[Funland] Vụ cô Tuất

lnq2510

Xe hơi
e chờ kết luận thanh tra xem sao, cũng cần nghe cả 2 tai ah

fanmu12345

Xe điện
Các cụ còn nhớ vụ trường tiểu học Nam trung Yên, xe chở cô HT đâm gẫy xương đùi học sinh. Cô Hiệu phó tổng đạo diễn, kí tá các loại từ giáo viên đến phụ huynh, học sinh nhằm che đậy cho cô hiệu trưởng. Rất k may cho bậu sậu ban giám hiệu là bố cậu bé quá rắn và hiểu luật nên cuối cùng cả giàn ban giám hiệu phải ra đi đó. Các cụ đừng nói là người ta không dám làm những chuyện kiểu như xúi dục học sinh thế này thế kia nhé, động chạm quyền lợi là họ làm hết. Trong vụ cô Tuất (chắc sinh năm 1970) cá nhân em nhận định, hiệu trưởng, một nhóm giáo viên cùng phe HT, trưởng phòng GD, và một số phụ huynh học sinh là 1 lũ cực kì mất dạy và khốn nạn. Cá nhân cô Tuất cũng dạng không vừa, cậy là giáo viên già nên rất cứng nhắc, và có lẽ cũng dính tý gàn dở của thế hệ đầu 7x.
Sau khi bị cách chức thì cô hiệu trưởng và hiệu phó trường Nam Trung Yên còn mặt dày làm trong ngành giáo dục, ,hay tự xin nghỉ rồi nhỉ

xgamox

Xe tải
cụ tào lao quá! không biết không rõ không nên chém lung tung!
chiến sĩ thi đua cấp cơ sở đăng ký viết hoàn thành "sáng kiến kinh nghiệm" là được!
cứ có viết tệ nhất vẫn được loại C cấp quận huyện để đạt.

bà già em giáo viên cấp 1 về hưu, mấy cái giấy này em lạ gì! lúc mẹ em còn dạy cả trường đều chiến sĩ thi đua hết!
chỉ mấy người không biết tí gì về ngành giáo dục mới thấy mấy giấy này "to"
Nó không to, nhưng có chỉ tiêu đấy. Bao nhiêu lao động xuất sắc mới được 1 chỉ tiêu chiến sĩ thi đua. Ở trường học, không có cơ sở,chúng nó kiện nhau bục mặt.

fanmu12345

Xe điện
Dấu hiệu chống lưng rất rõ ràng:
1. Cô T đang cn k2, thi đua dẫn đầu khối. Bỗng dưng ph k4,5 viết đơn xin đừng cho c T cn lớp con họ. Xung đột xảy ra trước khi cô T bước vào k4,5
2. Ktra chất lượng thấp. Cô T báo cáo, cả vở bt bị hs viết bậy. Bgh bảo cất đi làm tài liệu. Theo quy định của Bộ, phải cho làm ktra lại và xử lý hs viết bậy.
3. Lớp có camera. Bgh cắt clip nộp cơ quan chức năng, đưa báo chí, chứng minh cô kg quản lý đc lớp. Mặt khác, bgh chối phắt kg biết hs đánh cô T dù camera rành rành
4. Sự việc xảy ra time dài, cô T báo cả lên CA. bgh và gvcn ở đâu sao kg phối hợp với c T xử lý.
5. Bộ bài ở đâu ra?

Tạm thế.
Đọc đến đoạn này và xem ảnh chụp 1 quyền vở HS viết bậy, em cũng in rằng có mâu thuẫn nội bộ trong trường, và người tra mượn HS để phá cô Tuất.

Thanh tra xong, sa thải hết bọn hiệu trưởng, hiệu phó của trường đi là vừa.

fanmu12345

Xe điện
chiến sĩ thi đua cấp cơ sở đăng ký viết hoàn thành "sáng kiến kinh nghiệm" là được!

bà già em giáo viên cấp 1 về hưu, mấy cái giấy này em lạ gì! lúc mẹ em còn dạy cả trường đều chiến sĩ thi đua hết!
Ngành của em 1 năm chỉ được 15% cán bộ, công chức được công nhận CSTĐ (nếu có sáng kiến).

Thậm chí cấp phòng 10 người, bình bầu 1 người (vì không được lam tròn), lên Hội đồng còn bị gạt đi vì không công nhận sáng kiến.

Té ra ngành giáo dục đạt CSTĐ dễ dàng thế sao.

kiamorningslx

Xe buýt
Có thể cô Tuất cũng có vấn đề của riêng mình nhưng BGH mà xúi bẩy hs làm điều xằng bậy thế kia thì không thể chấp nhận được. Hỏng hết cả

hoviethung

Xe lăn
Ngành của em 1 năm chỉ được 15% cán bộ, công chức được công nhận CSTĐ (nếu có sáng kiến).

Thậm chí cấp phòng 10 người, bình bầu 1 người (vì không được lam tròn), lên Hội đồng còn bị gạt đi vì không công nhận sáng kiến.

Đâu có phải theo quy chế, tỉ lệ hết. Mà thường là HT làm một suất còn giáo viên tiêu biểu lắm mới được?

NQHU

Xe điện

Mẹ em nghỉ 5 năm rồi! em cũng không làm nhà nước nên không rõ bây giờ cơ chế như nào!
Nhưng trước mấy cái giấy này dễ thật mà, có tỷ lệ gì đâu???
"sáng kiến kinh nghiệm" thì xào đi xào lại, em là thằng ngồi gõ máy tính cho cụ mà ;))

fanmu12345

Xe điện
Mẹ em nghỉ 5 năm rồi! em cũng không làm nhà nước nên không rõ bây giờ cơ chế như nào!
"sáng kiến kinh nghiệm" thì xào đi xào lại, em là thằng ngồi gõ máy tính cho cụ mà ;))
Nhân tiện gặp cụ ở đây. Xin cụ cho ý kiến về đội HALG của anh Ba nổ dạo này lên báo nhiều quá.

Cụ đánh giá họ đã trưởng thành chưa. Đừng vì ghét anh Ba nổ mà nhận định cảm tính nhé

NQHU

Xe điện

trưa rảnh ngồi search hóa ra tỷ lệ 15% bắt đầu từ tháng 10 năm 2017 sau khi chính phủ ban hành nghị định 91/2017!
bên giáo dục năm 2021 đề nghị bỏ tỷ lệ 15% cho ngành giáo dục luôn, vl bệnh thành tích :)) :)) :))

Theo lời kể của cô khá hợp lý rồi 6 năm chiến sỹ thi đua cơ sở từ 2012, đến khi bị ốp tỷ lệ % cô bị trường đẩy ra khỏi danh hiệu.

Giàng A Tống

Xe máy
bạn nói thế không đúng, từ lâu rồi quy định gv muốn đạt cstđ cơ sở phải cần:
1. có thành tích xuất sắc : trực tiếp thi gv dạy giỏi cấp huyện được giải hoặc có học sinh mình bồi dưỡng đạt học sinh giỏi cấp huyện
2. có skkn được xếp loại c trở lên ở cấp huyện
3. năm trước liền kề được tặng giấy khen của UBND huyện
4. nằm trong tỉ lệ phần trăm mà nhà trường được hưởng thường là 15%

Thanh fotuner

Xe tải

Tôi nghĩ cụ nhầm.
Chiến sĩ thi đua cấp cơ sở có chỉ tiêu, không có chuyện cả trường chiến sĩ thi đua. Mẹ cụ mà năm nào cũng được thì chắc chắn mẹ cụ là hiệu trưởng.

NQHU

Xe điện
Nhân tiện gặp cụ ở đây. Xin cụ cho ý kiến về đội HALG của anh Ba nổ dạo này lên báo nhiều quá.

Cụ đánh giá họ đã trưởng thành chưa. Đừng vì ghét anh Ba nổ mà nhận định cảm tính nhé
lạc đề nhưng em mừng cho HAGL, anh Sắc tìm được con hàng ngoại tốt làm tường ngon phát huy được Toàn, Phượng!
2 thằng này tiến bộ nhiều còn lại vẫn thế! :D

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Lắm chuyện quá.

Cho cô Tuất nghỉ hưu, cho hiệu trưởng xuống làm gvien là yên chuyện.
Hơi đâu thanh tra móc bới. 2 bên đều có lỗi, là ko giải quyết đc vấn đề, để ảnh hưởng cả ngành.

NQHU

Xe điện
bạn nói thế không đúng, từ lâu rồi quy định gv muốn đạt cstđ cơ sở phải cần:
1. có thành tích xuất sắc : trực tiếp thi gv dạy giỏi cấp huyện được giải hoặc có học sinh mình bồi dưỡng đạt học sinh giỏi cấp huyện
2. có skkn được xếp loại c trở lên ở cấp huyện
3. năm trước liền kề được tặng giấy khen của UBND huyện
4. nằm trong tỉ lệ phần trăm mà nhà trường được hưởng thường là 15%
Tôi nghĩ cụ nhầm.
Chiến sĩ thi đua cấp cơ sở có chỉ tiêu, không có chuyện cả trường chiến sĩ thi đua. Mẹ cụ mà năm nào cũng được thì chắc chắn mẹ cụ là hiệu trưởng.
mời 2 cụ đọc lại còm ngay phía trên của em!
mới bị áp tỷ lệ từ khi ra nghị định 91/2017! có nghĩa là khoảng 3-4 năm gần đây!
Trước đó không có tỷ lệ gì nhé! trong đó cũng có nội dung điều kiện để đạt danh hiệu đó! nghị định gần nghị định 91/2017 nhất là nghị định 65/2014

mẹ em giáo viên thường! về hưu có 6 củ lương hưu đến tổ trưởng còn không được làm nói gì đến hiệu trưởng hiệu phó :D

Chỉnh sửa cuối:

hoviethung

Xe lăn
Tôi nghĩ cụ nhầm.
Đúng rồi, sáng Kiến kinh nghiệm là điều kiện để phân loại GV tiểu học có hoàn thành nhiệm vụ hay không chứ không phải là tiêu chuẩn cstd. Cụ trên chắc là nhầm lẫn

Xe xĩ xic

Xe hơi
Toshiba, một xã hội mà thầy cô không ra thầy cô, học trò không ra học trò, xin lỗi em chửi phát ạ