[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

KA:18-78

Xe tăng
Nó không khai thì nhiệm vụ của điều tra viên là phải tìm lý do chứng minh nó có tội, mấy ông ăn học nghiệp vụ, kinh nghiệm này nọ để điều tra ,hay chỉ cần học đánh chỗ nào đau để nó khai. Vì sức ép cần phải làm nhanh, để lấy thành tích, ...vv nên nếu vụ khó thì không điều tra đến nơi đến chốn để có chứng cứ mạnh buộc tội. Vì chứng cứ thu thập yếu nên mới tra tấn, ép cung để nó chịu nhận tội. Vụ giao gà, ra tòa thấy chứng cứ yếu bỏ mẹ, nhưng mà được truyền thông dẫn dắt, dư luận phẫn nộ rồi cũng xong hết.
Hài cái là các cụ muốn sống một XH tốt đẹp, ... nhưng ủng hộ hành xử bạo lực, tra tấn, ép cung,... phải dùng đến bạo lực là thể hiện của sự yếu đuối về lý lẽ. Ví dụ như nhiều chuyện thua lý người ta cái kêu đánh chết cm nó đi.
Cụ này thì chỉ lý thuyết
Ngay cụ có thằng con lúc nó ngang cụ cũng muốn cho vài roi
Đây là nghi phạm và nó lì lợm
Nếu không bạo lực mỗi vụ án kéo dài hàng năm mới lấy cung xong
Vậy một năm xử được mấy vụ hả cụ

duongthienly

Xe buýt
Các cụ bắt đầu dậm dịch đòi truy trách nhiệm của Chính quyền địa phương

comment của quần chúng bức xúc đề nghị Bộ CA điều tra
Chắc cũng sớm thôi cụ nhỉ? Làm luôn cho nóng.

donghanh

Xe tải
Cụ k hiểu rồi!
Nhà nó rất đk, vì đk quá nên đi học ở hn dính cmn nghẹo. Từ năm 20 đến nay là 40 rồi!
Ngày vẫn có thuốc của gđ để nó k phải ăn trộm ăn cắp như những thằng nghẹo khác!
Nhưng nghẹo thì chúng nó có phải lúc nào cũng tỉnh táo đâu! Nên cầm thêm mấy tép đi giao hộ!
Thế mới có tiền trong trại cho cháu nó tĩnh dưỡng và thuốc thang!
Đi 2n về vẫn nghẹo và đốt thêm tỏi nữa của gd.
Vâng, cu em này cũng bị y thế, cầm mấy tép để dùng, thế là thành tàng trữ đi 2b6t. Giờ ra rồi, hàng ngày đi uống metadol, nói chung cu này vào đấy ăn đòn ít vì nó cũng lành, thêm vào có anh họ cũng làm cán bộ trại khác nên nhờ vả được chân chăn lợn, nếu ko ra đóng gạch hay làm mộc cũng vất phết. À mất thêm 2 tr để ra làm chăn lợn nữa.

FFX

Xe buýt

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Biết thì không nói,không biết thì hay nghe kể mà cụ:))
Cách đây chục năm, bên Lào Bộ An Ninh vẫn ra rả về chống ép cung cụ nhé. Vậy mà... Vợ cụ ấy ở đội tức là ở huyện, quận rồi, bình thường thôi bởi giam ở quận, huyện là tội vớ vẩn thôi. Tội nặng quận, huyện bàn giao cho Phòng HS, phòng MT rồi...
Khổ, cụ ấy ngây thơ quá

Chỉnh sửa cuối:

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Em thấy mỗi cụ nói chuẩn .tạm giam h có cam soi cả ngày đêm .và các cháu nghĩa vụ phải ngồi trực cam 24/24 .p đi cung thì có lắp hệ thống nghe lén truyền thẳng về sở .vks thì hàng ngày sang kiểm tra về ăn uống đủ cả .nhiều thành phần éo biết toàn ngồi chém .con gấu nhà em làm đội thahs & HTTP
Cụ ngây thơ quá hay cụ cố tình... Vợ cụ ở đội tức là ở quận, huyện rồi. Mà quận, huyện thì tội nhẹ thôi, mà tội nhẹ thì ko... Tội nặng huyện, quận sẽ bàn giao cho Phòng HS, MT...cụ nhé. Ví dụ án giết người quận,huyện chỉ xử lý ban đầu thôi, sau đó bàn giao cho phòng HS.
Em đi năm 2006, 2014 ra quân đây. Trước khi ra ở đội Gt, em nghĩa vụ ở trại giam cụ nhé, học xong em về đội Kt - Mt - môi trường, lúc em ra quân là ở đội gt. Còn ở đâu em xin phép ko nói bởi thớt này em nói hơi nhiều...rồi.
Phốt cuối mà để em ra quân là em vào khách sạn quen chơi cụ nhé, vì khách quen nên em vào ko phải ghi vé xe nhé. Hôm đó em vào chơi, bị mất xe (xe SH). Sau đó em bắt đền, bắt nó phải đền xe. Nó lắm thóp em hay vào bay ở đấy nó ko đền. Em cho người đến thì nó làm đơn...
Lúc đó em nợ cũng nhiều, nhà cũng chẳng tha thiết cho em ở. Các chú tạo điều kiện để em làm đơn ra quân.
Em cũng ko muốn nói nhưng cụ lại nói như thế? Mắt cụ nhìn ra màu hồng thế? Vậy mình đang ở quốc gia nào đó ở Châu Âu rồi. Phần Lan là đất nước hạnh phúc nhất thế giới cũng chẳng đc như cụ suy nghĩ.
Phòng giam có camera từ lâu rồi cơ. Ở địa phương em lúc em đi nghĩa vụ đã có rồi cơ. Nhưng nhà vệ sinh hay phạm gọi là nhà mét í, ko có nhé, rồi cụ ko biết góc khuất. Vợ cụ ở đội tức là quận, huyện thì phòng tạm giam bé, chỉ nhốt 4 - 6 người. Còn trại tạm giam của tỉnh, thành phố to, có lúc giữ trăm người cơ ạ.
Cụ nói viện ks nhưng nói thẳng, kể cả luật sư nhé. Rồi là luật sư toàn do cơ quan điều tra chỉ định...
Cụ xem xử vụ cô bé giao gà chưa? Thấy cơ quan k i ểm s o át phản biện thế nào chưa? Cụ lên nhớ các cơ quan n ộ i c h í n h ( CA, TÁ, VKS ) gần như là 1, và theo chỉ đạo chung ạ
Cụ ngây thơ lắm

Chỉnh sửa cuối:

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cơ Bản là ko biết chạy ai , .....nên mới phải nhờ bà kia chạy
Chạy ngay mấy đồng chí trong tổ công tác kiểm tra quán ấy. Ngay khi tổ công tác kiểm tra đưa về phường thì đặt thẳng vấn đề luôn, không báo lên trên là xong. Càng chạy cấp dưới thì càng rẻ :D

Xe bọ xít

Xe container
Cụ k hiểu rồi!
Nhà nó rất đk, vì đk quá nên đi học ở hn dính cmn nghẹo. Từ năm 20 đến nay là 40 rồi!
Ngày vẫn có thuốc của gđ để nó k phải ăn trộm ăn cắp như những thằng nghẹo khác!
Nhưng nghẹo thì chúng nó có phải lúc nào cũng tỉnh táo đâu! Nên cầm thêm mấy tép đi giao hộ!
Thế mới có tiền trong trại cho cháu nó tĩnh dưỡng và thuốc thang!
Đi 2n về vẫn nghẹo và đốt thêm tỏi nữa của gd.
Nó đã nghẹo lại đc đi Tù thì khác nào cai miễn phí, và kệ cmn cho nó nếm khổ sở trong tù may cai đc nghiện, đây gđ lại đi bơm tiền cho nó ở tù cho sướng thì 2 năm về có ngay kết quả rực rỡ + đi mớ tiền. Đúng là thương con nhưng thành hại con. Có lẽ gđ này ko phải là có đk mà gđ ko có gì ngoài tiền và tiền ko biết để làm gì.

Bùi Văn Cường

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây chục năm, bên Lào Bộ An Ninh vẫn ra rả về chống ép cũng nhé. Vậy mà... Vợ cụ ấy ở đội tức là ở huyện, quận rồi, bình thường thôi bởi giam ở quận, huyện là tội vớ vẩn thôi. Tội nặng quận, huyện bàn giao cho Phòng HS, phòng MT rồi...
Khổ, cụ ấy ngây thơ quá
Riêng các vụ khác thì đúng như cụ nói,nhưng riêng thằng Đường này đến b ố giám thị cũng không dám làm gì nó hay để sơ sẩy một chút gì.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Làm quan giờ công nhận quá sướng. Xã hội.......đúng là thiên đường thật rồi, ưu tiên sử dụng những người khuyết tật mù câm điếc làm lđ, không nghe không thấy không biết. Nhưng vẫn giữ được đặc điểm đặc trưng nhất của con người : biết tiền.

4U4me

[Tịch thu bằng lái]
Em xin cụ đừng nhắc tới anh Nhôm khi nhắc tên cu Đường này. Gọi là so phấn với vôi đó cụ. Đường là loại thấp học, quê mùa, không khỏi luỹ tre làng.
Là em hóng các cụ OFer nói thế, chứ em không tự nghĩ ra :)
Vũ nhôm hay Đường nhựa thì cùng là phường tội phạm chứ khác quái gì nhau.

Michael J

Xe điện
xx 5 tấn city không muốn phục hồi điều tra cũng không có cửa rồi >:D<
2 năm hoạt động công khai là quá dài rồi, đây hàng chục niên thì đúng là phải xử tất đội liên quan, đớp cừng ấy thời gian, bọn sâu bọ ăn hại phá kỷ cương phép nước.

Trạng thái
Thớt đang đóng