[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng 500 anh em Dũng Hà Đông với Phú Lê che giấu cho và gửi sang Nga, ai dè lại trốn ở Hà Nam các cụ nhỉ.
Có mà dzái to bằng quả bóng. Từ trộm cắp lêu lổng mà ra lại nói đến tình nghĩa có mà chuyện hài. Thân thằng nào thằng ấy lo cho nhanh còn đang lái mẹ ra quần kia kìa.

rgbhis

Xe tăng
56 trang rồi nhưng có 2 vấn đề ko hiểu:

(1) Các anh GĐ xxx, đầu đương nhiên có sỏi to sỏi nhỏ. Thế sao lại đi nhận bảo kê cho thằng này nhỉ ? Em tưởng làm đệ cho mấy anh í toàn là loại "vừa câm, vừa tàng hình" chứ nhỉ ?

(2) Cho dù gđ xxx tỉnh có bảo kê, bao che thì Bí thư tỉnh ủy, các vị lão thành CM đâu hết rồi nhỉ ? Em ko tin một thằng xhđ lại có thể làm tê liệt cả một hệ thống chính trị tỉnh TB như thế ?
e đọc mấy bài báo thì vụ nó đánh người là ở trụ sở CA phường thôi chứ không phải vào sở cẩm CA tỉnh đánh. Bảo kê nếu có thì e nghĩ là ở mức CA thành phố TB thôi, thằng này tuổi gì mà chơi với lãnh đạo CA tỉnh.

Xử lý no

Xe tải
EM nghĩ không đơn giản thế cụ ạ. 30/3 đánh người, 07/04 bắt vợ + khám nhà. 10/04 truy nã chồng. Em dự là anh lái xe chỉ là cái bẫy thôi. Công an giăng lưới lâu rồi
Công an thì chỉ nuôi cho đối tượng béo rồi thịt thôi mà cụ. E cũng bảo là còn nhiều vụ mà cụ công an họ sẽ gộp lại xử lý , nhưng em nghĩ cũng còn do giám đốc mới nữa

congngo

Xe điện
Phim này chắc còn nhiều tập hả các cụ, chứ điều cả trăm quân tinh nhuệ chỉ để bắt mấy đối tượng cố ý gây thương tích nó phí quá.

holland

Xe tăng
Cụ muốn mua miếng đất đấy, giá thị trường là 1 củ to, nhưng có người bảo cụ bỏ giá 600 thôi, người bảo cụ sẽ bỏ 700 và trúng, sau đó bán lại cho cụ 1 củ to. Cụ nghe thì vui vẻ ( cụ vẫn mua được đất với giá cụ dự kiến) còn không nghe thì vừa không có đất lại phiền phức đủ thứ. Mất tiền là ngân sách nhà nước chứ không phải cụ, vì đúng ra nhà nước sẽ thu được 1 củ to thì lại chỉ thu được 700 củ, còn 300 củ vào túi ai thì cụ tự hiểu.
Hãi thật. Một tay che cả bầu trời. Bảo sao nó giàu.

SEKONE

[Tịch thu bằng lái]
Giang hồ thời nay chỉ cậy đàn cậy đông bắt nạt thiên hạ. Chứ thời bây giờ sợ nhất thằng liều thằng ngáo, gì chứ Đại Cathay hay Năm Cam Sáu Bưởi thời này lơ ngơ đi ra đường cũng dễ bị thằng ngáo dặt dẹo vô danh nào đó nó ăn gỏi trong 30 giây. Thời thế bây giờ kinh bỏ cụ.

Xe bọ xít

Xe container
Thế là cụ cũng biết nhiều rồi còn giề.
Bà HD cũng tài vđ ra, đẻ 3 đứa con với 3 ông khác nhau nhưng vẫn không có đứa nào mang ADN của ông chồng, hic.
Vậy mà vẫn yên ổn bao nhiêu năm đến giờ đầu bạc răng long rồi.
Chắc ông chồng bị hỏng mới để vợ di kiếm ngoài thế chứ nhỉ

Yeuphunu

Xe điện
Em nhớ ko nhầm ở Hà Tây có làng còn đặt họ con theo tên cha.
Vd cha là Nguyễn Văn Tuấn thì con sẽ là Tuấn Văn A hoặc Tuấn Thị B ạ
Kiểu đăt này vài nhà “nổi tiếng” hay dùng.
Con gái cụ Thắng bên Sông Đà trước đặt “Thắng Thảo”, cô này làm công an, 3x tuổi rồi mà chuyên núp danh bố khoe tài sản.
Cụ Thắng tí thì tai nạn vụ đó.

cerato7749

Xe tăng

Tueminh2626

Xe điện
e đọc mấy bài báo thì vụ nó đánh người là ở trụ sở CA phường thôi chứ không phải vào sở cẩm CA tỉnh đánh. Bảo kê nếu có thì e nghĩ là ở mức CA thành phố TB thôi, thằng này tuổi gì mà chơi với lãnh đạo CA tỉnh.
Cụ nhầm nhé, đơn gửi khắp nơi kể cả CA tỉnh, có đơn ô Lãm gửi xxx Tỉnh nó lại đá về cho xxx TP TB giải quyết

Vulcan V70

Xe trâu
Ngày 11.4, thông tin từ Công an tỉnh Thái Bình cho biết, hồi 21h30 ngày 10.4, Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an tỉnh Thái Bình đã bắt được Nguyễn Xuân Đường (Đường Nhuệ) khi y đang lẩn trốn tại khu vực xã Hòa Hậu (huyện Lý Nhân, tỉnh Hà Nam).
Hóa ra cũng trốn chui trốn lủi....

Ngay sau đó, Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an tỉnh Thái Bình đã thi hành Lệnh bắt bị can để tạm giam và áp dụng các biện pháp ngăn chặn đối với Nguyễn Xuân Đường để điều tra theo quy định của pháp luật.

Trao đổi với báo chí vào sáng nay (11.4), ông Trần Ngọc Lưu – Trưởng Công an xã Hoà Hậu - cho biết, lực lượng chức năng xã nhận được thông tin đề nghị phối hợp bắt đối tượng truy nã Nguyễn Xuân Đường vào khoảng 21h30. “Đêm qua, Công an xã Hoà Hậu có phối hợp với Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an TP.Nam Định và Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an tỉnh Thái Bình bắt giữ Nguyễn Xuân Đường (số nhà 366 Lê Quý Đôn, phường Kỳ Bá, TP.Thái Bình) theo quyết định truy nã” – ông Lưu cho hay.
Tại thời điểm đối tượng bị truy nã Nguyễn Xuân Đường bị bắt, là người trực tiếp phối hợp tại hiện trường, vị trưởng Công an xã Hoà Hậu cho biết Đường Nhuệ không có biểu hiện chống đối. Sau khi bắt giữ, lực lượng chức năng khám người bị can Đường thì không phát hiện thấy đối tượng này tàng trữ vũ khí hay vật dụng gì.

Thông tin từ Công an xã Hoà Hậu cho hay, đối tượng bị truy nã Nguyễn Xuân Đường bị bắt tại nhà anh Trần Văn C (SN 1973, xóm 8, xã Hoà Hậu). “Theo lời của anh Trần Văn C thì thấy Đường chạy vào đấy, vừa vào đến nơi thì Công an ập vào bắt. Sau đó Cơ quan điều tra thực hiện lệnh bắt, củng cố hồ sơ, lập biên bản và đưa đối tượng về Thái Bình ngay trong đêm. Thời điểm bị bắt, mặt Nguyễn Xuân Đường tái đi, có biểu hiện hoang mang, lo sợ” – ông Lưu thông tin thêm.....

Yeuphunu

Xe điện
Cái mũi của em ý như đàn ông nên phá hết cụ ạ!
Các cụ ấy chả xem ảnh em ấy đi oánh mấy người nói xấu trên facebook. Nhìn cặp chiếc túi, mặc quần sooc xồ xề đến chán. Chưa kể giọng nói thì tiếng địa phương, méo ẹo (cái này cháu sorry phải nhắc, có thể đụng chạm các cụ quê lúa thì cháu thành thật xin lỗi).

fanmu12345

Xe điện
Cụ đọc mạng ít thôi ạ, công nhận có lỳ hơn đàn em nhưng 1 mình solo giữa đám đông là chém gió đấy ạ, vụ đàn em Dũng Hà Đông là 1 võ sư có tiếng vì cao 1m8-1m9 tuổi hơn 20 tý mà đánh con nợ cao chưa đến 1m65 người như nghẹo, điên lên 1 xiên nằm nguyên xanh cỏ. Gần đây nhất vụ chém nhau sg 1 mình anh Hùng xa lộ đòi cân tất hậu quả ntn rồi đấy cụ chém nát người
Tất nhiên là mãnh hồ nan địch quần hồ.

Nhưng như vậy mới đáng mặt giang hồ hảo hớn. Chứ 1 bầy chó đàn quây 1 người dân thân cô thế cô tay không tấc sắt thì giang hồ cái mẹ gì

vieteuro

Xe container
Ông Vinh có tuổi rồi, lại yếu, hôm ông Q mất còn không ra nổi đám tang, nên bảo đi sang Thái Bình chơi không phải anh em thân thiết gì thì càng khó, còn có thể vì lý do hay mối quan hệ nào đó mà họ ghé thăm là bình thường, còn cái kiểu cứ lôi chuyện người quá cố vào mấy cau chuyện tầm phào, cỡ vợ chồng nhà này chưa đủ tuổi cụ ạ.
Kiểu đi lễ với nhau thoai cụ
Mấy bác cao tuổi mà tín thì kinh lắm.đền chùa nào cũng đi rồi giao lưu hội đi lễ đơn giản mà

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Vợ chồng này tuổi gì mà liên quan các cốp phang nhau. Thành phần tuổi tý.
cụ quả là ngây thơ... vợ chồng nhà nó chính là sân sau của các cốp..các cốp giờ làm ăn kín kẽ lên éo phang trực diện nhau được lên giờ phải phang sân sau ..rồi từ đó mới lòi ra ... ai là ai . cụ hiểu chứ . khi đó các cốp mới lật thế cờ ..hoặc là rút lui hoặc là toang ..

moongket

Xe điện
Cấp tỉnh thì Phó GĐ mới là thủ trưởng, còn cấp quận huyện thì Trưởng huyện là thủ trưởng cơ quan Đt luôn. Cụ có thể xem lại luật.
Em cần gì xem lại cụ mới là người cần xem lại nhé 😂

đạo sỹ chống gậy

[Tịch thu bằng lái]
Hơi buồn nhưng em cũng nghĩ như vậy. Trừ phi cụ tổng chỉ đạo quyết liệt phải lôi ra bằng hết.
theo em phi vụ này cụ tổng kg chỉ đạo đâu ...nhưng cụ tổng sẽ có ý kiến thôi . chứ thật ra giám đốc sở cẩm cũng là hàng ong ve vớ vẩn. cụ tổng phải phang cỡ ngang hàng cơ hoặc thấp hơn 1 tý cỡ bộ tr . chứ hàm thứ tr cụ cũng chả cần quan tâm

fanbarca

Xe buýt
Vợ chồng nhà này với tính cách như vậy, vào tầm ngắm thì trước sau cũng bị xích cổ.
Nhưng bị xích cổ trong vụ này không hiểu em Vân trên Hà Nội có áy náy không nhỉ?
Nhà này gửi tài liệu qua xe khách cho 1 em gái tên là Vân, phụ xe a lô ra bến lấy. Nhưng em Vân này õng ẹo, không được, anh phải mang đến tận nhà cho tôi. Thế là cãi nhau, dỗi, không thèm lấy, a lô về cho đại ca.
Ko biết tai lieu gi quan trọng thế bác nhỉ (HS thầu, Sổ đỏ...) Hay gì mà ko đưa đúng hẹn ăn tẩn ngay dc.

fanmu12345

Xe điện
Có báo đăng rồi, quá trình bao năm trời cho vay nặng lãi, chiếm đoạt ts, cướp thầu đấu giá đất, phá hoại ts .... chắc quả này toang
Chuyên án được lập cả năm trước trên bộ rồi.

Đặc tình được cài vào đám đàn em. Nhân ngày sinh nhật anh, tặng anh 1 chiếc nhẫn vàng mặt ngọc phong thủy khoảng 1 cây đeo cho oai. Anh sướng quá đeo suốt để lấy may, có biết đâu cái nhẫn đấy có chip nên anh đi đâu, nói chuyện với ai, làm việc gì các anh trên bộ chỉ việc lưu vào ổ đĩa cứng.

ĐT của anh thì mã emei, mã sim đã được chốt, ghi âm triệt để.

Chờ đúng thời điểm, án nổ, nhưng cho anh trốn thêm 1-2 ngày, để lôi thêm 1 mớ xxx bẩn đã phím tin cho anh trốn =))=))=))

Bây giờ 1 số anh đỏ ở TB chắc đang run như cầy sấy rồi.

Em tưởng tượng và chém theo phim Mỹ

Trạng thái
Thớt đang đóng