[Funland] Vụ Hồ Duy Hải ở quốc hội

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhvtv3

Xe tăng
Vụ làm CMT chỉ lấy vân tay 2 ngón do Gcar khẳng định không chỉ nổi tiếng ở OF mà trên cả Voz, không thấy cháu nó phản ứng lại nhể, ai bảo lấy 10 ngón, 2 ngón là đủ rồi :)))))

minhvtv3

Xe tăng
Cụ thông cảm cho cháu nó, đã đủ tuổi làm CMT đâu. Xem trộm CMT của bố thấy có 2 ngón còn gì.
Chính xác phải là lấy 2 ngón hay lấy 10 ngón cũng chỉ là vân tay, có sai sót nhưng k làm ảnh hưởng đến cái CMT, vẫn sd bình thường!

Hiepcx

Xe tải
Các cụ phe ủng hộ bạn Lọ và khép tội HDH lái ngày càng khéo.... Hix.

meomun346

Xe container
Em có ý kiến về các khả năng thế này cụ ạ, đúng sai em cũng không rõ:
- Thứ nhất, vụ tát ao vớt dao cũng có khả năng con dao đó không phải dao gây án, mà được ai đó ném xuống để phù hợp với hồ sơ.
- Thứ hai, khi hai gái vị thành niên kia nhận tội, chắc chắn sẽ được làm kỹ hơn, và có những bằng chứng chỉ những người thực hiện mới biết, có thể cũng đã tìm được con dao gây án thật sự.
- Thứ ba, các điều tra viên đã bị xử. Chứng tỏ họ có tội. Họ là người trong nghề, không ai ép cung được họ.
Em cho rằng trong nghề cũng vẫn có thể bị ép cung, cụ tư duy theo kiểu: Công an luôn làm đúng pháp luật ấy. :)):)):))

Trích: ""Thời gian đó chúng tôi có tạm giữ một số người nghi vấn, nhưng không đủ chứng cứ buộc tội vững chắc”, ông Hiền cho biết".
Lẽ ra, cho một số người ấy viết miêu tả các đồ vật trong nhà.
Ai viết gần đúng sự thật nhất, tay đó là hung thủ.
Nguồn: Phương pháp Mít tơ Lọ.
...
Nó cũng tư duy như cụ thì sẽ kể sai khác đi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Chính xác phải là lấy 2 ngón hay lấy 10 ngón cũng chỉ là vân tay, có sai sót nhưng k làm ảnh hưởng đến cái CMT, vẫn sd bình thường!
Em chả thấy gì buồn cười, nếu CMND làm mấy chục năm rồi thì chẳng ai nhớ rõ lúc ấy lấy mấy ngón nhưng khi đổi, cấp lại thì chỉ cần lấy 2 ngón trỏ là đủ. Từ khi có căn cước công dân thì lấy vân tay bằng máy để đưa vào CSDL cho nên lấy đủ 10 ngón là hiển nhiên, cụ kia nhầm 10 ngón và 2 ngón cho thấy cụ ấy chưa từng làm căn cước công dân chứ không có nghĩa cụ ấy chưa từng làm CMND :))

minhvtv3

Xe tăng
Em chả thấy gì buồn cười, nếu CMND làm mấy chục năm rồi thì chẳng ai nhớ rõ lúc ấy lấy mấy ngón nhưng khi đổi, cấp lại thì chỉ cần lấy 2 ngón trỏ là đủ. Từ khi có căn cước công dân thì lấy vân tay bằng máy để đưa vào CSDL cho nên lấy đủ 10 ngón là hiển nhiên, cụ kia nhầm 10 ngón và 2 ngón cho thấy cụ ấy chưa từng làm căn cước công dân chứ không có nghĩa cụ ấy chưa từng làm CMND :))
Mình đã từng cấp đổi lẫn cấp lại CMT đều phải lấy vân tay 10 ngón, làm gì có chuyện lấy 2 ngón!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mình đã từng cấp đổi lẫn cấp lại CMT đều phải lấy vân tay 10 ngón, làm gì có chuyện lấy 2 ngón!
Có thể nơi cụ làm đòi lấy 10 ngón nhưng theo quy định thì như dưới :

b) Đổi, cấp lại Chứng minh nhân dân theo Điều 5 Nghị định này.
Đơn trình bày rõ lý do xin đổi chứng minh hoặc cấp lại có xác nhận của công an phường, xã, thị trấn nơi đăng ký hộ khẩu thường trú.
Xuất trình hộ khẩu thường trú;
Xuất trình quyết định thay đổi họ, tên, chữ đệm, ngày, tháng, năm sinh;
Chụp ảnh;
In vân tay hai ngón trỏ;
Khai tờ khai xin cấp Chứng minh nhân dân;
Nộp lại Chứng minh nhân dân đã hết hạn sử dụng, hư hỏng hoặc có thay đổi nội dung theo quy định tại các điểm c, d, e Điều 5 Nghị định này.

belo

Xe điện
Em cho rằng trong nghề cũng vẫn có thể bị ép cung, cụ tư duy theo kiểu: Công an luôn làm đúng pháp luật ấy. :)):)):))

Nó cũng tư duy như cụ thì sẽ kể sai khác đi.
Ok cụ. Có thể lắm. Nhưng hại nhiều hơn lợi khi ép cung cái tay ép cung đó, nên có lẽ ít người chọn làm. Cụ thể vụ này em thấy chả có lợi lộc gì.

Hiepcx

Xe tải
Dù là 2 ngón để làm lại CMT thì 8 ngón còn lại vẫn trong hồ sơ lưu trữ... Chả lẽ lấy 2 ngón trỏ xong vứt mie nó hồ sơ gốc đi... Hix.

NualycafE

Xe buýt
Thực ra chưa có bất kỳ bằng chứng hay giấy tờ có tính pháp luật thể hiện nick này chưa đủ tuổi làm cm ;))

Nên theo em không được gọi là cháu, nếu không muốn bị các cụ soi từng lời luật nói trên này phê bình :))

Chỉ có lời tự thú nhận (tương đương lời khai) là cụ này xem rất nhiều phim Conan phá án, và hiểu rất rõ cách thám tử phân tích vân tay ;))
Hoàn toàn đồng ý với cụ là không có bất kỳ giấy tờ pháp lý hay pháp luật nào trưng ra chứng minh cụ Gcar không đủ tuổi làm cmnd nên ta vẫn phải coi là đủ tuổi vì dù sao cũng lập nick OF còm rồi
Cái sơ sót chỉ là cụ nài dùng trí nhớ lẫn lộn để lên mạng cãi về vụ trọng án 12 năm HDH thôi :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hoàn toàn đồng ý với cụ là không có bất kỳ giấy tờ pháp lý hay pháp luật nào trưng ra chứng minh cụ Gcar không đủ tuổi làm cmnd nên ta vẫn phải coi là đủ tuổi vì dù sao cũng lập nick OF còm rồi
Cái sơ sót chỉ là cụ nài dùng trí nhớ lẫn lộn để lên mạng cãi về vụ trọng án 12 năm HDH thôi :))
Nhớ hết thì là thánh, cụ có chắc cụ nhớ hết mọi thứ không? :))

skuadi

Xe điện

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Èo mẹ, cứ phải lập nick mới nên mấy comment ngu ngốc nó cứ đập vào mắt. Tao cũng chả xấu hổ gì khi chửi *** mẹ mày, suốt ngày cười hô hố như thằng thần kinh, ngay cả khi nói về mạng người.
Em tưởng cụ vẫn còn biết xấu hổ nhưng xin lỗi là em đánh giá cao cụ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng