[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Meovang007

Xe buýt
1 mảnh đất ko rào dậu thì chó mèo mới vào phóng uế đc hoặc chủ đất yêu chó mèo thì nó mí vào đc. Thượng bất chính hạ tất loạn cổ nhân nói tự bao giờ cấm có sai.

honda acura

Xe điện
Có vẻ tay cũng dài phết. Hàng xóm nhà em ở Hải Dương còn phải đưa sang tận TB hỏa táng
Ngược lại chứ cụ, TB chưa có nhà hoà táng
HD thì có, nên phải từ TB sang mới đúng

inova2611

Xe điện
Hôm nay mới đc chứng kiến trong otofun này lắm thằng thích tỏ ra nguy hiểm thật! Cũng thuyết âm mưu võ đoán, ra vẻ ta đây hiểu chuyện chính trị!
Chuyện của 1 thằng giang hồ tác oai, tác quái mấy năm nay mà suy ra có bảo kê, quan hệ thân thiết với toàn uv bct, bbt, uv trung ương...thấy treo cái ảnh bắt tay cũng tưởng ghê lắm, quan hệ thân thiết lắm rồi lại nẩy ra thuyết âm mưu, phán đoán này nọ!
Đường chỉ là giang hồ, chứ ko phải tầm mafia như vũ! Là thằng cho vay nặng lãi, giờ còn đang bị nghi ăn tiền xe hoả táng, mà đòi quan hệ với Bí Thư, Chủ Tịch tỉnh.....Tầm đó họ ko thèm tiếp chứ đừng nói quan hệ này kia!
Đường nổi lên từ năm 2016-2020! Còn trc đó thì đã có gì đâu, tiền có đc vài chục tỉ khi 2016 về trước không mà đòi sân sau với chả này nọ?!! Nếu quen thân tình thật thì có lẽ nó đã chụp ảnh treo khắp nhà rồi!
Có bảo kê thì cũng chỉ nằm trong ban thường vụ tỉnh uỷ là cùng, đó là NẾU CÓ!
Rồi lắm ông lại thay mịe cả công an, toà án, vks mà xét cho nó mấy năm....rồi giảm từ 5 năm xuống 1.5 năm là về!!! Vì nó nhiều tiền, quan hệ rộng! Thì có ccc ý! Mấy thằng xã hội đen, thâm, hay con ông cháu cha, thâm chí là mấy thằng thích căng phông căng bạt thì lúc nào cũng khoe quan hệ tốt với quan hệ rộng nhưng *** nghĩ được là "Mày quan hệ thì người khác cũng có quan hệ" vấn đề là khi có VA CHẠM THÌ VA CHẠM VỚI AI, THỜI ĐIỂM NÀO thì lại *** nghĩ đến!
E đính chính thêm với cụ chắc là chỉ chơi mấy anh công an ở tỉnh, thành phố biến chất thôi, chứ tuổi gì mà quen mà biết đến TẦM chủ tịch, bí thư chứ chưa nói đến ub tw, bct.

Chỉnh sửa cuối:

wtpwt

Xe điện
E đính chính thêm với cụ chắc là chỉ chơi mấy anh công an ở tỉnh biến chất thôi, chứ tuổi gì mà quen mà biết đến TẦM thường vụ, chủ tịch, bí thư chứ chưa nói đến ub tw, bct.
Tầm này là đệ của GD CA rồi.

