[Funland] Vsmart...chạ có j đáng tự hào!

DucHoan

Xe tăng
Học tàu thì chỉ ăn bã mía thôi.
Xiaomi nó đang thành công đó ạ. Em dùng cái đt redmi note 4x của nó phải nói cực kỳ ưng, gần 2 năm rồi mà pin vẫn 2 ngày mới nạp, máy vẫn cực kyg chắc chắn, không có một lỗi gì, làm cái cục pin dự phòng của em gần 2 năm nay đắp chiếu. Em đang chuẩn bị mua cái tivi của nó đây, tìm hiểu thì cũng toàn đi đặt hàng rồi về lắp ráp lại. Nhưng được rất nhiều nhận xét ngon từ người dùng

kvboto

Xe container
Xứ này là xứ nào? Sao tự đặt mình ở sao hỏa hay mặt trăng thế? Cả xứ này thối, riêng mình thơm thôi à?

Bất kì cái j mà là 1 quá trình, 1 tiến trình phát triển hay di chuyển mà sự tham gia sau đó ko phải từ bước đầu đều có thể gọi là đi tắt, đón đầu chứ sao?

Võ đoán 1 câu: Trong khoa học công nghệ không có khái niệm " đi tắt đón đầu ".

Chỗ nào nghiêm cấm hay sai trái nếu dùng từ "đi tắt đón đầu" trong khoa học chỉ giúp cái nào?
Cái nhà máy đây là lắp và ráp cái điện thoại chứ có tý hàm lượng khoa học công nghệ tự làm ra tó gì trong đó đâu mà cứ vẽ đánh lận con đen, có chăng hàm lượng khoa học là thiết kế chế tạo vỏ hộp carton nhỉ

dưới 5 củ thì mua dùng, trên 5 củ thì chịu chẳng thèm, mình có tiền mình có quyền,...

ngotiteo

Xe điện
ss em còn chả quan tâm ;)) cho đến khi nó ra một cái gì đó thật xuoất trúng.\
cứ ip mà sài cho:
- Bảo mật
- đơn giản
- chỉ nghe gọi là chính mà

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cũng ko loại trừ, tuy nhiên VN từ lâu ko phải cái đích các cty Mỹ tìm đến. Có nhiều rào cản về năng lực và trình độ lao động. VN phải cạnh tranh với Đài Loan, Ấn Độ...Đặc biệt Ấn Độ đang là điểm đến của các hãng lớn thậm trí Samsung.

Em tín đích đến của anh V là gia công cho Táo khi cuộc chiến Trung Mỹ xảy ra, các nhà máy đang gia công cho Táo ở Trung sẽ dịch chuyển sang VN để tránh thuế. Đấy mà là chủ đề của cuộc chiến sx điện thoại

Wink

[Tịch thu bằng lái]
Trong tương lai gần chắc sẽ có hệ sinh thái Vin
- Dùng đt Vin đi siêu thị chắc thanh toán bằng đt đc luôn, kiểu dí đt thay vì thẻ atm và tín dụng.
- Vào nhà Vin điều khiển thông minh, tự thu thập thói quen chủ nhà, nước nóng mấy độ, điều hoà bao nhiêu độ hợp lý, bật bóng đèn nào/ màu gì. Đi vệ sinh bồn cầu thông minh, xịt áp lực bao nhiêu để thoải mái nhất :))
- Đi xe điện Vin sẽ kết nối smart phone, vào siêu thị sẽ chỉ dẫn chỗ đỗ có sạc chẳng hạn (tự biết khi hết sắp hết pin)
- Tủ lạnh hết đồ tự nhắc nhở mua đồ qua đt :)) đặt đồ online qua đt vin luôn
- Lên xe Vin tự mở bài hát yêu thích, chỉnh điều hoà theo sức khoẻ chủ xe :))
- Nhắc nhở đi khám Vinmec theo định kỳ :P
- trợ lý thông minh sẽ hỏi chủ hôm nay thích đi đâu, tương tác trong hệ sinh thái Vin

Nếu Vin làm đc thế thì quá yêu luôn
Sẽ không bao giờ có đâu nhé bác.
Nếu bác ở nhà Times bên Park 10-12 thì sẽ biết đồ thông minh của vin là ntn.
Là như sh*t nhé.
Loa đểu mà cũng đòi tích hợp lên trần nhà, tháo ra lại mất công đi sửa & dọn :)
Điều khiển từ xa “chá mó” j :) dùng thì biết.
Còn nhà công nghệ đếch gì, cái đèn led hỏng nhanh không thể tả được.
Xuống hỏi lễ tân thay đèn thì cô ta bảo là không bảo hành cái đó. Ok thế bán cho cái đèn còn lên thay thì cô ta bảo kho hết hàng. Cô ta gọi cậu kỹ thuật thì cậu kỹ thuật bảo không nhập về kho nữa, mà cái đèn led đó nhập Tàu có 10k (mười nghìn đồng) nhé.
Thôi a thích sửa bọn em giới thiệu bên nhà thầu của em đến.
Uh thì ok gọi nhà thầu.
Song song với gọi nhà thầu sửa điện, tôi có mang cái đèn led của vin ra cửa hàng điện để mua cái thay thế. Tôi đã yêu cầu cửa hàng điện lấy cái kích thước giống với đèn led “sịn” của bọn Vin. Cụ thể là đèn led Philips âm trần 10w.
Vâng về thử 1 cái đúng là vừa. Tôi an tâm mua đủ số lượng thay cho toàn bộ nhà.
Xong rồi tôi gọi nhà thầu lên thay (vì Vin đi dây ảo lắm, cái thừa cái thiếu, tụt sâu vào trong fai móc tay vào 1 đoạn mới được + nối mạch nối tiếp nên đầu tiếp điện to hơn chốt cắm dây của đèn led philips).

