chai… để có tiền trang trải và nuôi con cái. Và cái khó, cái khổ vẫn đeo bám chị bao nhiều năm nay.”
Nghèo thế mà mua hẳn sh mode để đu hả cụ???

just for fun

Xe lăn
Bà mẹ cũng đã nhận được ít tiền ủng hộ từ cộng đồng mạng rồi,
Còn cụ mợ nào chưa ủng hộ hãy nhanh tay ạ.

just for fun

Xe lăn
Trong ảnh zalo ghi rõ phạt vì đến sớm. Nhiều trang trc cũng có cụ post nội quy trg là k cấm đến sớm nhưng có lên danh sách các b tới sớm để phạt. Cụ cứ lộn lên mà xem. Ảnh chat zalo thì ngay Page đầu có ng up.
Anh zalo bị cắt cup mợ nhé. Phần trên cùng của đoạn chat là các con làm ồn nhé mợ. Mợ đọc lại tin nhắn đi ạ. Bị cắt rồi nhưng vẫn sót lại một ít đấy

just for fun

Xe lăn
Cháu đoán mợ sẽ ko tìm được tin nhắn đấy nên cháu phục vụ mợ luôn nhé.
đoạn tin nhắn đã được cắt phần trên thảo luận về cái gì, nhưng vẫn còn 1 dòng
nói về việc các con đến sớm làm ồn ạ. Đố mợ chỗ nào?

Matizcoi

Xe cút kít
Cháu đoán mợ sẽ ko tìm được tin nhắn đấy nên cháu phục vụ mợ luôn nhé.
đoạn tin nhắn đã được cắt phần trên thảo luận về cái gì, nhưng vẫn còn 1 dòng
nói về việc các con đến sớm làm ồn ạ. Đố mợ chỗ nào?
Ngắn gọn, giờ mọi thứ đội bên í đưa ra đều cố vớt vát thể diện, thà lặn mẹ luôn như mấy vị kia còn thấy đỡ xấu hổ, còn cố mà gồng lên thì càng thể hiện điều gì thì cụ biết rồi :D

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Ngắn gọn, giờ mọi thứ đội bên í đưa ra đều cố vớt vát thể diện, thà lặn mẹ luôn như mấy vị kia còn thấy đỡ xấu hổ, còn cố mà gồng lên thì càng thể hiện điều gì thì cụ biết rồi :D
Câu chuyện này kết thúc được rồi cụ ạ.
Nhiều khi ngẫm lại cái câu: Thật thà là cha quỷ quái.
Còn CĐM thì phần đa là tiêu chuẩn kép, và mãi mãi vẫn như thế thôi :)

Matizcoi

Xe cút kít

Matizcoi

Xe cút kít
Câu chuyện này kết thúc được rồi cụ ạ.
Nhiều khi ngẫm lại cái câu: Thật thà là cha quỷ quái.
Còn CĐM thì phần đa là tiêu chuẩn kép, và mãi mãi vẫn như thế thôi :)
Em hay bị ngứa tay khi đọc mấy cái còm kiểu đó, chứ đâu muốn ăn thua gì. Giờ này mà vẫn còn mở mồm ra cãi lấy được thì đúng loại rẻ zách.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Em hay bị ngứa tay khi đọc mấy cái còm kiểu đó, chứ đâu muốn ăn thua gì. Giờ này mà vẫn còn mở mồm ra cãi lấy được thì đúng loại rẻ zách.
Nhiều khi cụ cũng mở lòng một chút chứ, làm từ thiện cốt ở cái tâm, mình thấy cần giúp đỡ, thì mình giúp. Còn sau đó nếu họ sử dụng tiền sai mục đích, hoặc là họ lừa dối, thì thôi, cũng chả đáng bao nhiêu, coi như 1 lần thế, rút kinh nghiệm sau mình lựa chọn đối tượng cần làm từ thiện.
Bản thân em chả có xèng, chỉ chém gió là giỏi, nhưng từ thiện đầu tiên với em là giúp đỡ người nhà, người nhà ốm đau đi viện thì em sẵn sàng túc trực và chăm sóc như con đẻ, còn nếu từ thiện trên mạng, thì em lựa chọn từ thiện cho các báo uy tín, hay cho chương trình từ thiện trên OF, đó là một kênh mình đảm bảo rằng, mình vừa có tâm, và cái tâm của mình tới được tay đúng ngừoi cần :D

Trạng thái
Thớt đang đóng