VTV1 sáng nay - Mời các cụ có ý kiến.

tungcalo

Xe điện
Xe thuê thì thường chủ xe không đưa ĐK gốc mà chỉ là ĐK photo công chứng. Trong trường hợp bị kiểm tra thì người lái xe phải xuất trình cả hợp đồng thuê xe kèm bản photo ĐK. Trường hợp này chắc bị phạt vì không có HĐ thuê xe thôi.
Chứ chẳng thằng xxx nào dám phạt bậy kiểu đó đâu. Nếu lấy biên bản về thì nó lĩnh đủ. Còn nếu đưa tiền cho nó thì phải chịu thôi.
Cái câu hỏi đại loại thế này có đáng bị vote trừ không các cụ?

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Riêng hỏi câu ấy cũng đáng phải mất tiền rồi. Người ta gọi là ngu phí:P

vietran

Xe ba gác
Nhớ thời bao cấp, mấy con mậu dịch bán thịt lợn ném xương vào mặt giáo sư. Bây giờ mấy thằng đứng đường hoạnh họe bắt bẻ đủ thứ, rồi sẽ phải trả về giá trị đích thực của nó thôi.:41:

tai xe xa lo

Xe hơi
Sáng nay bật VTV1 chương trình trào buổi sáng trên mục An toàn giao thông có trả lời như sau:
Khán giả hỏi: Tôi là lái xe thuê, bị cảnh sát giao thông kiểm tra thấy tên lái xe không trùng với tên của chủ sở hữu ghi trên đăng ký xe oto nên bị phạt 1,5 triệu :'(:77::102:, như vậy đúng hay sai??
VTV1 trả lời: Đối với lái xe trên đường phải có đầy đủ giấy tờ như sau:
1 - Giấy đăng ký xe oto phải đúng với chiếc xe đang lưu hành.
2 - Giấy phép lái xe của người lái xe phải phù hợp với loại xe đang điều khiển.
3 - Giấy chứng nhận kiểm định còn thời hạn.
4 - Giấy chứng nhận bảo hiểm còn thời hạn.
Ngoài ra vì là lái xe thuê nên không nhất thiết phải có mặt chủ xe khi cảnh sát giao thông kiểm tra.
Bạn có thể kiếu nại nên các cơ quan chức năng.:77::77::77:
Bác chủ thớt ơi
Sao bác tài xế này mất tiền cho XXX một cách vớ vẩn quá
:77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77::77:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
chắc cái cụ đang hỏi kia để lộ ra là xe cụ ấy, xxx thấy khác tên nên vặn vẹo. Em mấy lần gặp xxx đều nói xe đi mượn, các chú hỏi rất vu vơ, ko quách tỉnh là mắc bẫy ngay.
Các cụ đề cao cảnh giác!

thachhan

Xe tải
Sáng nay bật VTV1 chương trình trào buổi sáng trên mục An toàn giao thông có trả lời như sau:
Khán giả hỏi: Tôi là lái xe thuê, bị cảnh sát giao thông kiểm tra thấy tên lái xe không trùng với tên của chủ sở hữu ghi trên đăng ký xe oto nên bị phạt 1,5 triệu :'(:77::102:, như vậy đúng hay sai??
Ngoài ra vì là lái xe thuê nên không nhất thiết phải có mặt chủ xe khi cảnh sát giao thông kiểm tra.
Sáng nay, Tôi cũng xem chương trình này . Đúng như Bác chủ thớt đã nêu 4 mục ở trên , các B lưu thông trên đường phải lưu ý .( Còn không nhất thiết phải chính chủ xe ).

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Em tin là lái xe mới, không hiểu luật lắm nên chắc đã ký vào cái biên bản có nội dung mua xe không làm thủ tục sang tên chuyển chủ.
Gặp mấy con gà là bọn nó sẽ cho vào bẫy được. Ngày xưa em cũng bị bọn nó lừa :21:, nhưng là xe máy. Mình dốt mình khai thật là xe của mình mới mua nhưng chưa làm thủ tục. Thế là đi toi mất hơn 100k thì phải (năm 1998 thì phải).
Còn ô tô mà mắc lừa kiểu này phạt 1.5 triệu là đúng rồi. Cãi gì nữa.

zorro sun

Xe tải
thế nên mình đi xe phải hiểu luật phải không ạ?
xe otô có phải ai cũng có đâu mượn cung không phải là vấn đề chính. Nếu mà phạt như thế thì nên ghi lại số hiệu của đồng chí công an và mình nói chuyện lại

Lungcu

Xe điện
bị phạt là xxx nắm chắc là xe mua không sang tên rồi. có mà dám đi khiếu nại:102::102::102:

dang_tim_xe

Xe điện
Chả hiểu cụ :77::77::77: cái gì?? Chú lái xe kia gà quá.

Vậy các cụ cho em hỏi, trong trường hợp mình mua lại xe mà chưa tiến hành sang tên đổi chủ thì bị xử lý thế nào ah. Nếu xe đi mượn thì làm thế nào hả các cụ.
Hẹ, không xuỳ giấy mua bán xe ra, kêu đi mượn, chả ai nói được cụ. Với lại nếu cụ có lỗi thật, xxx chả thèm xem giấy tờ tên ai đâu cụ ạ. Nếu Bác Hồ nói mà xxx nghe thì chẳng vấn đề, nếu cứ lập bb thì cũng chỉ ghi tên người lái và biển số xe thôi ạ.

