[Funland] Vụ cô Tuất

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Phân làn giao thông hay giám sát hs đeo khẩu trang phòng dịch, hoặc đánh son phấn nhuộm tóc là việc làm của các cô giáo quản lý, như trg con tôi là cô hiệu phó, mười sáng như cả 10, cô khản giọng trc cổng trg.
Đó là việc làm cô tự nguyện, cô vui vẻ, là nhiệm vụ trách nhiệm của người quản lý, kg phải của cô giáo bộ môn nhé.
Tùy trường thôi.
F1 nhà em 2 năm 2 lớp nên cũng thấy được nhiều nơi vận dụng 1 kiểu.
1 trường thì vệ sinh phòng dịch là phân công cô giáo và cô giáo chỉ dám nhờ chứ k huy động. Có hôm 1 mình em đến. Lau bàn lau nhà rửa cốc lau tủ.... cùng cô giáo
1 trường thì cô giáo tự làm. K có phụ huynh giúp.
2 trường đều có giáo viên thay phiên đón học sinh ở trường (kể cả lúc chưa có dịch)

Pvsc

Xe ba gác
Nói chung chả biết đằng nào mà lần nhưng có 1 thực tế rất ít có giáo viên nào đc học sinh quý. Hay ít nhất là đc nó nể, tôn trọng mà lại dám đánh, phá giáo viên ấy chỉ vì đc các giáo viên # bơm kích, dung túng cả.
Bgh, bch, giáo viên điều khiển các học sinh dễ mà cụ. Không nghe là cho ong ve đánh hoặc cô lập nghỉ chơi liền

annika

Xe buýt
lội hết page ở thớt này chỉ biết thở dài cái thượt. sự thẩm du của người HN quá kinh.

lạc lối

Xe điện
Ngôn ngữ không phù hợp

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Các thầy ,cô tố nhau thiệt các em học sinh thôi. Giáo dục kiểu này thì chết.

7usd

Xe điện
Thế vụ thầy Khoa trước ai đúng ai sai hả các cụ?

Sungtazin

Xe tăng
Các cụ còn nhớ vụ trường tiểu học Nam trung Yên, xe chở cô HT đâm gẫy xương đùi học sinh. Cô Hiệu phó tổng đạo diễn, kí tá các loại từ giáo viên đến phụ huynh, học sinh nhằm che đậy cho cô hiệu trưởng. Rất k may cho bậu sậu ban giám hiệu là bố cậu bé quá rắn và hiểu luật nên cuối cùng cả giàn ban giám hiệu phải ra đi đó. Các cụ đừng nói là người ta không dám làm những chuyện kiểu như xúi dục học sinh thế này thế kia nhé, động chạm quyền lợi là họ làm hết. Trong vụ cô Tuất (chắc sinh năm 1970) cá nhân em nhận định, hiệu trưởng, một nhóm giáo viên cùng phe HT, trưởng phòng GD, và một số phụ huynh học sinh là 1 lũ cực kì mất dạy và khốn nạn. Cá nhân cô Tuất cũng dạng không vừa, cậy là giáo viên già nên rất cứng nhắc, và có lẽ cũng dính tý gàn dở của thế hệ đầu 7x.

Jamebonds

Xe container
lớp 5 mà dám hành hung gv thì lần đầu tiên e nghe thấy. Vậy 1 là nhà trường xúi giục, 2 là cô có vấn đề

vihali

Xe container
Cụ bi quan quá :)) xã hội đầy người tốt.
Cơ mà cụ cho em hỏi, nhiệm vụ của giáo viên là gì thế?
- Đứng lớp hay Đi kiện?
Hehe, bố mẹ em cũng GV, chả tơ hào đồng của ai, trong môi trường làm việc tất nhiên cũng có tiêu cực, nhưng ông bà qua mấy đời hiệu trưởng, chả ai vùi dập đc cả. Vì ông bà quan niệm, cứ có trách nhiệm với trẻ cái đã, đứa nào học kém ông bà còn bảo phụ huynh đưa tới kèm riêng (không lấy tiền). Chuyên môn của ông bà là đứng lớp, chứ có phải thanh tra đâu?
Em nói thật, nếu dạy tốt, sống tốt với dân làng, thì có vùi dập đằng trời ấy.
Dù sao em cũng bảo rồi, phải nghe 2 tai, cứ có cụ nào ở đấy xác nhận xem ntn đã.
GV cũng là một công dân, thấy sai trái ở cơ quan thì họ thấy trách nhiệm đấu tranh. Trường chỗ bố mẹ cụ như cụ viết có tiêu cực nhưng bố mẹ cụ chọn cách im lặng. Đó là một lựa chọn nhưng ko vì thế mà suy ra lựa chọn đấu tranh của cô Tuất là xấu.

