[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

cunhoang

Xe tăng
Đợt em nhớ không nhầm thì cháu Hậu đợt bóng đá Thường Châu về cũng được vợ chồng nhà này chào đón này nọ, xong nhiều người gán ghép comment là nhìn Văn Hậu với đứa con gái lớn nhà cường dương đẹp đôi,2 đứa lấy nhau thì tiên đồng ngọc nữ :)) :)) thì cường dương reply lại là 2 cháu nó có đến được với nhau ko thì còn do số trời :))
Em nghĩ bụng may VH nó dí vào chứ không thì giờ chắc khổ sở với nhà này

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Em thấy có bác nhắc về nhân quả với sự hả hê.

Có bác hưng phấn hơn, tâm đắc về công lý với đền tội.

Các bác đùa em đấy à? Are you just kidding me? 你在跟我开玩笑吗? :D

Chẳng có nhân quả và công lý gì ở đây cả. Nếu ở đời có nhân quả thì Nguyễn Thái Học chẳng lên máy chém khi mới 30 còn Pol Pot chẳng hưởng dương ở tuổi 73.

Vụ bắt Đường Nhuệ chính là dạng bất công ở mức cao nhất của nó.

Nó cho thấy công lý hoặc nhân quả là thứ mà ai đó cao hơn Đường Nhuệ tạo ra và hoàn toàn thao túng được.

Đường Nhuệ tung hoành ở Thái Bình ở mức độ đê tiện nhất mà giang hồ từng có trong một thời gian rất dài nhưng ai đó cố tình không trông thấy. Để rồi chỉ sau một cơn đổi chủ thoảng qua, Đường bị bắt vì cái lỗi không thể nhỏ hơn được với vài chục/trăm công an làm náo loạn cả một thành phố.

Thứ công lý tuỳ tiện ấy, có thể ập lên đầu ai vì bất cứ lý do gì. Các giang hồ thật sự đang ở trong bóng tối, mặc vest đẹp, nâng rượu vang và nghĩ về việc chọn màu sơn cho thành phố tội lỗi của chúng.

Còn nhân dân, như mọi khi, vẫn một cục đất sét. Thích nặn để nghe thế nào thì cũng phải chịu.

Năm năm tiếp theo, khi hết kỳ công tác của một ai đó, sẽ lại có một, thậm chí nhiều, Đường Nhuệ lại lềnh phềnh trên mặt báo.

Nhân dân lại hả hê nói về nhân quả và công lý.

Tự nhiên, em thấy thương những người trai Thái Bình, tuổi mới đôi mươi, mà xương máu của họ giờ đã hoà vào đất Trường Sơn, vào Hạ Lào, vào Dak Tô - Tân Cảnh, vào Xuân Lộc, và cuối cùng vào lịch sử.
Xl ko có bảo kê bị thịt gh tb thịt lâu rồi cụ, mạng sống chỉ có 1 ai cũng phải có gia đình có con cái, đề dồn 1 người có bản lĩnh xem, 1 mạng phải đổi một số mạng.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Đợt em nhớ không nhầm thì cháu Hậu đợt bóng đá Thường Châu về cũng được vợ chồng nhà này chào đón này nọ, xong nhiều người gán ghép comment là nhìn Văn Hậu với đứa con gái lớn nhà cường dương đẹp đôi,2 đứa lấy nhau thì tiên đồng ngọc nữ :)) :)) thì cường dương reply lại là 2 cháu nó có đến được với nhau ko thì còn do số trời :))
Em nghĩ bụng may VH nó dí vào chứ không thì giờ chắc khổ sở với nhà này
Hậu ngoan hiền thật đấy cụ, ngay cả Sơn Tùng cũng thế, nổi tiếng nhưng ko chảnh chó đâu, đợt kỷ niệm thành lập trường nó hay về hát free.

