[Funland] Vừa xin được việc làm tài xế nhưng phải nghỉ việc vì bọn bán hàng đa cấp

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ chủ phải xem Hợp đồng ký vs Cty gồm các điều khoản ntn? Quan trọng nhất là 1 trong 2 bên khi đơn phương muốn kết thúc HĐ trước thời hạn ra sao?
Trước mắt, đề nghị Cty ứng tiền nhiên liệu, vì rõ ràng họ thuê xe có lái trong thời hạn dài, nên việc xin tạm ứng tiền xăng là bình thường.
Rep lời đề nghị của sếp hùn vốn là "Vốn mua xe là của bên nhà vợ hợp tác xã, mục đích chỉ để cho thuê kèm lái, chứ ko đc sử dụng vào mục đích khác, kể cả cầm cố/ cho mượn...."

Fortuner_HT

Xe hơi
Cụ này phán chuẩn luôn.
Chẳng hiểu sao, tầm 2 tuần nay tự nhiên tụi đa cấp vào quán em hẹn khách mấy lượt.
Tsb nhà chúng nó, trơ trẽn vô liêm sỉ, ngồi nói oang oang vô văn hóa, mục đích gây sự chú ý cho các khách khác đang ngồi trong quán hay sao ý.

Vừa hôm qua có 1 đôi bán máy lọc nước vào quán em, nó đòi tháo đầu vòi nước hệ thống ở Bar của em cắm điện cắm máy của nó vào chạy lấy mẫu chém với khách, nv em đã từ chối, mời nó lên t2 có lavabo, có wc điện đầy đủ nó ko nghe. Quay đi quay lại nv bận khách nó lẻn vào quầy bar tháo vòi nước cắm máy như đúng rồi.
Tsb nhà nó, nv em đuổi ra ngoài luôn, mắng luôn loại vô văn hóa, trơ trẽn, nó vẫn nhơn nhơn ko rút máy, chạy đủ ra chục cái cốc nhựa nó ghi bút linh tinh rồi bên nguyên máy móc dây dợ ra bầy đầy quán chém gió qc với 2 vợ chồng nhà kia. Xin lỗi vài câu tỉnh như ruồi.

Tụi đa cấp bẩn nó trơ trẽn vô liêm sỉ thực sự.
Càng sau dịch tụi đa cấp nó càng xuất hiện nhiều hơn nữa cụ ơi

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em có người nhà. 2 vợ chồng làm đa cấp. Mà lại phất cơ nên nghe nhiều lúc cũng đau đầu.
Đội nó lại hay làm màu ví dụ tài trợ này nọ, tổ chức ăn uống, xuất hiện lúc có công có việc .... làm mình k khỏi bị so sánh.

longtu210

Xe điện
Nghỉ và đòi tiền , nó còn lừa gà nhiều nên ko thằng nào cù nhầy với cụ vài đồng đâu

MotoG

Xe tăng
Cụ này phán chuẩn luôn.
Chẳng hiểu sao, tầm 2 tuần nay tự nhiên tụi đa cấp vào quán em hẹn khách mấy lượt.
Tsb nhà chúng nó, trơ trẽn vô liêm sỉ, ngồi nói oang oang vô văn hóa, mục đích gây sự chú ý cho các khách khác đang ngồi trong quán hay sao ý.

Vừa hôm qua có 1 đôi bán máy lọc nước vào quán em, nó đòi tháo đầu vòi nước hệ thống ở Bar của em cắm điện cắm máy của nó vào chạy lấy mẫu chém với khách, nv em đã từ chối, mời nó lên t2 có lavabo, có wc điện đầy đủ nó ko nghe. Quay đi quay lại nv bận khách nó lẻn vào quầy bar tháo vòi nước cắm máy như đúng rồi.
Tsb nhà nó, nv em đuổi ra ngoài luôn, mắng luôn loại vô văn hóa, trơ trẽn, nó vẫn nhơn nhơn ko rút máy, chạy đủ ra chục cái cốc nhựa nó ghi bút linh tinh rồi bên nguyên máy móc dây dợ ra bầy đầy quán chém gió qc với 2 vợ chồng nhà kia. Xin lỗi vài câu tỉnh như ruồi.

