[Funland] VSSID. Có cụ nào được trường của F1 yêu cầu đky cái này không ah?

RubynamitnA

Xe điện
Ngày xưa toàn giấy thì không ai để ý chứ quản lý tập trung, nó sort 1 cái sẽ phát hiện ngay các trường hợp bất thường 1 năm đi khám hàng chục lần
Ơ ngày trc ông BHXH vẫn quản lý bệnh viện để trả tiền đấy chứ cụ. Đã từng phát hiện ra những vụ như cụ nói thật.
Giờ chỉ có viện nó ko dám lấy thông tin của bất cứ ai đã từng nhập viện thôi chứ ăn gian thì vẫn làm đc tốt.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Ơ ngày trc ông BHXH vẫn quản lý bệnh viện để trả tiền đấy chứ cụ. Đã từng phát hiện ra những vụ như cụ nói thật.
Giờ chỉ có viện nó ko dám lấy thông tin của bất cứ ai đã từng nhập viện thôi chứ ăn gian thì vẫn làm đc tốt.
Trước đây hồ sơ giấy, BHYT nó khó soi hơn. Vì mất thời gian ngồi tra soát, không thể tra soát khối lượng hồ sơ khổng lồ thế được.
Giờ nhập hết lên phần mềm, nó serch 1 phát theo thứ tự từ người sử dụng nhiều nhất trở xuống thì lòi ra ngay.
Người quen của BV cũng chỉ có giới hạn, không phải vô tận.
Tất nhiên, sẽ vẫn có cách. Nhưng chắc chắn sẽ giảm nhiều đấy!

3077

Xe container
Trước đây hồ sơ giấy, BHYT nó khó soi hơn. Vì mất thời gian ngồi tra soát, không thể tra soát khối lượng hồ sơ khổng lồ thế được.
Giờ nhập hết lên phần mềm, nó serch 1 phát theo thứ tự từ người sử dụng nhiều nhất trở xuống thì lòi ra ngay.
Người quen của BV cũng chỉ có giới hạn, không phải vô tận.
Tất nhiên, sẽ vẫn có cách. Nhưng chắc chắn sẽ giảm nhiều đấy!
E mà là bác sỹ mà muốn ăn gian thì chả dại lôi người thân vào, lấy mấy ông át ơ mà làm thôi nên chắc sẽ giảm nhiều đấy

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
E mà là bác sỹ mà muốn ăn gian thì chả dại lôi người thân vào, lấy mấy ông át ơ mà làm thôi nên chắc sẽ giảm nhiều đấy
Và cái này cũng tiện cho người dùng theo dõi quá trình đóng của mình. Em xem lại được hết quá trình đóng BHXH, BHYT, BHTN, BHTN của em từ ngày đầu đi làm đến giờ, chi tiết đến số tiền đóng từng kỳ luôn.
Rõ ràng cả từng chế độ mình đã hưởng.
Trước chưa có cái này, muốn tra lại phải chạy lên BHXH xin, chắc mất cả buổi không xong.

RubynamitnA

Xe điện
Nhưng làm thế giờ nó để lại lịch sử cá nhân ất ơ đó cụ ạ. Hôm nào cụ mở app thấy mình đã từng nhập viện, lộ ngay.

newcar

Xe tải
nếu thế cụ chả cần đi 2 lần, cụ khai cụ riêng, khai F1 riêng, in 2 tờ khai ra, kèm GKS của F1, CMT của cụ. cầm ra cơ quan BHXH nộp 1 lần thôi
Cụ ơi cho em hỏi, thế là mình chỉ phải khai trên web xong là họ cấp user và pass cho mình mà không phải đến Bảo hiểm xã hội nộp tờ khai nữa ah? em đang khai cho mình để khai cho F1 nhà em mà giờ phải ra BHXH thì ngại quá trong lúc dịch bệnh thế này. Tks cụ

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi cho em hỏi, thế là mình chỉ phải khai trên web xong là họ cấp user và pass cho mình mà không phải đến Bảo hiểm xã hội nộp tờ khai nữa ah? em đang khai cho mình để khai cho F1 nhà em mà giờ phải ra BHXH thì ngại quá trong lúc dịch bệnh thế này. Tks cụ
Sẽ có tin nhắn báo user và pass đăng nhập về số đt cụ đăng ký.
Không phải in giấy và mang ra đâu.

Daisynguyen78

Xe buýt
Đúng rồi cụ ạ, cụ khai thành công sẽ có tin nhắn tb đã gửi tờ khai. Sau đó khoảng vài ngày sẽ có tin nhắn báo ID và mật khẩu hoặc có lỗi gì đó mà tờ khai không được duyệt

3077

Xe container
Về lý thuyết chắc phải có bản cứng để lưu hồ sơ nhưng đợt này chắc mới ra nên họ duyệt bằng tay, cụ đăng ký rồi 1 hoặc 1 vài ngày sau họ gửi kích hoạt cho

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Về lý thuyết chắc phải có bản cứng để lưu hồ sơ nhưng đợt này chắc mới ra nên họ duyệt bằng tay, cụ đăng ký rồi 1 hoặc 1 vài ngày sau họ gửi kích hoạt cho
Bản cứng có thể mã hóa bằng mã vạch hoặc bằng QRcode cho mỗi bản ghi.
Nên BHXH có thể in những bản đó ra lưu trữ, không cần người dùng in, ký để nộp như trước nữa.

TungThoc

Xe điện
Cái sổ khám bệnh điện tử thật là quá hay, nhất là cho các cụ/mợ nào có tiền sử bệnh lý phức tạp, bệnh mãn tính, bệnh dị ứng với một số dược phẩm.v.v, quá trình lưu hết trong đó, tra phát thấy ngay.

emphailamsao

Xe tăng
Em e là không bắt buộc được. Cp có phát smartphone cho dân đâu mà bắt ah. Cái này để cho chính ng dân tiện lợi hơn thôi.
Em tự làm cho cả em và F1, chả phải in và đi đâu cả. Khai xong tầm hôm sau là nhận được tài khoản và mật khẩu qua SMS
Em đọc dc đâu đó thì sau 10 ngày mà ko nộp tờ khai bản cứng có chữ ký thì nó lại thu lại acc và mật khẩu đấy ah

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em e là không bắt buộc được. Cp có phát smartphone cho dân đâu mà bắt ah. Cái này để cho chính ng dân tiện lợi hơn thôi.

Em đọc dc đâu đó thì sau 10 ngày mà ko nộp tờ khai bản cứng có chữ ký thì nó lại thu lại acc và mật khẩu đấy ah
Em đăng ký hơn 1 tháng rồi, chả nộp gì. Vẫn đăng nhập bình thường.

dragon001

Xe tăng
F1 nhà em cũng thấy trường thông báo mà em chả cài làm gì cho mệt

ngu ngơ

Xe điện
Có ngay tin nhắn "Vui lòng đến BHXH gần nhất để hoàn tất thủ tục" nếu không dùng chữ ký số.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Có ngay tin nhắn "Vui lòng đến BHXH gần nhất để hoàn tất thủ tục" nếu không dùng chữ ký số.
Đúng thế cụ, nhưng thực tế lại không cần. Tuy nhiên, để cẩn thận em vẫn lưu lại trên máy.
Trường hợp bắt buộc nộp thì em mới in ra mang nộp. Còn giờ cứ sử dụng đã.

TungThoc

Xe điện
Đúng thế cụ, nhưng thực tế lại không cần. Tuy nhiên, để cẩn thận em vẫn lưu lại trên máy.
Trường hợp bắt buộc nộp thì em mới in ra mang nộp. Còn giờ cứ sử dụng đã.
Cụ cẩn thận quá, khi khai báo đã được lưu dữ liệu giao dịch điện tử quốc gia theo nghị định 146 rồi

Nha Trang@

Xe điện
Đăng ký bằng ĐT có lẽ bị lỗi nên không đăng ký được. Em phải lấy máy tính mới đăng ký được sau khi đã tự chụp ảnh. Thấy cũng rất tiện lợi khi tra cứu thông tin về thẻ BHYT, BHXH...

Zin_3_cau

Xe tăng

Em dùng từ đầu tháng 3 (Cũng được 2 tháng), chưa thấy vấn đề gì.