[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Em thắc mắc là nếu tiền của cặp đại gia nầy kiếm được bằng những việc làm "coi trời bằng vun" (không chính đáng) như báo chí đăng thì họ có bị nhà nước tịch thu không .

Em đọc đến phần dịch vụ tang ma mà phải trả 500K thì quá phẩn nộ . bao nhiêu việc sai trái họ làm mà không một ai dám đứng ra tố cáo . Không lẻ hiện giờ còn có việc "phép vua thua lệ làng" tồn tại , nên bao nhiêu năm rồi họ vẫn an nhàn không ai dám động đến do có gốc gác quá to. Cho dù có đánh người tại trụ sở công an ( như báo loan tin) , vẫn không phải chịu trách nhiệm chút nào việc làm nầy .

Có bao giờ lần nầy dù hai vợ chồng đều bị bắt, nhưng do có tiền, khôn khéo và có các mối quan hệ mật thiết vời nhiều người nên sẽ được thả ra và mọi chuyện sẽ chìm xuồng theo thời gian hay không.
Trên đời này việc gì cũng xẩy ra, chưa xẩy ra trên đầu cụ nên cụ mới thắc mắc.

nowhereland

Xe điện
Thế mà nhiều anh chị bộ đội già ngày xưa sống theo phong cách ấy hiện nay vẫn đang sống tốt và thở đều đấy cụ à 😁
Không nhiều đâu cụ, may ra được vài ông số cũng thuộc loại thần rùa thôi. Cụ thấy nhiều cứ thử kể dăm cái tên em xem.

juve99

Xe cút kít
Em có so sánh gì đâu cụ, ý em là cách báo nó viết.
Nhiều khi nhà báo nó cũng chỉ được phím là có lệnh khởi tố và bắt tạm giam là nó viết bài rồi chứ nó có biết là bắt được hay không đâu?
Vụ con trai Bắc Hà em giải thích vậy, nhưng nhiều cụ kêu chưa bắt được thì báo nào dám viết là bắt tạm giam? Nhất định cứ phải là công an ngu, bắt được nhưng nhận tiền rồi thả, giờ lại phải truy nã thì các cụ ấy mới đồng ý.
E giải thích cho nh cụ khác thôi, nhà e cách nhà ô Đường vài phút. Nhiều cụ bảo dịch khó trốn, nhưng vụ này bé con con nó khác, trốn loanh quanh tỉnh cũng chưa thể tóm ngay dc chứ chưa nói đi tỉnh khác. Mặt tay này hơi khó trốn vì cái đầu trọc và khuân mặt tội phạm rõ mồn một 😁

kites1

Xe điện
Trên đời này việc gì cũng xẩy ra, chưa xẩy ra trên đầu cụ nên cụ mới thắc mắc.
Em hỏi thế có gì đụng chạm đến cụ đây, sao lại nói chuyện với luận điệu khó nghe như thế . Cụ là người thân hay bạn bè của họ ???

Cụ khỏi phải lo cho em đâu nhé. Vì em không hành xử nhưng bọn người đó . Xem trời bằng vun, vô pháp luật nên mới bị kết quả như thế

Chỉnh sửa cuối:

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Thời trước phó thôi ạ, đi xe gì em ko rõ lắm, nhà ở Trung Kính ấy khu tổng cục, nhà 3 ae 3 quả nhà to đùng ạ, toàn ông kiếm lắm tiền
Nhà ở quê thì ở xã thuộc huyện Vũ Thư đi đò, phà nhỏ qua Cổ Lễ - Nam Định. Xây hoàng tráng nhất xã rồi nhưng đất thì còn rộng lắm. Nhà cụ Vệ là điển hình của anh em đoàn kết, bảo ban, đùm bọc nhau làm kinh tế qua các thời kỳ của đất nước ở tỉnh TB. Sau này ra TW theo tiếng gọi của Đ ảng nhưng anh em cụ vẫn trước sau như một. Cụ Vệ cũng là người không có tham vọng quyền lực leo cao trong ngành. Ra TW thành công và hạ cánh an toàn trong thời buổi củi lửa vào lò dần dần cũng là niềm vui của cụ lúc về già. Còn được vui thú điền viên và giỗ mẹ hàng năm, bạn bè chiến hữu để xe hàng km.