Tụi đa cấp bẩn nó trơ trẽn vô liêm sỉ thực sự.
Cụ chửi đúng trọng tâm nó mới hổ thẹn và sợ "thằng đa cấp này mày có liêm sỉ ko đấy, rút ra ko tao gọi CA tóm lũ lừa đảo như mày về đồn h" :D

hatchback

Xe buýt
Nghỉ thôi cụ,mất 1 tuần còn hơn mất cả cục cụ ạ
Đã dính vào đa cấp thì không tính toán lại bọn này đâu bác
Cụ thớt nghe lời 2 cụ này đi.Được đồng nào hay đồng nấy.
Mà không được cũng nghỉ đi thôi, không có lại mất thêm 1 tuần lương & xăng nữa.
Cụ làm hết 30 ngày đi, rồi hứa nhận đc tiền xe và lương cụ đầu tư 50% lại cho cty. Chứ đứng dạy đập bàn ngay là chả có xu nào đâu.
Chạy đủ 30 ngày có muộn quá không, có khi lại mất gấp 4 lần so với nghỉ ngay sau 1 tuần.

kduc

Xe Cứu Trợ
Tôi đây, a xuống ngay tài vụ lĩnh tiền xăng và tiền lương tuần rồi nhé, từ thứ hai tuần sau tôi cho a nghỉ.
Nghĩ cảnh a cũng vất vả mà công việc lại ảnh hưởng trực tiếp đến tôi nên tôi mới tạo điều kiện để a ổn định tài chính và làm giầu chính đáng chứ tôi ko nghĩ a lại mang chuyện đi làm quà ntn.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
CỤ nói thằng với Sếp em làm Công ăn lương ăn còn chả đủ lấy éo đâu tiền mà đầu tư, Sếp cho nghỉ thì cứ tính lương theo hợp đồng có gì mà phải nghĩ
Chuẩn đấy cụ, mình làm công ăn lương thôi

VCHDHN

Xe container
Vừa khéo léo tìm cách trì hoãn bằng ( để em nghiên cứu, hỏi í vợ..........) vừa xin tạm ứng lương đổ xăng.....Rồi từ từ té thôi vì làm kiểu này k bền:)

Fortuner_HT

Xe hơi

À thì ra nó là Tân Đại Dương, cái tên này mấy năm trước bị đưa lên TV phản ảnh nhiều rồi, có bác nào còn nhớ không?

Fortuner_HT

Xe hơi
Tôi đây, a xuống ngay tài vụ lĩnh tiền xăng và tiền lương tuần rồi nhé, từ thứ hai tuần sau tôi cho a nghỉ.
Nghĩ cảnh a cũng vất vả mà công việc lại ảnh hưởng trực tiếp đến tôi nên tôi mới tạo điều kiện để a ổn định tài chính và làm giầu chính đáng chứ tôi ko nghĩ a lại mang chuyện đi làm quà ntn.
Em chào sếp, sếp nhận em vào làm mỗi tháng em bao sếp nhậu tới bờ bến lạ luôn sếp :))

mmxhung

Xe điện
May mà còn tỉnh nên thoát kịp đấy.
Dây với loại này nó dụ vào đường dây bán hàng thì bán xe đi mà trả nợ là nhẹ nhàng nhất đấy.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Nói thật là giờ mà vẫn bị đa cấp lừa thì cũng lạ, vì nó thô thiển vãi đái.

cusao

Xe lăn
Em ghét nhất lũ đa cấp là huấn luyện kẻ ba ngơ lừa người nhà trước khi lừa người ngoài....quân vô đạo

Cuongnh5256

Xe điện
Nghỉ giờ mất lương một tuần, hết tháng nghỉ thì mất lương một tháng hoặc sếp bảo lương chú anh đóng cổ phần luôn nhé. Tùy cụ chọn=))=))=))

Fortuner_HT

Xe hơi
Các bác cho em hỏi ngu tí, đầu tư ngoại hối Forex cũng là lừa đảo luôn đúng không các bác

Fortuner_HT

Xe hơi
Em ghét nhất lũ đa cấp là huấn luyện kẻ ba ngơ lừa người nhà trước khi lừa người ngoài....quân vô đạo
Chẳng qua là người nhà nó thấy tội nên ủng hộ rồi thôi chứ không gạt được đâu. Mà với bọn đa cấp thì như vậy mới là thành công của bọn nó đó

Fortuner_HT

Xe hơi
Em có người nhà. 2 vợ chồng làm đa cấp. Mà lại phất cơ nên nghe nhiều lúc cũng đau đầu.
Đội nó lại hay làm màu ví dụ tài trợ này nọ, tổ chức ăn uống, xuất hiện lúc có công có việc .... làm mình k khỏi bị so sánh.
Bọn đa cấp thường hay vậy đó, nói cho mình ham nghe chơi