[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

getzbac

Xe tăng
Sao phải chửi bạn ấy?

Mình thì lại đánh giá bạn Hà sống có trước có sau, không phải là phường lật lọng, tráo trở.

Nếu một người đã từng giúp đỡ các cụ, thân thiết với các cụ, một ngày các cụ phát hiện ra người đó là giang hồ, là tội phạm, thế các cụ có quay ra tát nước theo mưa, chửi bới, phủi sạch quan hệ không?

Sống thế mới là bất tín bất nghĩa.

Thằng có tội thì đền tội là đúng, nhưng bọn tráo trở hèn mạt thì cũng chẳng ra gì.
Em ủng hộ quan điểm của cụ

Phuclongchau

Xe điện
Nhưng nếu được tại ngoại thì có điều kiện sử dụng sự trợ giúp (VD như gọi đt cho người thân, hỏi ý kiến khán giả hoặc 50-50...) hơn là nằm sàn bê tông cụ ạ. Chắc là các anh đệ anh Trường tính hết, còn các anh Luật sư mới được mời có kiếm gỡ gạc tý thôi
Cái chính vụ hành hung đó rất nghiêm trọng nên cực khó, nếu vụ đó nhẹ thì có thể cho tại ngoại thật vì rất nhiều vụ như vậy rồi, vả lại con này còn in dấu răng nhiều vụ khác nữa nên nó cũng khá tội đấy chứ không phải thằng ck dính hết đâu, con này cầm trịch hết, cả tiền bạc lẫn doanh nghệp nên tội khá nặng

Altis 2011

Xe điện
Kể cả con dưới 3t nhưng phạm tội nguy hiểm vẫn tạm giam như thường chứ không có tại ngoại đâu cụ.
Huyền Như còn sinh con trong trại giam.
Cái bài con nuôi, con đẻ duoi 36 tháng này nhiều chị em vận dụng thật. em nhớ chị KTT của Ngân hàng Đông á cũng có con nuôi nhỏ xíu. chắc lúc chuẩn bị khởi tố, LS tư vấn chị nhận con nuôi.

Michael J

Xe điện
Cụ phán một câu chả có căn cứ gì, chê bai dân cả một tỉnh rồi lại bảo người ta bỏ qua. Cụ cho em vài ví dụ người Thái Bình giỏi mua quan bán chức cái. Còn những người khác giỏi buôn bán gì mà không phục vụ lợi ích cộng đồng?

Em thấy nghi ngờ nguồn gốc của cụ đấy. Hay cụ nghiệm từ bản thân và gia đình mình ra?

Lại đến cụ, chỗ cụ có vài người như vậy là cụ đánh giá được cả tỉnh à? Thế cụ làm gì cho người ta chưa mà muốn ăn tiền của người ta? Em theo dõi thớt có đọc mấy còm của cụ thì thấy cụ có vẻ bất mãn với cả xã hội này chứ đâu chỉ người Thái Bình nhỉ?
Đi đá bóng u bia thì góp được lần đầu, sau ko. Cuối cùng nghỉ :)) . Họp khu dân cư ghi chép quỹ cả rồi, ae đóng cả sau bảo thiếu, thế tiền nó biết ảo thuật à cụ? Vài là nói giảm. Còn cụ? Đọc dòng cuối đê, ko phải thì sao phải sồn sồn lên.
Bất mãn là cái gì? Nói sự thật ko thích nghe thì lướt.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phán một câu chả có căn cứ gì, chê bai dân cả một tỉnh rồi lại bảo người ta bỏ qua. Cụ cho em vài ví dụ người Thái Bình giỏi mua quan bán chức cái. Còn những người khác giỏi buôn bán gì mà không phục vụ lợi ích cộng đồng?

Em thấy nghi ngờ nguồn gốc của cụ đấy. Hay cụ nghiệm từ bản thân và gia đình mình ra?

Lại đến cụ, chỗ cụ có vài người như vậy là cụ đánh giá được cả tỉnh à? Thế cụ làm gì cho người ta chưa mà muốn ăn tiền của người ta? Em theo dõi thớt có đọc mấy còm của cụ thì thấy cụ có vẻ bất mãn với cả xã hội này chứ đâu chỉ người Thái Bình nhỉ?
E nói thật dân tb giỏi buôn bán! Nhiều người thành công! Đúng là đất ăn chơi khắp nơi tung hoành! Từ 2 miền địa đầu tổ quốc!