Thuê nhà thầu giá 30k/1 bóng đèn thay. Ok. Gọi ngta lên rồi, đèn mua rồi, không thay ko dc. Oái oăm là khi thay mới rõ tất cả các lỗ khoan âm trần không đều nhau, và tất cả đều ko vừa với kích thước đèn. Giải pháp là phải khoét thêm trần. Thế là nhà bẩn như sh*t.

Đấy, ngồi nhà Park hill & park pre đó.
Bài này tôi viết chia sẻ với bác chứ ko liên quan đến topic điện thoại.

Mới cả chắc chắn không mua cái loại điện thoại vin rồi. Khỏi bàn.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vinmart bán hàng đắt lòi kèn, khách vắng hoe.

Mà em thấy trong các siêu thị, chỉ còn Vinmart là vẫn giữ trò cử Vinpolice soát đồ của khách, không biết giờ đã bỏ chưa.
Đông vãi cả ra mà cụ bảo vắng hoe, đến là lạy cụ chém gió

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Là như sh*t nhé.
Xuống hỏi lễ tân thay đèn thì cô ta bảo là không bảo hành cái đó. Ok thế bán cho cái đèn còn lên thay thì cô ta bảo kho hết hàng. Cô ta gọi cậu kỹ thuật thì cậu kỹ thuật bảo không nhập về kho nữa, mà cái đèn led đó nhập Tàu có 10k (mười nghìn đồng) nhé.
Uh thì ok gọi nhà thầu.
Song song với gọi nhà thầu sửa điện, tôi có mang cái đèn led của vin ra cửa hàng điện để mua cái thay thế. Tôi đã yêu cầu cửa hàng điện lấy cái kích thước giống với đèn led “sịn” của bọn Vin. Cụ thể là đèn led Philips âm trần 10w.
Xong rồi tôi gọi nhà thầu lên thay (vì Vin đi dây ảo lắm, cái thừa cái thiếu, tụt sâu vào trong fai móc tay vào 1 đoạn mới được + nối mạch nối tiếp nên đầu tiếp điện to hơn chốt cắm dây của đèn led philips).

Thuê nhà thầu giá 30k/1 bóng đèn thay. Ok. Gọi ngta lên rồi, đèn mua rồi, không thay ko dc. Oái oăm là khi thay mới rõ tất cả các lỗ khoan âm trần không đều nhau, và tất cả đều ko vừa với kích thước đèn. Giải pháp là phải khoét thêm trần. Thế là nhà bẩn như sh*t.

Vậy thì cũng lởm quá :))
Hệ thống đèn điện là đồ tàu hay đồ hiệu vậy cụ? Philip à?

Wink

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thì cũng lởm quá :))
Hệ thống đèn điện là đồ tàu hay đồ hiệu vậy cụ? Philip à?
Của vin là led tàu chứ.
Tôi mua về mới là philips chứ.
Đèn led vin giá nhập Tàu 10k thì lấy đâu ra Philips bác ơi.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Của vin là led tàu chứ.
Tôi mua về mới là philips chứ.
Đèn led vin giá nhập Tàu 10k thì lấy đâu ra Philips bác ơi.
Vậy thì chớt :)) đẳng cấp như thế chí ít ra cũng là hàng Châu Âu chớ :)) anh Vượng làm ăn vậy không được :P

Wink

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thì chớt :)) đẳng cấp như thế chí ít ra cũng là hàng Châu Âu chớ :)) anh Vượng làm ăn vậy không được :P
Thế nên có cái đứa cứ suốt ngày ra ra lý luận vin tốt thế này thế kia hay mở đầu mở hàng thì e chả buồn tranh luận.

Tự thời gian trả lời.

Riêng em thì em không mua đt vin, k mua xe vin. Và đang có ý định bán nhà Vin để đi thuê nhà Vin ở đây. Công bằng thì nhà vin còn đỡ sh*t hơn mấy cđt khác. Cô nếch, Hải Đăng, Kinh Đô... nhiều lắm. Trừ may có Sun là e chưa thấy phốt thôi :) (ko bảo đảm là k có)
Toàn bộ tiền e cho hết vào nhà đất hoặc gửi tk ăn dần nhỉ :)

Edit: có bác nào ở nhà Times thời đầu không, bọn V*n nó tặng 2 chùm đèn giá 8tr ấy. Bóng đèn rạng đông dây tóc 40w nóng bừng & nhìn rất cũ (ko fai bóng mới).
Làm em fai thay hết đèn led philips. Tiện em có hỏi cửa hàng có nhập cái chùm đèn ko thì họ trả lời ko, loại này nhập Tàu có 2tr cả thì e nhập lại dc mấy mà khó bán. Chùm đèn khá loè loẹt, lấy ý tưởng từ vỏ sò thì fai.

Đấy đẳng cấp cao cấp là thế đó. Tặng đồ để bù cho cái lan can kính bị thay = lan can sắt, cửa ban công full dc thay = cửa ban công 1/2.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Thế nên có cái đứa cứ suốt ngày ra ra lý luận vin tốt thế này thế kia hay mở đầu mở hàng thì e chả buồn tranh luận.

Tự thời gian trả lời.

Riêng em thì em không mua đt vin, k mua xe vin. Và đang có ý định bán nhà Vin để đi thuê nhà Vin ở đây. Công bằng thì nhà vin còn đỡ sh*t hơn mấy cđt khác. Cô nếch, Hải Đăng, Kinh Đô... nhiều lắm. Trừ may có Sun là e chưa thấy phốt thôi :) (ko bảo đảm là k có)
Toàn bộ tiền e cho hết vào nhà đất hoặc gửi tk ăn dần nhỉ :)
Vâng, em thấy cụ đánh giá rất khách quan :)) cái còm trước của em cũng bảo là, nếu VIn làm được thế thì quá tốt =)) hi vọng bác chủ thớt báo cáo lên bác Vượng, ngày mai có khi thay toàn bộ Phi líp với Sờ nai đơ cho nhà cụ lại ngon =))

Wink

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em thấy cụ đánh giá rất khách quan :)) cái còm trước của em cũng bảo là, nếu VIn làm được thế thì quá tốt =)) hi vọng bác chủ thớt báo cáo lên bác Vượng, ngày mai có khi thay toàn bộ Phi líp với Sờ nai đơ cho nhà cụ lại ngon =))
còn lâu e mới tin cái đèn Silips nhà V*n nhập.

Mà ông chủ topic ấy comment j với em cho mệt. Ông ấy Toàn nói cỡ ngàn tỏi thôi. Em chỉ có 1-2 căn hộ 2-3 tỏi còm nhom. Thấp cổ bé họng, nghèo & hèn :( ko xứng tiếp chuyện bác ấy.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
còn lâu e mới tin cái đèn Silips nhà V*n nhập.

Mà ông chủ topic ấy comment j với em cho mệt. Ông ấy Toàn nói cỡ ngàn tỏi thôi. Em chỉ có 1-2 căn hộ 2-3 tỏi còm nhom. Thấp cổ bé họng, nghèo & hèn :( ko xứng tiếp chuyện bác ấy.
Em cũng muốn nghèo giống cụ :((

hung303

Xe điện
Là như sh*t nhé.
Uh thì ok gọi nhà thầu.

Tù ngày Vin ko làm khâu nhiệm khâu nghiệm thu chất lượng của đơn vị thi công mà giao cho tổng thầu thì chất lượng kém đi hẳn.
Em có mấy người bạn nhờ kiểm tra nhà bên Park để nhận nhà thì thấy chất lượng hoàn thiện ẩu quá, kém hơn hẳn bên T mà giá đắt hơn. :(
Người mua căn hộ thông minh bên PP đúng là bị quả lừa từ chất lượng hoàn thiện, chất lượng thiết bị, mật độ XD đến chỗ để xe oto

lyvanthai

Xe hơi
Sp chưa chính thức ra mắt, em chưa dùng nên ko dám phán bừa.

Wink

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng muốn nghèo giống cụ :((
Dời ơi tin dc ko?
Sale 99%

Hihi hihi hihi

Nhà Vin gia lâm, vincity j đó. Vin TDH, Vin chí thanh, vin liễu giai.
Vin xe đạp điện
Vin ô tô 4 bánh

Cứ mua đi dồi bán lại là có $ mà. Hàng tốt. Đẳng cấp. Tin hoa rân tọc.

Ahihi

Hoặc bác theo cách tham gia hiệp hội Minh Uy Thiên ngọc xem sao. Ko cần làm cũnh có tiền, người giàu chia sẻ cách làm giàu để 1 xã hội toàn người giàu.

Hoặc bác bắt đáy Coin card. Bảo đảm lên lại 20k/1 cặt. Còn 20k là k j thì e chịu. Có thể là K Hồ những cũn có thể là K Zim

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Muốn thành công thì phải đi trước người ta mới đc. Giờ a kêu bọn BQ nghiên cứu ra con đt màn hình gập trước người ta. Hoặc cài gián điệp ăn cắp công nghệ của Samsung VN cũng đc. =))
Giờ ra hàng loạt đt nhưng thấy bẩu lại theo mẫu của tàu, không biết bọn BQ giờ còn liên quan gì đến Vsmart nữa hay không?