[Funland] Vụ giảng viên Trường Đại học Tôn Đức Thắng bị bắt giữ: Công an phải thông báo ngay cho gia đình sau khi bắt

SesameStreet

Xe điện
Ta hóng thôi, đúng sai nó ở trong hồ sơ, có ai được đọc đâu, họ quyết họ chịu trách nhiệm, những ông tố vi phạm này nọ thì cũng chém gió chứ có sở cứ gì đâu.
Tóm lại đi oánh người ta thì có bị phản đòn sml cũng phải biết chịu đựng chứ. Cả ông hiệu trưởng lẫn mấy ông tay chân này, làm được thì chịu được, kêu khóc gì
Vấn đề là trong xã hội trường hợp dân bị oan không phải là ít. Đó có thể là bất cứ ai. Liệu có khả năng dân một khu chung cư đăng thông tin lên Facebook tố cáo chủ đầu tư và bị công an mời đi làm việc không?

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Ta hóng thôi, đúng sai nó ở trong hồ sơ, có ai được đọc đâu, họ quyết họ chịu trách nhiệm, những ông tố vi phạm này nọ thì cũng chém gió chứ có sở cứ gì đâu.
Tóm lại đi oánh người ta thì có bị phản đòn sml cũng phải biết chịu đựng chứ. Cả ông hiệu trưởng lẫn mấy ông tay chân này, làm được thì chịu được, kêu khóc gì
Nói về làm đẹp "hồ sơ" cho cán bộ đương chức thì VN là nhất hoàn cầu

Tóm lại là ông Cường này, đang ở vị trí này và tuổi này, mà tự mình làm được "luận án tiến sĩ" thì chó nó tin
Nhưng khổ nỗi dân VN gọi CA là chó; nên CA VN tin và bảo vệ cho ông Cường là chuẩn rồi hehe

Chỉnh sửa cuối:

trancannam

Xe điện
Anh C bít đường lên rồi.

Không bênh vực ai cả, chỉ nói những gì em biết:
1. Anh Cường hình như học khoa lái, trường DHHH từ những năm 85-90, sau được giữ ở lại trường, vừa tham gia giảng dạy vừa đảm nhiệm bí thư đoàn trường. Có giai đoạn là chủ tịch CLB nói tiếng anh trường Hàng hải (những năm đó thi đậu vào trường HH, được giữ lại trường, lại đảm nhiệm clb tiếng anh thì các cụ tự đoán trình độ anh ấy, em không giải thích thêm)
2. Bạn em đang giữ cương vị khá to ở trường đại học kỹ thuật nó là phần mềm so sánh đạo văn (em cũng ko quan tâm nên ko biết có phải cái nêu trên không) khó đánh giá chất lượng vì đề tài kỹ thật có những thuật ngữ tên gọi lặp đi lặp lại rất nhiều lần nên phần mềm dễ nhầm là sao chép. Ngoài ra cách đánh giá % không phải là cộng tổng từ các % thành phần mà nó tuỳ từng tiêu chí
3. Cá nhân em đánh giá tính mới, tính hiệu quả, tính ứng dụng của đề tài anh C làm cũng không cao. Nhưng cũng giống như rất nhiều đề tài khác đi sâu vào nghiên cứu 1 góc nhỏ của khoa học. Tuy nhiên đề tài làm từ năm 2017 mà nay trước Hội làng mới tố ra thì luận ra rằng ông TS trường TĐT kia có động cơ cũng chả trong sáng gì.
PS: nói luôn để éo phải tranh cãi với các cụ khác: 24 năm nay kể từ khi còn là sv, em chưa từng 1 lần gặp lại ông Cường.

trancannam

Xe điện
Chuyện anh C bắt người, chứ ai quan tâm anh C đạo

VnUeT

Xe tăng
Làm quan mà cứ phải đeo cái TS dởm làm cái gì. Dân ai chả biết các anh học hành thế nào.