hatun

Xe đạp
Hôm nay mới đc chứng kiến trong otofun này lắm thằng thích tỏ ra nguy hiểm thật! Cũng thuyết âm mưu võ đoán, ra vẻ ta đây hiểu chuyện chính trị!
Chuyện của 1 thằng giang hồ tác oai, tác quái mấy năm nay mà suy ra có bảo kê, quan hệ thân thiết với toàn uv bct, bbt, uv trung ương...thấy treo cái ảnh bắt tay cũng tưởng ghê lắm, quan hệ thân thiết lắm rồi lại nẩy ra thuyết âm mưu, phán đoán này nọ!
Đường chỉ là giang hồ, chứ ko phải tầm mafia như vũ! Là thằng cho vay nặng lãi, giờ còn đang bị nghi ăn tiền xe hoả táng, mà đòi quan hệ với Bí Thư, Chủ Tịch tỉnh.....Tầm đó họ ko thèm tiếp chứ đừng nói quan hệ này kia!
Đường nổi lên từ năm 2016-2020! Còn trc đó thì đã có gì đâu, tiền có đc vài chục tỉ khi 2016 về trước không mà đòi sân sau với chả này nọ?!! Nếu quen thân tình thật thì có lẽ nó đã chụp ảnh treo khắp nhà rồi!
Có bảo kê thì cũng chỉ nằm trong ban thường vụ tỉnh uỷ là cùng, đó là NẾU CÓ!
Rồi lắm ông lại thay mịe cả công an, toà án, vks mà xét cho nó mấy năm....rồi giảm từ 5 năm xuống 1.5 năm là về!!! Vì nó nhiều tiền, quan hệ rộng! Thì có ccc ý! Mấy thằng xã hội đen, thâm, hay con ông cháu cha, thâm chí là mấy thằng thích căng phông căng bạt thì lúc nào cũng khoe quan hệ tốt với quan hệ rộng nhưng *** nghĩ được là "Mày quan hệ thì người khác cũng có quan hệ" vấn đề là khi có VA CHẠM THÌ VA CHẠM VỚI AI, THỜI ĐIỂM NÀO thì lại *** nghĩ đến!
Đường "nổi" ở TB từ hơn 10 năm trước rồi, từ 2016 đến bh là trên mạng xã hội nên biết đến nhiều hơn thôi.

Xe bọ xít

Xe container
Tình nghĩa anh e, cũng chỉ thế thôi! Hát suốt còn giề cụ nhỉ?
Thì khi kết nghĩa anh em hay cắt máu ăn thề thằng nào chẳng thề thốt và nói “Có Phúc cùng hưởng, có hoạ thì mình mày chịu” còn gì :))

wtpwt

Xe điện
Chắc 1-2 hệ lãnh đạo ở đấy. Lạ là bà con tb bị chèn ép sao ko đơn vượt cấp lên trên.
Đấy là cụ nghe mấy ông OF kia thôi. Bọn này lại rất thích phông bạt, thích được nhiều người nể nên thôn xóm có việc lại rất nhiệt tình, ủng hộ cật lực, tài trợ lễ tết, thiếu nhi xóm.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E xem trên fb thấy nhiều cm bảo hx sợ nhà này dọa dẫm lắm mà.
Đấy là cụ nghe mấy ông OF kia thôi. Bọn này lại rất thích phông bạt, thích được nhiều người nể nên thôn xóm có việc lại rất nhiệt tình, ủng hộ cật lực, tài trợ lễ tết, thiếu nhi xóm.

Lacet_ti

Xe container
Chuẩn cụ ạ, em nói là công an biến chất đó, chứ các thường vụ khác bên công an giấu ko báo cáo thì cũng ko nắm đựoc.
Cả tỉnh biết , cõi OF xa cũng biết, thế mà thường vụ ko biết, cụ khinh thường thế :))
Cụ dễ bị mời lên phường vì nói xấu cán bộ lắm đó :)

Vầng cụ.tộ sư bọn HK ..tại nó mà năm em 17 tuổi ngộ ra mình vũ kông thâm hậu ..1 mình em xông vào đám 5 thằng ( anh)..trận đánh đẹp cụ a .4 trong 5 thằng bị em cho phềo phào luôn..
Mẹ bọn nó tuổi tôm. chạy nhanh thế éo bằng em..
Thế, một thằng nữa đâu cụ?