Michael J

Xe điện

Thanh Niên Sống Ảo

[Tịch thu bằng lái]
Cái bài con nuôi, con đẻ duoi 36 tháng này nhiều chị em vận dụng thật. em nhớ chị KTT của Ngân hàng Đông á cũng có con nuôi nhỏ xíu. chắc lúc chuẩn bị khởi tố, LS tư vấn chị nhận con nuôi.
Bài này chỉ áp dụng mới mấy chị em buôn mai thúy lẻ thì còn được cụ ạ,chưa hết án này đã chửa đứa khác lại chồng án lại chửa tiếp vì 10 năm là xóa án.
Nhưng những vụ lớn có tính chất nguy hiểm thì con 1 tuổi hay đang mang thai vẫn bị tạm giam như thường.

Michael J

Xe điện
Sao phải chửi bạn ấy?

Mình thì lại đánh giá bạn Hà sống có trước có sau, không phải là phường lật lọng, tráo trở.

Nếu một người đã từng giúp đỡ các cụ, thân thiết với các cụ, một ngày các cụ phát hiện ra người đó là giang hồ, là tội phạm, thế các cụ có quay ra tát nước theo mưa, chửi bới, phủi sạch quan hệ không?

Sống thế mới là bất tín bất nghĩa.

Thằng có tội thì đền tội là đúng, nhưng bọn tráo trở hèn mạt thì cũng chẳng ra gì.
Nó biết thừa đó cụ. Cần thằng bảo kê còn có chỗ mà xướng. Sau thi thoảng lại cho nhau số nhà gạ đến nói chuyện.
Làm gì có chuyện nó ko biết tay Đường làm nghề gì.

getzbac

Xe tăng
Vấn đề ngoài Bắc có ai xem nó đâu mà tẩy chay, nếu tẩy chay thì hãy tẩy chay Trần Nhượng, Quang tèo, Công Vượng, Bảo bảo, và các CT có thằng cu Thóc của đài HN.... thiết thực hơn
Ối giời, cụ cứ nâng cao quan điểm
Nghệ sỹ thì cũng là người chứ có phải thánh nhân đâu nhất là mấy ông nghệ sỹ thị trường. Em gặp những oing này mấy lần rồi, được mời về đám cưới, dự như khách thôi, có thể trong đám trỏi vài tài lẻ mua vui cho thực khách.
Cụ cứ coi cụ nổi tiếng trên Of, có thằng nó chơi với bạn của cụ nó muón giao lưu với cụ nên nó nhờ bạn cụ dắt mối nhậu với cụ một bữa. Chả nhẽ khi thằng đó bị phốt người ta cũng gào cụ lên để chửi vì tội giao luu với nó à
Thoáng lên

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
nhà này hết phúc rồi, làm gì chứ ăn trên xác người chết thì quả báo mấy đời không hết. Giờ k ai dám dây dưa vào, có mấy đứa con thôi cũng bán xứ mà đi cho lẹ
Nhà này chắc chớt roài. Tuy nhiên có vẻ như người ta đang muốn lái sự việc đi theo các hướng khác nhau. Trong khi báo chí đẩy sự việc theo hướng hình sự, nhấn mạnh khía cạnh xã hội đen, nhằm truy kích phe xxx bảo kê cho DD, đòi hồi tố mấy vụ bỏ lọt tội phạm khi điều tra.
Thì ngược lại phe xxx lại có vẻ như muốn chuyển hướng sang mảng đất đai, hướng sự việc vào các cơ quan đấu giá, buôn bán đất đai, biến sự việc thành việc liên kết tham nhũng trong buôn bán đất đai.
Cứ theo dõi xem các bên lái sự việc theo hướng nào?

Hổ Con

Xe tăng
Công nhận cái mặt Cao Giang Mai giống Thông trong phim Sinh Tử nhề. Chuyện phiếm trong lúc chờ tin

hauyenhd

Xe container
Nhiều nhà báo luật sư đòi quyền lợi cho Đường Nhuệ. Về việc các đối tượng đang nuôi con nhỏ dưới 36 tháng.
Trong đoạn clip ông Nhuệ mong muốn một đứa về nuôi con nhưng đã nói hớ là cháu mình đã "hơn 3 tuổi mấy tháng".