Cái này là nguyên tắc hành xử của giới chức sắc, vì vậy trả lời cũng đúng luôn
Chuẩn, cụ ạ. Như sáng nay, có chú xxx ngã tư Trần Phú - ĐBP nhảy ra đòi phạt em tội vượt đèn đỏ, mà nào em có vượt. Em qua vạch còn cẩn thận nhìn lên đèn thấy lúc ấy nó mới vàng, nhưng vướng chú FE chạy trước không chịu đi, sau đó lại đi thẳng, nên xxx vịn em. Xuống xe em cãi luôn, xx bảo "a chẳng bắt ai sai bao giờ" và cứ đòi lập biên bản. Em bực quá vì mình đang đi làm, mà lại đek sai, em bảo chú xxx:"thôi, người nhà cả mà, anh chờ tí em gọi đt". Chú đấy mới bảo em: "thế là ai?", em bảo là cháu người này người này làm ở đây.. Thế là chú í bảo: "đấy, nói thế còn được, chứ a chả bắt sai bao giờ":)):)):)) rồi đưa giấy tờ và bảo em đi đi. Em còn tươi cười bảo chú í: "em k có nói a bắt sai, chỉ là a thông cảm, em qua vạch rồi ạ". Xong, em lên xe đi tiếp, mất 5 phút.:6::6::6:

P/S: Hí hí, lúc ấy mà dư giả thời gian, em sẽ bảo chú í là: Mông em gắn cái logo, nếu em đi sai em còn sợ hơn các a phạt, phóng viên OF khắp nơi mà bê cái mặt em lên OF ném đá thì em còn hãi hơn.:21::21::21::21:

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
À hôm em mượn xe 2b đi Tuyên Quang cũng bị phạt lỗi xe ko chính tên chính chủ. Nhưng mà xe mượn nên kô dám kêu

min18vn

Xe điện
Xe cộ nhà em toàn đứng tên vợ, chít thật chắc đi đâu cũng phải đem ĐK kết hôn đi mất, móa thằng nào nghĩ ra cái luật khôn thế ko biết:77::77:

Tianangdem

Xe tải
xxx thế này chuối chưa bằng xxx Bắc Ninh, biển hiệu tốc độ tối thiểu còn hiểu là tốc độ tối đa để bắt phạt con nhà người ta, không cãi nổi má đã sưng rồi :'(:'(:'(:'(:'(:'(. Bù lại đã có các anh xxx khác liều mình đu bám capo xe vi phạm :21::21::21::21:

appco

Xe buýt
Nhớ thời bao cấp, mấy con mậu dịch bán thịt lợn ném xương vào mặt giáo sư. Bây giờ mấy thằng đứng đường hoạnh họe bắt bẻ đủ thứ, rồi sẽ phải trả về giá trị đích thực của nó thôi.:41:
Chuẩn ko phải chỉnh:41:(b)

batdauhoclai

Xe buýt
Khiếu nại để bị phạt thành 2 tr cho nó chẵn bác ạ, trên đời này vốn làm gì có luật, XXX bắt mãi là thành luật thôi, (y)

Vâng biết là đúng nhưng bạn thử đi khiếu nại xem sẽ được giải quyết như thế nào??:mad:

dh201hy

Xe tải
Website
duhocsing.vn
Theo thiển ý của em thì chú ấy bị phạt khả năng không phải lý do đi mượn xe mà là do sử dụng GPLX không đúng loại xe điều khiển. Trong trường hợp này GPLX của chú ấy là B1 chăng??? Cụ nào confirm giúp em vụ này nếu lái xe mượn bằng GPLX B1 thì sao?

Khả năng thứ 2 là chú ấy quá "gà"

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
xxx chăn gà roài.
Phạt như vậy thì các cụ trước khi đi học lái phải mua xe trước đấy nhé, mà mua xe lại phải có bằng lái. Ôi đau đầu quá :102:

Lem Bem

Xe hơi
thế các cụ không biết ở việt Nam toàn đại gia lái xe thuê à :21::21::21:xe đẹp các cụ thấy toàn treo biển 29NN , 80NN, còn cả NG mà có bao giờ bị xxx phạt đâu

dang_tim_xe

Xe điện
Theo thiển ý của em thì chú ấy bị phạt khả năng không phải lý do đi mượn xe mà là do sử dụng GPLX không đúng loại xe điều khiển. Trong trường hợp này GPLX của chú ấy là B1 chăng??? Cụ nào confirm giúp em vụ này nếu lái xe mượn bằng GPLX B1 thì sao?

Khả năng thứ 2 là chú ấy quá "gà"
Trong đăng kiểm ghi là "có kinh doanh" thì dính chưởng (trường hợp này vẫn là tình ngay lý gian, có thể là đi mượn thật, nhưng là xe kinh doanh nên vẫn phạm luật)
Trong đăng kiểm ghi "không kinh doanh" thì vô tư, bảo xe mượn. Bị bắt lỗi gì thì phạt lỗi ấy.