trancannam

Xe điện
Muốn leo cao thì phải có mấy cái bằng này. Với lại tạo công ăn việc làm cho ngành dục

cardreamer

Xe điện
Các câu hỏi của cụ đã có cơ quan chức năng trả lời hết rồi,
Cụ cố tình không hiểu hoặc có hiểu nhưng không chấp nhận là do định kiến trong đầu cụ đấy thôi.
Mấy thằng như Trương Trâu Hữu Danh đếch hiểu rõ các quy định trong Bộ luật tố tụng HS nhưng cũng bi bô về việc bắt người không đúng pháp luật ... giờ thì im rồi
Nhiều ông chỉ thích tin vào điều họ nghĩ, tranh luận là vô ích. Tiên đề là xxx làm gì thì đều oan sai, quan chức thì nhất định phải ngu, tham, hiểm độc...
Nhiều ông học luật trên mạng, đến bắt quả tang cũng đòi ban ngày với lệnh vks, thì mong gì giải thích.
Vụ này bắt thêm đôi chú nữa thì ngay cả bọn côn đồ mạng cũng đaiz ra máu

vietnamcongtru

Xe buýt
Nhiều ông chỉ thích tin vào điều họ nghĩ, tranh luận là vô ích. Tiên đề là xxx làm gì thì đều oan sai, quan chức thì nhất định phải ngu, tham, hiểm độc...
Nhiều ông học luật trên mạng, đến bắt quả tang cũng đòi ban ngày với lệnh vks, thì mong gì giải thích.
Vodka nhầm. Tính chửi mà thành vodka.

SesameStreet

Xe điện
Cụ lạ nhỉ? Cụ có nhu cầu gì mà muốn bọn côn đồ mạng đái ra máu?
Bọn bất mãn, chửi bới chính quyền suốt ngày thì không thèm chấp.
Nhưng riêng vụ này, nếu ông Cường thấy thông tin Facebook sai thì kiện bọn kia ra tòa, chứ sao lại cho công an đi bắt?

hoviethung

Xe lăn
Nhất trí cao với cụ. Chuyện bắt người em không biết nên chả dám chém. Nhưng có nhiều cụ rất hay tổ lái: Mặc định làm quan thì phải là người ngu dốt
Mình nghĩ rằng khoa học bao giờ cũng có tính kế thừa như có người đã từng nói con người khổng lồ là đứng trên vai những người khổng lồ. Mà kế thừa thì nhiều khi người ta nghĩ tiêu cực là đạo văn. Mình không nghĩ luận văn tiến sĩ Cường thiếu hoặc không có tính khoa học và thực tiễn. Nếu phủ nhận thì đương nhiên phủ định năng lực khoa học của người hướng dẫn cũng như cả hội đồng khoa học thông qua luận văn tiến sĩ đó. Người tố cáo luận văn cũng không hay ho gì. Nhưng Người bị tố cáo dựa vào quyền lực được trao để trả thù người tố cáo một cách hèn hạ như thế cũng không thể chấp nhận được và với sự lạm quyền như thế này sẽ có nhiều người bị oan ức khi chống lại Ông BT này?

Future_50

Xe điện
Có đấy cụ ạ, nó ở trong bản khai của 2 bị can, cụ tìm đọc chơi
cụ là người nói có liên quan, cụ cần phải đưa lên OF, em chẳng phải tìm đâu, em cần giề qua tâm đến thằng Cường Chân vịt :D

cardreamer

Xe điện
Cụ lạ nhỉ? Cụ có nhu cầu gì mà muốn bọn côn đồ mạng đái ra máu?
Bọn bất mãn, chửi bới chính quyền suốt ngày thì không thèm chấp.
Nhưng riêng vụ này, nếu ông Cường thấy thông tin Facebook sai thì kiện bọn kia ra tòa, chứ sao lại cho công an đi bắt?
Tội vu khống nó có cấu thành của nó, đủ dấu hiệu là có thể múc. Chứ có phải nói điêu cái gì cũng kiện ra tòa dân sự đâu

cardreamer

Xe điện
cụ là người nói có liên quan, cụ cần phải đưa lên OF, em chẳng phải tìm đâu, em cần giề qua tâm đến thằng Cường Chân vịt :D
Thôi em chả đưa, tội tiết lộ bí mật công tác to lắm, cụ đợi đọc bản án mấy tháng nữa sẽ biết

SesameStreet

Xe điện
Tội vu khống nó có cấu thành của nó, đủ dấu hiệu là có thể múc. Chứ có phải nói điêu cái gì cũng kiện ra tòa dân sự đâu
Cụ cứ múc đi. Sợ rằng có ngày sẽ đến lượt cụ bị múc đấy.

hoviethung

Xe lăn
VTV vừa đưa tin thiếu tướng Tô Ân Xô đã phát ngôn chính thức rồi nhé các cụ
Trong Hệ Thống thì phải phát ngôn còn mọi người có tin hay không thì lại là vấn đề khác. CA bắt thì đương nhiên phải có tội rồi, không có tội thì cũng phải có tội nếu Hệ Thống chỉ đạo? Mình chẳng cần phát ngôn cũng biết như vậy?