[Funland] VTV Awards có công bằng?

Spencie

Xe tăng
Chương trình này ngay đầu lúc thời sự đã giới thiệu Lại Bắc Hải Đăng làm đạo diễn, em nghi nghi sẽ vớ vẩn ... y rằng thật. Cu Đăng này chỉ làm các chương trình chơi với trẻ em như Đồ Rê Mí là được thôi.

momoyama68868

Xe điện
Giữa bệnh viện Bạch Mai và Bệnh viện Nhiệt đới thì làm sao mà Bạch Mai xứng đáng hơn Viện Nhiệt đới được ạ? Nhất là trong bối cảnh cả nước đang chống dịch?
Trao cho nó nhanh nhận rồi về còn xem con Robot rắc rối ở nhà nó ra nàm thao

AnTa

[Tịch thu bằng lái]
Chả x3m, TV bây h còn chả bật

SesameStreet

Xe điện
Thế thì xe điện chả ăn được điểm nào
Nhiệt đới làm đc cái gì ngoài xét nghiệm và cách ly trên thiết bị có sẵn . Mà hàng bao nhiêu TT y tế bé tẹo cỡ quận huyện cũng cách ly điều trị đc. Còn nếu nói về độ dũng cảm thì còn thua đội hàng không sang Vũ Hán đón người
Cụ có vẻ như đang xúc phạm những bác sĩ ở Bệnh viện Nhiệt đới.
Cụ có thể cho rằng họ không xứng đáng với giải bằng Bạch Mai.
Nhưng cụ không thể hạ thấp họ được.

Phuclongchau

Xe điện
Chập tối thấy ku Hải Đăng tự sướng nói có cả" nhà báo kỳ cựu Lại bố Tao "là em tắt luôn,mở đt xem mấy trận San marino đá lăng nhăng cho vui

hitle888

Xe điện
Cái tiêu chí đánh giá éo có thì bàn luận gì về các giải được trao.

haizz

Xe tải
Hoài Anh nói ba câu mà lúng túng quá, quen đọc rồi giờ không có bài trước mặt nên run rẩy mãi.
Mỗi Thanh Lâm là chất thôi, hồi 98-99 lũ lụt to trong Huế, trưa nào vp ăn trưa cũng bật bản tin thời sự nghe Thanh Lâm đưa tin về Huế. Kèm theo hình ảnh bà con trong đó co ro chờ cứu trợ trên mái nhà. Tụi em rủ nhau góp ủng hộ, được phát cả hình ảnh trên tv nữa. Hết lũ cứ hỏi nhau anh Thanh Lâm đâu rồi ? Sếp bảo về nhà ngủ rồi, mệt chết lên được. :))
Cụ nhắc làm em nhớ, năm đó em học lớp 6 hay lớp 7 ấy, ngày nào xem tin bão lũ cũng khóc, nhất là với giọng nói run run xúc động và ánh mắt của chú Thanh Lâm, em mổ lợn được 800k đem ủng hộ đồng bào lũ lụt hết. Trong lúc lớp em toàn ủng hộ mỗi đứa 10k-20k..thế là thứ 2 đầu tuần em được tuyên dương dưới cờ.
Giờ nhìn cảnh thiên tai nhiều thành quen hay đánh mất lòng trắc ẩn rồi hay sao ấy, thấy thương chút rồi thôi ko còn xúc động như hồi bé.

L.C.D

Xe container
Các cụ khó tính thế, ctr để kỷ niệm ngày thành lập đài, ng ta tự khen hay tung hô nhau là điều hết sức bình thường. Giống như sinh nhật mình thì dù bình thường mình vừa dốt vừa lười vừa láo nhưng cả nhà có ai nỡ bóc phốt mình vào lễ sinh nhật mình đâu.
Còn các giải thưởng thì phiên phiến thôi, thêm vào cho ctr thêm tiết mục chứ nó ko thể đúng theo ý tất cả khán giả đc. Riêng Bạch Mai tuyến đầu thì ko covid họ vẫn xứng đáng là bệnh viện danh tiếng nhất nhì cả nước. Đặc biệt là khoa A9- đợt Đà Nẵng bùng phát dịch, nhiều bs A9 đã lên đường tiếp ứng cho Đà Nẵng đó thôi.

114hangbong

Xe cút kít
Cụ nhắc làm em nhớ, năm đó em học lớp 6 hay lớp 7 ấy, ngày nào xem tin bão lũ cũng khóc, nhất là với giọng nói run run xúc động và ánh mắt của chú Thanh Lâm, em mổ lợn được 800k đem ủng hộ đồng bào lũ lụt hết. Trong lúc lớp em toàn ủng hộ mỗi đứa 10k-20k..thế là thứ 2 đầu tuần em được tuyên dương dưới cờ.
Giờ nhìn cảnh thiên tai nhiều thành quen hay đánh mất lòng trắc ẩn rồi hay sao ấy, thấy thương chút rồi thôi ko còn xúc động như hồi bé.
Cụ nói đúng, cái ánh mắt của người dẫn chương trình làm bọn vp em xót xa thương cảm cho dân mình trong đó vô cùng. Nói thật nuốt cơm cũng khó vào cơ, nên tụi em vô cùng sốt sắng quyên góp ủng hộ đợt đó.
Giờ Thanh Lâm làm sếp to rồi nhưng chắc cậu ấy không biết ngày xưa phóng sự của cậu ấy đã tác động đến người xem như tụi em thế nào. :))

SPORTAGE_X

Xe hơi
Chương trình chẳng ra cái gì , cái phóng sự về Park Hang Seo làm sao xúc tích và cảm động bằng Quê Hương Mùa Đoàn Tụ eos hiểu sao ăn giải, chắc muốn nâng bi thằng Park chắc

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có vẻ như đang xúc phạm những bác sĩ ở Bệnh viện Nhiệt đới.
Cụ có thể cho rằng họ không xứng đáng với giải bằng Bạch Mai.
Nhưng cụ không thể hạ thấp họ được.
Cụ đừng nhét chữ vào mồm em !
Em chả chửi bới hay xúc phạm gì họ cả ?
Em không công nhận họ có công lớn trong đợt dịch này ! Bạch Mai cũng thành lập các tổ đội , cũng chiến đấu rất nhiều trong phòng dịch khi bắt đầu xảy ra ở Vn.
Cụ thử kể xem nhiệt đới có công lớn gì ?

pandahn

Xe điện
Giữa mùa dịch tụ tập đông người

SesameStreet

Xe điện
Cụ đừng nhét chữ vào mồm em !
Em chả chửi bới hay xúc phạm gì họ cả ?
Em không công nhận họ có công lớn trong đợt dịch này ! Bạch Mai cũng thành lập các tổ đội , cũng chiến đấu rất nhiều trong phòng dịch khi bắt đầu xảy ra ở Vn.
Cụ thử kể xem nhiệt đới có công lớn gì ?
Cụ không công nhận? Ý kiến của cụ thì có giá trị gì?
Bệnh viện Nhiệt đới được đề cử, không phải là một sự công nhận à?
Vấn đề là họ phải được giải, chứ công nhận kiểu đó chưa đủ.

SesameStreet

Xe điện
Cái trò gọi truyền hình đến quay lúc bỏ cách ly, bác sĩ y tá nhao hết ra ngoài, chả coi quy định giãn cách xã hội ra gì nó quá lố đi.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không công nhận? Ý kiến của cụ thì có giá trị gì?
Bệnh viện Nhiệt đới được đề cử, không phải là một sự công nhận à?
Vấn đề là họ phải được giải, chứ công nhận kiểu đó chưa đủ.
Thế việc khóc mướn của cụ thì có giá trị ? Trong khi đó không kể được công trạng ! Muốn được giải bỏ tiền rầ mua chứ thuê khóc mướn thôi chưa đủ !!