HangLaoThai

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi chủ nhà bên Lý Nhân bảo không liên quan, thằng này vừa chạy vào nhà thì công an ập đến. Theo các cụ có tin được không ạ? E thì tin 1%
Đó là nó khai, còn việc điều tra là của côn gan

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Giờ vẫn còn đầy đứa đang trốn nã, nhưng có thể do trong thời điểm đó xxx họ còn đang phải theo vụ khác, hoặc họ cảm thấy chưa đến thời điểm thích hợp để bắt, đối tượng bị truy nã chưa phải đặc biệt nguy hiểm... Chứ nếu tội nào gây hoang mang dư luận, ********* chỉ đạo quyết liệt...thì cụ cứ xem mấy vụ đó trốn giỏi lắm đc hơn tháng ko.
Công nhận, mấy chú vài bữa là bị vồ hết, chuẩn luôn bác ạ.
Vũ Đình Duy này, dồi Huy Nhật Cường này.

Ngoại lệ có cậu Giang Kim Đạt nào đó, tiêu hết SGD rồi mới mò về Đối diện sự thật, phỏng ạ.

SEKONE

[Tịch thu bằng lái]
Xhcn ý cụ muốn nói thời bao cấp đúng ko? Xhd có mà đầy. Cụ đọc Quân khu Nam đồng rồi chứ!
Nhưng ông có đồng ý với tôi là, xã hội đen thời ấy dù sao vẫn có gì đó đàng hoàng quân tử hơn bây giờ, không ức hiếp dân thường, không ăn bẩn. Và có lẽ xã hội đen thời ấy không quá nhiều và biến tướng thành giới cổ cồn trắng như bây giờ. Thời ấy, tôi có làm chung xưởng với 1 thằng Nam Đồng có lẽ cũng xã hội đen, cả ngày mặc quần dõng áo bay dép cao su mũ cối sùm sụp, đi về hàng ngày cùng với nó vì nó về cùng đường. Nhưng thấy trong xưởng và đi cùng đường về nó rất hiền, thậm chí thấy còn quá rụt rè nhút nhát hơi đần. tôi nghĩ thằng này có khi hơi ngố. Sau thấy mọi người bảo nó là thứ dữ trong xóm ấy đừng tưởng đùa. Nhưng thấy nó hiền lắm, tôi nghĩ tôi là dân thường nên nó léo cần phải tỏ vẻ gì với tôi.

Chỉnh sửa cuối:

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đều là sân sau cả thôi, chỉ là khác về cấp độ. Vũ nhôm với Út trọc cũng có sân sau. Như vợ chồng nhà này là sân sau của sân sau.
Đều là chỗ gom tiền bạc cho các sếp.
Sân sau ở các tỉnh giờ đa số là xây dựng (thầu các dự án xd cơ bản, bao lô dự án vị trí đẹp cỡ vài hecta đổ lên), doanh nghiệp vận tải, cung cấp VLXD, nước, xử lý rác...
Sân sau của cấp huyện thôi là đủ ấm rồi. Làm dự án xây dựng còn có quà biếu để ngoại giao. Được cả tiếng (dân thấy xd hạ tầng là thích), lại cả miếng.
Cơ bản cấp nào cũng sân sau kiểu vậy. Mèo to bắt chuột to như Vũ nhôm, Út trọc ... Mèo vừa như gia tộc họ Trịnh Thanh Hóa ở KCN Nghi Sơn...
Chứ đi ăn chặn chèn dân, bán ăn kênh thì tuổi tôm.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Sân sau ở các tỉnh giờ đa số là xây dựng (thầu các dự án xd cơ bản, bao lô dự án vị trí đẹp cỡ vài hecta đổ lên), doanh nghiệp vận tải, cung cấp VLXD, nước, xử lý rác...
Sân sau của cấp huyện thôi là đủ ấm rồi. Làm dự án xây dựng còn có quà biếu để ngoại giao. Được cả tiếng (dân thấy xd hạ tầng là thích), lại cả miếng.
Cơ bản cấp nào cũng sân sau kiểu vậy. Mèo to bắt chuột to như Vũ nhôm, Út trọc ... Mèo vừa như gia tộc họ Trịnh Thanh Hóa ở KCN Nghi Sơn...
Chứ đi ăn chặn chèn dân, bán ăn kênh thì tuổi tôm.
Bọn bầy đàn đi ăn chặn của dân như vợ chồng nhà này vẫn kiếm được tiền mà cụ. Chắc chắn phải có anh đứng sau bảo kê, chứ tụ tập bầy đàn đâu phải dễ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bọn bầy đàn đi ăn chặn của dân như vợ chồng nhà này vẫn kiếm được tiền mà cụ. Chắc chắn phải có anh đứng sau bảo kê, chứ tụ tập bầy đàn đâu phải dễ.
Thì em nói là bảo kê nộp phế chứ k phải sân sau.
Sân sau nó khác nó kiểu phải sinh lời và bền vững. Có thể đề xuất lập dự án, ký kết hợp đồng, có cổ phần bên trong...

Xe Tháo Bánh

Xe container
Em thấy có bác nhắc về nhân quả với sự hả hê.

Có bác hưng phấn hơn, tâm đắc về công lý với đền tội.

Các bác đùa em đấy à? Are you just kidding me? 你在跟我开玩笑吗? :D

Chẳng có nhân quả và công lý gì ở đây cả. Nếu ở đời có nhân quả thì Nguyễn Thái Học chẳng lên máy chém khi mới 30 còn Pol Pot chẳng hưởng dương ở tuổi 73.

Vụ bắt Đường Nhuệ chính là dạng bất công ở mức cao nhất của nó.

Nó cho thấy công lý hoặc nhân quả là thứ mà ai đó cao hơn Đường Nhuệ tạo ra và hoàn toàn thao túng được.

Đường Nhuệ tung hoành ở Thái Bình ở mức độ đê tiện nhất mà giang hồ từng có trong một thời gian rất dài nhưng ai đó cố tình không trông thấy. Để rồi chỉ sau một cơn đổi chủ thoảng qua, Đường bị bắt vì cái lỗi không thể nhỏ hơn được với vài chục/trăm công an làm náo loạn cả một thành phố.

Thứ công lý tuỳ tiện ấy, có thể ập lên đầu ai vì bất cứ lý do gì. Các giang hồ thật sự đang ở trong bóng tối, mặc vest đẹp, nâng rượu vang và nghĩ về việc chọn màu sơn cho thành phố tội lỗi của chúng.

Còn nhân dân, như mọi khi, vẫn một cục đất sét. Thích nặn để nghe thế nào thì cũng phải chịu.

Năm năm tiếp theo, khi hết kỳ công tác của một ai đó, sẽ lại có một, thậm chí nhiều, Đường Nhuệ lại lềnh phềnh trên mặt báo.

Nhân dân lại hả hê nói về nhân quả và công lý.

Tự nhiên, em thấy thương những người trai Thái Bình, tuổi mới đôi mươi, mà xương máu của họ giờ đã hoà vào đất Trường Sơn, vào Hạ Lào, vào Dak Tô - Tân Cảnh, vào Xuân Lộc, và cuối cùng vào lịch sử. Anh ơi, giờ đây, trên bầu trời cao lồng lộng ở một thế giới khác, anh nghĩ gì, đang vui hay thật buồn?
Cụ nói hay quá, mời cụ 1 ly ạ.

N_AutoPro

Xe máy
Cuối cùng đã tóm đc cả đôi, mừng cho dân Thái Bình !

xetaiben1979

Xe buýt
Cùng lứa này trc có Tiến Nương, Cường ước, Vinh Tháp, Mấm Tám là nổi hơn nhưng nghẹo nên Đường Nhuệ dc đà cầm cái luôn đất Thái. Như cụ nói đúng, nhà này nổi lên chủ yếu về mảng xh chứ ko phải vì tiền
Cụ rõ Giang hồ Thái Bình thế nhỉ, hê hê.

holland

Xe tăng
Mới tí tuổi nhưng ngang tàng, là nỗi khiếp sợ của các phụ huynh có con học cùng lớp cụ ạ. bts nhà nó
Bác kể thêm đi. Mình có con học cùng lớp thằng cô hồn này mình sẽ chuyển lớp cho con ngay tắp lự. Không thể để con ngồi cạnh quả bom như thế đc.

Trạng thái
Thớt đang đóng