Kể ra gia đình này cũng có nhiều "anh/chị" tư vấn cho việc được tại ngoại do con nhỏ dưới 36 tháng.
Cái mà ai cũng hiểu nếu "chị đại" được tại ngoại thì việc chính là tẩu tán tài sản chứ chưa chắc là chăm con.
Đáng tiếc, ông Nhuệ nhanh nhảu nói toẹt ra là cháu mình đã trên 36 tháng.
Ây dà, người xưa có câu "đi hỏi già về hỏi trẻ" mà lị.

phuongmit

Xe cút kít
Nó biết thừa đó cụ. Cần thằng bảo kê còn có chỗ mà xướng. Sau thi thoảng lại cho nhau số nhà gạ đến nói chuyện.
Làm gì có chuyện nó ko biết tay Đường làm nghề gì.
chơi với anh chị, thân thiết trân quý, gọi điện hỏi thăm các thứ các kiểu mà k biết anh chị làm nghề gì thì 1 là thằng em bị mù hoặc 2 là nó bị giới hạn về mặt nhận thức quá mức cần thiết :)) đến giao lưu mua bán đồ, ngồi cafe với nhau thì điều đầu tiên hỏi anh bao tuổi, công tác ở đâu, nhà mạn nào ngay chứ đợi đến lúc bị bắt lên báo mới biết thì :))

duchanh12a2

Xe tăng
Các anh chị ko vào facebook của anh chị Đường Nhuệ xem à mà tư vấn thế, tổ chức sinh nhật tròn 3 tuổi cho con gái rất hoành tráng vào ngày 18.1.2020. Tính đến thời điểm này là cháu đã 39 tháng rồi nhá.
Ô LS trong bài báo có nói là đề nghị cho dương tại ngoại hay nói CQĐT tạm giam dương là ko đúng hay gì đâu cụ? Ổng chỉ nêu các trường hợp nuôi con dưới 36 tháng tuổi vẫn bị tạm giam thôi mà.
"Ở đây, cơ quan điều tra đã có sự cân nhắc, vụ án có dấu hiệu của nhiều loại tội phạm chứ không phải một loại tội phạm. Vụ án này cũng đặc biệt phức tạp, cho nên cơ quan điều tra tạm giam đối với Nguyễn Xuân Đường và Nguyễn Thị Dương là đúng quy định pháp luật", luật sư Tú nhận định. => Ổng cũng nói là đúng mà.
Điều đáng nói ở đây là phóng viên phỏng vấn và đưa thông tin đề nghị của ô Nhuệ là để nhằm mục đích gì ý?

Phuclongchau

Xe điện
Nhà này chắc chớt roài. Tuy nhiên có vẻ như người ta đang muốn lái sự việc đi theo các hướng khác nhau. Trong khi báo chí đẩy sự việc theo hướng hình sự, nhấn mạnh khía cạnh xã hội đen, nhằm truy kích phe xxx bảo kê cho DD, đòi hồi tố mấy vụ bỏ lọt tội phạm khi điều tra.
Thì ngược lại phe xxx lại có vẻ như muốn chuyển hướng sang mảng đất đai, hướng sự việc vào các cơ quan đấu giá, buôn bán đất đai, biến sự việc thành việc liên kết tham nhũng trong buôn bán đất đai.
Cứ theo dõi xem các bên lái sự việc theo hướng nào?
Còn chúng ta đi thẳng vào hai hướng luôn

ta_anh_tuan

Xe hơi
Các anh chị ko vào facebook của anh chị Đường Nhuệ xem à mà tư vấn thế, tổ chức sinh nhật tròn 3 tuổi cho con gái rất hoành tráng vào ngày 18.1.2020. Tính đến thời điểm này là cháu đã 39 tháng rồi nhá.
Ban chuyên ánchắc đã tính điều đó.

Lão Đánh Cá

Xe đạp
Kể cả con dưới 3t nhưng phạm tội nguy hiểm vẫn tạm giam như thường chứ không có tại ngoại đâu cụ.
Huyền Như còn sinh con trong trại giam.
Tội phạm thì Cá nó cũng xếp loại tính toán rồi, vì trong trường hợp này, Dê nó chưa phải đối tượng Nguy Hiểm Đặc Biệt, nên Cá phải tính toán làm sao để Dê không bị Xổng chuồng, vì nếu xổng chuồng, thì về nhà sẽ có cơ hội khác hơn, không nói đến trốn.

duongthienly

Xe buýt
Nhiều nhà báo luật sư đòi quyền lợi cho Đường Nhuệ. Về việc các đối tượng đang nuôi con nhỏ dưới 36 tháng.
Trong đoạn clip ông Nhuệ mong muốn một đứa về nuôi con nhưng đã nói hớ là cháu mình đã "hơn 3 tuổi mấy tháng".

Kể ra gia đình này cũng có nhiều "anh/chị" tư vấn cho việc được tại ngoại do con nhỏ dưới 36 tháng.
Cái mà ai cũng hiểu nếu "chị đại" được tại ngoại thì việc chính là tẩu tán tài sản chứ chưa chắc là chăm con.
Đáng tiếc, ông Nhuệ nhanh nhảu nói toẹt ra là cháu mình đã trên 36 tháng.
Có khai sinh chứ sao nói bừa được.

Trạng thái
Thớt đang đóng