[Funland] VSSID. Có cụ nào được trường của F1 yêu cầu đky cái này không ah?

emphailamsao

Xe tăng
Nếu chuyển đổi số thì số luôn đi, tất cả đã có ảnh lưu ht rồi mà yc của BH vẫn phải in ra ký là thế quái nào nhỉ cc. Em dky online thì xong hết rồi.

tommy2015

Xe tăng
Em hỏi các cụ chút. Bên BHXH đang triển khai app tra cứu này nên cần nhiều ng dùng đky. Cccm đky chưa ah? Điều lạ lùng là trường của F1 nhà em yêu cầu đky cho cả phụ huynh và F1. Em thấy nó hơi kỳ cục, vì đây đáng lẽ phải là việc của cty, cơ quan mình chứ. Nếu em đky theo đợt của trường F1 thì có ảnh hưởng gì khi cty yêu cầu đky không ah?

Các cụ mợ thông thái hiểu biết dạy bảo em với.
Cái này em thấy nên dùng.
Cả ngày hôm qua em đánh vật với nó mà không đăng ký được cho con.
Đến hôm nay nhờ hướng dẫn lại thì làm được cho cả 2 f1.
Cụ chưa đăng ký nên không thể đăng ký cho f1 được. Em phải vào tài khoản của em thì mới đăng ký được cho f1. Do f1 chưa có CMND/cccd nên phải có người giám hộ.

Mitu31

Xe hơi
Em hỏi các cụ chút. Bên BHXH đang triển khai app tra cứu này nên cần nhiều ng dùng đky. Cccm đky chưa ah? Điều lạ lùng là trường của F1 nhà em yêu cầu đky cho cả phụ huynh và F1. Em thấy nó hơi kỳ cục, vì đây đáng lẽ phải là việc của cty, cơ quan mình chứ. Nếu em đky theo đợt của trường F1 thì có ảnh hưởng gì khi cty yêu cầu đky không ah?

Bên BHXH đang tiến tới không dùng thẻ BHYT giấy nữa mà sẽ dùng thẻ BHYT điện từ được up trên PM Vssid- Cái này thuận tiện cho người LĐ theo dõi quá trình khám chữa bệnh hay đóng BHXH.
- Để cài PM: Tải ứng dụng và đăng ký theo hướng dẫn (đk: có số sổ BHXH và đã đăng ký số đt với cơ quan BH) Sau khi đăng ký xong, sẽ nhận được tn xác nhận của BH. Sau khi nhận tn khoảng 1- 2h sẽ nhận được mã đăng nhập.
- Để đăng ký cho F1,F2... Phải đăng nhập vào tk của Bố/mẹ rồi đăng ký cho con.
Cá nhân em thấy nên cài ạ

flowerhn

Xe điện
Tiện cho mình tra cứu về thông tin đóng BHXH, BHYT của mình và thông tin BHYT của con mình chứ sao lại không đáng?
Thêm nữa, nếu có đi viện mở app ra, chìa thẻ BHYT ra quét phát là xong. Không phải nộp thẻ giấy + photo CMT như trước nữa.
Chắc sau này mới dc như thế. Hiện tại cái app của em nó hiển thị mỗi thông tin của cty em đang làm việc thôi. Còn quãng đóng BH trước kia chưa có gì.

yeuca2vo

Xe tải
Em vừa khai báo cho 2 F1 xong. Nhưng file PDF kết quả khai báo không tải về đc, em đành chụp ảnh để gửi cho cô giáo.
Vào app VSSID của cá nhân em thấy thiếu thời gian đóng BHXH và BHTH, em gọi cho BHXH Long Biên yêu cầu bổ sung mà chả ai nghe máy. Bản in em cầm đầy đủ và đúng rồi nên em tạm thời kệ nó. Thấy nhiều người cũng kêu thiếu giống em.

Thianh2012

Xe hơi
Số 1 Ông Ích Khiêm, Điện Biên, Ba ĐÌnh, Hà Nội

Em cũng có yêu cầu cho f1 nhưng hỏi cô, cô bảo quận yêu cầu :D

LongLH

Xe điện
Em đã đăng ký hết cho mình và F1 rồi, cho bản thân thì ở công ty, còn F1 thì do trường yêu cầu.
Cái VSSID này có cái dở là chỉ hiển thị thông tin đóng bảo hiểm xã hội tại 1 quận. Ví dụ em đang làm ở Hai Bà Trưng thì nó hiển thị tổng số năm đóng bảo hiểm ở Hai Bà Trưng, trước đó em làm ở Hoàng Mai,...thì không thấy hiển thị. Như kiểu cơ sở dữ liệu bảo hiểm của các quận chưa tích hợp với nhau ý.
Không phải đâu cụ, vì mới triển khai nên hệ thống chưa cập nhật hết thôi, hôm em thắc mắc gọi hotline thì em ấy báo chuẩn từng thời kì đóng bh của em qua mấy cty, nhưng hiện nay app chỉ hiện csis gần nhất. Em ấy còn xin lỗi vì sự bất tiện này...nữa chứ.

LongLH

Xe điện

GeleximcoD

Xe tải
hô hào số hóa nhưng đến lúc làm thì lại bỉ bôi. cái gì cũng chê cho bằng được.
dùng app này thì cccm tiện cái là tra thông tin BHXH, BHYT, các lần được BHXH chi trả quyền lợi. khỏi phải hàng năm in tờ rời tờ rơi của BHXH, đi khám bệnh từ 1/6 khỏi trình thẻ BHYT, giấy tờ cá nhân, Bệnh viện áp dụng thfi chỉ cần mở app lên là xong. tự mình nắm thông tin rồi mà còn chê được nữa thì ạ.
Dân mình có nhiều thành phần lạ lắm cụ. Không đổi mới, không công khai, minh bạch thông tin thì bỉ bôi này nọ. Đến lúc muốn tiện lợi, muốn sướng cho dân thì lại chính họ bỉ bôi cái lọ, cái chai

LongLH

Xe điện

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chắc sau này mới dc như thế. Hiện tại cái app của em nó hiển thị mỗi thông tin của cty em đang làm việc thôi. Còn quãng đóng BH trước kia chưa có gì.
Của em có đầy đủ từ ngày em bắt đầu đi làm. Cụ cần kiểm tra lại xem liệu đã nối từ sổ cụ đóng ở chỗ làm cũ sang chỗ làm mới chưa?

Laixe80

Xe tăng
Không phải đâu cụ, vì mới triển khai nên hệ thống chưa cập nhật hết thôi, hôm em thắc mắc gọi hotline thì em ấy báo chuẩn từng thời kì đóng bh của em qua mấy cty, nhưng hiện nay app chỉ hiện csis gần nhất. Em ấy còn xin lỗi vì sự bất tiện này...nữa chứ.
Vâng cụ, người nhà lước nhã nhặn tận tụy với cần lao như thế là em ưng cái bụng lắm.

phuongmit

Xe cút kít
Và cái này cũng tiện cho người dùng theo dõi quá trình đóng của mình. Em xem lại được hết quá trình đóng BHXH, BHYT, BHTN, BHTN của em từ ngày đầu đi làm đến giờ, chi tiết đến số tiền đóng từng kỳ luôn.
Rõ ràng cả từng chế độ mình đã hưởng.
Trước chưa có cái này, muốn tra lại phải chạy lên BHXH xin, chắc mất cả buổi không xong.
E cũng hơi bất ngờ về việc xem dc quá trình nộp. Nó hiển thị mức lương, mức nộp, thời gian chi tiết đến từng tháng trong năm luôn. Cơ quan, doanh nghiệp nào muốn nợ, trốn nộp cho người lao động cũng phải dè chừng

Hieumos

Xe container
Và cái này cũng tiện cho người dùng theo dõi quá trình đóng của mình. Em xem lại được hết quá trình đóng BHXH, BHYT, BHTN, BHTN của em từ ngày đầu đi làm đến giờ, chi tiết đến số tiền đóng từng kỳ luôn.
Rõ ràng cả từng chế độ mình đã hưởng.
Trước chưa có cái này, muốn tra lại phải chạy lên BHXH xin, chắc mất cả buổi không xong.
Món này em thấy rất có lợi cho người lao động, đặc biệt là tầng lớp công nhân.

Ở các doanh nghiệp sản xuất, rất nhiều công ty trốn đóng BHXH, BHYT cho công nhân mà người lao động không hề biết. Đặc biệt trong ngành xây dựng rất nhiều người bị xù cả chục năm đóng BHXH, đến giờ công ty phá sản, sát nhập... không biết đòi ai.

Bây giờ thì người lao động có thể tự tra việc hoàn thành trách nhiệm đóng BHXH, BHYT của công ty mình đang làm việc, công ty không thể giấu thông tin được.

pbinh979

Xe tăng

Cả hai F1 nhà mình đều bị bắt làm nhé. Trường cấp 1 và cấp 2.
cô giáo còn nhắn là cái này là yêu cầu bắt buộc mình nói luôn không có cái gì gọi là bắt buộc nhé cái này là tự nguyện. ai đăng ký thì khi làm thủ tục nó sẽ tiện lợi hơn; sao lại dám bắt buộc học sinh ở đây??? đây là ép buộc.
Tôi không thích tôi không làm (mặc dù tôi làm nhà nước). mà thủ tục khai cái này loằng ngoằng bỏ mẹ ra, phần mềm chạy như dở.
Tôi CHƯA ĐĂNG KÍ. BAO H THÍCH SẼ LÀM.
nhiều cụ vẫn nói là nó tiện lợi... --> OK là tiện lợi, nhưng KHÔNG AI CÓ QUYỀN BẮT ÉP PHẢI LÀM.

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Em đăng ký rồi, đăng ký luôn cho cả hai đứa nhà em. Tiện lợi chứ có gì đâu nhỉ?
Cụ đăng ký online sau có phải mang hồ sơ in ra cơ quan bảo hiểm để lấy mã không. Em khai báo online xong thấy yêu cầu mang vks và các giấy tờ ra để hoàn thiện