Chỉnh sửa cuối:

peugeot

Xe tải
Không nhiều đâu cụ, may ra được vài ông số cũng thuộc loại thần rùa thôi. Cụ thấy nhiều cứ thử kể dăm cái tên em xem.
Em không phải trong giới giang hồ, cụ chắc cũng vậy thôi, vậy cụ cần tên tuổi để làm gì. Cụ muốn biết thì cũng không khó lắm đâu cứ chịu khó đọc báo nghe đài hoặc chơi với ông hình sự nào mà hỏi thì có ra cả list. Giang hồ cục súc bây giờ hầu hết toàn trẻ con thôi, còn những anh, chị đã có tiền có địa vị người ta giao tiếp xử lý vụ việc cũng nhẹ nhàng lắm cụ ạ. Thật ra có ai muốn đánh đấm mãi đâu, quan trọng là giữ số để kiếm tiền thôi.

cunhoang

Xe tăng
Nhà này rất hay đăng mấy ảnh ôm nhau giường chiếu trên fb, ảnh thì chủ yếu fb bà vợ nhưng bị khoá rồi :))

rgbhis

Xe tăng
E thấy mấy bà hàng nước ở Thái Lọ đồn quả này a C.G.N , thủ trưởng cơ quan CSĐT CA TP Thái Lọ lên thớt vì dây dưa bảo kê trắng trợn cho nhà này.
CA huyện có chức danh này ko các cụ ơi? E tưởng ở huyện thì có trưởng phó và các đội trưởng thôi chứ nhỉ.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Nhà ở quê thì ở xã thuộc huyện Vũ Thư đi đò, phà nhỏ qua Cổ Lễ - Nam Định. Xây hoàng tráng nhất xã rồi nhưng đất thì còn rộng lắm. Nhà cụ Vệ là điển hình của anh em đoàn kết, bảo ban, đùm bọc nhau làm kinh tế qua các thời kỳ của đất nước ở tỉnh TB. Sau này ra TW theo tiếng gọi của Đ ảng nhưng anh em cụ vẫn trước sau như một. Cụ Vệ cũng là người không có tham vọng quyền lực leo cao trong ngành. Ra TW thành công và hạ cánh an toàn trong thời buổi củi lửa vào lò dần dần cũng là niềm vui của cụ lúc về già. Còn được vui thú điền viên và giỗ mẹ hàng năm, bạn bè chiến hữu để xe hàng km.
Cách sống của anh Thiều cựu GĐ xxx (HP) sao giống anh Vệ vậy. Cũng làm kinh tế từ chức vụ, cũng ra TW, cũng anh em đoàn kết, kín đáo,...Rồi cũng có mảng cổ phần chia cổ tức ở các doanh nghiệp làm ăn có lãi, cũng bài mua đi bán lại đất ăn chênh lệch. Không rõ hai anh này có họ hàng gì với nhau không ????

Dangminhquan

Xe điện
Đồng chí người như cái kẹo đóng phim của Phú Lê phỏng? Sao già cả rồi vẫn phải đi làm cái việc của ong ve thế này nhỉ? Haizzz
Thấy đánh đấm ác lắm mà cụ.Hoá ra cũng toàn dân anh chị thật.

kites1

Xe điện
Em nghe nói các thầy dạy võ tuyển người rất kỹ lưỡng trước khi thu nhận làm đồ đệ . Sao ông thầy của ông Đường nầy truyền dạy vỏ cho kẻ có án giết người . Không lẻ ông ấy không xem xét kỹ lưởng nên thu nhầm một đệ tử như vậy .

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
hic

e cũng ở gần lăng đây

sao mà ko dc như chỗ cụ

có nhà đổ đất cát lấn chiếm cái hồ cả mấy trăm mét vuông

chả thấy anh xxx đâu, mà ngay bên cạnh là 2 cục to đùng của bộ xxx nữa chứ
Báo đường dây nóng chuyển động 24h cụ ơi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng