VTV1 sáng nay - Mời các cụ có ý kiến.

nghesyngheo

Xe hơi
Em thì nghĩ đơn giản thế này, bằng B2 của mình trở lên là bằng được phép kinh doanh, có thể dùng để làm tài xế thuê, vậy đâu phải xe mình, chẳng nhẽ lúc nào mình cũng phải kè kè cái hợp đồng thuê lái xe à. Hoặc nhà có 2 vợ chồng cùng chạy được xe, chồng đứng tên đăng ký vợ chạy cũng ko được à. Túm lại là pháp luật của mình vớ vẩn thật, để cho máy thằng xxx lắm chuyện là anh em khổ

kin_ha

Xe tăng
các cụ chán nhỉ. chắc cụ ta có bằng lai xe B1. nên giấy phép lái xe không trùng với đăng ký xe . cho nên bị phạt là đúng rồi. e đi B2. 1 ngày e chạy chục con xe cũng chăng sao. nếu giấy phép lái xe ko trùng với đăng ký xe mà bị phạt thì hàng chục nghìn người ở việt nam đang làm nghề lái xe chết đói ah, đi làm nghề lái xe thuê thì làm sao giấy phép trùng với đăng ký xe được. cho nên các cụ xem lại đi . chỉ có bằng B1 theo quy định mà bị sai lệch mới bị phạt thôi:77::77:(b)(b)

accord2005

Đi bộ
ND 146/cp quy định:
Điều 34. Xử phạt chủ phương tiện vi phạm quy định liên quan đến giao thông đường bộ
4. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ô tô vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Tự ý đục lại số khung; số máy;
b) Tẩy xóa hoặc sửa chữa giấy đăng ký xe, hồ sơ đăng ký xe, giấy chứng nhận hoặc tem kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường hoặc các loại giấy tờ khác về phương tiện;
c) Không chấp hành việc thu hồi giấy đăng ký xe; biển số xe; sổ chứng nhận kiểm định an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện giao thông cơ giới đường bộ theo quy định;
d) Vẽ, dán quảng cáo trên xe không đúng quy định hoặc vượt quá 50% diện tích thành xe;
đ) Không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định;

vậy ở đây mức phat là đúng khi xe đó mình đã mua,và có giấy bán đàng hoàng.
E có thể giải thích cho các pác thế này:lúc đầu gặp xxx thị oai noi là xe mình nên bị lập bb,sau đó sợ tốn tiền nên nói là lái thuê,lúc đó bb lập rùi,đành phải...nạp tiền thôi:))

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
mấy câu hỏi naỳ mang tính cò mồi là nhiều, hỏi mồi cho có chứ nhiêù khi chả ai hỏi thế. Nếu có thế thì chú naò quá gà, mà đã gà thì để bị chăn thôi, đất chật, chú naò yếu thì bị ép chết, chả luận gì được. Mìh chaỵ 3 đời xe chính thức thuộc sở hữu cuả mình từ 10 nam nay - chaỵ linh tinh khoảng hơn 10 con xe các loaị khác và chưa bao giờ chaỵ con xe naò có giấy tờ đúng tên mình sở hữu cả, bị công an thổi cũng chả ít, nhưng chưa bị khép phaỉ cái tội chaỵ xe ko phải cuả mình bao giờ . Nếu có loaị tội naỳ thì áp dụng cho xe PKL trên 175cc thôi, mà chả biết bây giờ còn hạn chế naỳ ko

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

haiphus

Xe buýt
Bác chủ thớt ơi
Sao bác tài xế này mất tiền cho XXX một cách vớ vẩn quá
:77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77:
Không vớ vẩn đâu, thằng bạn em đi trong Nghệ an, nó xuất trình giấy tờ lại vô tình có kẹp cái giấy bán xe ở trong đó :'( Lần sau nữa nó đi qua trạm này cũng bị vẫy; nó nói là mượn xe của ô cậu còn bị xxx yêu cầu gọi điện để nói chuyện với ông cậu nữa cơ :6::6::6:

Điều đáng nói là cái trạm này rất vô lý (đội 7 Đô lương Nghệ an) tự ý dừng xe để kiểm tra không cần thấy vi phạm luật GT; chuyên rình rập bắt cái lỗi này để viết cho hết số biên bản được giao hay sao ấy??

alo_club

Xe buýt
Phạt cái thằng bố chúng nó à :mad: .

CỬU VĂN LONG

Xe container
"ngu dân" cho dễ cai trị:mad: (em xin lỗi cả nhà)
em nhớ câu chuyện đêm hôm 1/9 vừa roàii mấy ae đi xuống đường 70 uốn rịu dừa, lúc đó khoảng hơn 12h đêm tụi cớm khoảng hơn 30 thèng bắt kiểm tra giấy tờ và nói lúc này là giờ giới ghiêm ko được phép tụ tập đông người , mựa nó chứ ở đất nước mình làm giề có giờ giới nghiêm chỉ có đất nước đang loạn lạc chiến tranh khủng bố thì mới có - thế là đôi bên cãi nhau, thằng cớm kia yếu lý câm mựa nó luôn chứ ===>> kết luận : nhiều lúc bắt đc lỗi tụi cớm cãi nhau cũng vui phết :)):)):))

Nhớ thời bao cấp, mấy con mậu dịch bán thịt lợn ném xương vào mặt giáo sư. Bây giờ mấy thằng đứng đường hoạnh họe bắt bẻ đủ thứ, rồi sẽ phải trả về giá trị đích thực của nó thôi.:41:

:41::41::41::41::41::41:

các cụ chán nhỉ. chắc cụ ta có bằng lai xe B1. nên giấy phép lái xe không trùng với đăng ký xe . cho nên bị phạt là đúng rồi. e đi B2. 1 ngày e chạy chục con xe cũng chăng sao. nếu giấy phép lái xe ko trùng với đăng ký xe mà bị phạt thì hàng chục nghìn người ở việt nam đang làm nghề lái xe chết đói ah, đi làm nghề lái xe thuê thì làm sao giấy phép trùng với đăng ký xe được. cho nên các cụ xem lại đi . chỉ có bằng B1 theo quy định mà bị sai lệch mới bị phạt thôi:77::77:(b)(b)
em B2 đi thoải mái líu sợ thèng lào :21::21::21:

longvu

Xe tăng
VTV trả lời vậy là ổn rồi còn gì? câu cuối họ ch bảo
Bạn có thể kiếu nại nên các cơ quan chức năng

Còn nếu cụ mua chưa sang tên mà xxx hỏi thì c ai bắt cụ phải trả lưòi sụ thật đâu, cụ cứ bảo xe mượn/ thuê

e chưa bao giờ bị hỏi vậy - e chưa có xe, nhưng rất hay đi 4b.
Cụ ơi, ừ thì cụ trả lời là cụ mượn/thuê. Nhưng nếu xxx chuối quá, muốn bem cụ đến cùng, nó sẽ yêu cầu cụ chứng minh cái việc mượn/thuê đó:
1./ Mượn chứ gì, anh đọc cho tôi tên của chủ xe, nếu đọc đúng, anh gọi cho tôi nói chuyện với chủ xe, và quá hơn nữa, anh gọi chủ xe đến đây, trình CMND đúng thì tôi cho anh đi
2./ Thuê xe à, có Hợp đồng thuê xe ko, ko có chứ gì, phạt thằng cho thuê, nên yêu cầu anh gọi thằng cho anh thuê xe lên đây giải quyết.
Kiểu gì xxx cũng truy bằng đc để lái xe phải lòi đuôi là: mua xe chưa sang tên chuyển chủ, phạt 1.5M (vào kho bạc nhá, vụ này cãi nhau rồi, các chú ếch cần xiền nữa, ông hành cho chết thì thôi :102::102::102:).

Kinh nghiệm của em, cũng như mấy bác trên này, cứ làm cái Hợp đồng UQCC với thời hạn ....50 năm, sau này bán chác gì thì lại tái UQCC, có ai cấm đâu.
Túm lại, đã lưu hành xe trên đường, em nghĩ, lái xe cũng nên hoàn tất đầy đủ các giấy tờ, đừng để bọn xxx nó vặt vãnh như thế. Khi đã có giấy tờ đủ rồi á, các chú xxx coi chừng, thích đi đâu thì em đi đó luôn.

haiphus

Xe buýt
Cụ ơi, ừ thì cụ trả lời là cụ mượn/thuê. Nhưng nếu xxx chuối quá, muốn bem cụ đến cùng, nó sẽ yêu cầu cụ chứng minh cái việc mượn/thuê đó:
1./ Mượn chứ gì, anh đọc cho tôi tên của chủ xe, nếu đọc đúng, anh gọi cho tôi nói chuyện với chủ xe, và quá hơn nữa, anh gọi chủ xe đến đây, trình CMND đúng thì tôi cho anh đi
2./ Thuê xe à, có Hợp đồng thuê xe ko, ko có chứ gì, phạt thằng cho thuê, nên yêu cầu anh gọi thằng cho anh thuê xe lên đây giải quyết.
Kiểu gì xxx cũng truy bằng đc để lái xe phải lòi đuôi là: mua xe chưa sang tên chuyển chủ, phạt 1.5M (vào kho bạc nhá, vụ này cãi nhau rồi, các chú ếch cần xiền nữa, ông hành cho chết thì thôi :102::102::102:).

Kinh nghiệm của em, cũng như mấy bác trên này, cứ làm cái Hợp đồng UQCC với thời hạn ....50 năm, sau này bán chác gì thì lại tái UQCC, có ai cấm đâu.
Túm lại, đã lưu hành xe trên đường, em nghĩ, lái xe cũng nên hoàn tất đầy đủ các giấy tờ, đừng để bọn xxx nó vặt vãnh như thế. Khi đã có giấy tờ đủ rồi á, các chú xxx coi chừng, thích đi đâu thì em đi đó luôn.
Vấn đề là chúng nó không có chức năng làm việc đó, mà chỉ có chức năng kiểm tra các giấy tờ theo qui định thôi. Thông tư của ngành nó qui định như thế.

hungbachu

Xe đạp
Câu trả lời cảu vtv là chuẩn nhưng còn trường hợp bị phạt này thì em chiu, hay do sáng sớm chưa kiếm đc cái gì bỏ bụng lên phạt trước tính sau, quy vô tội ko chính chủ đc mà

haihoi

Xe đạp
chà,các vị này xem tivi sáng được cơ à,mình cứ tầm 5h là ra khỏi nhà,chạy một vòng,thi thoảng nghe ké fm của mấy bác già lúc ngồi uống nước nghỉ thôi,
trong trường hợp này vtv trả lời thế là chuẩn rồi,văn bản đàng hoàng thế thì chạy vào đâu

gaubaccuc

Xe tải
Xe em cũng không chính chủ, *** đang vẫy em 52x****thấy xe em thì vẫy luôn. Em xuống xe , *** chào và hỏi :đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ!
-Em :Có việc gì không anh , tôi vi phạm gì à?
-***1 : đề nghị anh "cứ " cho kiểm tra giấy tờ.
-Em : (đất phải chịu trời rồi )....
-***1: cầm giấy đưa cho ***2: xe mua bán không sang tên đổi chủ!
-***2: Xe anh mua sao không làm thủ tục sang tên đổi chủ?
-Em: Xe tôi mượn của xxx tôi!
-***2: xxx là ai ? ở dâu?
-Em : xxx tôi ở abc.
-***2 Sao mượn xe xa thế , tận XYZ cơ à ?
-Em : cho tôi xin lại giấy tờ!
-***2 nói với ***1: xe này ở TP mày ạ!đưa lại giấy tờ và chép miệng tiếc ...
Chỉ khổ bác di xe 52x, cũng lỗi đó nhưng đang bị **3 lập biên bản.
Túm lại: *** chỉ bắt ai yếu bóng vía để chăn thôi ạ!:21: