[Funland] Vừa xin được việc làm tài xế nhưng phải nghỉ việc vì bọn bán hàng đa cấp

Mình cũng nhanh trí trả vờ tin chúng nó, xong vay tiền nó để đổ xăng, ứng tiền này nọ....xong lúc đó chơi bài ngửa chứ muộn.

Demchinhhang.net

Xe container
Gặp bọn rẻ rách này thì cụ thớt mong gì nhận được lương tuần đi làm. Thôi tặc lưỡi coi như bị lừa thôi cụ.
Mai đầu giờ sáng chủ động alo sếp trước, xem em đang bị xyz, bắn em mấy củ thay đồ rồi em còn chở sếp đi công việc:D. Sếp không bắn em nghỉ ngay trong buổi sáng:))

lạc lối

Xe điện
Thôi xem c ty nó có gì vặt đc thì vặt rồi té gấp cụ ạ , làm 1 tuần rồi nó chưa cho cụ vào nồi nấu cao là còn may đấy

Mec xi di

Xe đạp
Hôm nay em đã xin nghỉ rồi các bác, nói dữ lắm mới nhận được 1 triệu 500k tiền xăng.
Tại sao những nơi làm ăn như vậy mà cũng tồn tại được em không hiểu.
Theo các bác thì em có nên đi báo công an không vậy?

Chopchopchop

Xe buýt
Hay nhỉ. Sếp gì mà đến cái xe cũng không có mà phải đi thuê

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hôm nay em đã xin nghỉ rồi các bác, nói dữ lắm mới nhận được 1 triệu 500k tiền xăng.
1 tuần được 1,5 củ, thuê cả xe cả người cả xăng.
Bọn này nó cứ đi chênh vênh trên 1 lằn ranh giữa kinh doanh đa cấp (cho phép) và lừa đảo nên báo công an chả tích sự gì.
Nhà ai nhà nấy phòng củi lửa thôi.

Fortuner_HT

Xe hơi
Báo công an không biết có bị xử không nhỉ ?

Fortuner_HT

Xe hơi
Ngày xưa lớp ĐH em có thằng theo Đa Cấp, đến lúc bằng đại học cũng éo lấy nổi.
Má, nó rủ phải chục đứa trong lớp theo đa cấp với nó .

Giờ chỉ mong quay lại họp lớp đại học tương cho nó phát
Vậy tính ra bọn đa cấp bây giờ là do lớp đại học của bác mà ra nên nhiều đến thế nhỉ :))
Ngày đó cứ nghe 2 chữ đa cấp là sợ, cứ ra cổng trường là bị bọn nó đến lôi kéo, tại thời sinh viên còn hiền, chứ mà giờ gặp tụi nó là cho ăn dép =))

Chúc mừng và cảm on cụ đã cảnh báo đến mọi người 1 hình thức lừa đảo mới

Fortuner_HT

Xe hơi
Thôi xem c ty nó có gì vặt đc thì vặt rồi té gấp cụ ạ , làm 1 tuần rồi nó chưa cho cụ vào nồi nấu cao là còn may đấy
Cty bên đó chuyên về thuốc sinh lý nam nữ, vặt được những thứ đó về tối khỏi ngủ 2 người chơi đến sáng, coi bộ được à :))

Chúc mừng cụ chủ đã thoát đc cái ổ nhền nhện đấy, gỡ lại đc ít tiền xăng.

Cho em hỏi khí ko phải, cụ chủ người Nam, làm trong SGN mà sao lại vào tụ điểm này để hỏi thế.
Cơ duyên nào ạ?

lạc lối

Xe điện
Cty bên đó chuyên về thuốc sinh lý nam nữ, vặt được những thứ đó về tối khỏi ngủ 2 người chơi đến sáng, coi bộ được à :))
Cũng chả biết thế nào, loạng quạng khéo cuối đời lại gặp Lan cụ nhể

dpl

Xe lăn
Tuần trước em xin được việc làm là chở sếp của một cty, cty đó thuê em và cả xe của em nên lương cũng hơi cao 1 chút, chạy được khoảng 1 tuần nay em thấy bắt đầu bị rủ rê, sếp kêu em hùng vốn làm ăn với cty, cty bán được càng nhiều hàng thì tiền hoa hồng càng cao mà mình cũng không cần phải làm gì cả.
Em mới vào làm tiền lương chưa có giờ kêu em bỏ ra hơn chục triệu để làm ăn sinh lời. Về kể lại bà xã nghe thì mới biết được đó là Bán hàng đa cấp, em lên mạng tìm hiểu mới thấy được đúng là mình đã vào làm nơi như vậy rồi vì đúng địa chỉ đó nơi mình đang làm.
Em đang định phải nghỉ việc ngay, mà không biết mình làm hơn 1 tuần có được nhận lương tuần mình làm không, xăng thì lên giá mà chạy xe cả tuần nay chưa được đồng bạc nào.
Giờ phải làm sao, chứ em không thích làm ở những nơi mà lừa gạt người khác, thậm chí về lâu về dài em cũng là nạn nhân trong đó.
Địa chỉ bên cty đó: số 67 đường 17B quận Bình Tân gần siêu thị Aeon Bình Tân, có ai gần đây thì anh em mình ra cà phê bia ốc nha.

Sắp hết tháng. Cụ đợi có lương rồi đi ạ

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cơ bản cụ phải có hợp đồng lao động như nào, nó vi phạm gì cụ có chứng cứ không ?
Chứ việc nó bán hàng thì em nghĩ khó,
Như vừa rồi, khẩu trang, que test, thuốc trị Covid,... nó còn đẩy giá kinh hơn đa cấp mà có làm gì được đâu.

realmadrid_cf

Đi bộ
Sếp công ty mà tuyển dụng tài xế xong thuê cả xe là có mùi rồi, do cụ đánh hơi kém đó.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Các bác cho em hỏi ngu tí, đầu tư ngoại hối Forex cũng là lừa đảo luôn đúng không các bác
Cái này trên thị trường thế giới vẫn giao dịch, nhưng phải học để có kiến thức thực sự.
Còn ở VN thì cẩn thận, nhiều sàn biến tướng để lùa gà đánh lệnh theo chuyên gia- ngồi không đếm lãi đến một ngày sập máy chủ - chuyên gia bay mất như mua vịt trời của cuội đấy cụ !

Fortuner_HT

Xe hơi
Cái này trên thị trường thế giới vẫn giao dịch, nhưng phải học để có kiến thức thực sự.
Còn ở VN thì cẩn thận, nhiều sàn biến tướng để lùa gà đánh lệnh theo chuyên gia- ngồi không đếm lãi đến một ngày sập máy chủ - chuyên gia bay mất như mua vịt trời của cuội đấy cụ !
Nói vậy ở VN thì không nên chơi thứ này hả bác, tại có người hỏi muốn đầu tư mà em có biết nó là gì đâu, sợ nhảy vào lại bán cả nhà lẫn con vk nhỏ :(

Ni No Kuni 2

Xe điện
ko nên báo cụ ạ. vì ko có chứng cứ gì cụ thể cả. Báo xong cụ còn phải làm việc với công an mệt lắm. Thôi cứ như mình đen vậy.