hoviethung

Xe lăn
Ở xã hội này, cơ chế nhà nước mà cụ còn lạ với việc số đông quay lưng với người tử tế ah :D
Không nói đâu xa mẹ em giáo viên đây, thằng hiệu trưởng nó chi tiêu ăn chặn từng đồng của a e, ai cũng ghét mà lại sợ nên khi bầu lại bầu cho nó 100% phiếu nhá.
Ông nào hay ý kiến chống đối là nó cho dạy môn phụ, thường xuyên săm soi phê bình, rồi ý kiến với huyện ( cũng toàn lũ ngồi bàn giấy ăn tiền) cho chuyển trường đi dạy trung tâm giáo dục thường xuyên ( toàn bọn dốt, mất dạy)

Thử hỏi cô này bị chèn ép và chịu nhiều áp lực trong nhiều năm thì việc cô giữ dc phong độ cũng khó.
Đồng nghiệp không dám chơi cùng vì sợ bị liên lụy, rồi tự nhiên như nhiều cụ ở đây cũng lại nghĩ bà này tâm thần, kiện cáo có được gì đâu cứ ngậm miệng ăn tiền như tôi đây mới là bình thường này :D
Bọn học sinh hỗn vì nó không coi trọng mấy môn phụ và giáo viên dạy môn phụ (chắc chắn cô này đã được ưu tiên dạy lớp hỗn nhất).Cô có phản ánh nhưng ban giám hiệu cũng như giáo viên chủ nhiệm làm ngơ (vì theo phe hiệu trưởng), bọn học sinh nó chỉ sợ giáo viên chủ nhiệm thôi ah

Xã hội toàn bọn cởi chuồng, mình mặc quần áo lại thành khiêu dâm :))
Cụ nói hơi thô nhưng thật vì có những vụ mình đã từng trực tiếp thấy và đăng trên báo, nhiều khi khác một trời một vực. Dù thế nào thì môi trường giáo dục ở ngôi trường này không tốt nên dẫn đến kiện cáo, thanh tra và tất nhiên có lỗi từ nhiều phía từ ban giám hiệu, cô giáo và phụ huynh. Qua báo chí được biết cô T không được phân công chủ nhiệm, dạy 2 môn phụ Sử, Địa cho lớp 4,5 mỗi tuần học 1 tiết 35 phút và thời gian phân công làm các việc. Và việc phân công giảng dạy như thế thì chất lượng khó có thể đảm bảo và rất làm khó cho giáo viên. Còn tại sao lại phân công như thế thì chỉ có HT mới trả lời thực chất được.

congpln

Xe tải
Cái lạ.
Một trường có nhiều ban, hội, tổ chức. Cớ sao không lên tiếng, nếu đc cô phản ảnh. Tuần nào chả họp giáo vụ.
Co có 30 năm, không rõ có là oảng viên không?.
Có 6 năm tiên tiến. Nay phe khác lên à.
Hay cô có vấn đề.
Cụ ngây thơ quá rồi. Có rất nhiều ban bệ nhưng thực chất quyền lực chỉ tập trung vào 1 vài người thôi ạ. Nếu 1 vài người đó mà trù dập cụ thì em nghĩ cụ chỉ còn cách nghỉ việc hoặc vào viện tâm thần thôi. Các cụ còn nhớ vụ Thầy Khoa tố cáo tiêu cực và đc lên TV hẳn hoi không? Và hiện tại Thầy ấy có còn làm giáo viên nữa không ạ?

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
GV cũng là một công dân, thấy sai trái ở cơ quan thì họ thấy trách nhiệm đấu tranh. Trường chỗ bố mẹ cụ như cụ viết có tiêu cực nhưng bố mẹ cụ chọn cách im lặng. Đó là một lựa chọn nhưng ko vì thế mà suy ra lựa chọn đấu tranh của cô Tuất là xấu.
Em chả bảo cô Tuất xấu, em là em nghe 2 tai, cứ chờ xem xem ntn đã.
Nhưng tốt nhất hãy để những học sinh đó được yên tâm học hành đi đã, đừng kéo trẻ con vào vòng xoáy của người lớn.
Mấy đứa đánh cô đấy thì xem ai xúi, phụ huynh hay là ai, nhưng em chưa hình dung được có phụ huynh xui con đánh cô, thể loại đấy là ntn trên đời em chưa gặp

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Lôi kéo học sinh tiểu học làm ra những trò mất dậy
Cô Tuất đung hay sai nhưng hành đông như vậy đã đủ thấy cái sự thối nát của cả BGH cái trương này và lãnh đạo Giáo dục địa phương. HS C1 biết cái đếch gì mà lại bị kéo vào mấy cái trò bẩn thỉu này của ông bà
Tởm