inova2611

Xe điện
Cả tỉnh biết , cõi OF xa cũng biết, thế mà thường vụ ko biết, cụ khinh thường thế :))
Cụ dễ bị mời lên phường vì nói xấu cán bộ lắm đó :)
:)) thế mới phải có cơ chế giám sát mấy ông c.a ko thì tiêu cực, xấu xa mọi người biết cả nhưng bên c.a họ ko báo cáo biết mà cũng ko làm gì được đó cụ à. Ngay trên t.w tại sao bác đầu bạc lại phải ngồi vào thường vụ b.ca thôi trứoc giờ chưa có tiền lệ đã ra cả mớ rồi, cho nên ý e ở đây là ở cấp tỉnh đ/c bí thở có bận gì thì bận nhưng riêng với lực lượng công an phải tăng cường giám sát sang ngồi họp định kỳ tháng 1 đến 2 lần ngồi nghe trực tiếp hỏi đến từng cán bộ, chứ nhiều khi tin lực lượng đó quá dẫn đến buông lỏng thiếu kiểm tra và làm ăn bậy bạ, bảo kê từ đó mà ra.

Có vẻ tay cũng dài phết. Hàng xóm nhà em ở Hải Dương còn phải đưa sang tận TB hỏa táng
TB mở lò rồi à cụ? Đợt trước thấy bẩu chủ tịch Hoàng Hà xin giấy phép mà chưa được.

Binbi

Xe điện
Cặp vợ chồng lưu manh Đường Dương hoạt động chủ yếu trong mảng tín dụng đen, đấu giá đất, thu tô nên em nghĩ cùng lắm nó chỉ quan hệ đến một số xxx biến chất thôi. Chứ nó mà có quan hệ được đến cốp này, cốp nọ bên chính quyền hoặc pạc ty thì nó đã làm dự án, xây dụng công trình, nạo vét ... Tiền thì nhiều hơn nhiều mà lại kín đáo.
Mà quan chức người ta cũng chẳng dại gì để đi giao du với hạng đầu trộm đuôi cướp, ít học nhưng lại thích nổi như ... kứt ấy.

Chỉnh sửa cuối:

Noname_2015

Xe tăng
Có cụ nhé. E đọc cmt trên fb đứa em thì thấy bảo có thầy phán cảnh báo lao tù rồi, đại tẩu bảo chị lễ cầu Phật thành tâm mong qua đại nạn. Nhưng chắc ko đỡ nổi.
Thầy mà dám phán thế nó chả cho sml luôn chứ lỵ

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Vênh mấy chục một mét cơ á lão ?
Em nghĩ chênh chục củ là béo rồi , ăn dầy thật!!
Bảo sao chả nhanh giàu !
1 lô lão, đấy lúa non, 128 lô đang rao sau bệnh viện Lâm Hoa chắc giờ vênh trên 10tr/1m2.

cocsku

Xe cút kít
Cặp vợ chồng lưu manh Đường Dương hoạt động chủ yếu trong mảng tín dụng đen, đấu giá đất, thu tô nên em nghĩ cùng lắm nó chỉ quan hệ đến một số xxx biến chất thôi. Chứ nó mà có quan hệ được đến cốp này, cốp nọ bên chính quyền hoặc pạc ty thì nó đã làm dự án, xây dụng công trình, nạo vét ... Tiền thì nhiều hơn nhiều mà lại kín đáo.
Mà quan chức người ta cũng chẳng dại gì để đi giao du với hạng đầu trộm đuôi cướp, nổi như ... kứt ấy
Đội như cụ nói phải sang Ninh Bình, thời cụ sáng nhiều như nấm.

barca6996

Xe container
Trẻ con là sản phẩm giáo dục của bố mẹ, các cụ nhìn nó ngứa mắt nhưng nói về lâu dài thì đứa trẻ này cũng là nạn nhân của bố mẹ nó thôi. Cuộc đời nó từ đây về sau sẽ khó mà yên ổn được. Nhiều cụ cũng có con tầm này, thôi thì không nên chấp một đứa trẻ ạ.
Các cụ ngày xưa để lại những câu: ngưu tầm ngưu mã tầm mã, đời cha ăn mặn đời con khát nước... thâm sâu vô cùng. Cái đám nghệ sĩ bâu lấy vợ chồng lão này cũng toàn là thành phần chả ra gì. Ông Trần Nhương làm cho quân đội, đi kết nghĩa với xhđ mà cũng được NSND thì tội cho những người như cụ Trần Hạnh quá.
Trần nhượng là đoàn vhnt công an nhân dân cụ ợ

Trạng thái
Thớt đang đóng